ดู: 9458|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เวลาเปลี่ยน คนเปลี่ยน

[คัดลอกลิงก์]

อย่างกะคนล่ะคนเลย
ทำไรมาบ้างอ่ะคับอย่างกับคนละคนเลยอ่ะ
พัฒนาบุคลิกได้ดีเยี่ยมเลยจ้า
น่ารักดีครับ เปลี่ยนมาก
มีคิ้วที่ยังเข้มเหมือนเดิม ดีจังเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น ^ ^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-14 20:48:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tanakorn_tab เมื่อ 2012-8-14 19:16
ทำไรมาบ้างอ่ะคับอย่างกับคนละคนเลยอ่ะ
...

ลดน้ำหนักกับทำจมูกค้าบ
ยกถ้วยให้เลยคร๊าบ ว่าแต่ลดน้ำหนัีกยังไงเหรอคร๊าบ
สุดยอดมากๆ ค่ะ เลิศมากๆ
ลดน้ำหนักยังไงอ่าคะ ลดเองหรอ
เหมือนจะฉีดผิวด้วยไม๊ครับ  ?
ผิวขาวจัง้ลยคร้าา ใช้อารายเหรอคร้าาา
เห็นคุณเปลี่ยนได้ขนาดนี้ ทำให้เรามีกำลังขึ้นเยอะเลยคร้าาา
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-14 23:27:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Atiz เมื่อ 2012-8-14 23:32

เมื่อก่อนเป็นคนที่อ้วนมากๆ

เป็นคนทั้งอ้วนทั้งเตี้ยเลยอยากผอม ตอนนั้น 90 กก. ทำทุกวิถีทางกินทุกยา คลีนิคไหนดี
ยาไหนดีกินหมด มันก็ผอมจิงนะคับ แต่กินยาคลีนิค จนเกือบจะเป็นบ้า กินอยู่เกือบปี
เพราะคิดว่าถ้าหยุดตัวเองคงจะอ้วนเหมือนเดิม ตอนนั้นไม่มีเพื่อนคบเลย เพราะขี้หงุดหงิด ขี้เหวี่ง คิดไปเอง ประสาทหลอน มีวันนึงเริ่มคิดได้ว่าถ้าตัวเองกินยาอยู่แบบนี้คงจะบ้าและตับพังแน่ๆ จึงตัดสินใจเลิกกิน
แล้วผลที่ตามมาแน่นอนคับคือ โยโย่ จากที่น้ำหนักตอนกินยาลดไปเหลือเกือบๆ 50 กิโล พอหลังหยุดยาน้ำหนักเพิ่มขึ้นเร็วมาก เรียกได้ว่าวันต่อวัน วันนึงขึ้นโลนึง จนน้ำหนักพุ่งถึงเกือบร้อย ตอนนั้นจำได้ว่าเครียดมาก ไม่อยากออกไปไหนเลย ไม่อยากเจอใคร การตัดสินใจลดความอ้วนอีกครั้งจึงเริ่มขึ้นโดยยึดแรงบันดาลใจจาก "การรักตัวเอง" แต่ครั้งนี้สาบานกับตัวเองว่าจะไม่ใช้ยาและอะไรทั้งสิ้น จะลดอาหารกับออกกำลังกาย ไม่ทานข้าวเย็น ช่วงแรกยอมรับคับว่า
ทรมานมากๆ เกือบท้ออยู่หลายครั้งแต่ก็ทำต่อไปเพื่อตัวเอง ตอนนี้เวลาผ่านไปประมาณ ปีกว่าๆแล้ว ที่ทุกๆวันนี้การลดความอ้วนเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตไปแล้ว คือ ต้องออกกำลังกายทุกวัน ข้าวเย็นจะไม่กิน ตอนนนี้ น้ำหนัก เหลือ 60 แล้วคับ ส่วนสูง 168 เพื่อนๆบอกว่าพอแล้วอย่าให้ผอมเกินน่ารักดี แต่ตัวเองคิดว่าอยากผอมกว่านี้อีกสักนิดเพราะเราเป็นคนเตี้ย มันจะดูตันๆถ้าไม่ผอม ก็ฝากเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ลดความอ้วนอยู่นะคับ ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องไปคลีนิคหรือสถาบันไหน แค่ "ชนะใจตัวเอง" ทุกคนก็ทำได้แล้วคับ

ส่วนผิว ไม่ได้ฉีดนะคับเพราะเคยหาข้อมูลแล้วถ้าฉีดมันจะเสี่ยงมะเร็งผิวหนัง เลยเลือกใช้โลชั่นพวกมะหาด ไพล

มากกว่า และกินวิตซีกับกลูต้า แต่ตอนนี้เลิกกินกลูต้าแล้วคับ กลัวตับพัง ตอนนี้จึงเลือกบำรุงแค่ภายนอกดีกว่าคับ

ขอบคุณทุกๆกำลังใจนะค้าบ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เก่งจังเลยค่ะ  น่ารักสุดๆ เลยค่ะ
เก่งจัง ชนะจัยเตงได้
เป็นความคิดที่ดีมากนะค เรามาบอกประสบการณ์เราเคยฉีดผิวกลูต้ามา มันไม่ดีเลยขาวจริงๆนะคะขาวมากๆขาวหลอกๆแต่พอหยุดฉีดมันก็เหมือนเดิม
เปลี่ยนไปเป็นคนล่ะ คนเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย CPunnada เมื่อ 2012-8-15 08:17
เป็นความคิดที่ดีมากนะค เรามาบอกประสบการณ์เราเคยฉีด ...

เเต่ทำไมเพื่อนเราเคยฉีด ตอนนี้เลิกล่ะ ยังขาววิ๊งอยู่เรยอ่าเทอ ><
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-15 14:29:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Zerzy เมื่อ 2012-8-15 13:42
เเต่ทำไมเพื่อนเราเคยฉีด ตอนนี้เลิกล่ะ ยังขาววิ๊งอย ...

นานาจิตตังคับ ต่างคนต่างมุมมอง โอเคที่ฉีดมามันเห็นผลตอนนี้แต่ก็ไม่มีใครรู้ใช่มั้ยคับ

ว่าผลที่ตามมาในระยะยาวจะเป็นยังไง
หล่อเลย เราก๊กำลังจะเปลี่ยนแปลงตัวเองเหมือนกัน   ยินดีด้วยค่ะ
ดูดีขึ้นมากคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้