ดู: 2909|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] สรุปได้คิวหมอเทพ วันที่ 3 สิหา วันฤกษ์ดี ตรงเข้าพรรษาพอดี๊

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยนะคะว่าแพทหาข้อมูลเรื่องการเสริมหน้าอกมานานมาก กว่าจะตัดสินใจทำ ประกอบกับคุณสามีจ่ายเงินให้ด้วยเลยคิดว่าทำซะเลยดีกว่า เริ่มแรกเลยนะคะแพทคิดว่าจะทำกับหมอธีระพงษ์ ที่พระราม2 ค่ะ เลยนัดหมอเพื่อเข้าไปปรึกษาก่อนเมื่อวันที่ 9 ก.ค. ค่ะ ไปก็รอหมอสักพักค่ะ ถึงคิวแล้วก็ไม่รีรอค่ะ ถามหมอเลยว่าอย่าแพทจะใส่ได้กีี่ซีซีถึงจะสวย หมอก็อธิบายนะคะ ว่าแพทเป็นคนโครงร่างใหญ่ ไหล่กว้าง ช่วงหน้าอกกว้าง แต่เนื้อนมมีน้อย (แพทเป็นหญิงแท้ค่ะ สูง 163 เซ็น หนัก 54 กิโล เคยเป็นนักกีฬาว่ายน้ำค่ะ) และ 2 ข้างก็ไม่เท่ากันอย่างมากๆ แนะนำให้ใส่ 2 ข้างไม่เท่ากันค่ะ คือข้างซ้ายจะใหญ่กว่าให้ใส่ได้คือ 380 ซีซี ส่วนข้าขวาเล็กกว่าเยอะ ให้ใส่ 400 หรือ 425 ค่ะ แต่ห้ามเกิน 450 ของเมนเทอร์ ผิวทรายใต้กล้ามเนื้อค่ะ แต่คุณสามีสิคะบอกหมอว่าอยากได้ใหญ่ๆ คุณหมอก็บอกว่าไม่ได้แล้ว ไม่งั้นจะดูเป็นพวกนางแบบนู๊ด (55 หมอยังไม่รู้ซะแล้วค่ะ ว่าสามีแพทอยากให้แพทมีบึ้มๆ แบบพวกนั้นอยู่แล้ว) สามีก็ค่ะ พยายามขอว่าได้ใหญ่สุดแค่ไหนใส่เท่านั้นเลย หมอธีก็บอกว่าเนี่ยแหล่ะสุดๆ แล้ว ใหญ๋กว่านี้นมจะไม่สวย เป็นก้อน และอาจเป็นลอนซิลิโคน สำหรับแพทนะ แพทเชื่อหมอค่ะ เพราะหมอจะรู้ดีสุดแล้วว่าเราใส่เท่าไหร่สวย เท่าไหร่น่าเกลียด สุดท้ายคุณแฟนบอกขอกลับมาคิดก่อน

จากนั้น แพทก็เสนอหมอเทพอีกท่านค่ะให้คุณแฟนลองไปถามดู เลยมุ่งตรงไปเลยค่ะ วันที่ 12 ก.ค. โดยไม่ได้นัดล่วงหน้า ผลคือไม่ได้พบหมอค่ะ เพราะหมอไม่ว่างติดคิวผ่าทั้งวัน ถ้าจะรอก็ไม่รู้ว่ากี่โมงจะเสร็จ นี่ขนาดแพทไปถึง 10 โมงเช้านะคะ ก็เลยได้แต่ถามคร่าวๆ กับผู้ช่วยค่ะ ผู้ช่วยบอกว่า จริงๆ แล้ว แพทไหล่กว้าง ตัวกว้าง น่า่จะใส่ได้ 500 ซีซี สำหรับข้างซ้าย ส่วนข้างขวาก็จะได้มากกว่านั้นเพราะของเดิมเล็กต้องใส่ให้เยอะกว่าเพื่อจะได้ดูว่าเท่ากัน แพทก็ถามนะคะว่าแล้วจะไม่เป็นก้อนเหรอ เค้าบอกว่า ที่นี่ทำแต่เหนือกล้ามเนื้อค่ะ ไม่น่าเป็นก้อน เพราะหลังจากทำไปสักพักมันจะดูยานเหมือนธรรมชาติ แต่ถ้าอยากได้รายละเอียดที่ชัดเจนกว่านี้ต้องรอถามหมอเทพเองค่ะ แต่ก็นะเนื่องจากคุณสามีไปด้วยและยังไม่ได้กินอะไรกันเลยค่ะ หิวมาก เลยไม่รอหมอค่ะ แพทเลยชวนสามีไปทานข้าวและเดินเล่นที่แพลตตินั่ม ระหว่างที่เดินออกมาค่ะ สามีเห็นสาวคนนึงคาดว่าเป็นหญิงแท้ เดินเข้ามานั่งรอคิวค่ะ คุณสามีแอบมองค่ะว่าสาวคนนี้มาทำอะไร สรุปคือสาวคนนี้มาตัดไหมหลังผ่านมค่ะ พอถึงแพลตตินั่มก็หาอะไรทานกันค่ะ สามีก็พูดว่า " หนูครับ ป๊าว่าหนูทำกับหมอเทพเถอะนะ ป๊าแอบเห็นนม หลายคนที่มารอหมอน่ะ นมสวยทุกคนเลย ดูแล้วนิ่มเป็นธรรมชาติมากๆ ป๊าอยากให้หนูทำที่นี่ เดี๋ยวกินข้าวเสร็จ ไปถามคิวหมอนะว่าผ่าได้วันไหน" แพทเองได้แต่นั่งอึ้งๆ งงๆ มึนๆ ค่ะ ไม่คิดว่าสามีจะแอบเก็บข้อมูลกะเค้าด้วย 555 แต่แพทก็บอกสามีค่ะว่า ขอแพทกลับไปคิดก่อนนะ เพราะแพทกลัวเรื่องหมอเทพใช้ยาเบลอ สามีก็โอเค แต่มีแอบบอกอีกว่าใช้ยาเบลอน่าดีกว่า เพราะยาสลบอ่ะมันไม่ค่อยมี หลังจากฟื้นมาแล้วอาจแพ้ได้ จะทำให้ระบมแผล (อันนี้เค้าเอามาจากคุณแม่เค้าค่ะ คุณแม่สามีเป็นพยาบาลค่ะ)

จากวันนั้นแพทก็ให้คุณสามีหาวันที่ดีให้ค่ะ สามีบอกว่า แพทเกิดวันศุกร์ จะทำอะไรให้ได้ผลดี คือทำวันอังคาร หรือวันศุกร์ เท่านั้น ส่วนที่เลือกเป็นวันที่ 3 สิงหา เพราะเป็นวันดี วันมงคลตรงเข้าพรรษา ค่ะ สามีบอกว่าถามหมอสิว่า งดผ่าวันนั้นไหม เพราะโดยมากจะเป็นวันทำบุญ คนส่วนใหญ่ไม่อยากเสียเลือดเสียเนื้อในวันบุญ แต่ทางคลินิคไม่ปิดค่ะ ผ่าทุกวัน สามีเลยให้นัดเป็นวันนั้นเลยค่ะ ได้คิวแรก ค่ะ 8 โมงเช้า ไว้ยังไง แพทจะมาอัพเดทเรื่อยๆ นะคะ วันนี้แค่นี้ก่อน
เกิดวันเดียวกันและผ่าวันเดียวกันซะด้วย แต่เราผ่ากับหมอธีอ่ะ ...เอาฤกษ์สะดวกค่ะ
ขอให้ออกมาสวยๆทั้งสองคนเลยนะคะ (หมอเทพ กะหมอธี) อิอิ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-28 18:03:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เซ็ง เลยค่ะ ลางานไม่ได้ ลาได้วันที่ 7 สิงหา เลยขอหมอเลื่อนไปผ่าวันที่ 7 เลย รออีกหลายวันเลย
คุณแพท เป็นยังไงบ้างคะ  แวะมาเยี่ยมค่ะ
เข้ามาเยี่ยมเจ้าบ้านเช่นกันค่ะ หายไวๆนะจ้า

แสดงความคิดเห็น

JTS
เข้ามารอดูผลงานค่ะ เป็นไงบ้างค่ะ? กำลังรอว่าจะไปทำอยู่เช่นกัน :)  โพสต์ 2012-8-16 11:37
หายไวไวนะคะเรามาหาข้อมูลหมอเทพเราก็หน้าอกไม่เท่ากันเตงว่างแล้วมาลงรูปให้ชมด้วยนะจ๊ะ  ขอให้ออกมาสวยๆนะคะ
ไปปทำมาหรือยังค่ะรอดูรีวิวนะค่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้