ดู: 3839|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สอบถามคะ ใครเคยทำจมูกกับหมอชาตรี เพรชบุรี ซ.ๅ7บ้าง เคยมีเคสหลุดไหมมีปัญหามั่ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pittaunun เมื่อ 2012-8-23 18:24

สวัสดีคะ ขอตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับข้อมูลขอคุณหมอชาตรี เพรชบุรี ซ.7
เราเล่าเรื่องไม่ค่อยเก่งนะแต่จะพยายามเล่าให้ได้ใจความมากที่สุดเกี่ยวกับประสบการณ์การทำจมูกของเรา
แรกเริ่มเราเป็นคนมีจมูกอยู่บ้าง แต่ไม่ถึงกับคนที่โด่งสวยตั้งแต่เกิด
เลยตัดสินใจทำ กับหมอ ศ ย่านอ่อนนุช(ที่เลือกหมอนี้เพราะแม่ไปทำมาก็โอเคคะ)ทำตั้งแต่สมัยหมอยังไม่มีชื่อเสียงเลย
ทำเลยทำแล้วแฮปปี้ดีคะ แต่ก็ดั้งนี้มันไม่จีรัง ผ่านมา 2 ปีกว่าเริ่มผิดปกติ เวลาโดนแดด หรืออยู่ในที่อาการร้อนปลายก็จะแดง เหมือนว่าซิลิโคลนต้องการออกมาสูดออกซิเจนด้านนอก ก็เลยเริ่มลนลาน ช่วงนั้นกลับไปหาหมอ ศ อ่อนนุชคนเดิม
หมอบอกว่า;ไม่ทะลุหรอกอยู่ได้อีก 5-ุุ6 เดือนสบายมาก
เราก็เลยถามหมอว่า;แล้วถ้าเลย 5-6 หละถ้ามันทะลุก็เรื่องใหญ่อะสิคะ หมอแก้ให้หน่อยสิเอาทรงเดิมนะสวยดี
หมอ;ยิ้ม โอเค ถ้าแก้ต้องเอาหลังหูมาเสริมด้วย ราคาขึ้นจากเดิมแล้ว ถ้าเอาซิลิโคลนอันเก่าอันเดิมเนี่ยไม่ต้องเหลาใหม่
เพิ่ม 25000 บาท แต่ถ้าจะเอาซิลิโคลนอันใหม่ 30000 บาท
เรา;โอเคคะเอาอันใหม่ 30000 บาท เพราะไหนๆจะเจ็บอีกก็เอาให้มันดีเลย
หมอ;ไม่ต้องหรอก อันเก่าสวยแล้วจะได้ลดค่าใช้จ่าย
เรา;โอเคคะ ออกไปหน้าเคาน์เตอร์เมียหมอให้จ่ายเงินมัดจำ 1000 บาทเราขอคิวลัดเพราะช่วงนั้น
กลับบ้าน ฟุ่งอีกกลัวคิวจะนานกลัวจะทะลุก่อนเข้ามาดั่งโด่งหาข้อมูล เจอเคสหลุดของหมอ ศ อ่อนนุชช่วงนั้นเยอะมาก อาการเหมือนเราเลย เริ่มลังเล
ลองเข้าไปปรึกษา หมอ ศ ชื่อดังสุดแสนใจดีย่าน อินทามาระเพราะใกล์บ้าน
พอเข้าไปคุยกับหมอ ศ.แสนใจดี บอกหมอว่าอยากแก้เอาทรงเดิมนะสวยดี หมอบอกนี่สวยแล้วหรอ หมอว่ามันไม่สวย หน้าเหว๋อนิดหน่อย
เราก็อ่าวไม่สวยหรอ งั้นถ้าแก้ก็เอาแบบที่หมอว่าเหมาะกับหน้าแล้วกัน อยากได้ยาว สโลบนิดหน่อยหมอเลยแนะให้ใช้ กระดูกหูมาต่อ
เราโอเค ออกไปจองคิว ตอนนั้นไม่เสียค่ามัดจำ หมอใจดีอะ รอสักหน่อยก้ได้ถ้าแก้ออกมาแล้วมันสวยและไม่มีปัญหา เราโทถามคิวเรื่อยๆได้คิวลัดช่วงน้ำท่วม ดีใจนะได้ทำแล้วสวยแน่ สวยแน่
ก่อนผ่าเตรียมตัวยังไงเราเชื่อว่าทุกคนคงคุ้นเคยกันดีเนอะ ^^
แก้ครั้งแรก ไม่ได้เอารูปอะไรไปเลยบอกหมอว่าเอาตามใจหมอเลยให้มันเข้ากับหน้า และอยากได้ยาวยาวสวยดี โอเคหมอจัดให้
ผล จมูกที่สองกับหมอ ศ.แสนใจดี เบี้ยว ยาวเกิน แต่ธรรมชาติมากไป เข้าไปหาหมอ หมอให้รอครบ 1 เดือนก่อนเพราะคิดว่ามันคงบวมไม่เท่ากัน ครบเดือนเราก็กลับไปบอกหมอว่ามันเบี้ยวจริงๆ หมอใจดีรีบแก้ให้เลย นัดคิวอีก 1 อาทิตย์
แก้ครังที่สอง เอารูปนางเอก คอฟฟี่ปริ้น ไปให้หมอดู อยากได้โด่งและใหญ่กว่าเดิม อันแรกเราหน้าเหมือนลิงเลย
ผล จมูกทำที่สามก็โอเค แต่มันยังเล็กๆและธรรมชาติมาก บอกตามตรง ปลงแล้ว เจ็บแล้วเจ็บอีก ผ่านไปเราจำเวลาไม่ได้ว่ากี่เดือน (ตอนนั้นไปอยู่ ตปท ) วันนึงเริ่มเห็นความผิดปกติ คือเป็นรอยขาวใสๆ ตรงปลายฮือเอากระดูกมาลองยังจะทะลุอีกหรอ บินกลับทันทีตรงไปหาหมอ(ตอนแรกไม่อยากไปหาหมอแล้ว ทรงมันไม่ถูกใจเราเลย)แต่ลองไปปรึกษาดูก่อน ปรากฎว่า
หมอนัดคิวแก้ให้เลย ไม่ถึงอาทิตย์ได้คิว ใจอ่อนเพราะหมอใจดีอีกแว้ว ยอมรับเลยคะว่าหมอมีความรับผิดชอบมาก ชื่นชมคะ
ผล จมูกทำที่4 ปัจจุบันถึงตอนนี้ประมาณ 5 แล้วพึ่งกลับมาจาก ตปท.เมื่อต้นเดือนสิงหาคม เริ่มสังเกตุเหมือนจะมีสิวเล็กขึ้นที่ปลายจมูกอีก รีบแต้มยาลดสิวอยุ่คะ แล้วก็ขึ้นสันด้านเดียว เหมือนหมูยังไงไม่รุ้
กลุ้มใจนะ ท้อด้วยเป็นไปได้ไหมว่าอยากได้ทรงแบบจมูกครั้งแรก เราไม่รู้ว่าหมอ ศ.เหลากระดูกเราเสียหายมากน้อยแค่ไหน
เพราะยิ่งทำจมูกยิ่งเล็กไม่เข้ากับหน้าเลย อยากหาที่แก้แต่เลือกไม่ถูก มองหมอชาตรีเอาไว้
1.อยากรู้ว่าทรงจมูกหมอเป็นยังไง
2.มีเคสหลุดบ้างไหม  เวลผ่านไปจะมีปัญหาหรือป่าว
3.ขอเบอร์หมอด้วย
4.ถ้าจะให้ดีลงรูปให้เราหน่อยนะ
ปล.เราไม่มีเจตนาจะดิสเครดิตหมอทุกท่านแต่อย่างไร เราคงเป็นเคสหลุด
ขอบคุณพื้นที่ดีๆในดั่งโด่ง คะ

รูปแรก ทำครั้งที่ 1  ทำครังที่ 3 ทำครั้งที่ 4 (ครั้งที่สองไม่มีรูปหาไม่เจอ)

o
ทรงจมูกคุณหมอที่สยามคลีนิกก็หาดูได้เยอะแยะในรีวิวนี้แหละครับ สำหรับเคสหลุดนั้นมีทุกคุณหมอครับ แต่ที่สำคัญคือความรับผิดชอบของคุณหมอแต่ละที่มากน้อยต่างกัน
เราว่าครั้งแรกสวยสุดนะ ครั้งที่สามก็สวยแต่โด่งน้อยไปหน่อย
ใช่ครับ เคสหลุดมีทุกหมอและ
ทำครั้งแรกดูสวยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้