ดู: 2246|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ต่อกระทุ้2จ้า หลังจากที่โพสไปตอนนี้ได้แก้แล้วว

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ คัยที่ได้อ่านกระทู้ก่อนหน้านี้ก็จะรุ้ว่า เราทำจมูกที่ เซเลบ คลีนิค แล้วมันเอียง ช่วงนั้นเราจิตตกมาก ๆ เพราะเราอ่านเจอกระทู้นึง เค้าบอกว่าไปหาหมอแล้วหมอไม่แก้ให้ แต่เป็นโชคดีของเรา เราได้ไปหาหมอมาเมื่อวันอาทิตย์ที่26 สิงหา ที่ผ่านมา เราเค้าไปพบหมอเรื่องที่จมูกเราเอียง หมอก็ไม่พูดไรมาก เค้าก็บอกว่า หมอเห็นด้วย ๆ ว่าปลายจมูกเรามันเอียงขวา เค้าเรยนัดแก้วันพุธที่ 29 สิงหา และปัจจุบันเราได้แก้เรียบร้อยแล้ว แต่ไม่รุ้นะว่าจะเอียงอีกมั๊ยยย ??? แต่เคสเราเป็นการแก้ไขปลาย ไม่ได้รื้อทำไหม่ืั้ทั้งหมด แต่วิธีการก็คล้าย ๆ กัน ก่อนอื่น พยาบาลก็จะหั้ยกินยาแก้ปวด แต่คราวนี้เค้าไม่ไห้กินยานอนหลับอ่ะ เค้าบอกว่าทำแปปเดียว และเค้าก็ทำความสะอาดหน้าเหมือนเดิม ถึงขั้นตอนฉีดยาชา หมอเค้าก็ฉีกเข้าที่ปีกจมูก หรือตรงแผลที่จะผ่านั่นเอง ซึ่ง ! มันเจ๊บจี๊ด ๆ 2ข้างเรย เพราะหมอจะต้องเปิดแผลทั้ง 2ข้าง แระทำการ ดัน ๆ ดึง ๆ หั้ยปลายมาอยู่ตรงกลาง และแร้วก็เส๊ด เย๊บแผลด้วยไหมละลายเรียบร้อย แต่ครั้งนี้ ปวดกว่าครั้งแรกมากก ถึงกระทั่งเดิน ๆ อยู่ น้ำตาไหลเรย เพราะปวดมากกกกกกก
น่ากลัวอ่ะ เจ็บกว่าครั้งแรกอีกหรอ ไม่ไหวๆๆๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-31 09:29:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maipare เมื่อ 2012-8-31 09:23
น่ากลัวอ่ะ เจ็บกว่าครั้งแรกอีกหรอ ไม่ไหวๆๆๆ ...

ใช่ ๆ แต่ตอนทำไม่ค่อยเจ๊บนะ พอทำเส๊ดสิ รุ้เรยว่าคำว่าเจ๊บปวด คือไร ? 555 แต่ก็ผ่านมาได้ดั้วดีแร้ว ยังแอบกลัว ๆ ว่าจะเอียงอีกเนี่ยยย
ต้นฉบับโพสต์โดย atomzzzz เมื่อ 2012-8-31 09:29
ใช่ ๆ แต่ตอนทำไม่ค่อยเจ๊บนะ พอทำเส๊ดสิ รุ้เรยว่าคำว ...

ต้องดูแล ตัวเองดีๆๆจะได้ไม่เอียง ใครทำก้ออยากเจ็บตัวครั้งเดียว เน๊าะ ไม่มีใครอยากแก้หรอก เราก็รอแก้กับหมอชาตรี  รอลาออกจากที่ทำงานก่อน  บางทีการทำงานถ้าไม่สวยก็ผิดเสีบยทุกเรื่อง ส่วนคนสวย ไม่มีประสิทธิภาพในการทำงาน ทำอะไรไม่เคยผิด อยากสวย ลบคำดูถูกพวกนี้แหละ เซง
เป็นกำลังใจให้ ขอให้สวยสมใจนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-31 14:48:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuunoey เมื่อ 2012-8-31 13:30
เป็นกำลังใจให้ ขอให้สวยสมใจนะคะ

ค่า ขอบคุณค่ะ
ทำหมอเดียวกันเรยรบกวนเจ้าของกระทู้ ฝากเบอร์ไว้ที่ข้อความหน่อยได้ไหมค่ะ พอดีมีปัญหาเรื่องจมูกอยากแก้ อยากสอบถาม เจ้าของกระทู้หน่อยค่ะ มีปัญหาเหมือนกันเรย รบกวนหน่อยนะคะ
เจ็บกี่วันค่ะ อยาแก้เหมือนกันอยากถามว่าแก้เฉพาะตรงปลายได้ไหม
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-4 09:54:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PimchanokNoon เมื่อ 2012-9-1 23:07
ทำหมอเดียวกันเรยรบกวนเจ้าของกระทู้ ฝากเบอร์ไว้ที่ข ...

ติดต่อ หน้าเฟสเรยจ่ะ https://www.facebook.com/theatomz
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-4 09:56:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย หงส์หยก เมื่อ 2012-9-3 15:39
เจ็บกี่วันค่ะ อยาแก้เหมือนกันอยากถามว่าแก้เฉพาะตรง ...

ต้องดูจมูกตัวเองก่อน ว่าเอียงแต่ปลายหรือเปล่า ถ้าเอียงปลายอย่างเดียวอ่ะแก้เฉพาะปลายดั้ย /ที่เจ๊บมาก ๆ ก็วันที่ทำอ่ะ เดินแร้วน้ำตาไหลเรยย เจ๊บอยู่ 2-3วัน ก็หาย ยุบเร็วกว่าตอนทำด้วย
แก้แล้วขอให้สวยๆอย่างที่คิดไว้น่ะค่ะ เป็นกำลังใจ จขกท น่ะค่ะ ^^
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-4 14:02:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janenypan เมื่อ 2012-9-4 12:07
แก้แล้วขอให้สวยๆอย่างที่คิดไว้น่ะค่ะ เป็นกำลังใจ จข ...

ค่ะ แก้มาแร้วก็ดีขึ้น รู้สึกว่าตรงกว่าเดิมมาก ๆ เรยย
ต้นฉบับโพสต์โดย atomzzzz เมื่อ 2012-9-4 09:56
ต้องดูจมูกตัวเองก่อน ว่าเอียงแต่ปลายหรือเปล่า ถ้าเ ...

ขอบคุณค่ะ ของเรารู้สึกว่าซีลีโคนตรงหยดน้ำมันไหลมาอยู่ตรงรูจมูกข้างซ้ายจับรู้สึกได้เลย
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-5 09:48:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย หงส์หยก เมื่อ 2012-9-4 16:03
ขอบคุณค่ะ ของเรารู้สึกว่าซีลีโคนตรงหยดน้ำมันไหลมา ...

มองเห็นได้ชัดป่าว ของเราอ่ะเป็นชัด ๆ เรย มันนูนเป็นปลายหยดน้ำที่เหนือรูจมูกขวาเรยอ่ะ หมอเรยแก้แต่ปลายหั้ย
ต้นฉบับโพสต์โดย atomzzzz เมื่อ 2012-9-5 09:48
มองเห็นได้ชัดป่าว ของเราอ่ะเป็นชัด ๆ เรย มันนูนเป็น ...

เรามองเห็นจับรู้สึกเลยว่ามันแบบกึดๆแต่ไปหาหมอหมอบอกว่าไม่มีปัญหาให้กลับบ้านได้เลยและบอกว่าถ้ามีปัญหาค่อยมาหาใหม่
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-8 17:02:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย หงส์หยก เมื่อ 2012-9-5 16:28
เรามองเห็นจับรู้สึกเลยว่ามันแบบกึดๆแต่ไปหาหมอหมอบ ...

อ๋อ ๆ แร้วตอนนี้มีปันหารัยป่ะ ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้