ดู: 5175|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กลุ้มใจมากค่ะรบกวนหน่อย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด thani เมื่อ 2009-5-23 16:20

เพิ่งไปทำมาเมื่อวานก่อนกับหมอหลุยส์ แต่พอทำเสร็จหมอก็ให้ดูว่าพอยุบแล้วจะได้ประมาณนี้แต่เราไม่ชอบเลย คือปลายจมูกมันปกติมาก แต่ดั้งมันโด่งขึ้นมากที่เราต้องการคือโด่งนิดหน่อยแต่อยากได้ปลายสวยๆเพราะเราปลายจมูกใหญ่  เราจะทำยังไงดีคะตอนนี้เครียดมากอยากไปแก้ให้ไวที่สุดเลย[localimg=180,135]1[/localimg]
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-23 15:56:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-23 15:57:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไมรูปมันไม่ขึ้นอ่ะคะ
ยังบวมอยู่หรือเปล่าคับ เพิ่งทำมาเอง

วิธีใส่รูปคับ
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=126&extra=page%3D1
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-23 16:14:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด thani เมื่อ 2009-5-23 16:16

ใจเย็นๆนะค่ะ บวมมากๆเลยค่ะ ยังไงก็ต้องรอยุบก่อนสัก 1 เดือน ถึงจะเห็นรูปทรงที่แน่นอน ขอให้หายบวมเร็วๆและได้ทรงที่สวยๆถูกใจนะค่ะ ตอนนี้ต้องรออย่างเดียว ประคบเย็นกินยาลดบวมนอนหัวสูงๆ อย่าพยายามส่องกระจกมาก เดี๋ยวจิตตกค่ะ เอาใจช่วยนะค่ะ สู้ๆๆๆๆ
ทำไมมันบวมขนาดนี้เลยอะครับ
3วันแรก ประคบเย็นบ่อยๆเลยนะครับ
หย๋า ไม บวม มากมายขนาดนั้นอ่ะ รีบประคบเย็น บ่อยๆ นะค่ะ นอนหัวสูงไว้ อย่าไปจับหมูก มากน่ะค่ะ  เดี๋ยวก็หายบวมค่ะ
แก้ไขล่าสุด mengjai91 เมื่อ 2009-5-23 16:55

เอาใจช่วยให้ยุบบวมเร็วนะคะ

แต่ขอติหมอหลุยส์นิด
**เหตุเกิดกับพี่สาวแท้ๆ ไปปรึกษาทำตา 2 ชั้น เราเป็นคนโทรให้พี่สาวเอง ได้เวลาก็ลงชื่อจองคิว
ก็บอกว่า จะทำตาเลยนะคะ
แต่เจ้าหน้าที่บอกว่า เอาเป็นว่ามาปรึกษาคุณหมอก่อน มาให้คุณหมอดู แล้วจะทำ ไม่ทำค่อยว่ากัน
เราก็บอกว่า คะปรึกษาแล้ว ก็จะทำเลยนะคะ
เจ้าหน้าที่ก็ ซักถามเรื่องยา อาหารเสริมต่างๆว่าได้รับประทานมั้ย
เราก็บอกว่า ไม่คะ
พอไปถึง คุณหมอก้ดูๆ แล้วพูดโน่นนี้นั้น สุดท้ายบอกว่า กลับไปคิดดีๆจะทำแล้วค่อยมาใหม่
ตลอดที่ฟังหมอพูด ทำให้พี่เราเสียความรู้สึกอย่างแรงคะ
โทรมาเล่าให้เราฟัง จนเราบอกว่า ไม่ทำให้ก็น่าจะพูดให้น่าฟังกว่านี้นะ
พูดว่า หน้าตาดูรวมๆก็ใช้ได้นะ แค่ตาตกนิดด้วยเอง ไม่ทำให้คุณดูแย่เลยนะ หมอว่า..
แบบนี้อ่ะ คนฟังก็จะเดาออกอยู่ว่า หมอไม่อยากทำให้ ดีกว่ามาพูดโน้นนี้นั้น
คนเรา ถ้าไม่มีปัญหา คงไม่ไปหาหมอหรอกคะ..ศัลยกรรมไม่ใช่เรื่องเล่นๆนะ มันเจ็บ..
มันก็ดีที่หมอพูดตรงๆ แต่พูดตรงมันมีหลายแบบคะ ตรงแบบขวานผ่าซาก กับตรงแบบนุ่นนวล**
หายไวๆ น้า เป็นกำลังใจให้สุดๆ เลยค่ะ
ประคบเย็นอย่างที่เพื่อนๆ แนะนำค่ะ สู้ๆ
อ้า..............  ประคบเย็นบ่อยๆนะคะ  

วันแรกที่ทำมา  นอนหลับหัวสูงๆมั้ยคะ  หรือปกติ  

ขอให้ยุบเร็วๆนะคะ  สู้ๆคะ  ยาไรน้าที่ช่วยลดบวมอ่ะ   

ใบบัวเม็ดอ่ะป่าวววว    ใครรู้บอก จขกท  ทีนะคะ
เห็นรูปแล้วเป็นหว่งอาการบวมจัง

อย่าเพิ่งตกใจคะ  ทำใจให้สบายนะ ประคบเย็นไว้นะคะ
ไม่อยากให้เครียด  ช่วงนี้ต้องเป็นกันทุกคนคะ

ป.ล.ถ้าร้องให้จะยิ่งทำให้บวมมากขึ้นคะ
มาให้กำลังใจครับ ประคบเย็นบ่อยๆ และทานยาตามหมอสั่งนะครับ

คงต้องรอให้จมูกยุบสนิทก่อน จึงจะเห็นทรงจมูกที่แท้จริงอ่ะ
ประคบเย็น ตรงตาทั้งสองข้างเยอะๆ และบ่อยๆๆครับ นอนหนุนหมอน 2 ใบ ให้หัวสูงๆ เข้าไว้ครับ
มันจะยุบเร็วขึ้นครับ  น่าเป็นห่วงจังเลยครับ
ขอให้หายบวมเร็วๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
ขอให้หายไว้ๆนะคะ    เห็นแล้วเป็นห่วงจัง  แต่เอานะ  หายแล้วสวยแน่นอนค่ะ
บางคนก็บวมขนาดนี้นะครับ

ก็เป็นปกติ แต่ยังเอามาตัดสินใจไม่ได้นะครับ

ต้องรอยุบกว่านี้ ถึงจะเห็นทรงจมูกที่แท้จริง

ต้องใช้เวลาเป็นเดือนๆ กว่าจะยุบหมด กว่าเนื้อจะกระชับกับซิลิโคนอีก

ใจเย็นๆนะครับ
หายบวมเร็วๆนะคะ อย่าเครียด แต่เราก้อเครียดเรื่องของเราเหมือนกัน สู้ๆๆ
ใจเยนๆนะคะ จขกท. ประกบบ่อยๆนะ บวมมากเลยอะ ทำอย่างที่พี่ๆเพื่อนๆบอกนะคะ ได้หายบวมไวๆ เปงห่วงมากมาย
เห็นแล้ว นึกถึงพี่แก้ว Lunatic เลยนะเนี่ย
ขอให้หายไว้ๆนะคะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 13:48:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ  เว็บนี้ดีจัง:)
หายไวๆ คับ ตอนเพื่อนทำมาตอนแรกๆ ก้อปวมแบบนี้ มากก่านี้อีกคับ
--
คิดว่าบวมมากเพราะว่า เอาตรงสันขึ้นเยอะ
--
หายแล้ว ต่างกับตอนแรกเลย
--
TC
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
บวมเยอะจัง

เอาใจช่วยนะค๊ะ

ใจเย็น ๆ รอให้ยุบก่อนนะค๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้