ดู: 24721|ตอบกลับ: 198
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คน ขอนแก่น อีสานอินเตอร์ เข้ามาทักทายกันหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมชื่อ ฟิฟ  นะครับ คนอ.บ้านฝาง คับ พอดีว่า บ้านอยู่อีสาน ขอนแก่นครับ อยากมีดั้งโด่งๆ แบบเพื่อนๆบ้าง และ ก้อ อยากมีเพื่อนๆ อีสานด้วยกัน ไว้ปรึกษาเรื่อง จามูกครับ
หรือถ้าเพื่อนๆทุกภาคไม่รังเกียจ ขอเข้ามาเป็นเพื่อนกันครับ จะได้รักกันครับ เพื่อนๆพี่ๆในเวปนี้ใจดีน่ารักกันทุกคนครับ คนไทยไม่ว่าจะภาคไหนๆ ก้อดั้งโด่งขั้นเทพได้ดั่งใจครับ
มัญจา  ครับอ้าย  ผมว่าย้ายกระทู้ไปตั้งในสอบถามเรื่องทั่วไปดีกว่าบ่อ้าย  ตรงนี้เค้าไว้ริวิว คนที่ทำหน้ามาแล้วว  เดี๋ยวบอกแอดมินให้
ฮ่วยข่อยเป็นคนร้อยเอ็ดว่าวนำได่บ่อนี่อืมมมม
คนขอนแก๋นรายงานตั้วด้วยคนจ้าๆๆ
คนขอนเเก่นหล่อเยอะน๊า............................
เอื้อยกะมัญจาจ้า(ในตลาดเลยเด้อ) tsuke  อยู่บ้านได๋
บ้านนาข่าเอื้อย  อยู่ในตลาดติ  คิดฮอดอยากไปเที่ยวงานงิ้ว
งานงิ้วเขามีไปตั้งแต่เดือนพฤศจิกาแล้วจ้า ตอนนี้น้องเรียนอยู่หรือเฮ็ดงานแล้ว เอื้อยเฮ็ดงานอยู่อุตรดิตถ์เด้อ
ผม ชุมแพ ขอนแก่นครับ
รัชดก 101 ผมก็ 101 อำเภอหยังน้อ
บีอบ อยู่ชุมแพติบักหล่า   จบชุมแพบ๊อ  อ้ายนึกว่าโต เป็นคนภาคกลาง 555
คนกรุงเทพ เเต่ขอคิดฮอตด้วย อิอิ
เอื้อยซือหยังครับ  ผมซือตั้มเด้อครับ   อั่นๆๆ.......เรียนใกล้สิจบแล้วเอื้อย อยู่มหาวิทลายัขอนแก่น  ตอนนี้ฝึกงานอยู่ภูเก็ตครับ
คิดฮอดบ้านบักคัก
บีอบ อยู่ชุมแพติบักหล่า   จบชุมแพบ๊อ  อ้ายนึกว่าโต เป็นคนภาคกลาง 555
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2009-12-16 17:17

ฮ่าๆ เรียนจบ มอหก ที่ ชุมแพศึกษา ที่ชุมแพครับ
ค่อยมาเรียนต่อ ที่กทม ที่ มศว ประสานมิตรครับ
ฮ่าๆๆ
อ้ายตั้มเรียนคณะ หยังครับ
ฮ่าๆๆๆ ไปฝึกภูเก็ต แล้วอ้าย เคยฝึก แถวสีลม บ่อ ครับ
เคยเข้าไปอ่านแว๊บๆ ว่า อ้าย เรตติ้งดีคั๊กๆ
ฮ่าๆๆ
อ๊าย... ลาวจัง ... สู้เราไม่ได้ คนกรุงเทพฯแต่กำเนิด แค่ไปเกิดที่ขอนแก่น เอง อิอิ {:13_953:}
อ๊าย... ลาวจัง ... สู้เราไม่ได้ คนกรุงเทพฯแต่กำเนิด แค่ไปเกิดที่ขอนแก่น เอง อิอิ {:13_953:} ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-12-16 17:30

เอ่อ... คือว่า

ถึงแม้จะมีเชื้อสายเป็นคนอิสาน

แต่หน้า ก็ไม่ลาว น่ะครับ

ฮ่าๆๆ
เอ่อ... คือว่า

ถึงแม้จะมีเชื้อสายเป็นคนอิสาน

แต่หน้า ก็ไม่ลาว น่ะครับ

ฮ่าๆๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-12-16 17:38

จ้า บ๊อบบี้ คนหล่อ พ่อจมูกโด่ง พ่อหน้าหล่อ......... ใช่สิ หล่อลแวนี่ ...ชิส์
ดีใจหลาย มีคนทางบ้านเฮาอยู่ในบอร์ดนี่ตั้งหลายคน สวัสดีซุคนเด้อจ้า
14# tsuke

เอื้อยซืออี๊ดจ้า ดีใจนำเด้อที่ใกล้เรียนจบแล้ว ปีใหม่เมือบ้านบ๊อ
รัชดก 101 ผมก็ 101 อำเภอหยังน้อ
ต้นฉบับโพสโดย tae_316 เมื่อ 2009-12-16 17:13

อ๊ายยย สะกดชื่อเฮาผิดนะตัว.....สวยล่ะเบื่อ  เค้า อยู่ สุวรรณภูมิ แต่ตอนนี้เปงสาวลาดพร้าววววแล้วเด้อ ยังชอบบริโภคปลาแดกต่อนเหมียนเดิม
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-16 20:31:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tsuke ตั้ม พี่อิ๊ต  bikzrin2 king_sun tae_316 รัชนก เพื่อนๆ ทุกคนครับ
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ คนอีสานนำกัน เบิ่งหมอลำนำกัน  อย่าตีอย่าฆ่ากันเด้อพี่น้องแม้ว  อิอิ

ถามน้องตั้ม ขาวเว่อมาก น้องตั้ม ไปหาหมอรักษาหน้าที่คลีนิคไรครับ ที่ขอนแก่น อยากใสขั้นเทพแบบน้องบ้างอ่า..
ตอนนี้กำลังไปซื้อ วิตซี+เมล็ดองุ่น+แบล็คมอลล์มาทานเพิ่มความหล่อครับ เพื่อนๆๆอยากใสเหมือนตั้มครับ
แก้ไขล่าสุด M... เมื่อ 2009-12-16 20:51

คนภาคกลางแต่อยาก ว่าว ด้วยคน
555 >>> มักหลาย ภาษา อิหลั๋งนิ...???
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้