ดู: 9436|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] Review ดูดไขมัน Vaser สลายไขมันหน้าท้อง เอเมดคลีนิก ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
มารีวิวดูดไขมันหน้าท้องค่ะ ได้เวลากำจัดไขมันส่วนเกินออกไปสักที มีปัญหาไขมันส่วนเกินหลายจุดมากค่ะ แต่เวลาใส่เสื้อผ้าปกติ มองจากคนภายนอกเค้าจะบอกว่าเราไม่อ้วนนะคะ ต้องมาจับผัมสัสจริงๆจะรู้ว่าเรามีพวกส่วนเกิน เซลลูไลท์เยอะค่ะ จริงแล้ววิธีการกำจัดก็มีหลายทางให้เลือกนะคะ  แบบปกติเลยคงจะเป็นเรื่องการออกกำลังกาย แต่ครั้งนี้เราขอใช้ทางลัดดูดไขมันค่ะ  ใครคิดจะทำต้องศึกษาข้อมูล เลือกหมอ คลีนิคหรือโรงพยาบาลที่จะทำดีๆเลยนะคะ  อย่าเห็นแก่ของถูกระวังจะเจอหมอเถื่อนนะคะ เพราะเราเคยอ่านรีวิวมา บางคนอักเสบ บวม ช้ำน่ากลัวมากๆนะคะ  

ของเราที่ทำคราวนี้ ตอนคุยกะคุณหมอ บอกว่าเมื่อสมัยก่อนดูดไขมันอันตรายมากจริงค่ะ บวมช้ำและมีแผลเป็นแน่นอน แต่ทุกวันนี้เทคโนโลยีได้พัฒนาค่ะ โดยเฉพาะทางเกาหลี ตัวแม่แห่งวงการศัลยกรรม  หมอบอกว่าจะไม่บวม ไม่ช้ำ มีรอยแผลนิดเดียวค่ะ  เป็นรอยเข็มที่ใช้ดูดไขมันออกมานะคะ ตามรูปเลยค่ะ ถ่ายหลังทำเลยนะคะ ตอนนี้ผ่านมาหลายวัน หน้าท้องแบนกว่าในรูปอีกค่ะ

ฟังแค่ชื่อดูดไขมันตอนแรกก็กลัวพอสมควรค่ะ คิดว่าเหมือนผ่าตัดอะไรทำนองนั้น ไปปรึกษาหมอหลายรอบเหมือนกัน เอาให้ได้ข้อมูลชัวร์ๆค่ะ เพราคิดว่าในเมื่อเราจะทำก็ต้องรับรู้ว่าหมอจะทำอะไรกับร่างกายเราบ้าง ฟังๆหมออธิบายก็โอเคค่ะ ตอนทำหมอฉีดยาชาปกติ เรากลัวเจ็บถามหมอว่าขอแบบสลบไปเลยได้ไหมตื่นมาแล้วเสร็จเลย หมอบอกว่าไม่ต้องถึงขนาดนั้นค่ะ จะมียาให้เราทาน ไม่แน่ใจว่าใช่ยานอนหลับไหม แต่ทานแล้วง่วงๆมึนค่ะๆสักพักก็หลับ ทำเสร็จก็มาถ่ายรูปไว้ให้คุณหมอติดตามเคสนี่ละค่ะ มีแย่หน่อยก็คือเราแพ้ผ้าพันแผล คันมากๆค่ะ คืนนั้นนอนไมได้เลย วันรุ่งขึ้นต้องไปปรึกษาคุณหมอแกก็อธิบายบอกว่าเป็นเพราสาเหตุแพ้ผ้าพันแผล ก็ให้ยาแก้แพ้มากิน ก็ดีขึ้นค่ะ

ลืมบอกหลังทำหมอแถมชุดยกกระชับแบบโอนามิค่ะ มาให้ใส่ ต้องใส่ตลอดนะคะ ไม่งั้นบริเวณที่ดูดจะเหี่ยวค่ะ ถ้าเราใส่ตลอดมันจะช่วยกระชับรูปร่างเราให้เฟิร์มมากขึ้นค่ะ แรกๆอึดอัดพอสมควรเพราไม่เคยใส่ แต่ก็ทนค่ะ ห้ามไปออกกำลังกายเด็ดขาดนะคะ หลังทำใหม่ๆ หมอห้ามเลยค่ะ ของเราทำ  3 จุด เหมาดูดไขมันทั้งตัวเลย คือ หน้าท้อง ต้นขา ต้นแขนค่ะ  แต่ครั้งนี้ทำแค่หน้าท้องก่อน หลังทำไม่ต้องพักฟื้นนอนโรงบาลนะคะ  เรากลับมาพักที่บ้านประมาณ สามวันก็ดีขึ้นค่ะ ช่วงนี้ระวังอย่ายกของหนักนะคะ  แต่สามารถใช้ชีวิตประจำวัน ได้ตามปกติ ไม่มีปัญหาค่ะ
มีปัญหาเหมือนกันเลยอ่า ไขมันส่วนเกิน เคยรู้มาราคาทำเป็นแสนเลยใช่ไหมคะ คุณบอกว่าทำสามจุด ขอราคารวมได้ไหมคะ สนใจเหมือนกันค่ะ แผลเล็กมาก
แอบสนจัยด้วยคน ขอราคาที่ทำมาสามจุดด้วยค่ะ
ไม่แน่ใจว่าราคาหมอคิดคุณเท่าไหร่คะ เพราะว่าชั้นดูดต้นแขนสองข้างแล้วไม่ถามราคาให้ดีก่อน ถูกchargeไป 100,000บาทค่ะ รู้สึกเหมือนถูกหลอกยังไงก็ไม่รู้ค่ะ แถมทำแล้วช้ำมากๆ แขนทั้งม่วงทั้งชา นี่หรือที่ว่าไม่กระเทือนเส้นประสาท ก่อนทำขอให้คิดกันดีๆก่อนนะคะ ไปทำที่คลินิค หรือว่า รพ ที่มีมาตรฐานดีกว่าค่ะ ดิชั้นเองทำงานอยู่ในวงการแพทย์ เมือไปถึงเอเมดแล้วเรารู้สึกว่าที่นี่ไม่ใช่ที่ที่เราควรจะไว้ใจเลยอ่ะค่ะ คนเตรียมยาไม่ใส่ถุงมือ ไม่รู้ว่าจบพยาบาลมาหรือเปล่า รูปที่โชว์อยู่บนเวบไซด์ก็พนักงานในคลินิคเอง ห้องเปลี่ยนเสื้อผ้าก็แคบๆ รกรุงรัง นี่หรือที่จะคิดเราแสนนึง เราเป็นคนที่ต่อใครไม่เก่งและขี้เกรงใจ มารู้ราคาก็ตอนที่เค้าเอาปากกามามาร์คแล้วก็เลยปล่อยลอยไปตามกระแส รู้งี้ไปที่อื่นดีกว่า เสียใจมากที่ไม่ศึกษาให้ดีก่อนไป เราเห็นรีวิวเรื่องร้อยไหมที่เอเมดที่มีปัญหาตามมา เราก็เดาว่าถ้าไม่ทำร้อยไหมคงไม่เป็นไร ที่ไหนได้vaserที่นี่ก็ไม่ดีเหมือนกัน แต่ที่แน่ๆที่เอเมดเนี่ยหน้าม้าเยอะมากนะคะ ดิชั้นมาบ่นๆให้ฟังเนี่ยก็เพื่อให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ไม่ต้องมาตกเป็นเหยื่อเหมือนกัน ศึกษาข้อมูลให้ดีๆก่อนนะคะอันนี้ขอย้ำ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้องใส่ที่รัดนานขนาดไหนหรอค่ะ
ตามมาอัพเดด เรื่องลดแขนค่ะ ตอนนี้เพิ่งจะอาการดีขี่น รู้สึกว่าแขนลดลงจริงแต่ไม่มากอาการชายังคงมีอยู่แต่น้อยลง แต่ขอย้ำว่านี่ผ่านมาสองเดือนแล้วนะคะ กว่าจะดีขี้น แต่ก็ยังไม่ปกติ ไอ้แสนนึงที่เสียไปเนี่ยไม่คุ้มเลย แต่ก็โอเคนะคะไม่ติดเชื้อก็บุญโขแล้ว
ขอบคุณนะคะที่ให้ความรู้ กำลังคิดจะทำที่นี่เลยคิดใหม่ก่อนอีกทีดีกว่า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-6 17:10:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่งหากระทู้เจอ ของเราดูดทั้งตัวจ่าย 290000 net คะ มาคุยเรื่องช้ำหลังทำกันก่อน

ขอพูดเฉพาะเรื่องตัวเองละกันที่เราทำมามันไม่ช้ำนะคะ มีอาการปวดตรงรอยแผลที่ดูดช่วงแรกๆคะ

มีชาๆตรงพุงบ้างหมอบอกว่าเส้นประสาทอาจกระทบกระเทือนบ้างแต่ 2อาทิตย์มั้ง ก็หายนะคะ

แต่ที่เรากังวลมากคืออาการแพ้ผ้าพันแผลอย่างที่บอกในข้างต้นมันคันมาก แต่เราไม่มีรอยช้ำนะคะ

สรุปผลคือพอใจคะ
ดีจังเลยค่ะ หน้าท้องลอนๆหายไปเลยค่ะ ความหนาต่างกันเลย
ลดลงมากมาก ไขมันออกมา กี่กิโลค่ะ ดีใจด้วยนะคะ หลังจากนี้เดินสบายขึ้นใช่มั้ยคะ
ท้องยุบจิงๆๆด้วย สู้ๆๆนะคับ
ไขมันออกมากีกิโลค่ะ เห็นท้องแฟบลงเยอะเลย ดูแลตัวเองยังไงค่ะ
ดูยุบไปเลยค่ะ ราคาเท่าไรค่ะ แล้วกี่จุดคะ
อยากทำมาๆเลยเจ้าค่ะ  รอหนูเก็บเงินอีกพักฬหญ่ๆเลยเนอะ
ไขมันน่ากลัวมาก
สนใจค่ะ เนะนำด่วน
สามารถเข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ คลินิก ได้ที่ https://www.facebook.com/amedcenter
สนใจมากๆ ราคาเท่าไหร่ค่ะเนี่ย
ทำมาเท่าไหร่คะ แพงไหม อยากไปทำบ้างแต่งบน้อยอ่ะ
ทำมาเท่าไหร่คะ แพงไหม อยากไปทำบ้างแต่งบน้อยอ่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menrum เมื่อ 2013-7-27 13:04

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย menrum เมื่อ 2013-7-27 13:02

เราก็ทำต้นขามาที่ the young สีลม
ทั้งหมด 4 จุด 32000 + ยาสลบ 3000
ดูดไขมันออกมา 2000 cc ขาดูเล็กลงเยอะ พักฟื้นที่บ้านประมาณ 9 วัน
หลังดูดต้องใส่กางเกงกระชะบต้นขาทันที เพื่อให้ผลที่ดีที่สุด
หรือจะใช้ผ้าพันก็ได้นะคะ แต่ถ้าพันน้ำหนักมือไม่เท่ากัน
ก็จะทำให้ขาทั้ง 2 ข้างไม่เท่ากัน

ซึ่งการใส่กางเกงกระชับสัดส่วนเปงอีกขั้นตอนที่สำคัญที่สุด
มีผลต่อขนาดว่าจะเล็กลงมากได้มากน้อย
เราเลยไปสั่งตัดกางเกงสำหรับคนที่ทำ vaser มาโดยเฉพาะ
ใครคิดจะดูดไขมันต้นขาต้องหาเตรียมไว้เลยนะคะ
เพราะสั่งตัดค่อยข้างใช้เวลา และมีเฉพาะที่เซ็นทรัลลาดพร้าว ชิดลม ปิ่นเกล้าเท่านั้น

สั่งตัดขั้นต่ำ 3 ตัว ใครสนใจเราแบ่งขายให้ 1 ตัวคะ
ราคา 2500 บาท เปงกางเกงตัวใหม่นะคะ (ตัดมาตัวละ 2700)
ขนาดเอวได้ถึง 28 สะโพกได้ถึง 36 แถมยังเก็บหน้าท้องอีกด้วยนะคะ

สนใจโทรหรือ What's app มาได้เลยคะ 085-9211414

ปล. ขอให้ จขกท หายไวๆนะคะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 14:21:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราทำมานานแล้วค่ะหลายเดือนมากแล้ว สองแสนเก้าค่ะ ตอนนี้ราคาเค้าเปลี่ยนเป็น แสนหกแล้วอ่ะลดไขมันทั้งตัว
ต้องพักฟื้นนานไหมคับ
ต้องพักฟื้นไหมคะ
ราคาเท่าไหร่คะ ถ้าน้ำหนักตัวมากๆจะคิดเพิ่มหรือป่าว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้