ดู: 2622|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] เสริมหน้าอกแล้ว มีคำถามค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

ตอนนี้สงสัยอยู่หลายข้อ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

1. อยากทราบว่า เมื่อไหร่จะหายเจ็บแผล
2. ผ่าใต้กล้ามเนื้อ ราวนม เมื่อไหร่ จะหายบวม แบบรู้สึกไม่อึดอัด
3. หลังจากผ่าตัด เราควรไปให้พี่แป้น หรือนักกายภาพบำบัด นวดเมื่อไหร่ดี
4. ถ้า หนึ่งเดือนไปแล้ว เราขับรถไกลๆ จะเป็นอะไรหรือเปล่า ถ้ายังปวดๆ บวมๆ อยู่
5. เมื่อไหร่ เราจะไม่ต้องกังวล เรื่องน้ำเหลืองหลังผ่าตัดคะ

ขอบคุณค่ะ
1. แผลของเปียไม่ค่อยเจ็บนะ เลยไม่รู้
2. สองอาทิตย์ ลุกขึ้น นอนเองได้ สบายๆ
3. อันนี้ไม่ทราบนะ หมอของเปียบอกไม่จำเป็นให้เสียเงิน เปียนวดเองค่ะ
4. สบายมาก เปียทำได้อาทิตย์เดียวก็ขับรถไปกลับ ขอนแก่น กรุงเทพได้ในวันเดียวคนเดียวได้
5. อันนี้ไม่รู้ว่าหมายถึง ? ของห้ามกินหรือป่าว ของเปียกินได้หมดนะ กลับจากโรงบาลก็ กินส้มตำปลาร้าเลย
อาการเจ็บแผลก็เกือบเดือนนะ แต่บางคนก็อาจจะหายเร็วกว่านั้น
การเริ่มนวดอยู่ที่เราทำทรงกลมหรือหยดน้ำ ถ้าทรงกลมก็หลังจากผ่าตัด1อาทิตย์ก็เริ่มนวดได้แล้วค่ะ แต่ถ้าทำทรงหยดน้ำหลังจากผ่าตัด 2 อาทิตย์เริ่มนวดค่ะ ไม่จำเป็นต้องนวดกับพี่แป้นเสมอไปนะคะ นวดตามโรงพยาบาลคนที่นวดเค้าก็เป็นนักกายภาพบำบัดเหมือนกัน เช่น ยันฮี หรือ บางมด ถ้ายันฮีค่านวดครั้งละ 300 บาท/30 นาที บางมด 250บาท/30 นาที เราก็นวดทียันฮีค่ะ แต่ทำกับหมอพีระ
ยันฮีก็นวดดีค่ะ นวดนานกว่าพี่แป้นมาก ราคาพอ ๆ กัน พี่แป้น 600- ยันฮีถ้าไม่ได้ผ่ากับเขา คิด 550-
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้