ดู: 16887|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ยาลดความอ้วนโรงบาลยันฮี

[คัดลอกลิงก์]
ใครเคยกินยาที่โรงบาลยันฮีช่วยบอกหน่อย
แก้ไขล่าสุด nacha เมื่อ 2010-1-4 16:55

สนใจเหรอ  ลองหาวิธีอื่นก่อนไม๊  
เราเคยกินนะ  ลดได้จริง ๆ  แล้วก็ได้อาทิตย์นึงได้หลาย กิโลเลย
แต่พอเลิกกิน  น้ำหนักขึ้นมาอีกหลายสิบโลเลย  ที่เค้าเรียกกันว่าโยโย่
หน่ะแหละ  ไม่ได้หิวนะ  แต่มันหยุดกินไม่ได้
บอกเลยว่าเข็ดมากๆ  ช่วงที่กินยา  ก็เคยหน้ามืด แล้วก็ล้มหัวฟาดพื้นด้วย

ถ้าอยากลดจริง  ๆ  เอาเป็นพวกอาหารเสริม บวกกับออกกำลังกายดีกว่า

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เห็นด้วยกับน้อง nacha ค่ะ พี่ก็เคยกินยาลดความอ้วนยันฮี ลดจิงๆค่ะ แต่พอเลิกน้ำหนักมาเป็นเท่าตัว บวกกับคิดว่าตัวเองผอมแล้วเลยกินๆๆๆ เท่านั้นล่ะยิ่งกว่าเดิมอีกล่ะน้องเอ้ย ตอนนี้พี่ก็หันมาใส่ใจสุขภาพคือ ทานอาหารเสริมพวกไฟเบอร์ งดอาหารจุบจิบ และที่สำคัญออกกำลังกายเยอะๆ ตอนนี้พี่ก็วิ่งทุกวันๆวันละ 2-3 โล ก็รู้สึกร่างกายเฟิริ์มมากๆ แต่พี่แปลกอย่างนะถ้าออกกำลังกายเหนื่อย ๆ จะไม่หิวเลย ดื่มน้ำเยอะๆ ก็สดชื่นแล้วละ  ยังงัยก็ฝากบอกน้องๆ ว่าอย่าไปกินยาลดความอ้วนเลย ดูแลสุขภาพและอาหารการกิน ออกกำลังกายอย่างน้อยวันละ 30 นาทีขึ้นไปและพักผ่อนเยอะๆดีกว่าค่ะ
เคยเหนเพื่อนกิน ผอมจนน่าตกใจเลยอะ เราเหนยังชอบเลย

แต่พอไม่เจอกัน แร้วมาเจอกันอีกที  ป๊าดดด!! โท้ ใหญ่กว่าเดิมอีกอะ ดีแร้วที่เราไม่กินตาม

ถ้าอยากผอมเราว่าไม่อยากอย่างที่คิดหรอกนะ แต่เราอย่าไปเร่งมันมาก งดอาหารเย็น กลางวันทานได้ แต่ลดแป้ง แระน้ำตาล ของทอด ไรงี้อะ

เราชอบซื้อน้ำเต้าหู้ใส่ถั่วแดง แต่ไม่ใส่น้ำตาลนะ ตุ่นไว้ในตุ้เย็น หิวเมื่อไหร่ ก็กินมันเข้าไป ไม่อ้วนแร้วยังสุขภาพดีอีกด้วย

^^
อย่างพี่nacha พูดเลย
จากรูป ลูกหมูก็ไม่น่าจะอ้วนเท่าไรน่ะ
อาหารเสริมกับออกกำลังดีกว่าเยอะคับ................

สู้  สู้ คับ....................
เคยกินแย้ว..ผอม..แย้วก็อ้วนอีก 55555555555+

เอาเปงว่า..มาออกกำลังกาย และงดทานแป้งจะค่อยๆลดลงนะคะ
และดูไม่โทรมด้วยง่ะ.....ขอบอก!!~
แก้ไขล่าสุด arana_ เมื่อ 2010-1-12 09:28

อืม!!พี่นู๋เก๋พูดดีดูมีประโยชน์ดีจังค่ะ>>>ก็ขอให้เป็นทางเลือกสุดท้ายของคนที่อยากผอมแล้วลดยากจริง ๆนะค่ะยังงัยก่อนจะกิน>>>อย่างน้อยก็ควรพบและปรึกษาคุณหมอก่อนทุกครั้งนะค่ะ>>แต่หากเลี่ยงได้นู๋นาคิดว่าควรเปลี่ยนจากอาหารมื้อเย็นเป็นผลไม้หรือนมเปรี้ยวและออกกำลังกายดีที่สุดแล้วค่ะ>>>>
กรี๊ดส์!!!! หยุดความคิดนี้เอาไว้อย่างเร่งด่วน

ลดลงไปได้เท่าไหร่ ถึงเวลามันจะมาเอาคืนอีก2เท่า...ไม่แนะนำอย่างแร๊งส์

มาออกกำลังกายกันดีก่า...เพื่อสุขภาพ อิอิ
เราเคยกินลดได้หลายกิโลเลยไม่กี่อาทิตย์ ผอมถูกใจมาก แต่พอหยุดยาเด้งกลับมาซักเท่าตัวได้
ทั้งๆที่กินเท่ากับตอนที่กินยาอยู่เลยนะ แล้วโยโย่อีกหลายเดือนกว่าจะปรับสภาพตัวเองได้ แย่มาก
แนะนำให้กินอาหารเสริมพวกแอลคานิทีน แอลซีเอ อะไรพวกนี้ดีกว่าถ้าคิดว่าจะหาตัวช่วยเร่งการเผาผลาญ
ย้ำอีกครั้ง อย่ากินยาลดความอ้วน!!!!!
เคยกินที่นีีอ่ะ

ไม่ลงเลยซักนิด

เลยไปกินของหมอ หน้าราม ดีกว่าเยอะเลย

ลงแบบสะใจมาก555
กระทู้บนครับ ผมรบกวนขอรายละเอียดด่วนครับ ขอบคุณมากครับ
เราเคยกินนะของยันฮีอ่ะ

เราก้อลงนะคะ ไม่ได้กินนานแล้ว

ว่าจะกลับไปกินใหม่ อิอิ เริ่มอ้วนแล้วอ่ะค่ะ
อาหารเสริม เรากินบริงค์ ด้วย ลืมบอกไปค่ะ
เราเคยทานจ้า ตอนทานผอมลงเร็วนะ

แต่พอจะหยุดทาน จริงๆต้องทานยาหยุดใช่ป่ะ

แต่เราทานไม่ไหว ทานแล้วปวดหัว เวียนหัว อาเจียน อะจ้า

หลังจากนั้นเลยอ้วนขึ้นกว่าเดิมอีก เหอะๆ
เห็นเพื่อนกิน ลดจาก60กก ลงมาเหลือ46 แต่ไม่รู้ว่ามันกลับมาอ้วนขึ้นยัง
เพราะว่ามันไปเมืองนอกพอดี ก่อนไปซื้อยาไปอีก2ชุดพร้อมยาหยุดไปกินต่อ แต่เห็นว่ากินไม่ได้อากาศที่นั้นหนาวต้องใช้พลังงานเยอะเลยกินไม่ไหว วันที่มันไปซื้อยาก่อนไปเมืองนอกเลยไปซื้อด้วย เพราะว่าช่วงนั้นกินไม่หยุดเลย เลยเอายามากิน1ชุด(ชุดล่ะ1เดือน)  นน. เรา45 ซึ่งปกติเราจะหนักไม่เกิน42 หมอบอกว่าไม่เห็นอ้วนเลยแต่เราอยากได้ยาเลยจัดให้แต่บอกว่ามันอาจจะลงยากหน่อยนะเพราะว่า นน ไม่เยอะ กินยาไปได้2อาทิตย์ลงไป 1กก น้อยจังฟ่ะ เลยกินจนหมด ก็ลงทั่งหมด3 กก กลับมาหนังเท่าเดิม แต่เราไม่ใช่ยาหยุดแต่ใช้อดทนต่อเอง ชั่ง นน ทุกวันให้เสียดาย นน ที่ลงมาแล้ว ยาดีหรื่อป่าวไม่รู้แต่มันช่วยให้เรา นน ลงได้ และที่ นน ไม่ขึ้นอีกเพราะว่าเราบังคับตัวเราเอง
เคยกินของหมอ รังสิต ลดค่ะ เปนสมุนไร
ไม่ดีเลยคะ ไม่สมกับเป็นของ รพ. เลย แย่มากๆ หมอก็คือให้คำแนะนำไรดีหมด
ให้ชั่ง นน.ว่าสมควรลดได้แค่ไหน กะเกณยาสุดริดคะ แต่ทำไปทำมา ก็ลดช้าอยู่เหมือนกันคะ
โดยหมออ้างว่า จะได้ไม่โทรมและปลอดภัย แต่รู้มั้ยคะ ว่าทานนานๆไป เราเหมือนจะเป็นกรดในกระเพาะ
แล้วรู้สึกมึนๆอึนๆ เหมือนคนนอนไม่เต็มอิ่มอะคะ แต่ไม่เท่าไหร่ พอหยุดทาน
อ้วนเป็น2เท่าตัวเลยคะ ขอบคุนมาก

แนะนำนะคะ ว่า ของหมอรังสิตก็ดีคะ แต่ต้องใช้ความอดทนนะ เพราะมันต้องกินเป็นเวลามากๆคะ
แต่มันไกลจากที่เราอยู่มาก ตอนนี้เลยสั่งจากเน็ตเอา แต่เราศึกษามานานเหมือนกันคะ
ต้องดูๆดีๆเลย ไม่อยากเสียตังฟรีอีกแล้ว แล้วเอาสุขภาพไว้ก่อนคะ แต่เพิ่งทานได้ 1 อาทิดเองคะ
ตั้งใจจะลด 5 โล ยังไงเด๋วมาแจ้งผลนะคะ แต่ตอนนี้ลดไป 2 โลแล้ว ไม่โทรมด้วย แต่เหนื่อยๆ
เหมือนออกกำลังกายคะ
แอดเอ็มมาคุยกะเราได้น่ะ mamapiano@hotmail.com เราเคยหนักมาก แปดสิบสอง เหลือห้าสิบแปด ไม่โยโย่
ไม่อันตรายด้วย รับรอง
แก้ไขล่าสุดโดย wawarz เมื่อ 2010-4-23 09:39

แนะนำตัวนี้นะ รีดักทิว  reductil มีขนาด 10 กับ 15 mg เป็นตัวเดียวที่ทางการแพทย์ยอมรับ ผลิตโดย abbot คะ

คือทานแล้วไม่มีโย่โยนะ แต่มีผลต่อตับ ยาทุกตัวมีผลต่อตับอย่างเช่นพาราก็มีคะ ควรตรวจค่าตับก่อนนะคะว่าตับแข็งแรงไหม

ถ้าไปตาม รพ. สมิติเวช บำรุงราษฎ์ จะจ่ายตัวยาที่เป็นของแท้ลิขสิทธ์จาก abbot ให้คะ ราคาก็เม็ดละ 70+

ทานวันละ1เม็ดตอนเช้า

ค่ายาอย่างเดียวที่สมิติเวชคิดก็เดือนละ 3500 บาท ที่ผอมเพราะไม่มีเงินทานข้าว อิอิ 55+

ตอนนี้เราเลยให้แฟนเราเอามาให้จากคลินิคคุณพ่อเค้า พ่อเค้าเป็นหมออ่าคะ

ไปตามคลิกนิคก็จะจ่ายตัวยาเลียนแบบ (เป็นตัวยาเดียวกันแต่อาจบริสุทธิไม่เท่าคะ  อย่างเช่นพาราไทลินิล กับ พาราno name คะ พาราเหมือนกันแต่ไทลินอลดีกว่า ลองเอา2ตัวนี้ไปใส่น้ำพร้อมกันดูนะคะไทลินอลจะละลายเร็วกว่าทำให้ออกฤทธิ์ไวกว่า ดีกว่าคะ )   

ราคายาเลียนแบบก็เม็ดละ 15 บาทเอง  

อย่างเราลองกินทั้งของจริงและเลียบแบบแล้วคล้ายๆกันคะ แต่เรากิน4เม็ดตอนเช้าคือ reductil 1 เม็ด + วิติมินอีก 3 เม็ด

ที่ต้องกินวิตามิน เพราะว่ากันการที่เราได้สารอาหารไม่ครบแต่ละวัน กันโทรม กันหน้ามืด คะ

เพราะทานยาไปแล้วทำให้เราไม่รู้สึกหิวจนไม่ทานอาหารเป็นสาเหตุทำให้หน้ามือได้คะ

เราทานข้าวเช้าก่อนทานยา หลังจากเที่ยงก็ทานพวกขนมหวานน้ำตาลนิดหน่อย ส่วนกลางคืนจริงๆแล้วทานได้นะคะ

เอาเป็อะไรที่โปรตีนสูง โปรตีนนะ อย่าทานคาร์โบไฮเดรตเด็ดขาด โปรตีนจะช่วยให้เราหลับสนิทขึ้น ทานพวกน้ำนมถั่วเหลืองอ่าคะ

ถ้ามีขอมูลผิดพลาดไปบ้างขอโทษด้วยนะคะ รอจบพยาบาลไปต่อหมอก่อนจะตอบให้ชั้วร์กว่านี้อ่าคะ อิอิ
รับฝากซื้อยาลดความอ้วน ร.พ.ยันฮีจ้า ของแท้100% ลดจริงปลอดภัยไม่มีผลข้างเคียง ทางเลือกใหม่สำหรับผู้ที่อยู่ ตจว. บ้านไกล ไม่สะดวกไป ร.พ. สามารถติดต่อสอบถามได้ค่ะ เมื่อได้น้ำหนักตัวที่พอใจแล้วต้องทานยาหยุดด้วยค่ะ เพื่อป้องกันการโยโย่ควบคุมน้ำหนักตัวให้คงที่และเพื่อปรับสภาพร่างกายที่ลดความอ้วนจากการใช้ยาค่ะ ปลอดภัยเพราะเป็นของยันฮีแน่นอนค่ะ ติดต่อที่ lek_tot@windowslive.com ได้เลยนะค่ะ ส่งถึงรวดเร็วทันใจค่ะ  [img][/img]
มาร่วมแชร์ประสบการณ์นะคับ เพราะตอนนี้เรากินของยันฮีอยู่ แต่ขอบอกว่ากินมานานมากกกก แล้ว ประมาณปี 48 แรกๆกินก็ลดมากเลย เห็นผลเป็นที่่พอใจมาก ลดเป็นสิบโลได้มั้งประมาณ 3 เดือนนะ แต่ก็หยุดกินไปเพราะรู้ว่าร่างกายไม่ไหว มึนหัวมากนอนเท่าไหร่ไม่พอ ตื่นยากทำงานแย่ลงมาก แต่เราพลาดตรงที่ไม่ได้กินยาหยุดไง ก็เลยกลับมาอ้วนอีกและขอบอกว่ามันทวีคูณอ่ะ อ้วนกว่าเดิมอีก ก็เลยต้องไปซื้อมากินอีก พอลดก็หยุด พออ้วนก็กินอยู่เงี้ย หลายปีแล้ว ทรมานสังขารตัวเองมาก รู้ตัวเลยว่าตัวเองต้องลำบากแน่ๆเรื่องสุขภาพ แต่ก็หยุดกินไม่ได้รับตัวเองไม่ได้ที่ต้องอ้วนขึ้น เดี๋ยวนี้บางวันนอนนาฬิกาปลุกสามตัวยังเอาไม่ตื่นเลย ขอเตือนว่าถ้าไม่กินอย่าเริ่มเลย พอน้ำหนักกลับมาแล้วมันเครียดมันจะติดวังวนแบบเราเนี่ย แก้ไม่ได้ เหมือนเป็นโรคจิตอะ ถ้าย้อนเวลาได้จะไม่ใช้ยาเลยออกกำลังกายลดอาหารเอาแน่นอนกว่า
เรามีรุ่นน้องที่กินอยู่เหมือนกันนะ เราว่าลองอย่างอื่นดีกว่าเพราะว่าเราเห็นน้องเค้าลอยๆ น่ะ เหมือนบางทีก็คิดช้ากว่าเพื่อน เหมือนงงยา ขนาดหยุดยาเเล้วยังเป็นอยู่เลย
ตอนนี้เรากำลังกินอ่า
กิน15วันแระลงไป3กิโล
จาก52เหลือ49
เริ่มกล้วแล้วอ่าเหนพวกพี่ๆบอกว่ามันไม่ดีแต่มิ้นออกกำลังกายด้วยนะ
อย่างน้อยๆอาทิตย์นึงไปวิ่ง3-4วันได้วันละ6กิโลหน้าตาไม่โทรมค่ะ
แต่ไม่มีอาการข้างเคียงนะคะช่วงนี้สอบด้วยอ่านหนังสือได้สบาย
แต่.....................ถ้าจะหยุดกินควรทำไงดีหล่ะทีนี่
กลัวโย่โย่จังเลยยยยยยยยยยยยยย
แต่อยากให้ลดลงอีกซัก5โลจะดีมากมายเลย
เพื่อนเคยกินค่ะ เห็นมันลดลงแล้วตกใจมาก

มันผอมเร็วมาก ผอมมากด้วยแบบว่ากระดูกขึ้นเลย

แต่มารู้ทีหลังมันบอกว่า หลอนมาก ประสาทเบลอไปเลย

หูแว่วตลอดเหมือนมีใครมาเรียกตลอก ตอนนี้มันหยุดยารึยังก็ไม่รู้นะ แต่ที่เห็นมันก็ผอมเหมือนเดิม

น่ากลัวจิงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้