ดู: 2082|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ผ่านไป2เดือน ...ก็ยังไม่ได้ทำไรเลยT_T

[คัดลอกลิงก์]
ผ่านไป 2 เดือน หลังจากที่ผมลงกระทู้แรก
(ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่ช่วยมาตอบ และบางส่วนที่เป็นแรงกระตุ้น เป็นแรงบันดาลใจให้ผม)

อยากบอกว่า.....จะทำยังไงดี ทำยังไงให้มันดี

ข้อเสียตอนนี้ ที่ผมคิด ((((จมูกไม่มีดั้ง)))
สูง 180 หนัก 70 เล่นฟิตเนส
พอจะมีโอกาสเข้าไปทำงานดีๆบ้างมั้ยนะ แนะนำดั้ยนะครับผม

อยากให้แก้ หรือเสริม หรือเปลี่ยนตรงไหน แนะนำน้องไำด้ (ไม่ใช่ทำตามที่ทุกคนบอก แต่จะเอาไว้เป็นข้อเสนอะแนะดีๆอ่ะครับ)
เสริมจมูก ทำปากบางให้ได้รูปค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-2 22:28:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ทอปัด เมื่อ 2012-10-2 19:54
เสริมจมูก ทำปากบางให้ได้รูปค่ะ

ขอบคุณมากครับพี่ทอปัด  ผมอยากถามพี่ๆในนี้อีกว่า
"เค้าว่าถ้าเสริมแข็ง มันไม่ดีใช่มั้ยครับ  และถ้าเสริมให้ดีต้องมีขารั้งใช่ป่าวคับ"
1. ซิลิโคนเสริมจมูกของประเทศญี่ปุ่น (Japan Silicone) เป็นซิลิโคนมาตรฐานธรรมดา โดยวัตถุดิบบางตัวได้นำเข้ามาจากประเทศญี่ปุ่น และได้นำมาผลิตในประเทศไทย เป็นซิลิโคนที่ออกลักษณะเป็นสีเหลือง ลักษณะของ ซิลิโคนจะมีลักษณะค่อนข้างแข็ง

2. ซิลิโคนเสริมจมูกของประเทศอเมริกา (USA Silicone) เป็น ซิลิโคนมาตรฐานพิเศษมีความบริสุทธิ์ถึง 100% มีความปลอดภัยและคุณภาพดี (Medical Grade Silicone) เป็นซิลิโคนสีขาว มีเนื้อซิลิโคนที่นิ่ม เนียน ละเอียดมาก และมีความยืดหยุ่นได้ดีกว่าซิลิโคน ของประเทศญี่ปุ่น
ซึ่งเป็น ซิลิโคนเสริมจมูกที่นิยมเลือกใช้กันมากที่สุด เนื่องจากเนื้อของซิลิโคนมีความนิ่มปานกลาง และไม่นิ่มจนเกินไป สามารถเหลาปรับแต่งรูปทรงได้ตามต้องการได้ดี เหมาะสำหรับผู้ที่มีเนื้อบริเวณ ของสันจมูกค่อนข้างมาก หรือคนที่มีโครงจมูกที่ยาว
หลังจากเสริมจมูกด้วยซิลิโคนของประเทศอเมริกาแล้ว นอกจากจะทำให้ จมูกดูโด่งสวยเนียน และยังไม่มีโอกาสที่จะยุบตัวลง เมื่อเสริมไปนาน ๆ อีกด้วย

3. ซิลิโคนเสริมจมูกของประเทศเกาหลี (Korea Silicone) เป็น ซิลิโคนสำเร็จรูปแบบมาตรฐานพิเศษ คือ ช่วงโคนจมูกและปลายจมูกจะ มีความนิ่มมาก ๆ มีความยืดหยุ่นตัวสูงไม่มีโอกาสจะทะลุและเอียงได้เลย เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการได้จมูกหลังเสริมออกมาให้ เป็นธรรมชาติมากที่สุด แบบสไตล์เกาหลี คือไม่โด่งมากนัก และด้วยความนิ่มมากของซิลิโคนประเภทนี้ ทำให้ สามารถบิดหรืองอจมูกได้ง่าย ทำให้ออกมาได้เหมือนเป็นจมูกที่เป็นธรรมชาติจริง ๆ

ส่วนเรื่องซีลี่มีขา หรือไม่มีขา จริงๆไม่ต่างกันครับ ขึ้นอยู่กับว่าจมูกแบบไหนเหมาะที่จะทำแบบไหนมากกว่ากัน

สรุปง่ายๆ

แบบมีขา : ข้อดี - คงรูปต่างของสันจมูกได้ดีกว่า, ทำหยดน้ำออกมาสวยกว่า เหลายากกว่า ขึ้นอยู่กับฝีมือการเหลาของคุณหมอด้วยครับ

ข้อเสีย - เชื่อว่าจะทำให้มีโอกาสทะลุได้มากกว่า

(แต่ผมเชื่อไม่หมด เพราะว่าแบบมีขาจะช่วยให้มีปลายจมูกได้ ถ้าทำออกมาแล้วเกิดที่เนื้อเยื่อจมูกของคนคนนั้นจริง

จะรับได้ อันนี้มีโอกาสทะลุชัวร์ แต่ถ้าไม่รั้งมาก ไม่มีผลมากครับ)

แบบไม่มีขา : ข้อดี - ลดการทะลุของจมูก (คิดว่าเป็นการเสริมแค่เพียงความสูงเท่านั้น), โอกาสเอียงหรือเบี้ยวสูงกว่า

ข้อเสีย - คงรูปร่างของจมูกได้ไม่ดีเท่าแบบมีขา

สรุปจากความเข้าใจนะครับ
งั้นถ้าต้องการให้จมูกสูง ไม่เน้นรูปร่างปลายจมูก การทำแบบไม่มีขาก็ไม่มีผลอะไร
และก็เช่นเดียวกันถ้าเสริมแบบมีขาแต่ ไม่เน้นจนสุดเท่าที่เสริมได้ การเสริมแบบมีขาก็ไม่อันตรายเช่นกัน
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-3 08:28:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย taesterclub เมื่อ 2012-10-2 22:57
1. ซิลิโคนเสริมจมูกของประเทศญี่ปุ่น (Japan Silicone) เป็นซิล ...

สึดยอดเลยครับพี่เติร์ก มาตอบให้ผมทีไรไม่ผิดหวังเลยครับ
คราวนี้อยากให้พี่เติร์ก พาน้องลงลึกอีกนิด นะนะ
ว่า...(((หมอทำจมูกชาย ไหนนิยมและเคสเสียน้อยสุด ราคาไม่เกิน2หมื่น และหมอใช้ซิลิโคนตัวไหน ในที่พี่บอกผมมาคับ?)))
ถ้าเพิ่มงบได้อีกซักนิด+รอคิวได้ อยากจะแนะนำคุณหมอเฉลิม (ฟอร์จูน) เพราะฝีมือค่อนข้างดี ความรับผิดชอบสูง เคสหลุดก็น้อย
และส่วนใหญ่ที่เห็นผลงานของผู้ชายที่ออกมา ก็อยู่ในเกณฑ์ดีทีเดียวครับ
คุณหมอใช้ซิลิโคนของอเมกาครับ แบบมีขาครับ

คุณหมอสุชาติ อนุเสาวรีย์ อันนี้ก็ทำดีครับ ส่วนใหญ่ที่เห็นทรงก็จะโด่งๆ คุณหมอถนัดแต่งปลาย+ตัดปีก
คุณหมอใช้ซิลิโคนแบบนิ่มปานกลาง ของญี่ปุ่นครับ แบบมีขา บิดไปมาได้ครับ

คุณหมอศรัณย์ อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ รู้สึกจะเป็นแบบแกนนิ่ม ปลายนิ่มมากบิดได้ครับ (จะใช้แบบไหนคุณหมอจะดูตามรูปหน้าอีกทีครับ)

คุณหมอชาตรี สยามคลีนิค
คุณหมอใช้ซิลิโคนอยู่แบบเดียวครับ เป็นแบบแข็ง

ปอลิง อาจจะมีเปลี่ยนแปลงไปบ้างแล้ว ต้องถามคุณหมออีกทีนะครับ เพราะบางหมอก็จะพิจารณาจากรูปจมูกคนไข้เป็นหลักว่าจะใช้แบบไหน แต่เบื้องต้นก็ตามที่พี่แจ้งไปอ่ะครับ

คุณหมออรรถพร ก็ทำของผู้ชายสวยครับ โด่งดี แต่เคสหลุดเยอะหน่อยครับ เบี้ยวเยอะ ก็ต้องเสี่ยงเอา
คุณหมอปรีชา อีก
โอ้ววว มีอีกหลายหมอเลย ลองหาข้อมูลดูอีกทีนะครับ ถ้าสนใจท่านไหน
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-8 19:30:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย taesterclub เมื่อ 2012-10-3 14:31
คุณหมออรรถพร ก็ทำของผู้ชายสวยครับ โด่งดี แต่เคสหลุด ...

ขอบคุณครับผม ฃ่วงนี้มีหมอท่านไหน เปิดโปรมั้ยครับ เอ้อ!! ถ้าทำกะโปรโมชั่น คุณภาพมันจะเหมือนกันมั้ยครับ???
ต้นฉบับโพสต์โดย nut236pim เมื่อ 2012-10-8 19:30
ขอบคุณครับผม ฃ่วงนี้มีหมอท่านไหน เปิดโปรมั้ยคร ...

5555555+
อันนี้ตอบลำบากจัง
พี่ยึดคติแบบนี้อ่ะครับ ของฟรีไม่เคยมี ของดีไม่เคยถูก
แต่จะว่าไม่ดีเลย ก็คงไม่ใช่ซะทีเดียว
ก็อาจจะต้องเหมือนเสี่ยงโชคเอาหน่อยอ่ะครับ
โชคดีก็ได้จมูกสวยๆไปไว้บนหน้า โชคร้ายหน่อยก็อาจจะต้องมีรอบ 2 ครับ
ลองดูครับ เอาใจช่วยครับ เอาตามงบประมาณที่เรามีน่ะครับ
คุณหมอราคาถูกก็เยอะครับ เหมือนจะแว๊บๆเคยเห็น 4 พันก็มีนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้