ดู: 6930|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากทำหน้าท้องให้กระชับ

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากทำหน้าอกแล้วอันดับต่อไปอยากทำหน้าท้องค่ะ หลังคลอดลูก แล้วหน้าท้องลดแล้วเป็นรอยเหี่ยวย่น บริเวณรอบๆ สะดือ อยากทำให้หน้าท้องแบนราบและตึงกระชับ ควรทำอย่างไรดีคะ มันไม่ได้มีหน้าท้องถึงขนาดต้องตัดทิ้งอ่ะค่ะ หรือว่าจะทำสะดือใหม่ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยคะ
ไม่ได้กวนประสาทนะคะ แต่แนนว่าต้องออกกำลังกายเท่านั้นคะ หน้าท้องแบนราบแข็งแรงด้วยคะ แนนออกกำลังกายมานานเลยมาบอกคะ เพราะว่ามันดีมาก
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-27 15:01:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย solotynan เมื่อ 2012-7-27 14:16
ไม่ได้กวนประสาทนะคะ แต่แนนว่าต้องออกกำลังกายเท่านั ...

ซิทอัพอะไรแบบนี้ใช่ไหมคะ น่าสนใจค่ะ เดี๋ยวจะลองดูเพราะที่ผ่านมา ไม่เคยซิืทอัพเลย ขอบคุณค่ะ
ตัวเลือกนึงที่อยากแนะนำคือคาร์บอกซี่ค่ะ ช่วยในผิวเรียบตึงกระชับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honey-beauty เมื่อ 2012-7-27 16:33

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honey-beauty เมื่อ 2012-7-27 16:31

สวัสดีคะพี่ฮันนี่ เรียนแนะนำ การทำ เวเซอร์ (การดูดเก็บไขมันที่ละเอียดเล็กๆ)พร้อมช่วยให้หน้าท้องตึงกระชับอีกครั้ง ทำครั้งเดียวเห็นผลการรักษาคะ เพิ่มเติมที่www.honey-beauty.com * Facbook-sutanya ixer *
ออกกำลังกาย ซิกอัพดีที่สุด จะทำให้แน่น กะชับ และไม่มีค่าใช้จ่าย แต่ต้องขยันนะคะ
ซิทอัพช่วยได้แค่ให้หน้าท้องแข็งแรง มีกล้ามเนื้อค่ะ คอนเฟิมว่ามันทำให้หนังหย่อนยานหายไปไม่ได้อ่ะเพราะเรามีปัญหาเดียวกันค่ะ เราออกกำลังกายตลอดเป็นปีซิทอัพ คาร์ดิโอ้ ได้แค่ทำให้มีกล้ามท้องนิดหน่อยเองค่ะ (แต่ได้เรื่องสุขภาพนะคะถ้ามีเวลาก็แนะนำให้ออกกำลังกายก็ดีค่ะ) ปัญหาของคนมีลูกแล้วแบบว่าสะดือมันจะเปลี่ยนรูปใช่มั้ยคะ T^T เหมือนกันเป๊ะเลยค่ะรวมทั้งรอยแตกลายด้วย เราอยากทำสะดือใหม่เหมือนกันค่ะแต่ยังไม่ได้ตั้งใจหาข้อมูลตอนนี้เพราะยังมีแพลนทำอย่างอื่นอยู่ ยังไงว่างๆมาคุยกันนะคะหาเพื่อนแชร์ปัญหาเดียวกันค่ะ
ออกกำลังกายช่วยได้จ้า นอกจากซิทอัพแล้ว การเขม่วท้องก้ช่วยได้นะจ้า แต่ต้องมีวินัยในการทำถึงจเห้นผลจ้า
ซิทอัพ อยู่กับเราได้นานนนนนมาก
เมื่อก่อนเราบ้าซิทอัพมากกกก
ป่านนี้ไม่ค่อยได้ทำหน้าท้องยังแข็งแรงอยู่เลย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-5 13:22:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นคร้า
เราก็มีปัญหาเดียวกันเลย แต่เราออกกำลังกายหน้าท้องมีกล้ามน่ะค่ะ แต่หนังเหี่ยวย่นก็อยู่กับเราไปปรึกษาหมอมาบอกว่ามีทางเดียวคือผ่าตัดตกแต่ง ค่ะ
ร้อยไหมช่วยได้ คะลองไปถามที่คลินิคดูคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้