ดู: 13491|ตอบกลับ: 49
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ความเปลี่ยนแปลงใน 7 วัน เราทำได้คุณก็ทำได้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Auuauuauu เมื่อ 2012-8-9 12:11

สวัดดีคะ วันนี้ได้มีโอกาสมาลองเล่าประสบการณ์ของเราให้เพื่ือนๆ ได้อ่านกัน แรกเริ่มเดิมที่ไม่เคยคิดนะคะว่าตัวเองจะได้เข้ามาสู่การทำศัลยกรรม อาจเป็นเพราะกลัวคะ กลัวอย่างเดียวเลย แต่ก็พยายามคิดอยากสวยอยากดูดี ได้แต่มองคนที่สวยกว่าอยู่อย่างนั้น แล้วก็บอกแต่ตัวเองว่าเค้าทำบุญมาดี พ่อแม่ตั้งใจปั้น 5555  
     แต่พอได้มีโอกาสได้ทำครั้งแรก โดยเป็นการทำจมูก ความกลัวก็เริ่มหายไปทีละนิด (หมายถึงว่ายังกลัวอยู่) แต่รู้สึกพอใจกับจมูกที่เิดิมเคยมีจมูกที่น้อยๆ ไม่ถึงกับแหมบมากกกก มานาน แต่พอมีจมูกที่โด่งก็รู้สึกดีคะ อย่างน้อยก็ใส่แว่นได้ไม่ตก 5555
    การทำจมูก ตา คาง ของเราเป็นยังไง  แต่เรารู้สึกดีและชอบนะคะกลับการเปลี่ยนแปลงของเรา เราโชคดีตรงที่เมื่อเราตัดสินใจทำศัลยกรรมในแต่ละครั้งจะไม่มีเคยมีประสบการณ์ที่ผิดพลาด อาจเป็นเพราะเราก็ศึกษาจากในเวปดั้งโด่งนี่ละคะ แล้วก็จะสอบถามกับเพื่อนๆ ที่ให้ข้อมูลในดั้งโด่งนี้ โดยเพื่อนๆ เหล่านั้นอาจไม่ใช่้ กลุ่มเพื่นที่เป็นมาร์เก็ตติ้ง แต่เป็นเพื่อที่ยินดีให้ข้อมูลกับเรา ดั้งนั้นเพื่อนๆ ที่คิดจะสวย อย่ารีรอคะ ถ้ากำลังลังเลหรือไม่มั่นใจหรือไม่มีประสบการณ์เรายินดีให้คำแนะนำหรือบอกเล่าประสบการณ์ของเรานะคะ ยินดีคะ
     ต้องบอกก่อนนะคะเราว่าเราไม่ได้เป็นคนที่เสพติดศัลยกรรมนะคะ หลายคนชอบบอกเราว่าเรากำลังเสพติดศัลยกรรม แต่เราว่าไม่นะ เราแค่เป็นผู้หญิงคนหนึ่งที่อยากมีหน้าตาบุคลิกภาพที่ดี และคิดจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง เมื่อทำแล้วมันออกมาดูดี(ไม่ได้หลงตัวเองนะ) ก็อยากเติมเต็มให้ครบ การศัลยกรรมไม่ได้เป็นเรื่องที่แย่นะคะ ในความคิดเรา ถ้าเรารู้จักศึกษาหาข้อมูล บางอย่างที่ราคาถูกจนไม่น่าไว้ใจก็อย่าเสี่ยงดีกว่าคะ เพราะมันไม่คุ้มถ้าเกิดผิดพลาดขึ้นมา และบางอย่างที่แพงเวอร์ก็อาจไม่ได้ดีเสมอไป ศึกษาที่ราคากลางๆ แบบโปรโมชั่นก็ดีนะคะ
รูปนี้เป็นการก่อนทำศัลยกรรมทั้งหลายเลยนะคะ

หลังจากเสริมจมูกคะ

รูปภาพหลังการเสริมจมูกเราจะไม่ค่อยมีลงนะคะ เพราะเราคิดว่าหลังที่เสริมจมูกยังไม่ค่อยเปลี่ยนเท่าไหร่

ต่อไปจะเป็นการทำตาสองชั้น และ คาง  โดยหมอนกอโศก นะคะ  ซึ่้งขอบอกว่าเราชอบมากกกกก++++ หมอนกและน้องมาร์เก็ตติ้ง น้องไผ่ ให้คำแนะนำ ดูแล เราดีมากคะ หมอนกจะติดตามผลขนาดเราอยู่ต่างจังหวัดตลอดทุกวัน ่ส่วนน้องไผ่ ก็จะ อินบล็อคในเฟสบุ๊คสอบถามเราทุกวันเลยคะ ให้คำแนะนำเพราะน้องเค้าก็สวยด้วยหมอนกเหมือนกัน อิอิ  
อ้อ!!! อีกคนนะคะ คงจะเป็นพี่ตาลคะ เป็นเพื่อนที่เราพบในดั้งโด่งนี่ละ พี่ตาล ก็ทำ ตาและคางกับหมอนกเหมือนกัน พี่ตาลนี่ละคะที่ลงในดั้งโด่งแล้วทำให้เราอยากทำเกิดความอยากจนอดใจไม่ไหว
แรกเริ่มเดิมที่ก็ตั้งใจทำนะคะ แต่ไม่คิดว่าจะเป็นช่วงนี้แต่พอคุยกับพี่ตาลและ น้องไผ่ เราตัดสินใจลงไปทำเลยคะ  
ดูภาพกันเลยนะคะ เราเล่าเรื่องไม่เก่ง
ต้องบอกก่อนนะคะที่เราไม่ค่อยได้กล่าวถึงการทำคางเพราะเราชอบที่ตามากนะคะ แต่ไม่ใช่ว่าไม่ชอบคางนะคะ คางก็ชอบแต่ตาทำให้เรารูสึกเปลี่ยน อีกอย่างคางเราจะให้คุณหมอเป็นคนดูให้นะคะ ว่าอะไรที่เข้ากับหน้าเรา เพราะเราเป็นคนแก้มเยอะ กลัวเอาแบบดาราไปแล้วหน้ามันไม่ใช่นะคะ เลยให้คุณหมอช่วยดูให้ คุณหมอนกก็พิถีพิถันดูให้อย่างดีคะ
ต่อไปเป็นภาพรวมๆ  ณ.ปัจจุบันของเรานะคะ ซึ่ง เดือนjavascript:;หน้าเราตั้งใจจะไป ร้อยไหมแล้วก็โบท็อกเพื่อลดแก้มเก็บเหนียงให้หน้าดูเรียวขึ้น คะ คุณหมอนกบอกว่าจะช่วยได้เยอะ

ทำเสร็จออกมานั่งพัก

รูปนี้เอาให้ดูกันจะจะไปเลยคะ รูปก่อนทีี่ทำแต่จมูกเรามีสภาพแบบนี้ไปข้างนอกไปทำงานทุกวัน  คะ
รูปนี้จะน่ากลัวมากนะคะแต่เป็นเรื่องจริงคะ

ที่เหลือเป็นรูปภาพที่เพื่อนๆ สวยด้วยฝีมือคุณหมอนกที่ได้ขออนุญาตเจ้าของภาพเอาลงมาประกอบกันนะคะ

(ภาพใหญ่เวอร์ไปขอโทษด้วยนะคะเราลดขนาดไม่เป็น )

ตา2.jpg (112.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 24)

อิม.jpg (146.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-9 15:09:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย robotan เมื่อ 2012-8-9 14:33
เริ่ดค่ะน้องอู๋ดูเด็กขึ้นเยอะเลย..ร้อยไหมเก็บแก้มอี ...

เด่วขอปรึกษาต่อนะคะพี่ตาลสุดสวย อยากร้อยบ้าง
ดูเด็กขึ้นเยอะเลยคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-9 16:05:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย honey-beauty เมื่อ 2012-8-9 15:32
ดูเด็กขึ้นเยอะเลยคะ

ขอบคุณ คะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-9 16:17:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย RINGs เมื่อ 2012-8-9 16:15
สวยมาก

ขอบคุณคะ เขิล
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-9 16:18:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วงนี้กำลังลดน้ำหนักอยู่นะคะ จากเดิม 60 กว่า ๆ ลดมาได้เหลือ 56 แล้ว ตั้งใจไว้ว่าจะลดให้ได้ 50-53 แล้วจะมารีวิวให้ดูนะ อันนี้ก็ต้องขอบคุณยาดีจากเพื่อนๆ อีกเหมือนกัน ไม่โยโย่ ไม่กลับมาอ้วนอีก ไม่อันตราย
ต้นฉบับโพสต์โดย Auuauuauu เมื่อ 2012-8-9 16:18
ช่วงนี้กำลังลดน้ำหนักอยู่นะคะ จากเดิม 60 กว่า ๆ ลดมาไ ...

ยาไรจ๊าบอกบ้างนู๋อยากกิน กินอะไรๆก็ไม่ลด หนัก 60 เหมือนกัน บอกหน่อยเด้อ  ขอบคุณคับ
สวยมากเลยค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-9 19:54:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย RINGs เมื่อ 2012-8-9 16:32
ยาไรจ๊าบอกบ้างนู๋อยากกิน กินอะไรๆก็ไม่ลด หนัก 60 เหม ...

ตอบให้ในข้อความแล้วนะ

แสดงความคิดเห็น

อีกคนนะอยากได้บ้าง  โพสต์ 2012-10-2 21:40
ขอรายละเอียดลดน.นด้วยค๊า...  โพสต์ 2012-9-10 21:17
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-9 19:55:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pai571 เมื่อ 2012-8-9 19:16
สวยมากเลยค่ะ

ขอบคุณคะ
ยาอะไรค่ะ  สนใจค่ะ  ลดแล้วรีวิิวให้ดูบ้างนะคะ ขอให้สวยสมใจ  จขกท นะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-9 20:30:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย temjang เมื่อ 2012-8-9 20:22
ยาอะไรค่ะ  สนใจค่ะ  ลดแล้วรีวิิวให้ดูบ้างนะคะ ขอให้ส ...

จ้าาาา น้ำหนักกะลังลงเรื่อยๆ จ๊ะ วันนิดวันละหน่อย 5 ขีด ขนาดกินเยอะมากทุกวัน อิอิ จะ วิวรูปให้ดูเรื่อยๆนะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-9 20:31:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย temjang เมื่อ 2012-8-9 20:22
ยาอะไรค่ะ  สนใจค่ะ  ลดแล้วรีวิิวให้ดูบ้างนะคะ ขอให้ส ...

ติดตามเรื่อยๆ นะคะ ยังไงก็จะไม่กลับไปอ้วนอีก
หน้าเด็กขึ้นทุกคนเลยค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-10 20:24:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Caramelbox เมื่อ 2012-8-10 20:23
หน้าเด็กขึ้นทุกคนเลยค่ะ

ขอบคุณคะ
ยาอะไรคะ สนใจเหมือนกันค่ะ บอกในข้อความนะคะ
สนใจยาลดน้ำหนักค่ะ เพราะเคยทานส่วนใหญ่แย่ค่ะ น็อคต้องนอนโรงพยาบาลเลยค่ะ ตอนนี้น้ำหนัก 65 ค่ะ อยากเหลือสัก 58 ก็พอค่ะ ขอบคุณค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-14 09:35:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sukanjana เมื่อ 2012-8-13 10:38
สนใจยาลดน้ำหนักค่ะ เพราะเคยทานส่วนใหญ่แย่ค่ะ น็อคต้ ...

สบายๆ เลยคะ ชุดเดียวลงแน่นอน ไม่ใช่ยาลดแบบตามคลินิกจัดให้นะคะ แบบนั้นเราก็ทานไม่ได้ รับประกัน สมุนไพร เห็นผล 100% สนใจ โทรมานะคะ 080-4076814 หนูไม่ได้ขายนะคะแต่ว่าสั่งให้ได้คะ

แสดงความคิดเห็น

สนใจยาลดความอ้วนค่ะ ชื่่อยาอะไรค่ะ อยากทราบรายละเอียดค่ะ ขอบคุณมากคะ  โพสต์ 2012-10-12 22:23
ยาอะไรคะ อินบอกซ์หน่อยค่ะ
ทำคางหมอนก จองคิวนานไหมคะ? และใช่เวลาพักฟื้นนานไหมคะ 1เดือน พอไหมคะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-27 13:42:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Goldfish01 เมื่อ 2012-8-27 12:34
ทำคางหมอนก จองคิวนานไหมคะ? และใช่เวลาพักฟื้นนานไหมค ...

จองคิวไม่นานคะ ติดต่อผ่านมาร์เกตติ้งก็ได้คะ (ถ้ายังไงถามเบอร์เราก็ได้นะ แต่เราไม่ใช่มาร์เกตติ้ง) ใช้เวลาพักฟื้นไม่นานคะ อาทิตย์เดียวตัดไหมก็ทำงานได้ตามปกติ
สวยมากเลยจร้า จบมากไหมคร๊ะ หลังทำ ปล.ตาเราเหมือนเจ้าของกระทู้เลยคร่า ^^
หนูขอคำแนะนำเรื่องการทำตา2ชั้นหน่อยนะค่ะ พอดีจะไปทำแต่ยังเลือกสถานที่และหมอไม่ได้เลย แบบที่พี่ทำเป็นแบบกรีดรึเปล่าค่ะ รบกวนหนูขอรายละเอียดหมอนกหน่อยนะค่ะ แล้วก็หนูสนใจที่ช่วยลดน้ำหนักด้วยอะ เยอะไปหน่อยขออภัยด้วยนะค่ะ  ขอบคุณมากๆนะ่ะ
ขอรายละเอียดเรื่องยาลดน้ำหนักด้วยคนนะคะ เป็นยาสมุนไพรหรอคะ อันตรายป่าวอ่ะ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้