ดู: 3238|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ดีลร้อยไหมทั้งหลายนั้นดีจึงหรือ มีใครเคยซื้อดีลบ้างค่ะ มาแชร์กันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีค่ะ สมาชิกทั้งหลาย ไม่ทราบว่ามีใครเคยซื้อดีลร้อยไหมบ้างไหมค่ะ ตอนนี้เห็นมีเยอะมากเลยค่ะ มีสมาชิกท่านใดเคยไปใช้บริการมาแล้วบ้างค่ะ มาแชร์กัน

ตังเองก็เคยซื้อดีล ไปอันนึงเหมือนกันค่ะ ตอนนั้นเป็น ดีลร้อยไหมเสริมจมูกตามดีล บอกว่า 6-10 เส้น ราคา 3000 บาท .....
ปรากฎว่าพอไปร้อยจิงๆ ก็เห็นร้อยให้แค่ 6 เส้นเองค่ะตอนร้อยก็ดูโด่งมานิด พอยุบก็คล้ายจะเท่าเดิม พอครบกำหนด แจ้งคุณหมอว่าอยากให้ดูชัดกว่านี้ คุณหมอบอกต้องร้อยเพิ่ม ก็เลยซื้อโปรที่ร้าน 25000 บาท 50 เส้น ร้อยเพิ่มที่จมูกรอบนี้หมอเพิ่มไป 10 ---
... หลังทำก็เหมือนโด่งขึ้น รูปทรงดีขึ้น แต่ว่ากลายเป็นอักเสบจนตอนนี้ 2 เดือนแล้วยังแดง บวมเป็นตุ่มไม่ค่อยยุบเลยค่ะ พอกลับไปหาหมอ หมอก็บอกว่าใกล้หายแล้ว แต่นี่ก็ปาไปหลังจากที่ไปหาก็เดือนนึงหล่ะ ไม่เห็นหายเลย    

โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะมาจากรอบแรกยังไม่หายอักเสบถึงแม้ภายนอกจะดูไม่มีแผลก็ตาม การร้อยไหมเพิ่มจึงทำให้อักเสบมากขึ้นเป็นตุ่มบวม แต่ไม่เจ็บน่ะค่ะ

โดยส่วนตัวก็ยังสนใจการร้อยไหม V-Shape อยู่น่ะค่ะ ช่วงนี้เห็นมีดีลออกมาเยอะ จำพวก 40 เส้น 4500 บาทประมาณนั้นซะเยอะ
ไม่ทราบสมาชิกท่านไหนเคยซื้อดีลประเภทนี้มาบ้างไหมค่ะ เป็นอย่างไรบ้าง ช่วงแชร์กันหน่อยน่ะค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-18 20:58:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Renka เมื่อ 2012-9-18 21:04

นี่รูปปัจจุบัน 2 เดือนกว่าๆได้แล้วค่ะ แต่ก็ยังไม่หายเลยค่ะ แต่งหน้าก็จะเห็นเป็นรอย ไม่รู้เมื่อไหรจะหายซะทีน้อ

อาจจะเกิดจากการร้อยตื้นไปรึเปล่าครับ ใช้ยาพวกลดรอยแผลเป็นยี่ห้อดีๆก้อช่วยเรื่องสีได้นะครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-19 21:51:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ก็ใช้อยู่ค่ะ ดูยุบไปบ้างแต่น่าจะเป็นเดือนๆเหมือนกัน แต่ที่กลัว ก็กลัวจะเป็นผังผืดนูนขึ้นที่จมูกนี่แหละค่ะเพราะเห็นบางส่วนเหมือนนูนขึ้นมาในบริเวณที่ไม่แดงแล้ว ช่วงนี้ก็ได้แต่พยายามนวดๆหล่ะค่ะ
กำลังจะชื้อเรย แต่รู้สึกเหมือนโดนเย็บหน้า ไม่กล้าทำแร้ว
ไม่มีคนมาแชร์เลย
มาปูเสื่อรอคำตอบด้วยคนครับ รบกวนผู้รู้บอกที เพราะอยากซื้อดีลร้อยไหมเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าทั้งหน้าต้องใช้กี่เส้น เห็นบางดีลให้ 60 เส้น คิดว่าพอไหมครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย Leejunki21 เมื่อ 2014-8-15 14:06
มาปูเสื่อรอคำตอบด้วยคนครับ รบกวนผู้รู้บอกที เพราะอย ...

ร้อยไหมละลาย ที่ Amed เจอปัญหาใครรู้ช่วยทีครับ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=41522

นี่คือตัวอย่างกระทู้ ดีลร้อยไหมเยอะๆ ไม่ต้องไปทำหรอกคะ เพราะ เป็นไหมเรียบ ไม่มีแรงดึง จึงไม่ได้ผล แถมยิ่งร้อยเยอะๆ ยิ่งบวมช้ำมากๆ
ถ้าร้อยตื้นด็เป็นปุ่มปมไหมโผล่ให้เห็นอีก

ต่างจากไหมที่มีเงี่ยง เส้นใหญ่ จะใช้ไหมน้อยเส้นก็เห็นผลดี ยกหน้ายกขอบหน้าทันทีหลังร้อยไหม จึงแทบไม่บวมช้ำเลย
ลองเปรียบเทียบดูตัวอย่างในกระทู้นี้ก่อนคะ
ร้อยไหมหน้าเรียวดึงหน้าด้วยไหมmisjuเกาหลีที่ดีที่สุด
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=95143
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้