ดู: 26414|ตอบกลับ: 51
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[Vaser/ดูดไขมัน] กรีดตา2ชั้น และดูดไขมันตามาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
      ไปทำตา2ชั้นดูดไขมัน มาเดือนครึ่งแล้วค่ะ รู้สึกจิตตกมากเลย คนรู้จักไม่มีใครเคยทำแบบดูดไขมัน(เลยไม่มีใครให้คำปรึกษาได้) โดยปกติดิฉันเป็นคนตา2ชั้นหลบในหางตาตก แต่ตอนนี้เหมือนคนตาแขกค่ะ ใครช่วยให้คำปรึกษาทีค่ะว่ามันจะออกมาเป็นแบบไหน

ใจจริงอยากได้ชั้นเล็กๆแค่ยกหางตาขึ้นนิดหน่อยก็บอกคุณหมอไป แต่คุณหมอบอกว่า"คนทำชั้นเล็กต้องกลับไปแก้ทั้งนั้น" เลยตามใจหมอเลยค่ะ พอทำเสร็จหนูเครียดมากเลยค่ะไม่อยากตาลึกแบบนี้และชั้นตาก็หนาด้วย ฮือๆๆๆ ส่องกระจกทีไรจะร้องไห้ทุกที ถ้าถึง3เดือนมันจะออกมาดีมั้ยคะ

เคยอ่านรีวิวคนอื่นบอกว่าทำไปหกเดือนไขมันตาจะเพิ่มขึ้นจริงหรือเปล่า  ตอนนี้ดิฉันปลอบใจตัวเองด้วยคำพูดของคุณนกตี10ว่าทำไปไม่สวยแก้ได้ปรับได้ให้เข้ากับเราจนที่สุด   แต่นะ..ยังไงก็กังวลอยู่ดี กลัวรอไปแล้วมันยังเป็นเหมือนเดิมTT^TT ก่อนทำ หลังทำสดๆร้อนๆ หลังทำ1เดือนครึ่ง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minicheesecake เมื่อ 2012-7-20 09:33

ก่อนทำตาเหมือนเราเลยอ่ะ เราก็ำดูดไขมันกับกรีด ตอนนี้ทำมาได้เดือนครึ่ง
จะบอกว่าอย่าจิตตกน้่า ตอนเเรกเราก้อเป็นเหมือนกัน เเบบทำไมตาลึก นอยมากๆ คิดถึงตาหมวยๆสมัยที่ยังใช้กาวทำเอาเป็นชั้นเล็กๆ
เเต่จะบอกว่ามันเป็นไปไม่ได้ ที่ทำเเล้วจะออกมาเหมือนที่เราติดสติกเกอร์หรือใช้กาวทำ คงเป็นปีๆนะกว่าจะเข้ารูปเเบบร้อยเปอร์เซ็นต์ เท่าที่เราเห็นคนอื่นๆมารีวิวอ่ะมันก็จะเล็กลงๆอีกเรื่อยๆเข้าปีที่สองก้อยังเล็กลงอีกนะ ต้องใจเย็นมากๆ ที่หมอไม่ทำชั้นเล็กให้เเต่เเรกเราว่าถูกเเล้วล่ะ เพราะมันจะยุบลงครึ่งนึงเลยอ่ะกะตอนทำใหม่ๆ รุ่นพี่เราเคยทำเหมือนห้าปีที่เเล้วเค้าก็บอกไม่เอาชั้นหนาๆเอาเล็กๆธรรมชาติๆ สุดท้ายก็ต้องกลับไปเเก้เพราะมันเเบบเหมือนไม่ได้ทำไรมาอ่ะชั้นบางมากๆ  ที่ดูดไขมันออกเราว่าถ้าไม่ดูดทำเย็บชั้นไปเลยมันจะยิ่งหนาเเละดูตุ่ยๆนะ ถ้าตาชั้นเดียวส่วนใหญ่มันก็ต้องดูดออกอ่ะ บางคนเราดูรีิวเค้าดูดไขมันออกอย่างเดียวตาโตไม่ต้องกรีดชั้นก็มี
ตามวิธีคือหมอจะดูดออกเเละเหลือไว้บ้างไม่ให้ตาดูโบ๋ ไขมันมันจะสะสมได้อีกเเต่ก็เป็นหลายปีอ่ะ
เราว่าตาจขกท.ทรงสวยนะ ถ้าหายบวมโอกว่าตาเดิมเเน่ๆ กว่าเราจะผ่านช่วงจิตตกกะตาลึกมาได้ก้อเป็นเดือน อุบาทว์มากไม่ถ่ายรุปออกกล้องเลยอ่ะช่วงเเรกๆ เเต่มันจะค่อยๆยุบเเละเข้ารูปกว่านี้เเน่นอน สู้ๆนะ
สวยครับซัก 6-7 เดือยก็ยุบกว่านี้อีก 20-30 %  ตอนนี้ก็วยแล้วนะ ไม่ต้องคิดมาก
ทำกะหมอไหนมาค่ะ ไม่ต้องเครียดน้าา สวยๆๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-20 02:55:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับความคิดเห็น  อาจเป็นเพราะที่ดิฉันคิดไว้อยากได้เรียบๆแล้วก็ชั้นเล็กกว่านี้   คือตอนที่ทำไม่คิดว่าหมอจะดูดไขมันออกด้วยอ่ะค่ะ และตามันลึกไม่ชอบอ่า   พอทำมาตามันเปลี่ยนมากเลยตกใจ  แต่แค่รู้ว่ามันจะเล็กลงก็ดีใจแล้วค่ะ    แล้วความลึกมันตื้นขึ้นมั้ยคะ??  ปล.หมอชลธิศค่ะ คุณหมอใจดีมากค่ะ^^

แสดงความคิดเห็น

เท่าไหร่อะ  โพสต์ 2012-7-20 14:37
อย่าเครียดนะคะตอนนี้ยังบวมอยู่เดี๋ยวก็ยุบ แต่งตาปัดขนตาให้ดูสวยเราจะใด้สบายใจ
ของคุณยังเท่ากันตอนเราทำชั้นตาไม่เท่ากันตอ้งรอ6เดือนถึงแก้ใด้. ตอนนั้นเครียดมากเลยคะ
ของคุณพอยุบแล้วสวยแน่ๆคะ อย่าเครียดนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย minicheesecake เมื่อ 2012-7-20 09:29
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minicheesecake เมื่อ 2012-7-20 09:33

ก่อนทำต ...

ทำหมอชลธิศมาเหมือนกันเลย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 19:47:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะคะ  อารมณ์นี้เลยค่ะ  อ่านแล้วกำลังใจดีขึ้นมากค่ะ  

รอๆๆ
เล็งๆหมอท่านนี้ไว้เหมือนกันค่ะ เท่าที่ดูจากรูปก็สวยเลยนะคะ  จากที่ดูรีวิวมานานๆไปมันจะเล็กลงๆไปเรื่อยๆค่ะ
ข้อความมาคุยกันก้อได้ค่ะ เพิ่งทําหมอชลธิศมาเหมือนกัน อยากหาเพืื่อนคุยด้วยย:))
ช่วงเวลาแบบนี้ต้องมีเพื่อนผ่านไปด้วยกันค่ะ สู้ๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-22 22:50:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้คร่า  ที่จริงน่าจะรู้ก่อนนี้  ก่อนหน้านี้เราอาการหนักมาก555
ตอนี้โอเคยังอ่า จริงๆเราก้อเเอบยังไม่เซลฟ์บ้างเป็นบางทีอ่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 14:45:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็แอบใจร้อนอยากให้ถึง6เดือนเร็วๆ. กลับต่างจังหวัดมาเมื่อเช้าแม่ทักว่าหน้าลูกแม่ไม่ได ้หน้าเป็นแบบนี้(แอบเซง)แต่ก็บอกไปว่าเดวมันก็เล็กลงเรื่อยๆ
ของเรามันดูตาลึกๆ เเต่มันก็เหมือนจะค่อยๆดีขึ้นนะ
กรีดตา2ชั้น+เอาไขมันออก ต้องใช้เวลาอย่างน้อย 6 เดือน จึงจะเข้าที่
ส่วนมากไม่ค่อยมีปัญหา...สวยทุกคน ค่ะ  หายไวๆ น๊า..
ใช่ค่ะ ต้องใช้เวลา นานๆไปชั้นตาจะเล็กลงค่ะ  เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
กรีดมาแล้วเหมือนกัน แต่ไม่ใช่กับคุณหมอชลทิต ตอนแรกจิตตกมากมาย เพราะตาแย่ามาก ไม่เท่ากันด้วย แต่ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว แต่ตายังไม่เท่ากันเป๊ะ ทำมาได้ 5 เดือนแล้วค่ะ ก็รอเหมือนทีคนอื่นบอกเหมือนกัน
เราก็ทำกับหมอชลทิศตอนนี้ได้เดือนกับ3วัน ตัวตัวสองข้างไม่เหมือนกันตาก็ไม่เท่ากัน อีนานไหมจะแก้ได้
พิมพ์ผิดค่ะหัวตาสองข้างไม่เหมือนกัน ค่ะ
จขกท.ตาเป็นไงบ้างอ่า แวะมาแชร์หน่อยน้า
เรายังไม่ชินเลย ตามันจะหายลึกมั๊ยก็ยังนอยอยู่ เดี๋ยวกลางเดือนนี้หมอนัดเราดูตาอีกทีอะ

@คุณป้าดา ตอนนี้ตาเป็นยังไงบ้างคะ อาจจะเพราะเพ ิ่งทําใหม่ๆนะคะ ของเราตอนแรกรอยกรีดไม่เท่ากัน (ตาเราสองข้างต่างกันนิดนึง ขวามีชั้นบางๆ ซ้ายไม่มีค่ะ) เหมือนหมอเค้ากะไว้แล้วอะค่ะ พอมันยุบ ก็เท่ากันพอดีเลย
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-14 20:37:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ตายังเหมือนเดิมค่ะ  ก็อารมณ์เดิมๆ เด๋วพอครบ3เดือนจะเอาลงให้ดูอีกนะคะ
ทำกับหมอชลทิศเท่าไหร่ค่ะ
ราคาเท่าไหร่ค่ะ สนใจที่จะทำตาเหมือนกันค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-15 21:45:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Anqing เมื่อ 2012-8-15 21:46

มีหลายราคาค่ะ  แต่ จขกท ทำราคา35,000 บาทค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Anqing เมื่อ 2012-8-14 20:37
ตอนนี้ตายังเหมือนเดิมค่ะ  ก็อารมณ์เดิมๆ เด๋วพอครบ3เด ...

^-^ สู้ๆ นะ เราก้อจิตตกไปมากมายหลายรอบ ตอนนี้ตัดสินใจรอดูสักหกเดือน ถ้าไม่ชอบจริงๆว่าจะไปเเก้จ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้