ดู: 6839|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ปากมันเบี้ยวอย่างเห็นได้ชัด เครียดๆๆๆค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fahna เมื่อ 2012-9-28 17:21

วันแรกยังไม่เบี้ยวเพิ่งมารู้ผ่านไป1วันลองยิ้มเบาๆเหมือนหมอเค้าตัดปากเราไม่เท่ากัน
เครียดมากวันนี้ต้องนอนไม่หลับแน่เลย

[/ size]
ทำจากที่ไหนมาค่ะ สู้ๆนะคะ
มันบวมอยู่นะเออ อย่าไปเครียด 3เดือนนั่นแระ ถึงะเข้าที่
ใจเย็นๆจร้าคนสวย ยังไม่ยุบเลย บางทีแผลคนเรามันก็หายไม่เท่ากัน ตรงไหนยังไม่หายก็บวมอยู่ รอยุบก่อนนะจ๊ะ
สั้นๆ สามคำ มัน บวม อยู่ จ้า
ไม่เบี่ยวหรอกค่ะ แค่มันบวมค่ะ  ร่างกายคนเราแต่ละด้านจะหายไม่เท่ากันนะค่ะ

ต้องรอ ประมาณ 3 เดือน ถึงจะเข้าทีค่ะ  สู้ๆนะค่ะ  ปากสวยมากเลย

แต่สงสัยว่า  ดัดฟันแล้วทำปากได้ด้วยหรอ? เรากล้วไหมติดเหล็ก
วันแรกไม่เบี้ยวก็วางใจได้แล้วค่ะ ว่าหายแล้วยังไงมันก็ไม่เบี้ยวจร้านี่เพิ่งทำมาไม่กี่วันเองมันบวมอยู่น่ะ ต้องรอครบ3เดือนอย่างท่านอื่นๆบอกโน่นแหละ ของเราก็บวมไม่เท่ากันซ้ายบวมกว่าขวา ตอนนี้2เดือนก็เท่ากันดีค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-29 10:37:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย DEWSY เมื่อ 2012-9-28 18:25
ทำจากที่ไหนมาค่ะ สู้ๆนะคะ

หมอนก สมชายคลีนิคค่ะ ขอบุณค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-29 10:38:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-29 10:41:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 2oil เมื่อ 2012-9-28 22:58
สั้นๆ สามคำ มัน บวม อยู่ จ้า

จริงๆแล้วทำได้ค่ะ แต่ฟันต้องเข้าที่แล้วค่ะ ส่วนเรื่องติดเหล็กไม่มีปัญหาค่ะ หมอเค้าไม่ได้เย็บแผลข้างในอ่าค่ะ เลยไม่โดนเหล็ก
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-29 10:51:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย unicron เมื่อ 2012-9-28 23:12
ไม่เบี่ยวหรอกค่ะ แค่มันบวมค่ะ  ร่างกายคนเราแต่ละด้า ...

ที่จริงแล้วถ้ารอจัดเสร็จแล้วทำมันก้ดีค่ะ แต่คุณหมอบอกว่าถ้าฟันเข้าที่แล้วก้ทำได้
แต่มันอาจทำความสะอาดยากนิดนึงอ่าค่ะ ส่วนเรื่องติดเหล็กไม่ติดแน่นอนค่ะ
เพราะฟันเราเข้าที่แล้ว และคุณหมอไม่ได้เย็บแผลข้างในอ่าค่ะมันก้เลยไม่โดน
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-29 10:55:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กำ ตอบผิดคน 5555 ยังงงๆ ต้องขอโทดด้วยนะค๊ะ
อย่าเพิ่งนอยส์รอยุบเต็มที่ก่อนแล้วค่อยว่ากันคะ
ไม่เบี้ยวหรอกค่ะใจเย็นๆน๊า ดูแล้วเหมือนข้างนึงมันมีคราบเลือดเกาะมากกว่า มันเลยดูเหมือนเป็นเงาๆยุบลงไปไง
จัดฟันอยู่เเกนฟันอาจจะไม่ตรงหมออาจจะปรับให้ตรงกับมุมปากใจเย็น 1 เดือนจะดีขึ้นค่ะ
มันบวมอยู่ค้าบบบ เดี๋ยวก็หายย ตอนนิวทำมาแรกๆ ก็บวมงี้ละ
กิน Danzen ลดบวมซะคับ  
ใจเย็นๆค่ะ มันบวมอยู่ค่ะ   เอาสำลีชุบน้ำเกลือซับเบาๆ ที่แผลหลังทานอาหารทุกครั้งนะคะ  
ใจเย็นๆ นะคะ มันยังบวมอยู่ ของเราทำเสดมาก้อเท่ากันนะคะ แต่พอเริ่มยุบ จะยุบบวมไม่เท่ากันคะ
คิดว่าน่าจะเกิดจาอาการบวมค่ะ ต้องไช้เวลาสักพัก
ตอนปากประกบกันไม่เบี้ยวนะครับ แต่พอเห็นฟันเบี้ยวซ้ายนิดครับ ปัญหาอาจเกิดจากเหล็กดัดฟัน หรืออากาศบวมของปากก็เป็นได้ครับ ใจเย็นๆครับ
ไม่เบี้ยวค่ะสังเกตุจากวันแรกที่ทำไม่เบี้ยวเลย แต่ที่เห็นว่ามันเบี้ยววันต่อมาอาจเป็นเพราะมันบวมไม่เท่ากันเลยดูเบี้ยว เราว่าถ้ายุบสวยค่ะ เชื่อเหอะ  ใจเย็น ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะอย่ากังวลเลย
ที่ไหนคะรุปทรงสวยยุ....อยากทำบ้าง
ดูจากรูปแรกไม่เบี้ยวนะคะ น่าจะเกิดจากการบวมจร้า เพราะแต่คนบวมไม่เท่ากันค่ะ ดูแลแผลดีดีนะคะ
ใช้น้ำเกลือทำความสะอาด งดทานอาหารเผ็ดร้อนน้า กินยาตามที่คุนหมอสั่ง เคยทำมาค่ะ แต่มีปันหาหาเวลาจะไปแก้เหมือนกันพอดีหมอตัดเยบไม่สวยทำที่อื่นนะคะ เลยเข้าจัยความนอย ของ จขกท ค่ะ เอาจัยช่วยนะคะ ดูแลตัวเองดีดีค่ะ
เพราะปากตัดแล้วเอาคืนไม่ได้ค่ะ ขอหั้ยหายเรวๆสวยๆน้า มีอะรัยถามเราได้คร้า

ลองศึกษาตามลิ้งค์นี้นะคะ
วิธีการเตรียมตัวก่อนและหลังการทำปากบาง, ปากกระจับ, ปากปีกนก
http://www.dungdong.com/forum.ph ... 7&fromuid=10785
ไม่เบี่ยวหรอกของผมก็ดีขึ้นเป็นกองๆ จากที่วันแรกทำแล้วเบี้ยวบาดใจมากๆ เข้ามาดูได้ครับ สู้ๆ ได้เพื่อนๆ จากในเว็บช่วยเป็นกำลังใจให้เลยฝ่าฟันมาได้ แทบคลั่งตาย
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=61306
ผมก็หมอนก แต่ผมไปแก้กับเขามา ถือว่าดีขึ้น
โดยส่วนตัวตอนที่คุณยังไม่บอกชื่อหมอ ผมดูรู้เลยว่าหมอไร งานเย็บเหมือนกันเป๊ะ
เหมือนกันเลยครับ เหมือนเบี้ยว แต่ไม่เบี้ยวหรอกนิดๆหน่อย พอหายแล้วสวยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้