ดู: 11517|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิว 350ซีซี หมอเทพค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย patzaya88 เมื่อ 2012-9-11 15:05

ผ่านมา 1 เดือนเต็มๆ หลังจากที่ได้ฤกษ์ดี วันที่ 7 เดือน 7 ก็ได้มาแล้วค่ะ 350 จากหมอเทพ อยากบอกว่าตอนรอเป็นช่วงเวลาที่ทรมานมาก เพราะกลัวนั่น กลัวนี่ หมอนัด 9 โมงค่ะ ไปถึง 9 โมงเป๊ะๆ แต่ได้เป็นคิวที่ 7 แล้วอ่ะ (ของเค้าเทพจิงๆ ขนาดไปเช้าแล้วยังมีคนไปเช้ากว่าอีก)
ตอนคุยกับหมอก่อนผ่านะคะ หมอถามว่าทำงานอะไร ตามที่รู้กัน แพทบอกว่าแพทเป็นแอร์ฯ ของสายการบินแห่งหนึ่งทางตะวันออกกลาง ค่ะ หมอเลยบอกงั้นเอาไป 350 ค่ะเพราะอาหรับชอบใหญ่ๆ ก็ถามหมอนะคะว่าออกมาจะได้ประมาณไซส์ไหน หมอแกบอกว่า ประมาณ 36ซี-ดี ค่ะ เพราะแพทมีเนื้อเยอะ (ของเดิม 32บีค่ะ) และจะเสริมเหนือกล้ามเนื้อให้ค่ะ

เริ่มแรกเลยนะคะพอเข้าห้องไปรอผ่าเนี่ยแพทไม่กล้าลืมตาเลยค่ะกลัวมาก กลัวพวกเครื่องมือนะคะ ไม่ได้กลัวเรื่องการผ่าเลยเนื่องจากแพทเป็นคนกลัวมีดกลัวเข็มค่ะ พอเข้าไปพยาบาลก็บอกให้นอนเตียงค่ะ ถอดชุดออก แล้วก็เอาสายยางมารัดขึงแขนไว้แบบตรึงกางเขนเลย แล้วก็ถามอีกทีว่าแพ้ยาอะไรบ้าง จากนั้นก็เอายาสีน้ำตาลๆ มาทาทั่วตัวค่ะ ขอบอกว่าหนาวมาก สั่นเลยค่ะ จากนั้นพยาบาลก็เอาผ้ามาห่มที่ตัวและปิดหน้า พร้อมกับฉีดยาเข้าที่ข้อมือค่ะ เจ็บค่ะ แต่หลังจากนั้นหมอมาถามเพื่อความชัวร์ค่ะว่าทำงานอะไร ไม่เกิน 1 นาทีค่ะแพทไม่รู้สึกไรแล้ว รู้แค่้ว่าเหมือนได้นั่งไทม์แมชชีน มันเหมือนตัวถูกดูดไหลลงอุโมงค์ยักษ์ค่ะ ตื่นมาอีกทีก็คือพยาบาลกำลังย้ายลงเตียงพักพื้นค่ะ แพทก็ตื่นตั้งแต่ตอนนั้นเลย ไม่หลับอีก ทั้งได้ยินได้เห็นเพื่อนๆ นอนกันเต็มห้องเลยค่ะ แต่ละคนหลับกันสนิท แต่บางคนก็ร้องเจ็บ แต่แพทไม่เจ็บไม่ปวดเลยนะ (แปลกๆ) เลยคุยกับป้าที่คอยเฝ้าค่ะ คุยจนป้าแกถามว่าไม่นอน ไม่เจ็บบ้างเหรอ แพทก็บอกว่าไม่เจ็บ ป้าแกเลยมาคอยดูเลือดว่าหยุดรึยังแค่นั้นค่ะ พอเลือดหยุด ป้าก็ให้แพทลงมาแต่งตัวกลับบ้านได้เลย อ้อลืมบอกว่าแพทได้ผ่าประมาณ เกือบๆ 11โมงค่ะ กับบ้านก็ 4 โมงเย็นค่ะ หลังจากนั้นแพทก็พักกับแฟนและแม่ของแฟนค่ะ ทุกคนดูแลดีมากๆ มีอาหารบำรุงให้ทั้ง 3 มื้อเลย ระหว่างนั้น แพทก็ไม่มีอาการอะไรเลยนะที่ใครๆบอกว่าจะระบม เดินไม่ไหว หรือแม้แต่สิวผดขึ้นตามหน้าอก แพทไม่มีเลยค่ะ แถม เดินได้คล่องตั้งแต่วันแรก นั่งเอง นอนเอง ลุกเองได้ ตั้งแต่วันแรกที่ผ่า (รึว่าแพทอึดเกินคน)

เอาเป็นว่าเรามาดูผลงานคุณหมอหลังจากครบ 1 เดือนกันดีกว่านะคะ (เสียดายตอนก่อนผ่าไม่มีรูปค่ะ)

แสดงความคิดเห็น

อึ๋มสวยกำลังดีเลยคะ อิจฉาแผลมากเลย จะหายแล้ว ดีใจด้วยค่ะ  โพสต์ 2012-9-12 01:07

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยคะ พี่แพทดูแลตัวเองยังไงบ้างคะ
สวยมากเยย...เออสงสัยมานานแล้วค่ะว่าเสริมหน้าอกมีผลต่อการให้นมลูกป่ะค่ะ

ผ่าทางรักแร้ไม่มีผลค่ะ ไม่โดนท่อและต่อมน้ำนม แต่ถ้าปานนมอาจโดนท่อนมค่ะ   โพสต์ 2012-9-11 17:28
ทรงสวย แล้วก้ชิดกันมากเลยจ้า ชอบๆๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-11 17:37:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนผ่าก็งดอาหารทะเล กระเทียม วิตามิน 1เดือนค่ะ กินผักกินปลาเยอะๆค่ะ งดพวกคาเฟอีนทุกอย่าง แพทติดน้ำอัดลมก็งดค่ะ 1เดือนก่อนผ่า สวดมนต์ทำสมาธิเยอะๆค่ะ

หลังผ่ากินทุกอย่างค่ะ เว้นแค่ของดองค่ะ (แพทไม่ดื่มเหล้าไม่สูบบุหรี่อยู่แล้ว เลยไม่ได้บอกว่างดนะคะ)
แผลสวยมากค่ะ รอยนิดเดียวเอง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-11 17:52:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รู้จะยุบอีกไหม ไม่อยากให้ยุบเลย คิดเองว่ากำลังสวย ใส่สปอร์ตบราไซส์ 36ซี เพราะพนักงานขายบอกว่าต้องใส่ให้กระชับและแน่นนิดนึง ทรงจะได้สวย หลังจากนี้สักระยะค่อยใส่หลวมได้ แต่ถ้าจะใส่แบบไม่มีโครงธรรมดาก็ใส่  36ดีได้ค่ะ

ปล. วันไปเสริมหมอบอกว่าทรงสวย ชิด และมีเนื้ออยู่แล้วค่ะ เลยไม่ต้องทำไรมากแค่ยัดตามของเดิมก็พอ 555
สวยจังค่ะ  ของเราทำ 27 เดือนนี้ค่ะ  ได้เท่ากันเลย ทรงกลมสูงค่ะ  หน้าอกเดิม แบนมากกกค่ะ  แล้วคุณแพท ทำทรงอะไรคะ  แล้ว โนบราตลอดหรือใส่สปอร์ตบราคะ

เมนเทอร์ทรงกลม ธรรมชาติค่ะ กลางวันใส่สปอร์ตบรา กลางคืนโนบราค่ะ  โพสต์ 2012-9-11 20:31
จะยุบอีกค่ะ ยิ่งยุบยิ่งสวย ขยันนวดนะค่ะ หน้าอกชิดสวยมาก ได้350เท่ากันเลย ของเรา3ปีแล้ว
ต้นฉบับโพสต์โดย nongtaptim เมื่อ 2012-9-11 15:38
สวยมากเยย...เออสงสัยมานานแล้วค่ะว่าเสริมหน้าอกมีผลต ...

ขอบคุณค้า
เริ่ดดดดดด มากกกกก
ส่วนสูง น้ำหนักเท่าไรคะ
สวยมากค่ะว่าจะไปทำหน้า  แค่คุนแพทเล่ากะตื่นเต้นแล้ว
ดีใจด้วยนะคะ ชอบค่ะ
โอ้โหแผลสวยมากๆเลยค่ะ น้องนมก็สวยบึ้มกำลังดีค่ะ
สวยและชิดกันดีคะ
แผลสวยมากค่ะคุณแพท เราผ่าก่อนคุณแพท 4 วัน แผลรักแร้ของเราประโคมทั้งมีเดอร์มา คีโลซิล ซิก้าแคร์  สการ์เฟด แผลยังคล้ำดำอยู่เลย เซ็งจริง ๆ ผ่า 350 ทรงเดียวกันแต่ของเราใต้กล้ามเนื้อ ร่องอกเหลือช่องว่างประมาณเซ็นนิด ๆ ตอนนี้ใส่ 36D คับหน่อย ๆ  ลองใส่คัพ C แล้วกดเนื้อนมเป็นรอย กลัวนมอยู่นิ่งๆเกินไปแล้วพังผืดจะเกาะ  นมคุณแพทนิ่มยัง  ไปนวดที่ไหนบ้างคะ
แผลสวยมากค่ะคุณแพท เราผ่าก่อนคุณแพท 4 วัน แผลรักแร้ของเราประโคมทั้งมีเดอร์มา คีโลซิล ซิก้าแคร์  สการ์เฟด แผลยังคล้ำดำอยู่เลย เซ็งจริง ๆ ผ่า 350 ทรงเดียวกันแต่ของเราใต้กล้ามเนื้อ ร่องอกเหลือช่องว่างประมาณเซ็นนิด ๆ ตอนนี้ใส่ 36D คับหน่อย ๆ  ลองใส่คัพ C แล้วกดเนื้อนมเป็นรอย กลัวนมอยู่นิ่งๆเกินไปแล้วพังผืดจะเกาะ  นมคุณแพทนิ่มยัง  ไปนวดที่ไหนบ้างคะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-12 23:17:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบรวมเลยนะคะ แพทสูง 165 หนัก 53 ค่ะ นมก็เริ่มนิ่มแล้วค่ะ แล้วแพทนวดกันเองค่ะ
มีคุณแฟนช่วยนวดค่ะ อ้อ แพทวิ่ง เป็นการช่วยให้คล้อยเร็วๆด้วยค่ะ
โอ้โห เห็นแล้วอิจฉาอะ ได้ตั้ง 350 แต่เราไปหาหมอ พีระ ให้ 225 เองเต็มที่แล้ว อย่างว่าคะ เราตัวเล็กคะ สูง 155 หนัก 42 ฐานอกก็แคบ แต่แปลกอะ ทำไมหมอที่อื่นให้ 350 ได้อะ งงอะใครรู้บอกที

ของเราหมอเทพสูง154 หนัก 42 บอกหมอว่าขอพอดีตัวหมอจัด 320 ถูกใจมากค่ะ  โพสต์ 2012-9-15 20:33
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-13 16:47:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยู่ที่ช่วงตัวด้วยค่ะ ว่ารอบตัว ไหล่ เรากว้างไหม แพทเป็นนักว่ายน้ำมาก่อนค่ะ
รอบตัวและไหล่กว้างค่ะ เลยได้เยอะนิด แต่พอใส่เสื้อผ้าแล้วเหมือนไม่ได้เสริมเลยค่ะ
มองไม่รู้เลย 55
อึดมากๆค่ะ นับถือ ของเราก้อเสริมกะหมอเทพได้เดือนครึ่งแล้วค่ะ ตอนนี้ข้างขวามันเป็นลอนนิดๆ ไม่ทราบมีใครเป็นไหม แล้วมันจะหายไหมคะ

ของเราก็ได้เดือนกว่าแล้วค่ะนมเป็นลอนเหมือนกันเลยค่ะ  โพสต์ 2012-9-15 20:35
ชิดมากก สวยมากก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้