ดู: 5922|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว ดั้งกับคุณหมอกิตติชัย ยันฮีคะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมา 8-9เดือนแล้วค่ะ นี่คือภาพล่่าสุดของเราคะ

http://www.plasticsurgery.or.th/lst_detail.php?member_id=10  
http://women.kapook.com/view1159.html  ศัลยกรรมอย่างไร? ไม่ต้องเสี่ยง (มูลนิธิคุ้มครองผู้บริโภค)

ปัจจุบันมีผู้สนใจทำศัลยกรรมเป็นจำนวนมาก โดยเฉพาะศัลยกรรมตกแต่งใบหน้าที่ได้รับความนิยมสูงมาก คือ การเสริมจมูก และทำตาสองชั้น ซึ่งเป็นการทำศัลยกรรมเพื่อบุคลิกภาพ (Personality Surgery) เน้นเสริม เติม แต่งเพื่อให้บุคลิกดูดีขึ้นเป็นหลักส่งผลให้วงการศัลยกรรมในบ้านเราเติบโตอย่างรวดเร็ว แต่ขณะเดียวกัน ก็เกิดกรณีและปัญหาต่างๆ มากมาย

ด้วยเหตุดังกล่าวจึงเกิดคำถามตามมาว่า จะเลือกทำสวยแบบไม่ต้องเสี่ยงอย่างไรถึงจะสบายใจและปลอดภัยแน่นอน

นพ.ชลธิศ สินรัชตรนันท์ ศัลยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญและนายกสมาคมศัลยกรรมตกแต่งใบหน้าแห่งประเทศไทย ให้คำแนะนำว่า ถ้าเริ่มคิดว่าจะทำศัลยกรรม สิ่งแรกที่ต้องคำนึงถึงเป็นหลัก คือ เรื่องความปลอดภัย ก่อนอื่นควรต้องศึกษาหาความรู้เกี่ยวกับการทำศัลยกรรมนั้นๆ ให้มากที่สุด เช่น ถ้าต้องการเสริมจมูก ก็ควรรู้ว่าปัจจุบันการเสริมจมูกมีกี่วิธี แต่ละวิธีมีข้อดีข้อเสียอย่างไร อะไรเป็นข้อห้าม และเป็นสิ่งที่ต้องหลีกเลี่ยงรวมถึงการเลือกสถานพยาบาลและแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ เพราะปัจจุบันมีหมอเถื่อน หมอกระเป๋าหิ้ว และคลินิกเถื่อนเกลื่อนเมือง         
          นอกจากนี้ นพ.ชลธิศ ยังเปิดเผยว่า การทำศัลยกรรม เป็นขบวนการผ่าตัดบนผิวเนื้อของใบหน้าประกอบด้วยการตัด เย็บ และเสริม ซึ่งเป็นศาสตร์ที่ศัลยแพทย์ทุกคนได้ร่ำเรียนมาเหมือนกัน แต่สิ่งที่แตกต่าง ก็คือ การสร้างสรรค์
                  "การทำศัลยกรรมเปรียบเสมือนการสร้างสรรค์ประติมากรรม นอกจากฝีมือด้านการผ่าตัด และการเย็บแล้ว ศัลยแพทย์ต้องมีพรสวรรค์และพรแสวงในการสร้างสรรค์ประติกรรมชิ้นนี้ให้สวยงามได้ดั่งใจ"
          ความยากของการทำศัลยกรรมจึงอยู่ที่ "เส้นสาย ลายริ้ว" ซึ่งเป็นเรื่อง "ศิลป์" หลักการเลือกศัลยแพทย์จึงไม่ต่างกับการเลือก "ช่าง" ดังนั้น ผลงานกับประสบการณ์จึงเป็นตัวชี้วัดสำคัญ และสามารถรับประกันความผิดพลาดได้เป็นอย่างดี

หากปฏิบัติตามคำแนะนำที่กล่าวมาอย่างรอบคอบ โดยไม่ใจร้อน หรือด่วนตัดสินใจก่อนศึกษาข้อมูลอย่างละเอียด อย่างน้อยการทำศัลยกรรมที่กำลังจะเกิดขึ้น ก็ไม่มีคำว่า "เสี่ยง" หรือ "เสียว" อย่างแน่นอน

ขอขอบคุณข้อมูลจาก มูลนิธิคุ้มครองผู้บริโภค

สวยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคร้า ^^"  โพสต์ 2012-7-10 16:09

สนใจเสริมจมูกกับ คุณหมอกิตติชัย   

ติดต่อพี่นุชได้ค่ะ^^  จองคิว ดูแลให้ก่อนและหลังศัลยกรรมค่ะ   มีส่วนลด   มีเจ้าหน้าที่คอยดูแลให้ ฟรี ค่ะ
<ออนเฟสทุกวันค่ะปรึกษาได้  24  ชม  ค่ะ  เราไม่ทิ้งกันค่ะ>

ติดต่อได้ที่   tel.086-9797946            ด้วยประสบการณ์มากกว่า  10 ปีค่ะ  ยันฮี
ทางเฟส  http://www.facebook.com/profile.php?id=100002588441047    เข้ามาดูรีวิวได้ค่ะ^^
รับปรึกษาปัญหาศัลยกรรม ก่อนทำและแก้ไขค่ะ   
สวย + Sexy มากค่ะ  
สวยเชียวค่ะ อยากดูด้านข้างด้วยได้ไหมคะ

ได้คร้าา  โพสต์ 2012-7-15 14:08
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honey-beauty เมื่อ 2012-7-11 08:49

สวัสดีคะ พี่ฮันนี่ยินดีให้ข้อมูลด้านศัลยกรรม ก่อนทำ หลังทำ นัดอาจารย์ ทำประวัติ พร้อมรับส่วนลด ดูแลกันตลอดการรักษา ไม่ต้องกลัวถูกทอดทิ้งหลังทำคะ รับประกันความพอใจด้วยระบบมาตราฐานสากลที่โรงพยาบาลยันฮี

รูปใหม่2.jpg (171.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย honey-beauty เมื่อ 2012-7-11 09:00

กราบขอบพระคุณเจ้าของกระทู้คะ ยินดีให้บริการคะ

eye copy.jpg (194.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

eye copy.jpg
อยากไปทำมั่งค่ะ และ จาเอามาลงให้เพื่ิอนๆ ดูกานด้วย อิอิ
อยากสวย เหมือนเจ้าของกระทู้นี้  อิอิ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-15 14:10:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย baobao123 เมื่อ 2012-7-10 17:53
สวยเชียวค่ะ อยากดูด้านข้างด้วยได้ไหมคะ ...

สวยเหมือนหน้าตรงเลยค่ะ :)  โพสต์ 2012-7-16 20:25
พอจะทราบมั้ยค่ะว่าราคาแก้เท่าใหร่ เอาซิลิโคนแบบญี่ปุ่นอ่ะค่ะ
ไม่ทราบว่าทรงนี้ทำมาเท่าไหร่ค่ะ เพราะว่าเร็วๆนี้จะไปทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้