ดู: 2521|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แนะนำเรื่องจมูกที่ฉีดสารแปลกปลอมหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าเราเคยฉีดสารแปลกปลอมที่จมูกมา 4 ปีกว่าๆโดยไม่รู้ว่าเป็นสารอะไร (ฉีดกับหมอกระเป๋าคะ)จมูกก็โด่งนิดเดียวเพราะฉีดครั้งเดียว ตลอดเวลาที่ผ่านมาจมูกก็ปกติดี ไม่บวม ไม่แดง  ซึ้งเราเพิ่งไปใส่ซิลิโคนแบบแท่งมาได้ไม่ถึงเดือนเลย แต่ไม่ได้ขูดออกก่อนหมอก็ใส่ทับไว้เลย เราก็เพิ่งสมัคเข้ามาเป็นสมาชิกโดยหาข้อมูล เพิ่งทราบว่าต้องขูดออกก่อน ตอนนี้เป็นกังวลมากไม่รู้จะทำอย่างไรดี แต่จมูกก็ไม่มีปัญหาอะไร แค่โด่งขึ้นมานิดเดียวแต่ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร ขอความคิดเห็นหน่อยคะว่าจะขูดออกดีไหม หรือจะปล่อยทิ้งไว้อย่างนี้ก่อนดี เราเห็นเคสที่แก้ไบโอน่ากลัวมาก ต้องใช้เวลาในการรักษาด้วย แล้วกลัวมันจะไม่ดีเท่าอันเดิมด้วยคะ ถ้าปล่อยทิ้งไว้มันจะเป็นอันตรายไหมคะหรือยังไง ช่วยแนะนำเราด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ
ฉีดกับหมอกระเป๋าที่ไหนคะ เราไปทำงานหัวหิน แล้วฉีดกับหมอกระเป๋ามากัน 2คนบอกว่าเป็นพยาบาลที่ยันฮี ตระเวณไปทั่ว เราฉีดจมูกมา 2ปีละ ยังไม่ยุบเลย ไม่รู้ฉีดอะไรมาให้ ไม่บวม ไม่แดง โด่งรึป่าวไม่รุ รุสึกว่าเท่าเดิมกะก่อนทำ แต่เหมือนจะไหลๆ บานกว่าจมูกเดิม ไปปรึกษาหมอ บอกว่าสามารถดูดออก หรือ ฉีดสารเข่้าไปละลายออกได้ แต่จะออกไม่เต็มร้อย เพราะมันซึมเข้าติดผิวเราแล้ว ตอนนี้อาจไม่มีอาการอะไร อาจเป็นเพราะฉีดมาน้้อย แต่อนาคต อาจบวม โป่งขึ้นมาได้ การขูดจะออกได้เยอะที่สุด แต่จะกินเนื้อจมูก จึงมักใส่แท่ง ทุกวันนี้เราก็หาทางเอาออก จะเลือกวิธีดูดออกครั้งนึงประมาณ 2พัน แล้วจะดูว่าที่ออกมา มันคืออะไร แล้วจะมาอัพเดตให้อ่านนะคะ.  ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ เอาสารแปลกปลอมออกยังไงกันคะ หรือขูดอย่างเดียว
อย่าหลงเชื่อหมอกระเป๋าอีกนะคะ ถ้ายังไม่เป็นอะไรกันก็ดีแล้ว แต่น่ากลัวแทนจังเลย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-25 22:35:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Paengmelody เมื่อ 2012-9-19 06:28
ฉีดกับหมอกระเป๋าที่ไหนคะ เราไปทำงานหัวหิน แล้วฉีดกั ...

เราก็ฉีดที่บ้านอาจารย์ท่านนึงในตัวอำเภอคะ ที่บอกว่าบ้านอาจารย์ก็เพราะว่าอาจารย์ท่านนี้ได้จ้างหมอกระเป๋ามาฉีดหน้า สักคิ้ว สักปาก ให้ลูกค้าที่อยากจะทำมาฉีดที่บ้านอาจารย์เอง เราก็หลงเชื่อทั้งๆที่ไม่มีความรู้อะไรเลย (เราเองก็โง่ด้วยคะ )ด้วยความเกรงใจอาจารย์ท่านนี้มากๆเลยหลงเชื่อไปทำ แถมบอกเรามันจะสลายไปเอง 6 เดือนให้มาเติมเรื่อยๆ ดีนะที่เราไม่ไปเติมซ้ำอีก นี้เราฉีดมา 4 ปีกว่าๆแล้วยังไม่สลายเลย ทุกวันนี้ยังมีคนแวะเวียนเข้าไปฉีดที่บ้านอาจารย์ท่านนี้อยู่เรื่อยๆเลยคะ เราก็ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไรเหมือนกัน ได้แต่เตือนคนใกล้ตัวว่าอย่าไปทำ ส่วนคนอื่นไม่กล้าบอกคะ ตอนนี้เราก็กำลังหาที่ขูดออกคะ ไว้เดี๋ยวได้เรื่องยังไงจะมาอัพเดทให้ดูนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-25 22:37:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jewelpin เมื่อ 2012-9-25 17:28
อย่าหลงเชื่อหมอกระเป๋าอีกนะคะ ถ้ายังไม่เป็นอะไรกัน ...

ขอบคุณคะ ตอนนี้ไม่กล้าแล้วคะ กลัวมากๆเลยคะ ตอนนี้เราก็ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอไว้บ้างแล้ว ถ้าได้ทำเดี๋ยวจะมารีวิวให้ดูนะคะ
ที่คลินิกเจอประจำค่ะ คุณผู้หญิงสูงวัยอยากสวยกลัวจ่ายเยอะบางท่าน ชอบใช้บริการหมอกระเป๋าตามร้านเสริมสวย ตามร้านนวด ฉีดจนหน้าเยินไปหมด มาที่คลินิกก็ร้องจะเอาแต่ราคาถูกแบบหมอกระเป๋านี่แหละค่่ะ แถมบอกด้วยว่า เอาถูกๆนี่แหละ ไม่ต้องเอาดี หรืออยู่นานหรอก วันหลังก็มาเติมใหม่ เฮ้อ กรรม รู้เขาหลอกแต่เต็มใจให้หลอกอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้