ดู: 16937|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ยาลดความอ้วนโรงบาลยันฮี

[คัดลอกลิงก์]
ใครเคยกินยาที่โรงบาลยันฮีช่วยบอกหน่อย
l.chanakan@@@  เรื่องนี้จริงค่ะ เมื่อก่อนเรากินจนเบอ เพื่อนๆทักอ่ะค่ะ คิดช้า ทำช้า งงๆ
เบอๆ  ตอนนี้เลิกทานแล้วค่ะ  ตั้งแต่เจอเหตุการณ์  นอนๆอยู่ได้ยินเสียง
ตัวดูดควันอาหารจากห้องครัว  ก็ลุกไปดูปรากฎว่า  ตัวดูดไม่ได้เปิด
เงียบสนิท  พอนอนๆได้ที่เอาอีกล่ะ  เราเลยเลิกทาน  จากนั้นอาการ
เหล่านี้ก็หายไป  ตอนนี้ออกกำลังกายเอาค่ะ  วิ่งบนลู่วิ่งไฟฟ้าทุกวันค่ะ
ผมขอแนะนำนะครับ ตอนนี้ผมก็ทานอยู่เหมือนกันอะครับ เห็นผลนะ และไม่โยโย่ด้วยอะครับ ลองเค้าไปดูนะครับ www.meeshapeslim.com ครับ ลองดูนะ เป็นอาหารเสริม มี อย. เห็นผลครับ
หมอใจดีไง หน้าราม สุดยอด คนเยอะโคตรอะ
ต้องดูดี ๆ อ่าบางครั้งยาปลอมเยอะมาก
ใครเคยกินยาที่โรงบาลยันฮีช่วยบอกหน่อย ...
ต้นฉบับโพสต์โดย moobook เมื่อ 2010-1-4 09:49

เออ คืออยากบอกว่า ลองมาหลายที่แล้ว
ตอนกินอ่ะ ผอม แต่เราหยุดกิน เราจะรู้สึกหิว
บางตัวก็ไม่หิว
แต่พอ นานๆ ไป สัก1- 6 เดือน บ้าง 1 ปี บ้าง
มันจะโย่เยอะมาก

ตอนนี้เรา โย่ มาอยู่ที่ 63 แล้ว
เซ็งเป็ด
ตอนนี้เลย ไม่เอาอีกแล้ว ไม่ว่า จะเป็นยาเทวดาที่ไหน

สิ้นเดือนว่า จะซื้อเครื่องออกกำลังกายมา ออกที่บ้านดีกว่า
แบบว่า ระหว่างวันเราอยากทานอะไร ก็ทานไป แต่พอ เ็ย็น เราก็ เบิร์น เอาพลังงาน ออกมาใช้สักหน่อย
เพื่อนเราหลายคน ออกกำลังกาย จนเพรียวไปเลย อาจจะไม่ลดไวมาก เดือนละ 2-4 โล เราก็พอใจแล้ว
ค่อยเป็นค่อยไป ลดไวๆ แบบใช้ยาไม่ไหว โทรมมากๆ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ นะคะ พยายามออกกำลังกายดีกว่า เราว่าดีที่สุดได้สุขภาพและก็หุ่นดีด้วย
เราจะดูเฟิร์มกว่า กินยา นะคะ
เคยกินของที่นี่ครับ จาก 95 กก.(สูง178) กินอยู่ 3 เดือน เหลือ 75 กก. แล้วก็กินยาถอย กินยาหยุดของหมอไปตามแนะนำ
ผ่านไปครึ่งปี ก็กลับมาเท่าเดิมครับ จะว่าโยโย่ก็ใช้ แต่อีกมุมมันเป็นเพราะเราก็ไม่ใส่ใจกะเรื่องการกินด้วยครับ
ตอนนี้คุมอาหารกะออกกำลังกายบ้างก็พอไหว แต่ก็เหนื่อยนิดนึง แต่ก็ไม่ลงเร็วเท่ากินยา
ถ้าอยากผอมมากๆจนลืมรักร่างกายตัวเองมันก็ไม่ดีนะ
ยาพวกนี้ทำลายสมองด้วย  ผอมสวยแต่ไม่ฉลาดก้อไม่ดีหรอก
เราว่าต้องเริ่มที่รักตัวเองก่อนนะ แล้วก้อเริ่มด฿แลตัวเอง
ดูแลร่างกายเรา ไม่เอาของเสียเข้าร่างกาย
เช่น ไขมันเป็นต้น
ต้องทำความเข้าใจแบบนี้ว่า  ยาลดน้ำหนักมันจะทำให้เราไม่อยากอาหารพอเราไม่อยากเราก็ไม่กิน บางที่จะจะจัดยาพวกขับปัสสวะ แล้วก็อย่าหลอกมาให้  ส่วนกลุ่มที่เร่งการเผาผลาญของไขมันที่โฆษณากันป่าวๆๆอ่ะ หาได้ยากมากที่จะมี
แล้วพอร่างกายเรามันขาดอาหารบ่อยๆ เซลล์ไขมันของเรามันก็จะจำไว้ว่ามันเคยอด แล้วพอเรากินอะไรเข้าไปมันก็จะรีบเก็บสะสมไว้ ป้องกันในวันข้างหน้าที่มันจะเจอสภาวะอดอีก  มันก็เลยทำให้เราอ้วนง่ายขึ้น เพราะระบบเผาผลาญได้ถูกทำลายไปแล้ว
ผมว่ามาทานพวกอาหารเสริม แล้วออกกำลังกายควบคู่ไปด้วยดีกว่า
ทานพวก แอลคาร์นิทีนก่อนออกกำลังกาย หรือไม่ก็ซีแอลเอ  แต่แอลคาร์นิทีนต้องเป็นแอลคาร์นิทีนจริงๆนะครับ ไม่ใช่กระปุกละไม่กี่สิบบาทที่ขายกันให้ว่อนเนต  หรือจะทานเป็นแบบน้ำก็ได้ ในจีเอ็นซีมีขายครับ แต่ถ้าทานแล้วไม่ออกกำลังกายก็ปล่าวประโยชน์  ลดความอ้วนอย่าเครียดครับ เครียดแล้วจะลดยาก ต้องพักผ่อนให้เพียงพอ ทานอาหารมื้อเช้าด้วยนะครับ
เพื่อนเคยกินค่ะ เห็นมันลดลงแล้วตกใจมาก

มันผอมเร็วมาก ผอมมากด้วยแบบว่ากระดูกขึ้นเลย

แต่มารู้ทีหลังมันบอกว่า หลอนมาก ประสาทเบลอไปเลย

หูแว่วตลอดเหมือนมีใครมาเรียกตลอก ตอนนี้มันหยุดยารึยังก็ไม่รู้นะ แต่ที่เห็นมันก็ผอมเหมือนเดิม

น่ากลัวจิงๆ
ตอนนี้เรากำลังกินอ่า
กิน15วันแระลงไป3กิโล
จาก52เหลือ49
เริ่มกล้วแล้วอ่าเหนพวกพี่ๆบอกว่ามันไม่ดีแต่มิ้นออกกำลังกายด้วยนะ
อย่างน้อยๆอาทิตย์นึงไปวิ่ง3-4วันได้วันละ6กิโลหน้าตาไม่โทรมค่ะ
แต่ไม่มีอาการข้างเคียงนะคะช่วงนี้สอบด้วยอ่านหนังสือได้สบาย
แต่.....................ถ้าจะหยุดกินควรทำไงดีหล่ะทีนี่
กลัวโย่โย่จังเลยยยยยยยยยยยยยย
แต่อยากให้ลดลงอีกซัก5โลจะดีมากมายเลย
เรามีรุ่นน้องที่กินอยู่เหมือนกันนะ เราว่าลองอย่างอื่นดีกว่าเพราะว่าเราเห็นน้องเค้าลอยๆ น่ะ เหมือนบางทีก็คิดช้ากว่าเพื่อน เหมือนงงยา ขนาดหยุดยาเเล้วยังเป็นอยู่เลย
มาร่วมแชร์ประสบการณ์นะคับ เพราะตอนนี้เรากินของยันฮีอยู่ แต่ขอบอกว่ากินมานานมากกกก แล้ว ประมาณปี 48 แรกๆกินก็ลดมากเลย เห็นผลเป็นที่่พอใจมาก ลดเป็นสิบโลได้มั้งประมาณ 3 เดือนนะ แต่ก็หยุดกินไปเพราะรู้ว่าร่างกายไม่ไหว มึนหัวมากนอนเท่าไหร่ไม่พอ ตื่นยากทำงานแย่ลงมาก แต่เราพลาดตรงที่ไม่ได้กินยาหยุดไง ก็เลยกลับมาอ้วนอีกและขอบอกว่ามันทวีคูณอ่ะ อ้วนกว่าเดิมอีก ก็เลยต้องไปซื้อมากินอีก พอลดก็หยุด พออ้วนก็กินอยู่เงี้ย หลายปีแล้ว ทรมานสังขารตัวเองมาก รู้ตัวเลยว่าตัวเองต้องลำบากแน่ๆเรื่องสุขภาพ แต่ก็หยุดกินไม่ได้รับตัวเองไม่ได้ที่ต้องอ้วนขึ้น เดี๋ยวนี้บางวันนอนนาฬิกาปลุกสามตัวยังเอาไม่ตื่นเลย ขอเตือนว่าถ้าไม่กินอย่าเริ่มเลย พอน้ำหนักกลับมาแล้วมันเครียดมันจะติดวังวนแบบเราเนี่ย แก้ไม่ได้ เหมือนเป็นโรคจิตอะ ถ้าย้อนเวลาได้จะไม่ใช้ยาเลยออกกำลังกายลดอาหารเอาแน่นอนกว่า
รับฝากซื้อยาลดความอ้วน ร.พ.ยันฮีจ้า ของแท้100% ลดจริงปลอดภัยไม่มีผลข้างเคียง ทางเลือกใหม่สำหรับผู้ที่อยู่ ตจว. บ้านไกล ไม่สะดวกไป ร.พ. สามารถติดต่อสอบถามได้ค่ะ เมื่อได้น้ำหนักตัวที่พอใจแล้วต้องทานยาหยุดด้วยค่ะ เพื่อป้องกันการโยโย่ควบคุมน้ำหนักตัวให้คงที่และเพื่อปรับสภาพร่างกายที่ลดความอ้วนจากการใช้ยาค่ะ ปลอดภัยเพราะเป็นของยันฮีแน่นอนค่ะ ติดต่อที่ lek_tot@windowslive.com ได้เลยนะค่ะ ส่งถึงรวดเร็วทันใจค่ะ  [img][/img]
แก้ไขล่าสุดโดย wawarz เมื่อ 2010-4-23 09:39

แนะนำตัวนี้นะ รีดักทิว  reductil มีขนาด 10 กับ 15 mg เป็นตัวเดียวที่ทางการแพทย์ยอมรับ ผลิตโดย abbot คะ

คือทานแล้วไม่มีโย่โยนะ แต่มีผลต่อตับ ยาทุกตัวมีผลต่อตับอย่างเช่นพาราก็มีคะ ควรตรวจค่าตับก่อนนะคะว่าตับแข็งแรงไหม

ถ้าไปตาม รพ. สมิติเวช บำรุงราษฎ์ จะจ่ายตัวยาที่เป็นของแท้ลิขสิทธ์จาก abbot ให้คะ ราคาก็เม็ดละ 70+

ทานวันละ1เม็ดตอนเช้า

ค่ายาอย่างเดียวที่สมิติเวชคิดก็เดือนละ 3500 บาท ที่ผอมเพราะไม่มีเงินทานข้าว อิอิ 55+

ตอนนี้เราเลยให้แฟนเราเอามาให้จากคลินิคคุณพ่อเค้า พ่อเค้าเป็นหมออ่าคะ

ไปตามคลิกนิคก็จะจ่ายตัวยาเลียนแบบ (เป็นตัวยาเดียวกันแต่อาจบริสุทธิไม่เท่าคะ  อย่างเช่นพาราไทลินิล กับ พาราno name คะ พาราเหมือนกันแต่ไทลินอลดีกว่า ลองเอา2ตัวนี้ไปใส่น้ำพร้อมกันดูนะคะไทลินอลจะละลายเร็วกว่าทำให้ออกฤทธิ์ไวกว่า ดีกว่าคะ )   

ราคายาเลียนแบบก็เม็ดละ 15 บาทเอง  

อย่างเราลองกินทั้งของจริงและเลียบแบบแล้วคล้ายๆกันคะ แต่เรากิน4เม็ดตอนเช้าคือ reductil 1 เม็ด + วิติมินอีก 3 เม็ด

ที่ต้องกินวิตามิน เพราะว่ากันการที่เราได้สารอาหารไม่ครบแต่ละวัน กันโทรม กันหน้ามืด คะ

เพราะทานยาไปแล้วทำให้เราไม่รู้สึกหิวจนไม่ทานอาหารเป็นสาเหตุทำให้หน้ามือได้คะ

เราทานข้าวเช้าก่อนทานยา หลังจากเที่ยงก็ทานพวกขนมหวานน้ำตาลนิดหน่อย ส่วนกลางคืนจริงๆแล้วทานได้นะคะ

เอาเป็อะไรที่โปรตีนสูง โปรตีนนะ อย่าทานคาร์โบไฮเดรตเด็ดขาด โปรตีนจะช่วยให้เราหลับสนิทขึ้น ทานพวกน้ำนมถั่วเหลืองอ่าคะ

ถ้ามีขอมูลผิดพลาดไปบ้างขอโทษด้วยนะคะ รอจบพยาบาลไปต่อหมอก่อนจะตอบให้ชั้วร์กว่านี้อ่าคะ อิอิ
แอดเอ็มมาคุยกะเราได้น่ะ mamapiano@hotmail.com เราเคยหนักมาก แปดสิบสอง เหลือห้าสิบแปด ไม่โยโย่
ไม่อันตรายด้วย รับรอง
ไม่ดีเลยคะ ไม่สมกับเป็นของ รพ. เลย แย่มากๆ หมอก็คือให้คำแนะนำไรดีหมด
ให้ชั่ง นน.ว่าสมควรลดได้แค่ไหน กะเกณยาสุดริดคะ แต่ทำไปทำมา ก็ลดช้าอยู่เหมือนกันคะ
โดยหมออ้างว่า จะได้ไม่โทรมและปลอดภัย แต่รู้มั้ยคะ ว่าทานนานๆไป เราเหมือนจะเป็นกรดในกระเพาะ
แล้วรู้สึกมึนๆอึนๆ เหมือนคนนอนไม่เต็มอิ่มอะคะ แต่ไม่เท่าไหร่ พอหยุดทาน
อ้วนเป็น2เท่าตัวเลยคะ ขอบคุนมาก

แนะนำนะคะ ว่า ของหมอรังสิตก็ดีคะ แต่ต้องใช้ความอดทนนะ เพราะมันต้องกินเป็นเวลามากๆคะ
แต่มันไกลจากที่เราอยู่มาก ตอนนี้เลยสั่งจากเน็ตเอา แต่เราศึกษามานานเหมือนกันคะ
ต้องดูๆดีๆเลย ไม่อยากเสียตังฟรีอีกแล้ว แล้วเอาสุขภาพไว้ก่อนคะ แต่เพิ่งทานได้ 1 อาทิดเองคะ
ตั้งใจจะลด 5 โล ยังไงเด๋วมาแจ้งผลนะคะ แต่ตอนนี้ลดไป 2 โลแล้ว ไม่โทรมด้วย แต่เหนื่อยๆ
เหมือนออกกำลังกายคะ
เคยกินของหมอ รังสิต ลดค่ะ เปนสมุนไร
เห็นเพื่อนกิน ลดจาก60กก ลงมาเหลือ46 แต่ไม่รู้ว่ามันกลับมาอ้วนขึ้นยัง
เพราะว่ามันไปเมืองนอกพอดี ก่อนไปซื้อยาไปอีก2ชุดพร้อมยาหยุดไปกินต่อ แต่เห็นว่ากินไม่ได้อากาศที่นั้นหนาวต้องใช้พลังงานเยอะเลยกินไม่ไหว วันที่มันไปซื้อยาก่อนไปเมืองนอกเลยไปซื้อด้วย เพราะว่าช่วงนั้นกินไม่หยุดเลย เลยเอายามากิน1ชุด(ชุดล่ะ1เดือน)  นน. เรา45 ซึ่งปกติเราจะหนักไม่เกิน42 หมอบอกว่าไม่เห็นอ้วนเลยแต่เราอยากได้ยาเลยจัดให้แต่บอกว่ามันอาจจะลงยากหน่อยนะเพราะว่า นน ไม่เยอะ กินยาไปได้2อาทิตย์ลงไป 1กก น้อยจังฟ่ะ เลยกินจนหมด ก็ลงทั่งหมด3 กก กลับมาหนังเท่าเดิม แต่เราไม่ใช่ยาหยุดแต่ใช้อดทนต่อเอง ชั่ง นน ทุกวันให้เสียดาย นน ที่ลงมาแล้ว ยาดีหรื่อป่าวไม่รู้แต่มันช่วยให้เรา นน ลงได้ และที่ นน ไม่ขึ้นอีกเพราะว่าเราบังคับตัวเราเอง
เราเคยทานจ้า ตอนทานผอมลงเร็วนะ

แต่พอจะหยุดทาน จริงๆต้องทานยาหยุดใช่ป่ะ

แต่เราทานไม่ไหว ทานแล้วปวดหัว เวียนหัว อาเจียน อะจ้า

หลังจากนั้นเลยอ้วนขึ้นกว่าเดิมอีก เหอะๆ
อาหารเสริม เรากินบริงค์ ด้วย ลืมบอกไปค่ะ
เราเคยกินนะของยันฮีอ่ะ

เราก้อลงนะคะ ไม่ได้กินนานแล้ว

ว่าจะกลับไปกินใหม่ อิอิ เริ่มอ้วนแล้วอ่ะค่ะ
กระทู้บนครับ ผมรบกวนขอรายละเอียดด่วนครับ ขอบคุณมากครับ
เคยกินที่นีีอ่ะ

ไม่ลงเลยซักนิด

เลยไปกินของหมอ หน้าราม ดีกว่าเยอะเลย

ลงแบบสะใจมาก555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้