ดู: 17032|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยทำ IPL ที่ไหนแล้วเห็นผลดียังไงเข้ามาเล่าให้ฟังหน่อยคับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมกำลังจะไปทำที่ cosmacare clinic กับคุณหมอสมมารถ ใครเคยไปทำที่ไหนแล้วดีเล่าให้ฟังหน่อย เผื่อเปลี่ยนใจทำที่อื่น
ป๊าดดด ผมไม่เคยทำหน้ากับที่นี่ เคยแต่เลเซอร์ปากกับที่นี่
เท่าที่เคยเห็นคนเดินเข้าเดินออก (สาขาสยาม) หน้าใสมว๊ากกก แบบใสเว่อร์อ่ะ หน้าเด็กสุดๆ
ส่วนตัวผมว่าคลีนิคที่นี่โอเคเลยนะครับ
ยังไงลองดูคอมเม้นท์จากคนอื่นอีกทีละกันครับ
ทำเพื่อสิ่งใดคะ ถ้าอายุน้อยๆ การทำหน้าอาจไม่เห็นผลชัดค่ะ
แต่แน่นอนเลยค่ะ การใช้เครื่องมือทางการแพทย์เพื่อกระตุ้นคอลลาเจน ได้ผลดีกว่าไปซื้อเครื่องสำอางค์ brandname (confirm)
ปัจจุบัน ทำ soft laser กับ รีเชฟหน้ากะคุณหมอนวรัตน์ คลินิกหมอนวรัตน์ถ.พหลโยธิน ก่อนถึงซ.ราชครูค่ะ
เป็นเวลา 11/2ปี ต่อเนื่องทุกๆเดือน ปัจจุบัน รอยที่เรียกว่า fine line (ริ้วรอยเล็ก) ไม่มีแล้วค่ะ
หน้าก็(คิดว่านะ)ดูดีขึ้น เมื่อสองปีที่แล้ว เห็นโฆษณา IPL กะทำเทอมาร์ชบูมมากคิดว่าจะไปทำ
แต่มันไกลบ้าน เลยไปซื้อคอร์สที่ skin docter ไว้ซึ่งคิดว่าราคาแพงมาก
และมาหาหมอคนนี้ที่ใกล้บ้าน ซึ่งที่หมอทำใช้เครื่องมือเหมือน skin doctor แต่ถูกกว่าค่ะ
หลายคนที่ไม่ได้เจอกันนานก็จะทักว่าหน้าอ่อนลงค่ะ แต่ไม่กล้าลงหน้าให้ดูนะคะ อิอิ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-24 20:48:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย taesterclub เมื่อ 2012-7-24 20:03
ป๊าดดด ผมไม่เคยทำหน้ากับที่นี่ เคยแต่เลเซอร์ปากกับท ...

ทำเลเซอร์ปากที่นี่เหมือนกันคับ 2 ครั้งแล้วหยุด แบบว่า สี มันออกแนวไม่แมนละเลยหยุด
ต้นฉบับโพสต์โดย ripcurlth เมื่อ 2012-7-24 20:48
ทำเลเซอร์ปากที่นี่เหมือนกันคับ 2 ครั้งแล้วหยุด แบบว ...

มันจะค่อยๆเข้มขึ้นนะครับ
มันจะออกมาชมพูมากในช่วงแรกๆ
แสดงว่าเป็นคนเม็ดสีชั้นลึกน้อย
ของผมมันไม่ได้ชมพูมาก
จริงๆอยากให้ชมพูกว่านี้ด้วยซ้ำ - -*
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-24 20:51:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2012-7-24 20:20
ทำเพื่อสิ่งใดคะ ถ้าอายุน้อยๆ การทำหน้าอาจไม่เห็นผลช ...

อายุ 18 คับ แต่ว่ามีปัญหาเรื่อง รูขุมขนกว้าง หน้าเลยมัน หน้าหมองคล้ำ มีรอยแดงจากสิวเยอะพอสมควร ศึกษาดูเห็นว่ามันน่าจะเหมาะกับปัญหาที่เป็นอยู่หนะคับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-24 21:07:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย taesterclub เมื่อ 2012-7-24 20:50
มันจะค่อยๆเข้มขึ้นนะครับ
มันจะออกมาชมพูมากในช่วงแ ...

หมอบอกเม็ดสีชั้นลึกคับ ทำครั้งแรกจางลงนิดหน่อยแต่ครั้งที่ 2 นี่มันแบบว่า ปากเด่นมาก่อนเลยอ่ะคับออกชมพูไปเลยไม่แดง ตลกตัวเองมากหวังว่ามันจะคล้ำขึ้นมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย ripcurlth เมื่อ 2012-7-24 20:51
อายุ 18 คับ แต่ว่ามีปัญหาเรื่อง รูขุมขนกว้าง หน้าเลย ...

ได้คุยกับคุณหมออ่ะยังครับ
ปกติคุณหมอแกก็ให้คำปรึกษาฟรีไม่ใช่หรอครับ
ว่าผิวหน้าแบบนี้ น่าจะให้เริ่มต้นทำแบบไหนก่อน
หน้ามันทำให้รูขุมขนกว้างค่ะ
เท่าที่ทราบการใช้ soft laser ช่วยลดการเกิดสิว และแก้ไขปัญหารูขุมขนกว้างค่ะ
แต่ปัญหาของน้องรูสึกจะเป็นที่สิวอักเสบป่าวคะ ลองหาหมอ(ที่ดี)ค่ะ รักษาการอักเสบของสิวก่อน
(โดยไม่เลี้ยงไข้)ค่ะ ถ้าเป็นสิวจากฮอร์โมน ลองดูคุณพ่อคุณแม่ หรือญาติพี่น้องค่ะ ว่า
เป็นแบบน้องตอนอายุขนาดนี้รึปล่าว โตขึ้นยังเป็นอยู่ไม๊ ถ้าเป็นอย่างนี้ก็ต้องทำใจค่ะ
แต่หลายคนเมื่ออายุมากขึ้นสิวอาจหายไปเองค่ะ แต่ที่สำคัญที่สุดคืออย่าแกะสิวเองค่ะ มันจะอักเสบและเป็นรอยแผลเป็นค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-27 17:13:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมายถึงว่าสิวมันหายนานแล้วแต่มันทิ้งรอยแดง-ดำไว้อ่ะคับ
เราไปทำที่ SK Clinic ปิ่นเกล้าอ่ะ 5 ครั้ง 999 ถูกเวอ์อ่ะ พนักงา่นก้อบริการดี ชอบตรงที่นี่เม่งไม่ขายคอร์สอ่ะ

SK Clinic PinKlao ลงไปเสิร์จดูรายละเอียดในเฟสดูนะ
เห็นเพื่อนๆเราไปรักษาที่พรีมาดอนน่าคลีนิคกันเยอะเลย เขาว่าช่วงนี้มีปุฟเฟต์ IPL ไม่จำกัดซ็อตยิง ไม่จำกัดเวลา ไปยิงได้ตลอดภายใน4 เดือน ว่าจะลองไปปรึกษาดูเหมือนกัน ได้ผลยังไงจะมาบอกน่ะค่ะ
เราเคยทำ IPL ทุกวันนี้ก็ยังทำอยู่ ตอนแรกที่เราทำ เพราะเรามีปัญหารอยดำ เราเลยตัดสินใจทำ IPL ซะเลย แต่ IPL ที่เราทำ เป็น envi personal IPL นะ หรือ IPL home use ที่เราเลือกเครื่องนี้ เพราะว่ามันสะดวกดี สามารถทำเองที่บ้านได้ ที่สำคัญเราไม่ค่อยมีเวลาด้วย และเห็นผลเร็ว เพราะเราทำประมาณ 4ครั้งก็เห็นผลแล้ว

ตอนนี้ก็เอาไปทำด้านอื่นแล้ว มันสามารถกำจัดขน รักษาสิว ลดรอยแผลเป็น ทำให้หน้าใส อีกเยอะเลย ยังไง จขกท ก็ลองดูนะ

อันนี้เป็นรีวิวของเราเอง http://pantip.com/topic/35191271
และอันนี้เป็น ไอพีแอล ที่เราใช้ http://www.pooyingnaka.com/content/content.php?No=6142
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้