ดู: 11655|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สันจมูกบวมคะ

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งไปเสริมจมูกมาได้ 5 วันคะแต่สันตรงระว่างหิ้วบวม ของเราคุณหมดได้ตะไบออกให้ด้วยคะ แต่เวลากดๆๆลงไปซิลิโคนปลายจมูกก็กระเด้งขึ้นนิดนึงอ่ะคะ คุณหมอบอกว่าเพราะมันบวมอยู่  แต่เรากังวลว่าพอมันยุบลงแล้วมันก้ยังจะนูนอยู่แบบนี้ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีให้มานหายบวมเร็วๆมั้ยคะ จะประคบร้อนหรือเย็นดี

45.JPG (51.38 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ตรงนั้นจะบวมอยู่นานเหมือนกันนะคับ น่าจะยุบภายใน 1-3 เดือน ของเราทำมา 3 อาทิตย์ก็ยังบวมอยู่นิดหน่อยนะคับ
เป็นเหมือนกันเลยคะ ของเราทำมาได้ 10 วันแล้ว ยังบวมอยู่
ลองเอามือลูบ ๆ ดู ก็จะสะดุดเหมือนเป็นรอยต่อซิลิโคนอะคะ เราก็กังวลเหมือนกัน กลัวว่ามันจะนูนแบบนี้ตลอด
แต่วันนี้คุณหมอนัดพอดี แกบอกว่าเด่วมันก็ยุบ เพราะตอนนี้บวมอยู่ ก็สบายใจขึ้นมานึดนึงนะคะ แต่ก็ไม่หมด
เมื่อไหร่ที่มันยุบอะ เราคงสบายใจมากกว่านี้ ... เป็นกำลังใจให้นะคะ
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=4134
เดี๋ยวก็ยุบค่ะของเรา4วันถึงหายบวมของเรายิ่งบวมเลยคิ้วขึ้นไปอีกเหมือนหน้าผากโนเลยมันก้ยังยุบไม่ต้องกังวลนะจ๊ะเดี๋ยวก็หาย
ทำที่ไหนคับ ขอให้หายไวๆคับ ^^
ขอให้หายบวมเร็วๆนะคะ   เด๋วก็หายบวมค่ะ
ของเราย่างเข้าเดือนที่สามหว่างตาถึงเริ่มยุบลงค่ะ ใจเย็น ๆ นะคะ
5-6 วันแล้ว ประคบร้อนนะจ๊ะ จนกว่าอาการบวมจะทุเลาจนเปงที่น่าพอใจ ..^____^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-11 17:04:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำที่ไหนคับ ขอให้หายไวๆคับ ^^
ต้นฉบับโพสโดย monman เมื่อ 2009-12-11 11:16

ทำที่ first care คะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-11 17:06:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคอมเม้นๆมากๆๆนะคะ ค่อยสบายใจขึ้นมาหน่อย
มันกำลังบวมได้ที่ค่ะ   ปกติจะบวมpeakๆ  ก็วันที่ 4-5   ช่วงนี้ประคบอุ่นเอานะคะ   ประคบเรื่อยๆเลยค่ะ   ยาลดบวมDanzenไม่ทราบว่าได้ทานอยู่หรือเปล่าคะ    จริงๆถ้ารู้สึกบวมมาก  สามารถทานครั้งละ 2 เม็ด 3 เวลาได้เลย   แล้วก็อาหารเค็มงดไปก่อนเลยนะคะ     เป็นกำลังใจให้  ขอให้หายไวไวนะคะ
ขอให้หายบวมเร็วๆๆนะจร้า
หายไวไวนะคับ..............

เป็นกำลังใจให้..............
เราก็เปนของเรา1อาทิด ๆๆยังบวมอยู่เลย
ตรงระหว่างคิ้วหายช้าค่ะ คุนหมอบอหให้อดทน
หายเร็วๆนะคะ รีวิว ให้ดูด้วย นะคะหายเร็วๆนะคะ รีวิว ให้ดูด้วย นะคะ
ใจเย็นๆค่ะ เดี๋ยวก้อหาย ทานยาลดบวมแล้วก้อประคบเย็นอ่ะค่ะ
เราก้อบวมนานเหมือนกันนะ
ทำที่เดียวกานเลย วันที่ 5 เราก็บวมเหมือนกัน
ตอนนี้ดีขึ้นหรือยังค่ะ
ขอให้หายเร็วๆ จมูกสวยๆน๊าาาา
5 วันแระ  ยังบวมเหมือนกันเลย   

ต้องประคบร้อนหรือประคบเย็นค่ะ งงมากมาย
ของเรา 10 วันแล้ว บวมตรงคิ้วเราเองก็ไม่ค่อยสบายใจช่วงนี้ก็ประคบเย็นเพื่อลดบวม
ขอให้หายไวไวนะค่ะ สู้ๆ
หายไวๆๆน่ะครับ
แก้ไขล่าสุด Buriko เมื่อ 2009-12-14 09:45

ยุบแน่นอนค่ะ

ของเราเคยเสริมเมื่อก่อนกับหมอแถวรัชดา 24 ก่อนจะมาแก้กับคุณหมอเฉลิม

ตอนนั้น กว่าจะยุบ 3-4 อาทิตย์

หมอต้องดูดเลือดที่คลั่งออกให้ เพราะบวมเป็นลูกมะนาวไปถึงหน้าผากเลย

ส่วนความบวมของ จขกท. ไม่ต้องคิดมากนะคะ ไม่น่าจะเกิน 2-3 อาทิตย์ หายดีแล้วค่ะ

จะค่อยๆยุบไปเรื่อยๆ ค่ะ ใจเย็นๆนะคะ  สวยแน่นอนค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-14 14:23:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคห.มากๆๆเลยคะ
ทาไพลสดๆ อ่ะค่ะ ที่ขายตามที่แม่ค้าหาบอ่ะ   หรือไม่ก้อโบ๊ะ ดินสอพอง ไปเรื่อยๆ

หนูแยมหน้าบวมวันที่ 2  พอกดินสอพองนอนเรย ตื่นมายุบ ลงอยู่นะค๊ะ แร้วก้อกินใบบัวบก  มะรุมเม็ด กินเยอะๆ ค่ะ ช่วยได้

สู้ๆ นะค๊ะ หายเร็วๆ
ของเรา 14 วันแล้ว  ระหว่างตาก้อบวมแบบเดียวกับเจ้าของกระทู้เลยค่ะ
หมอบอกว่าเลือดคลั่งอยู่  แล้วมันจะค่อย ๆ สลายไปเอง  ให้เราใจเย็น ๆ
แต่เราก็กลัวมันจะเอียงหน่ะ  ดูแล้วคล้าย ๆ จะเอียงยังไงไม่รู้  แต่หมอ
ก็บอกกับเราว่าไม่เอียง  แต่ก็ยังวิตกอยู่ดี
ตอนนี้หายบวมแล้วยังคะ
ยุบลงมากแล้วยัง ลงรูปอัพเดทหน่อยนะคะ เพราะของตัวเองยุบลงแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะยุบลงอีกมั๊ย
แอบนอยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้