ดู: 27304|ตอบกลับ: 74
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำหน้าอก กับหมอเทพ สามร้อยห้าสิบ ซีซี

[คัดลอกลิงก์]
ทำหน้าอกกับหมอเทพ อายุนม เก้าวัน สวยดี ชอบมาก แต่เสียอยู่อย่างเดียว มีรอยบุ๋มตรงเนินอกด้านขวา จากรูปจะมองไม่เห็นค่ะ แต่ความจริงเห็นชัดเลย เครียด เหมือนเป็นตำหนิ แต่คุณหมอบอกว่าไม่เป็นไร เดี๋ยวก็หาย เพราะเราเนื้อบาง เราหนักสามสิบแปดกิโล แต่น้องสาวเราก็เป็นแบบนี้ สามเดือนแล้วก็ไม่หาย แต่น้องสาวเราไม่ได้ทำกับหมอเทพ ถ้ามันไม่หายเราคงต้องทำใหม่ เพราะงานของเรามันต้องโชว์(เนิน)หน้าอก ตอนนี้เราเครียดมาก เครียดกว่าตอนหน้าอกเล็กอีก มีใครเจอปัญหาแบบเราบ้าง แล้วหายหรือเปล่า

nus.png (178.44 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 19)

ตัวเล็กทำใหญ่ไปค่ะ ถ้านวดแล้วไม่หายต้องลดขนาดซิลิลงถึงจะหาย 270น่าจะเป็นขนาดที่ใส่ได้มากสุดกับ นน 38นะคะ
หน้าอกไม่มีพื้นที่ว่างให้ซิลิแผ่ ทางที่ดีขอคุณหมอเปลี่ยนขานดซิลิค่ะ บอกแกว่ามันใหญ่ไปหน้าอกชิดเกินไปค่ะสำหรับการทำเก้าวัน 250ccน่าจะพอนะคะ คับซีต้นๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-12 16:35:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-7-12 16:23
หน้าอกไม่มีพื้นที่ว่างให้ซิลิแผ่ ทางที่ดีขอคุณหมอเ ...

ส่วนตัวแล้วไม่คิดว่านวดแล้วหาย ลองเสริชในเน็ตดู เค้าบอกว่าต้องลดขนาดเหมือนที่คุณบอก ถ้าต้องแก้ก็อยากแก้เลย ปล่อยไว้แบบนี้ ไม่รู้ว่าจะเอายังไงกับชีวิตดี แล้วหมอบอกว่าหาย ไม่รู้แกจะยอมเปลี่ยนให้หรือป่าว เครียดจัง
ต้นฉบับโพสต์โดย nusaa เมื่อ 2012-7-12 16:35
ส่วนตัวแล้วไม่คิดว่านวดแล้วหาย ลองเสริชในเน็ตดู เค ...

เปลียนค่ะไม่เสียเงินมีน้องที่รู้จัเคสเดียวกันเลย แต่แผลจะช้ำกว่ามาก หมอจะเปลี่ยนจากเหนือกล้ามเนื้อมาไว้ใต้กล้ามเนื้อ อาจจะจิตตกบ้างช่วงแรก เพราะนมจะแข็งมากจากครั้งแรก อย่าตกใจ
วิธีทำดูแลข้างต้นคือพยายามประคบเยน 1อาทิตย์ถ้างานแก้
ถ้าไปปรึกษาพาแฟนไปด้วยจะดีมากค่ะเข้าไปด้วยกัน หมออาจแนะนำให้เลาะโพลงออกด้านข้างให้ซิลิแผ่ แต่ขอบอกว่าวิธีนี้อกจะไม่สวยค่ะ ให้ยืนยันกับหมอเลยว่าขอไซสเล็ก 270 น่าจะเยอะสุดสำหรับคนรูปร่างเล็กนะคะ ถ้าเราทำใหญ่พอแซะออกด้าข้างอกเราจะเห็นขอบชัดกว่านี้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กด like ให้เยอะๆเลยค่ะ คุณมิลค์ขั้นเทพมาก  โพสต์ 2012-7-13 23:32
อย่างน้อยสุดหน้าอกหลังถอดผ้าต้องห่างกัน1นิ้วค่ะ ถ้าอกเข้าที่จะชิดพอดี
แบบนี้ชิดมากอกอาจเปนลูกเดียวกันได้ค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-12 20:40:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-7-12 16:52
อย่างน้อยสุดหน้าอกหลังถอดผ้าต้องห่างกัน1นิ้วค่ะ ถ้า ...

ครั้งที่แล้วที่ปรึกษากับคุณหมอ แกบอกว่า มันไม่ได้เป็นอะไร อย่าคิดมาก เดี๋ยวก็ดีขึ้น แต่ถามไปว่ามันต้องใช้เวลานานเท่าไหร่ แกก็ไม่ได้บอก แกคงไม่แน่ใจแต่ไม่อยากให้เราเครียด แต่มัน ก็อดเครียดไม่ได้ค่ะ ถ้าจะแก้ แก้ได้เลยหรือเปล่าคะ ต้องรอให้แผลหายหรือเปล่า หยุดงานนานแล้วค่ะ เครียดจริง ๆ ขอบคุณมากๆ สำหรับคำแนะนำ
ปกติจะแก้ได้ต้องรอจนแผลหายสนิทประมาณหกเดือน แต่จะแก้เลยก็ได้ค่ะ เหมือนที่บอกจะช้ำมากจาก1เดือนแผลเริ่มหายก็ประมาณสามเดือน แต่ไหนๆก็ไม่พอใจจิตตกแก้ตอนนี้ก็คงไม่จิตตกกว่านี้ละค่ะ จะได้สวยเร็วขึ้น
It's call rippling It will never get better It will get worse and worse I have this problem too I was cry for days now I kind a get over it,  there is nothing we can do ,, even you get replacement  there will be NO guarantee that problem will never come back
I have been studying for a bit
There's a technique that the surgeon can use but I don't think any Thai surgeon know about it

Don't be sad it's happen with a lot of women who has breast implants
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-14 13:18:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-7-13 00:38
ปกติจะแก้ได้ต้องรอจนแผลหายสนิทประมาณหกเดือน แต่จะแ ...

จะขอคุณหมอแก้เลยค่ะ จิตตกจริงๆ หมอบอกว่าอย่าฟุ้งซ่าน แต่ทำไม่ได้หรอกค่ะ มันต้องติดตัวเราไปตลอดชีวิต อยากให้มันดีที่สุดอ่ะค่ะ ไม่โทษว่าเป็นความผิดคุณหมอค่ะ ถึงย้อนเวลากลับไปได้ ก็ทำกับหมอเทพอยู่ดี เราดวงตกจริงๆ เพื่อนโกงเงิน แฟนทิ้ง ว่าจะไปทำบุญก่อนแล้วค่อยแก้นม ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำ ช่วยเราได้มากจริงๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-14 13:30:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Mudang เมื่อ 2012-7-13 17:48
It's call rippling It will never get better It will get worse and worse I have this problem too I wa ...

Thanks for the suggestion. I'm so stress about it.  I need to find a solution. I asked the doctor to fix them. maybe he can make smaller

thank you ka ^^  โพสต์ 2012-8-5 13:28
Sorry for this na !! Su su... you will get the best soon I hope !  โพสต์ 2012-8-1 08:29
ต้นฉบับโพสต์โดย nusaa เมื่อ 2012-7-14 13:18
จะขอคุณหมอแก้เลยค่ะ จิตตกจริงๆ หมอบอกว่าอย่าฟุ้งซ่ ...

ก่อนทำรอบสองลองเช็คฤกษ์ดูค่ะ ในเวปมี แต่จำไม่ได้แล้วค่ะว่าเวปไหน
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-7-12 16:49
เปลียนค่ะไม่เสียเงินมีน้องที่รู้จัเคสเดียวกันเลย  ...

พอดีเปนเคสเดียวกันกับน้องที่รู้จักอ่ะคะ กะเลยแนะนำได้
ใหญ่จริงๆด้วยค่ะ ดูชิดกัน ดูสวยนะคะ แต่มันเกินตัวไม๊คะ
คุณเจ้าของกระทู้หนักน้อยกว่าเราอีก เราได้หยดน้ำ 245 ซีซี เองนะคะ
ตอนเราจะทำก็แอบดูดวงเหมือนกันค่ะ อิอิ
ต้นฉบับโพสต์โดย nusaa เมื่อ 2012-7-14 13:30
Thanks for the suggestion. I'm so stress about it.  I need to find a solution. I asked the doctor  ...

Don't be sad! You can ask doctor about solution or what's an option that he has to solve the problem
It can possibly replacement with the smaller silicone implants and place the silicone under the muscle

But there no guarantee that the chance of rippling will not come back
If it brother you I reckon you should definitely get them fix

Cheers up!!!
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-15 22:32:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อายุนม 12 วันค่ะ ชอบมากค่ะ ทรงสวย เสียดายที่เป็นรอยบุ๋มหน่อยนึง คิดหนักว่าจะขอคุณหมอแก้ดี หรือจะลองรอดูไปก่อน กลัวแก้แล้วทรงจะเสีย

สวยมากๆค่ะ  โพสต์ 2012-7-16 17:32
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-15 22:34:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัยคร่า เซนเซอร์ไม่เป็น โป๊ไปหน่อย
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-15 22:40:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2012-7-14 23:12
ใหญ่จริงๆด้วยค่ะ ดูชิดกัน ดูสวยนะคะ แต่มันเกินตัวไม ...

ตอนไปทำก็ปากหนัก กะว่าจะขอหมอแค่ 300 แต่คุณหมอให้ 350 ก็ไม่คิดว่าจะมีปัญหาอะไรอ่ะค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-15 22:45:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-7-14 23:06
ก่อนทำรอบสองลองเช็คฤกษ์ดูค่ะ ในเวปมี แต่จำไม่ได้แล ...

ตอนนี้คิดหนักเลยค่ะ เพื่อนๆ บอกไม่ต้องแก้ เวลาใส่บราแล้วดันขึ้นหน่อยนึงก็มองไม่เห็น แต่ยังไงมันก็เป็นตำหนิอยู่ดี ว่าจะลองคุยกับหมอดูก่อนค่ะ ถ้าหมอยืนยันว่าหายก็อาจจะลองรอดูไปก่อน แต่ใจจริงอยากแก้ให้สวยไปเลย แต่ก็กลัวแก้แล้วอาจเกิดปัญหาอย่างอื่นอีก

มองไม่เห็นรอยบุ๋มเลยอ่ะค่ะ รวมๆสวยมากนะคะ ใหญ่ได้ใจสุดๆ  โพสต์ 2013-2-2 00:19
หน้าอกใหญ๋และสวยมาก ลองรอไปก่อนดีใหมคะเพราะพึ่งได้ไม่กี่วันเองอย่าพึ่งใจร้อนคะ

ผ่าตัดแต่ละครั้งเป็นเรื่องใหญ๋เพราะมันคือการเสี่ยง นวดๆๆไปก่อนนะคะ ใจเย็นๆๆคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nusaa เมื่อ 2012-7-15 22:45
ตอนนี้คิดหนักเลยค่ะ เพื่อนๆ บอกไม่ต้องแก้ เวลาใส่บ ...

ลองดูค่ะ ถ้าดันๆแล้วสวยและชอบใหญ่แบบนี้ไม่ต้องแก้ค่ะ เพราะถ้าแก้มันจะเล็กลงกว่าเดิมอย่างชัดเจนค่ะ อาจจะได้ประมาณบีปลายๆซีต้นๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย nusaa เมื่อ 2012-7-15 22:32
อายุนม 12 วันค่ะ ชอบมากค่ะ ทรงสวย เสียดายที่เป็นรอ ...

สวยนะคะ บุ๋มนิดเดียวเอง พอดันทรงแล้วสวยมาก ยังไงพออายุนมครบปีเราก็ต้องใส่ชั้นในตลอด ถ้าแก้แล้วได้ขนาดเล็กลงอาจเสียใจภายหลังว่าไม่น่าแก้ ถ้าชอบแบบอึ๋มๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย nusaa เมื่อ 2012-7-15 22:32
อายุนม 12 วันค่ะ ชอบมากค่ะ ทรงสวย เสียดายที่เป็นรอ ...

ที่บุ๋มคืออกด้านซ้ายมือของรูปด้านในตรงน้องจุกไหมคะ ถ้าใช่ตรงนั้้นไม่ต้องแก้ค่ะ เหมือนมิวล์ตอนแรกๆค่ะ นวดซักพักจะหายไป พังผืดมันรัดค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nusaa เมื่อ 2012-7-15 22:40
ตอนไปทำก็ปากหนัก กะว่าจะขอหมอแค่ 300 แต่คุณหมอให้ 350  ...

300 กับ350 ไม่ค่อยมีความแตกต่างกันค่ะถ้าแก้หมอคงเปลี่ยนแบบไม่ถึงสามร้อย น่าจะนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้