ดู: 7581|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ปรึกษาเรื่องทำตาคะ หนังตามันตกต้องทำไงดีตามันดูเศร้าๆ อะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-4 11:13:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หนังตามันตกค่ะ  คุณหมอไหนทำได้เนียนสวยขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ
ปล.ตอนนี้อยู่ขอนแก่นคะ
ควรทำตาสิงชั้นแบบเจาะ3จุดค่ะ คุณหมอกิตติศักดิ์ที่ร.พ.เลอลักษณ์ทำสวยนะคะ เป็นรอยพับธรรมชาติ ดูนาโตขึ้นด้วยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honey-beauty เมื่อ 2012-8-4 14:52

สวัสดีคะ เรียนแนะนำเก็บหนังตาบน ที่โรงพยาบาลยันฮี ราคา9.500 บาท ยินดีมอบส่วนลด ดูแลกันตลอดการรักษา
เพิ่มเติมwww.honey-beauty.com
หนังตาตกเหือนกีนค่ะ อยากแก้ปัญหานี้มานานแล้วค่ะ ยังหาที่ ที่คิดว่า ทำแล้วดี และสวย ไม่ได้เลย ถ้าไปทำมาแล้วที่ไหน ช่วยรีวิวให้ดูหน่อยน่ะ ค่ะ
ไปทำแบบเจาะจุดเดียว หมอเกมส์ดีมั้ยคะดูดไขมันด้วยนะเราว่าจะไปทำ ตาเราก็มีไขมันเยอะเหมือนกันคะ

แสดงความคิดเห็น

ราคาประมานเท่าไหร่อะคะ พอทราบไหม  โพสต์ 2012-8-4 23:17
เราก็หนังตาตกเหมือนกันคะ แต่ว่าตาสองชั้นมีอยู่แล้ว
แต่แค่หางตาตกเฉยๆ แต่ไม่รุ้ว่าต้องแก้ไขแบบไหนเหมือนกัน
ประมาณ14000อ่ะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Fahnaka เมื่อ 2012-8-4 22:50
ไปทำแบบเจาะจุดเดียว หมอเกมส์ดีมั้ยคะดูดไขมันด้วยนะ ...

14000คะ ไม่น่าเกินจากนี้
ทำตาสองชั้น ไม่สามารถช่วยให้หนังตาดีขึ้นซักเท่าไรค่ะ  หากกรีดตา ผลลัพที่่ได้ คือได้แต่ชั้นตา
หมออาจจะเก็บหนังปลายตาให้ แต่อยู่ได้ไม่นาน คนที่หนังตาตรงปลายตาเยอะ จะเอาไม่อยู่
แนะนำให้ยกคิ้วค่ะ  ผ่าตัดยกคิ้ว ให้หมอเย็บที่ปลายคิ้ว แผลนิดเดียว ช้ำน้อย รอยแผลเป็นหลังผ่า
แทบมองไม่เห็น  ตาอย่างคุณเจ้าของกะทู้ ถ้ายกคิ้ว รับรองตาจะดูโตขึ้น เห็นชั้นตาชัดขึ้น

ทำตาสองชั้น เหมาะสำหรับคนที่ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องหนังตา หมายถึงหนังตาไม่เยอะ ไม่ตกมาก ทำออกมาจะสวย
แต่ของเจ้าของกะทู้ แนะนำให้ทำศัลยกรรมยกคิ้วค่ะ  จะที่ไหน ราคาเท่าไร ลองหาดูนะคะ ลองปรึกษาหลายๆหมอ
ไม่ได้แนะนำหมอไหน เป็นพิเศษ ลองเซิร์ชหาดูได้  ในเวปนี้ น่าจะมีกระทู้เก่าๆ ที่ทำยกคิ้วริวิวเอาไว้
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-5 10:20:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wimon2 เมื่อ 2012-8-4 19:06
หนังตาตกเหือนกีนค่ะ อยากแก้ปัญหานี้มานานแล้วค่ะ ยัง ...

จร้าๆ ถ้าไปทำมาแร้วจะรีวิวให้ดูนะค่ะ ตอนนี้ขอหาข้อมูลก่อนนิดนุง ^^
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-5 10:22:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Fahnaka เมื่อ 2012-8-4 22:50
ไปทำแบบเจาะจุดเดียว หมอเกมส์ดีมั้ยคะดูดไขมันด้วยนะ ...

อยากเห็นผลงานคุณหมออะคะ พอจะมีรีวิวบ้างไหมคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-5 10:26:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yingmoi เมื่อ 2012-8-4 23:49
ทำตาสองชั้น ไม่สามารถช่วยให้หนังตาดีขึ้นซักเท่าไรค ...

ได้ข้อคิดเพิ่มขึ้นอีกแร้วจร้า ขอบคุณข้อมูลดีๆมากนะจ๊ะ จะได้เป๊ะ ๆอิอิ
คร่า ทำแล้วอย่าลืมรีวิวหั้ยดูนะค๊ะ. เราว่าเวลาดึงหนังตาร้อยไหมเงี๊ยมันทำให้แววตาเราเปลี่ยนไปหง่ะไม่ค่อยชอบ ลองเลือกดูนะคะ ขอให้สวยๆจร้า
ปัญหาเดียวกับเจ้าของกระทู้เลย ถ้าไปทำมาแล้วรีวิวให้ดูด้วยนะคะ
ทำทีไหนยังไงอย่าลืมรีวิวน่ะ เรารอชมอยู่จ้า
ของเราทำแบบกรีดหนังตาตกไขมันเยอะดูดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ
แนะนำหมอเกมส์นะคะ เราก็ทำกับหมอเกมส์ค่ะ
แต่คนรู้จักเราหลังตาตก (ค่อนข้างมีอายุ) จองคิวได้คิวหมอเจี๊ยบ หมอเจี๊ยบก็ทำดีนะคะ
เป็นที่พอใจค่ะ

เรื่องตาต้องศึกาาให้ดีนะคะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=38464&extra=&page=1
ต้นฉบับโพสต์โดย sprite0 เมื่อ 2012-8-5 10:26
ได้ข้อคิดเพิ่มขึ้นอีกแร้วจร้า ขอบคุณข้อมูลดีๆมากน ...

เราเองก็หนังตาตก ตกเยอะมาก พอไปกรีดตา เอาไขมันออก
ยังไม่ครบปีหนังตาก็ตกมาปิดชั้นตาอีก
ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้