ดู: 42984|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เกาหลี] ซิลิโคนอเมริกากับเกาหลี อย่างไหนดีกว่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chalovecartoon เมื่อ 2012-6-24 20:18

ทำไมบางเวบบอกว่าของอเมริกาแพงกว่าครับ
ขอเวบที่คุณไปหาข้อมูลด้วยครับ ขอบคุณ
ซิลิโคน เกาหลี กะ เมกา  ไหนดีดี แล้ว ไม่ทราบว่าจมูกเดิมไม่โ่ด่งมาก สันจมูกมีเนื้อปานกลาง ปลายจมูกมีเนื้อพอประมาณ   สามารถใช้ซิลิโคนอเมริกา ได้มั้ย เอ่น ใครมีประสบการณ แชร์หน่อยนะคะ  กำลังหาข้อมูล
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-24 18:20:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คิดมานานแรมปีแล้วค่ะว่าจะทำจมูก ตอนแรกตั้งใจว่าจะทำซิลิโคนของเกาหลีเพราะนิ่มดีจับบิดได้ แต่ก้มีคนแนะนำอีกว่าเกาหลีนิ่มไปโด่งได้น้อย พอนานไปก็จะไม่โด่ง เราก็แอบสงสัยว่า เอ๊ะซิลิโคนมันยุบตัวลงด้วยเหรอ แล้วเค้าก็แนะนำว่าซิลิโคนของอเมริกาถูกกว่านิ่มเหมือนกันโด่งกว่าด้วย ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยนะคะว่าจะเสริมซิลิโคนของอะไรดี คือว่าความรู้เรื่องซิลิโคนน้อยจริงๆค่ะ
แนะนำเป็นซิลิโคนอเมริกาจะดีกว่านะคะ...ซิลิโคนอเมริกาจะนิ่ม...และสามารถจับบิดเล่นได้คะ...และเสริมออกมาจมูกเราจะเป็นทรงสวยกว่า...ส่วนซิลิดคนเกาหลี เสริมออกมาเร้วจะเป้นธรรมชาติมาก...คุณหมอส่วนใหญ่ไม่นิยมใช่นะคะ....สนจัยโทรมาสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้นะคะ 084-7759334 (กายคะ) E-mail:ploy120433@hotmail.co.th
หรือเข้าไปศึกาาดูข้อมูลได้เว็บนี้ได้นะคะ www.ploy-beauty.com
ต้นฉบับโพสต์โดย century21clinic เมื่อ 2012-6-27 09:41
การเสริมจมูกทำได้ 2 วิธีนะครับ วิธีแรกคือการเสริม สิ ...

การทำหยดน้ำร่วมกับการเสริมซิลิิโคนที่นี่ ใช้วิธีไหนคะ เป็นการใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูหรือเปล่า
แล้วการทำหยอน้ำนี่ทำร่วมกับการเสริมซิลิโคนสำเร็จรูป bistool ได้หรือเปล่าคะ
พึ่งถอดซิลิโคนเมกาออกขอหมอเอากลับบ้านเป็นที่ระลึก ฮ่าๆๆ
ตอนนี้เสริมใหม่เป็นของเกาหลีอ่าค่ะ เลยยังไม่สรุปดีกว่า
ซิลิโคนเมกา สีจะขุ่น  นิ่มระดับปานกลาง ทรงโด่งชัดเจน เสริมมาประมาณสองปีไม่มีปัญหาบิดเบี้ยว ขนาดโดนเด็กตัวน้อยๆกระแทกก็ไม่บิด  ไม่มีอาการอักเสบ ไม่รู้เพราะฝีมือหมอหรือเพราะความยืดหยุ่นของซิลิโคน เสริมแล้วแตะได้ เล่นได้ บิดได้ ไม่เบี้ยว
ส่วนตัวคิดว่า ถ้าเนื้อจมูกหนาพอและอยากได้ความโด่งที่ชัดเจน เป็นทรงสวย ของอเมริกาก็น่าสนใจค่ะ และเป็นที่แพร่หลาย
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-22 21:09:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ k677 ค่ะ แล้วถอดซิลิโคนเปลี่ยนใหม่ทำไมเหรอคะ มีปัญหาเหรอคะ ส้มอยากสวยค่ะแต่เป็นคนขี้กลัวมากสองจิตสองใจระหว่างเสริมซิลิโคนกับฉีดฟิลเลอร์พร้อมใหมละลาย อยากดูรีวิวดั้งเกาหลีของคุณ k677 ค่ะ อิอิ จะได้ช่วยตัดสินใจให้ส้มได้
ต้นฉบับโพสต์โดย นู๋โซดา เมื่อ 2012-7-22 21:09
ขอบคุณ k677 ค่ะ แล้วถอดซิลิโคนเปลี่ยนใหม่ทำไมเหรอคะ มี ...

ของเดิมโด่งเกินไปค่ะ หน้าเลยดูแข็ง ๆ ตอนนี้เปลี่ยนมาแนวเกาหลีอยากให้หน้าซอฟๆ ฮ่าๆๆๆ
ซิลิโคนเมกาสีขาวขุ่นค่ะ ทิตย์หน้านัดติดตามเสริมจมูกเดี๋ยวจะขอหมอดูตัวอย่างซิลิโคนให้ค่า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-28 21:47:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากเห็นรีวิว k677 ค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่าจะทำหมอศรัณย์ แต่ต้องรอเรียนจบก่อนเพราะตอนนี้เทอมสุดท้ายหยุดเรียนไม่ได้เลยค่ะ
อยากทราบเหมือนกันค่ะ ว่าอย่างไหนดีกว่ากันระหว่าง เมกา กับ เกาหลี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้