ดู: 18071|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] รีวิว แก้หนังตาตก ทำให้ตาเป็นสองชั้น หมอกมล ทาวน์อินทาวน์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย isabella88 เมื่อ 2012-8-23 11:36

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย isabella88 เมื่อ 2012-8-23 11:33

สวัสดีค่ะ
เมื่อวันที่ 11 สิงหาคม 55 เราได้ไปทำตาที่โรงพยาบาล เสริมความงาม กมล ตรงทาวน์อินทาวน์นะค่ะ

ราคา 20000บาท ค่าปรึกษาอีก 500 บาทค่ะ

ทำออกมาแล้ว ไม่ค่อยพอใจเลยค่ะ
เพราะว่า หนังตาก็ยังตกเหมือนเดิม
หมอเย็บชั้นตาไม่เท่ากันด้วยค่ะ

ตอนนี้ก็ตาข้างขวาชั้นตาก็ใหญ่กว่าข้างซ้าย
ลูกตาขาวตรงมุมหางตายังแดงอยู่
คือมองแล้วชั้นตาสองข้างไม่เท่ากันอะค่ะ

ก็มาลงเอาไว้ให้คนที่คิดจะทำดูเอาไว้เป็นตัวอย่างนะค่ะ ไปตัดสินใจกันเอาว่าดีหรือไม่ดีค่ะ
อันนี้ก่อนทำค่ะ

นี้ช่วงหลังไปตัดไหม

ถ่ายวันนี้ค่ะ
น่าจะเพราะมันบวมไม่เท่าก้นมากกว่าค่ะ

ต้องรอมันเข้าที่เข้าทาง แต่ชั้นตาที่ทำมาสวยนะคะ ไม่สูงมาก
ใจเย็นๆ นะครับ เด๋วรอมันหายบวมก่อนนะ ขอให้หายไวๆ สวยๆครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honey-beauty เมื่อ 2012-8-23 14:06

ยังบวมอยู่มากคะ
ใช่ค่ะ ต้องรอให้ครบเดือนค่ะ ของเราหายแล้วไม่เท่ากัน ก็ไปแก้ใหม่
แต่แผลผ่าตัดตามันเล็กค่ะ ไม่น่าซีเรียส
ยังบวมอยู่ค่ะ ทำตาออกมาใหม่ๆเเล้วสองข้างไม่เท่ากันปกติมากค่ะ ขึ้นอยู่กับสภาพผิวตาซ้ายกับตาขวาทำให้แผลหายช้าเร็วไม่เท่ากัน เราจึงมองเห็นว่าชั้นไม่เท่ากันค่ะ ของเราข้างขวาก้อบวมนานกว่าซ้ายมากๆค่ะ ตอนนี้สองเดือนยุบเท่ากันเเล้วค่ะ จขกท.ใจเย็นก่อนนะคะ รออีกสักอาทิตย์นึงมาอัพให้ดูอีกนะคะ สู้ๆค่ะ
รออีกนิดนึงนะคะ ของพี่ก็ไปทำมาเมื่อเดือน มิ.ย. นี่เองค่ะ ตอนแรกก็บวมมากค่ะ พอได้เดือนนึง ตาซ้ายโตสวย ตาขวาเล็ก ดูไม่เท่ากันค่ะ กลุ้มใจเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้เกือบสามเดือนแล้วตาเข้าที่แล้วค่ะ เท่ากันแล้วก็สวยแล้วค่ะ ใจเย็นนิดนึงนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-24 13:41:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ  

เดี้ยวพอครบหนึงเดือนจะมาอัพให้ดูใหม่อีกรอบนะค่ะ

ใจคอไม่ค่อยดีเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย isabella88 เมื่อ 2012-8-24 13:41
ขอบคุณค่ะ  

เดี้ยวพอครบหนึงเดือนจะมาอัพให้ดูใหม่อีก ...

ตอนนี้ตาเป็นยังไงบ้างคะ เท่ากันหรือยัง สนใจที่นี่อยู่เหมือนกันค่ะ
อัพเรื่อยๆนะคะ ติดตามอยู่ค่ะ ว่าจะไปแก้จมูกกับหมอกมลอยู่
แล้วก็กะจะทำตาด้วยเลย ^^
อัพเรื่อยๆนะคะ ติดตามอยู่ค่ะ
แบบนี้แก้ได้อย่างไรครับ ข้างซ้ายจะเล้กกว่า

WP_20141114_040.jpg (296.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

อาจจะยังบวมอยู่ก็ได้นะคะ อย่าเพิ่งคิดมาก เราก็ทำตามาแต่ทำแบบเย็บจุดของเราไม่ค่อยบวมค่ะ อาทิตย์นึงก็แต่งหน้าไปทำงานได้ปกติแล้วค่ะ ยังไงปรึกษาเราได้นะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้