ดู: 9915|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หลังผ่าตัดผ่านมา 52 วัน รู้สึกเหมือนมีอาการเจ็บเจี๊ด ที่หน้าอก

[คัดลอกลิงก์]
ผ่าตัดเสริมหน้าอกมาเมื่อวันที่ 9 ส.ค. ค่ะ ตอนนี้รู้สึกมันเจ็บจี๊ด ๆ ที่บริเวณหน้าอก เป็นทั้งสองข้างเลยค่ะ
แต่มันจะสลับกัน คือจะเป็นไม่พร้อมกันทั้สองข้าง อาการก็ประมาณ 15-20 นาทีก็จะเป็นค่ะ
มีใครเคยเป็นบ้างค่ะ กลัวว่ามันจะเป็นอันตราย หากว่าเพื่อน ๆ เคยเป็นช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยนะค่ะ
แต่ถ้าไม่มีใครเคยเป็นเลยป๊อปอาจต้องไปพบคุณหมอ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-29 13:53:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากรู้อีกเรื่องนึงค่ะ ป๊อปทำ 380 CC แอริแกนทรงสูง
ตอนแรกวัดได้ 34 นิ้ว ผ่านมา 52 วัน ตอนนี้ 32 ครึ่ง
อยากถามว่ามันจะยุบลงอีกไหมค่ะ  ตอนนี้ใส่เสื้อผ้า
ชอบมีคนบอกว่าแกดูอ้วน ขึ้น
ไม่รู้ว่าอ้วนจริง หรือ เค้าอิจฉาที่นมเราเด้งกว่าก็ไม่รู้
เป็นเหมือนกันค่ะ สองถึงสี่เดือนจะเป็นบ่อยมาก โดยเฉพาะน้องจุกโดนไรนิดหน่อยก่จะเจ็บ ตอนนี้เจ็บเหมือนมีไรวิ่งในอกเฉพาะตอนใกล้เปนประจ
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-9-29 17:49
เป็นเหมือนกันค่ะ สองถึงสี่เดือนจะเป็นบ่อยมาก โดยเฉพ ...

ช่วงนี้จะรู้สึกแค่ตอนใกล้เปนประจำเดือนคะ ทรมานดี ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย poppada เมื่อ 2012-9-29 13:53
อยากรู้อีกเรื่องนึงค่ะ ป๊อปทำ 380 CC แอริแกนทรงสูง
ตอนแ ...

มิวล์ยุบลงประมานสองนิ้วครึ่ง คิดว่าจะยุบอีกค่ะ อกจะเริ่มคล้อยทรงจะสวยขึ้นไม่ดูอืดๆบวมๆเหมือนคนอ้วน ทำสองเดือนแรกจะดูตัวบวมๆค่ะ นี่ก่ครบหกเดือนยังรู้สึกว่าอกจะยุบกว่าเดิมอีกนิดหน่อยด้วยคะ
เป็นเหมือนกันค่ะ แต่นานๆ เป็นที
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-6 13:41:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะคะคลายกังวลแล้วค่ะ ทีแรกนึกว่าร่างกายผิดปกติซะอีก  
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 19:35:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีใครปวดหลังบ้างค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-17 19:35:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ปวดหลังเลยค่ะ. ทั้งตอนหลังผ่าและจนถึงปัจจุบันนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย poppada เมื่อ 2013-7-17 19:35

ตัวเล็กนมหนักเกินไปไหมคะ ถ้านมหายเจ็บแล้วยังปวดต้องไปคุยกับหมอขอลด cc ลงนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย poppada เมื่อ 2013-7-17 19:35

ตัวเล็กนมหนักเกินไปไหมคะ ถ้านมหายเจ็บแล้วยังปวดต้องไปคุยกับหมอขอลด cc ลงนะคะ
ไม่ทราบว่า จขกท สูงหนัก เท่าไรค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-18 09:53:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สูง 161 หนัก 50 ค่ะ

ลดขนาด CC ได้ด้วยหรอค้ะ ดีจังไม่รู้มาก่อนเลย ขอบคุณนะค้ะพี่ milk ^^

คือก่อนทำก็ปวดอยู่บ้างค่ะ นิสัยไม่ดีชอบนั่งหลังค้อม
แต่พอทำแล้วปวดบ่อยขึ้น ล่ามไปซีกขวาทั้งซีก จนแขนและมือเริ่มชา
ไปหาหมอเกียวกับกระดูก เค้าว่านั่งผิดท่า ต่อไปก็ต้องนั่งตรง ๆ ห้ามนอนหนุนหมอน
ให้นอนเหมือนเรายืน นอนลำบากมาก  TT_TT  แต่เราไม่ได้บอกหมอคนนี้ว่าไปทำ หน้าอกมา ^^   หมอบอกเป็นโรคเส้นถูกกดทับ ไม่รู้ว่าเป็นพฤติกรรมเรา+ขนาดหน้าอหที่ใหญ่ขึ้นรึเปล่า คงต้องไปหาคุณหมอธีละจริงๆ แต่ตอนปรึกษาเราถามหมอแล้วนะว่า 380 cc  จะทำให้เราปวดหลังไหม หมอบอกว่าไม่!!!  TT_TT ที่จริงก็ไม่อยากได้ใหญ่ขนาดนี้หรอก แต่ตอนนั้น 350 ไม่มีของ จะมาเมื่อไหร่ไม่รู้ แล้วเราก็ว่างช่วงนั้นจริง ๆ ก็เลยได้ไซค์นี้มา
น้ำหนักส่วนสูงเท่ากันเลย  แต่เราทำ 340cc  หมอบอกว่าถ้าใหญ่กว่านี้จะดูไม่เป็นธรรมชาติ  ไม่ค่อยนิ่มด้วย  แล้วก็มีปัญหาเรื่องปวดหลังตามมาในอนาคตน๊ะ

แสดงความคิดเห็น

เราก้ออยากทำ 340 คะ แต่หมอบอก380 ไปเลย ลังเลมากๆ ฮือๆๆ กลัว340 พอยุบมันจะเลกไป มันเลกลงเยอะมั้ยอ่ะตัวเองง ปรึกษาๆๆ  โพสต์ 2015-11-27 16:15
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้