ดู: 2473|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ของเชิญลูกสิทธิ์คุณหมอเฉลิมทุกท่านคับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้จัง ไม่ทราบว่าได้ทานยาคลายเครียดที่ทางคลีนิคมีก่อนทำกันบ้างไหมคับ

ไม่ทราบว่ายาออกฤทธิ์รึป่าวเอ่ย หรือไม่ทานดี บอกกันหน่อยนะจ๊ะ

ขอบคุณคร๊าบบบบบบ
ไม่มียาคลายเครียดครับ  เหมือนหมอคมกริชง้าบ
ไม่มีนะครับ ทานแต่ยาแก้ปวด ก่อนทำครับ
พี่ได้ทานครับ 2เม็ด
ไม่มียาคลายเครียดนะครับมีแต่ยาแก้อักเสบ กับพารา
แก้ "ลูกศิษย์" ก๊าบบบบ. .บ :)
ขอบอกว่ามีนะครับ

ยังได้ทานเลย
ที่เคยได้ยิน

เหมือนคุนหมอจะฉีดยาแก้กังวลให้นะ

ไม่แน่ใจ
มียาคลายเครียดให้ครับ
หืม............มีด้วยเหรอ ขอกินดีมั๊ยเนี้ย อิอิ

กินเเล้วดีป่าวหว่า ใครรู้บอกหน่อยสิคับ ^^
หืม............มีด้วยเหรอ ขอกินดีมั๊ยเนี้ย อิอิ

กินเเล้วดีป่าวหว่า
พี่ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะครับว่ามีหรือเปล่า

สงสัยคุณหมอเห็นพี่หน้าระรื่นตลอดทุกครั้งที่ทำ

เลยไม่ได้ให้พี่กินยาแก้เครียดแน่เลยอ่า คริคริ
อ้าว มีด้วยเหรอ

ไม่เห็นเคยได้กินเรยอ่ะ

คุยกับคุณหมอ พี่แดง พี่ตุ้ย ตอนทำ

ก็หายเครียดคับ

ทำจมูกไป คุยกันไป แซวกันไป หนุกหนานเรย คิคิ
ไมได้กินครับแต่ผมกินยาเรปพาริล ก่อนวันทำ 1วัน มันก็ไม่ค่อยบวมน่ะวันแรกที่ทำ
เป็นยาในกลุ่ม Benzodiazepene ( Diazepam or Lorazepam )
หรือเปล่าครับ เ็ป็นยาลดกังวลนะครับ กึ่ง ยานอนหลับ
ซึ่งมักใช้กับคนที่มีความวิตกกังวลมาก ซึ่งความวิตกกังวลนี้ จะไปมีผลต่อการผ่าตัดนะครับ
จะทำให้กล้ามเนื้อลายหดตัว แล้ว อัตราการเต้นหัวใจจะมากขึ้น ทำให้ เลือดออกขณะผ่าตัดมาก
ซึ่งเมื่อให้ยา ตัวนี้ แล้วทำให้ กระตุ้น ระบบ ประสาทparasympathetic ทำงาน เลยทำให้ทุกอย่างคลาย
   จริงๆแล้วใช้ในพวก Antidepressant นะครับ หรือพวก อาการจิตซึมเศร้า ซึ่งแล้วแต่ type ของมัน
แต่ ถ้าผิดพลาดอย่างไร ก็ขออภัยด้วยนะครับ

( จริงๆแล้ว ยาสลบมักไม่ให้เพราะมีปัญหามาก หากให้ควรมีวิสัญีแพทย์ควบคุมอยู่นะครับ )
มี ยา ลดความสวยมั้ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้