ดู: 9959|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เครียด จมูกเบี้ยว

[คัดลอกลิงก์]
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-16 00:01:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
5 เดือนแล้ว ตอนแรกคิดว่าบวมก็รอเวลาไม่จิตตก พอผ่านไปนานๆเข้า ก็เห็นถึงความเบี้ยว เบี้ยวแท้ เบี้ยวแท้ เห้อ เครียดๆ
ทำกับคุณหมอที่ไหนรึค่ะ
แก้คับเบียวขนาดนี้ สอบถามริงได้นะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-16 00:22:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว่าจะไป ให้คุณหมอเขาดูอีกรอบค่ะ แก้มาแล้ว 1 รอบปลายจมูกขวาเบี้ยว แก้มาก็ยังเบี้ยวอยู่ ครั้งก่อนคุณหมอก็บอกปลายจมูกไม่เท่ากัน แต่ตอนนี้คงไม่ใช่ละ ... กลุ้มใจมากเลย กับจมูกเบี้ยวๆ บนใบหน้า

ขอโทษด้วยนะค่ะที่ไม่สามารถเปิดเผยนามคุณหมอได้ เพราะคุณหมอท่านนี้ทำให้คนอื่น สวยๆ ทั้งนั้นค่ะ เวรกำตกที่เราเห้ออ หรือเพราะปลายจมูกเราไม่เท่ากันจริงๆ แสดดดดดดดดดดดดฃฃ
จัดเจนเปลี่ยน(จมูก)เลยค่ะ จมูกปูก็เอียง ขนาดไม่เยอะเท่านี้ยังเครียดเลยค่ะ เครียดๆๆ ><"
เสีัยใจด้วยนะครับ ผมเองก็มีประสบการณ์ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ทำให้ทราบทันทีเลยว่าเครียดขนาดไหน
สู้ ๆ คะ ลองเปลี่ยนคุณหมอท่านอื่นลองดูคะ ขอให้แก้แล้วสวยนะคะ
พอดีเหนรุปใส่แว่นอ่าคะ อยากทราบว่าช่วงทำจมูกแรกๆหนึ่งถึงสองเดือนได้ใส่เเว่นนานๆปะคะ หมอเราห้ามใส่ เพราะมันจะทำให้จมูกเบี้ยวอ่าคะ
เข้าใจเลยค่ะ ของเราเอียงเล็กน้อย ยังเครียดมากเลย แต่ก็ไม่อยากทำใหม่
ขอให้ทำใหม่แล้ว ออกมาสวยงาม ไม่มีปัญหา นะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sukannapa เมื่อ 2012-9-16 00:01
5 เดือนแล้ว ตอนแรกคิดว่าบวมก็รอเวลาไม่จิตตก พอผ่านไป ...

ทำจากที่ไหนมาค่ะ
เบี้ยวเหงชัดเลยยนะค่ะ   ขอให้แก้ครั้งนี้แล้วสวยเลยนะค่ะ
แกนมันเล็กและโด่งมากเกินไปหรือเปล่าคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ...ขอให้พบทางออกที่ดี...ทุกปัญหามีทางแก้ไขค่ะ..สู้ๆค่ะ
ครั้งแรกของเราก็เอียงเหมือนกัน แต่ทรงสวยมาก จิตตกมาก ผ่านไป 1 เดือน เรยไปแก้กะหมดคนเดิม ลดความสูง+ความยาวหน่อย ครั้งที่สองนี่ เป็นธรรมชาติมาก เหมือนไม่ได้ทำเรย แต่สบายใจกว่าเยอะเรยค่ะ
เบี้ยวค่ะ แต่ปลายจมูกสวยดีค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ

คุณหมอทุกท่าน ย่อมมีเคสหลุดกันบ้าง
สาเหตุไม่ได้ขึ้นอยุ่แค่กับคุณหมอ แต่ยังขึ้นอยุ่กับจมูกของเราและอีกหลายๆอย่างประกอบกันด้วย

ยังไงตอนนี้ควรรีบแก้นะคะ สู้ๆค่ะ

แล้วหมอไม่แก้ให้เหรอค่ะ
ช่วยเป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ แก้แล้วงัยก็ต้องสวยและไม่เบี้ยวแน่นอน
สู้ๆ สู้เพื่อความสวยของเรา
จิงๆ โด่งสวยดีค่ะ แต่เบี้ยวอย่างเห็นได้ชัด
เค้าว่าแก้ใหม่เลยดีกว่าน่ะ เพราะมันยังไม่นานพังพืดยังไม่ยึดเลย
แก้ตั้งแต่เนิ่นๆ จะดีกว่าน่ะ เอาใจช่วยน่ะค่ะ
เพราะว่าทำมาทั้งที ก็อยากให้สวยๆ น๊า สู้ๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย sukannapa เมื่อ 2012-9-16 00:22
ว่าจะไป ให้คุณหมอเขาดูอีกรอบค่ะ แก้มาแล้ว 1 รอบปลายจ ...

ดูจากรูปทรงแล้ว เหมือนหมอ อ แถวสะพานไหม่เลยค่ะ ถ้าไช่
นี่ก้อแก้ รอบสองละ ยังเอียงปลายอยูเลย แถมคางก้อแหลมมากกกก
จนม่อยากรีวิวไรแล้วค่ะ แต่ของตัวเอียงเยอะอยู่ค่ะแก้ดีกว่า( ถ้าไม่ไช่ หมอ อ โทฐด้วยนะ)

แสดงความคิดเห็น

คิดเหมือนกันเลยค่ะ ทำกับหมอ อ ก็เบี้ยวแบบนี้แหละ  โพสต์ 2012-9-17 11:10
ทรงสวย ปลายสวย หว่างตา หว่างคิ้วสวย เว้น เบี้ยวอย่างเดียว
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-16 23:27:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
@ คุณ peacepo คุณหมอให้ใส่แว่นได้ตั้งแต่วันแรกเลยอ่าค่ะ แต่เราไม่ใส่แว่น 1-2 เดือน ฟังจากหลายๆคนบอกก็เลยไม่ใส่

@ ขอบคุณกำลังใจจากทุกคน...อยากไปแก้ให้เร็วที่สุดแต่ว่า หยุดไม่ได้แล้วอ่าค่ะ ใช้สิทธิ์ลาพักร้อนหมดแล้วในปีนี้ หยุดไปกับการทำจมูก เกือบครึ่งเดือน เพราะมีการแก้รอบ2 .... อนิจจังก็ยังเบี้ยวเหมือนเดิม
ของเราพึ่งไปแก้มา ค่ะ ได้ 4 วันแล้ว

รอดูอาการว่าจะเป็น ยังไง

ยัง จขกท ก็สู้ๆๆ นะค่ะ
สู้ๆค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
จากประสบการณ์ ถอดพักเนื้อก่อยดีกว่านะคะ

เพราะเดีี๋ยวแก้มาก็เบี้ยวอีก กลับเข้าโพรงเดิม

พักเนื้อ3-6เดือน ค่อยว่าัน

ของเราถอดพักแล้ว ว่าจะใส่ใหม่ ไม่ใส่เลยค่ะ  ตอนนี้ฟิลเลอร์เอา  เบื่อกะแท่งซี่ลี่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้