ดู: 3642|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] คุณเชื่อเรื่องโหงวเฮ้งมั้ยคะ ขอแชร์ประสบการณ์ชีวิตหลังจากถอดซีลี่จมูกหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่า เรามีประสบการณ์การณ์หลังจากการถอดซีลีโคนจมูกออก มาเล่าให้ฟังค่ะ
เริ่มจากเสริมจมูกมาได้ปีครึ่ง ไม่มั่นใจในจมูกที่เสริมมาเนื่องจากบางใสเห็นชัด กลัวทะลุเนื้อบาง เราเลยไปถอดซีลี่ออกเพื่อความสบายใจ

หลังจากนั้นประมาณ 1 อาทิตย์ พ่อเราประสบอุบัติเหตุรถทางรถ หลังจากนั้นมา เราก็มีเรื่องต้องให้ไม่สบายใจอยู่ตลอด ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเงิน มีเหตุให้ต้องใช้เงิน เสียเงินทีละมากๆ โดนเอาเปรียบ หลายๆอย่างมากค่ะ (ซึ่งก่อนหน้านี้ก็ไม่มีเหตุการณ์อะไรมาก่อนเลยนะคะ) ตอนนี้เอาออกเกือบจะครบสองเดือนแล้วค่ะ  ปัญหาที่ยังค้างคาอยู่ก็ยังเคลียรไม่จบเลยค่ะ ก็ต้องสู้กันต่อไป
ลืมบอกไปว่าปีนี้เป็น"ปีชง"ด้วยค่ะ

เพื่อนๆเชื่อเรื่องโหงวเฮ้งกันบ้างมั้ยคะ หรือว่าอาจจะไม่เกี่ยว แต่เราคิดมากจนเกินไปหรือป่าว

หากเพื่อนๆมีประสบการณ์ทางด้านนี้บ้างก็มาแชร์ให้กันฟังบ้างนะคะ

ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นค่ะ ^^
ไม่น่าจะเกี่ยวนะคะ แล้วแต่ช่วงชีวิตมากกว่า ยังไงก็ทำใจให้สบายนะคะ สู้สู้คะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคร้า  โพสต์ 2012-6-22 22:34
เชื่่อนิดๆค่ะ เสริมอย่างเดียว โดนเชียร์ให้ตัดปีก+เสริมคางก็ใจแข็งไม่ทำๆอย่างเดียวเลย

ของจขกท.อาจจะเป็นเพราะปีชงด้วยอะไรด้วย ไปทำบุญเยอะๆนะคะ จะได้สบายใจขึ้น เดี๊ยวทุกอย่างก็จะดีขึ้นเองค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ ก็ภาวนาขอให้ผ่านไปได้ค่ะ^^  โพสต์ 2012-6-22 22:33
ยังไงก็ 50 : 50 นะครับ
ทุกอย่างล้วนเป็นไปตามกาลเวลา
ประสบการณ์ของเรานะ ไม่ได้ถอดค่ะ แต่เปลี่ยนทรง เริ่มจากก่อนเสริม ชีวิตธรรมดาคนนึง เสริมครั้งแรก 12ปีที่แล้ว ชีวิตดีขึ้นเรื่อยๆ มีบ้าน มีรถ งาน เงิน ได้มาง่ายๆ แต่เมื่อปีที่แล้ว ไปแก้จมูกรอบแรก จมูกไม่สมส่วนกับหน้า  

เรื่องแรกที่เจอหลังจากแก้จมูก ในเดือนแรก คือ ออกไปคุยงานแต่กลับชวด  ลูกค้าปฏิเสธกระทันหันเลยไม่ได้ทำ ขากลับ รถที่ขับเสียที่หน้าปั้มข้างถนน เลยต้องซ้อมกับอู่ในปั้มนั้น คิดว่าจบ.. ยังค่ะ ช่างขอเลื่อนซ้อมจาก 1อาทิตย์เป็น 1 เดือน เพราะ??.. เมียช่างเสีย หลังจากที่เราเข้าไปได้แค่ 2 วัน (อันนี้เราช็อคมาก) และเสียค่าซ้อมรถไป  เกือบ30000 เราคิดว่าเป็นเรื่องบังเอิญ

แต่ไม่จบแค่นั้น เดือนถัดมา รถตู้ที่แม่เรานั่งไปธุระ โดนชน ทั้งๆที่รถตู้จอดอยู่ข้างทาง แม่ต้องนอน รพ. 2วัน จากเคยหาเงินได้เป็นหมื่นเป็นแสนแบบง่ายๆ กลับยากขึ้น งานที่เคยทำโดนยกเลิก คนที่เคยคบก็ห่างไปจนเลิกกัน แล้วมีแต่เรื่องเสียเงินเสียทองตลอด เครียดนน. ลดจาก 47 เป็น 40 ภายใน1เดือน ต้องไปหาจิตแพทย์ เพราะไม่อยากมีชีวิตอยู่ ตอนนู้นรับไม่ได้กับทุกอย่าง ดีนะที่มีแม่ ไม่งั้นได้ตายจริงๆค่ะ

ตอนนี้แก้รอบ2 (กับหมอคนเก่า) ดีขึ้นกว่าครั้งก่อน แต่...ก็ยังน่าเกียจอยู่ กำลัง เก็บเงินแก้กับหมอคนแรก ตั้ง 40000 แน่ะ ><"

อ่านแล้วเครียดตามป่ะเนี่ย เปลี่ยนเทียบของเราหนัดว่าเย้อ จขกท. ต้องสู้ๆนะคะ เวลามันผ่านไปก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ จิงๆนะ^^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-22 22:31:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-6-22 16:57
ประสบการณ์ของเรานะ ไม่ได้ถอดค่ะ แต่เปลี่ยนทรง เริ่ม ...

เยอะกว่่่าจริงๆด้วยค่ะ ขอให้คุณปูน้อยสู้ๆนะคะ แต่ช่วงนี้เกิดอาการเครียดมากมายจริงๆค่ะ อาจจะเกี่ยวว่าตรงกะช่วงปีชงพอดี แต่แค่แปลกใจเฉยๆหรืออาจเป็นความบังเอิญกันแน่
ดันมาเกิดปัญหาช่วงที่เราถอดจมูกออกได้แค่อาทิตย์เดียว  ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เราก็มีความสุขดี  แต่ยังไงก็พยายามสู้ๆค่ะ ขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังใจนะคะ^^
คงเปนเพราะ ปีชง ด้วยละค่ะทำบุญเยอะๆๆไว้ค่ะดีที่สุด
ปูนว่าอาจจะเป็นเพราะปีชงด้วย ส่วนเรื่องโหม่วเฮ้งปูนก็เชื่อนะคะเพราะเป็นลูกหลานจีน แต่ปูนก็ไม่ได้รู้อะไรมากนะคะ
จากที่พออ่านๆเจอเขาบอกการเงินนี่ดูจมูกค่ะ เเกนใหญหาเงินคล่อง ทำแล้วปลายจมูกดูกลมถือว่าดี  ถือว่าทรงขี้เหร่มากกก เช่นทรงของโน๊ตอุดม ซึ่งให้ตายปูนคงไม่บอกหมอทำทรงนั้น แต่เขาบอกว่าจริงแล้วโหม่วเฮ้งที่ดีใบหน้าควรไม่มีรอยแผลนะคะแค่ถ้าจะทำควรเหมาะสมกับใบหน้า ปูนคิดว่ามันมีส่วนเกี่ยวข้องบ้างนะคะ ถึงแม้ฟ้าลิขิตมาก่อนว่ารวยจนแต่น่าจะแก้ได้บ้าง คือประมาณว่าเราทำมาแล้วเหมาะกับใบหน้าเรา  คนอื่นเห็นเขาเอ็นดู(คนมันสวยขึ้นนิน่า)+เรามั่นใจขึ้นเพราะมีดั้ง งานมันก็เลยล้อฟรีมั้งคะ
เชื่่อนะ เพราะเราก็ทำแล้วก็ดีขึ้นอย่างน้อยก็มีความมั่นใจ พอมั่นใจแล้วทำอะไรก็มันก็ดีแล้วครึ่งหนึ่ง ที่เหลือก็องค์ประกอบของบุคคล  แต่ความประทับใจแรกเห็นนี้สำคัญ ให้ไปครึ้งหนึ่งแล้วกัน+องค์ประกอบของส่วนบุคคล เช่น ความรู้สึกนึกคิด ความชำนาญ กว้างไปนะ ถ้าเราไม่มีความชำนาญกับงานนั้น ถึงจะมีรูปร่างดี สวยงัย มันก็ไม่ประสบความสำเร็จ แต่ถ้าทั้งสวย หล่อ ชำนาญกับสิ่งนั้นมันก็ดีนั้นแหละ  เอาเป็นเราต้องมั่นใจตัวเราเองละกันเนอะ  
เชื่่อนะ เพราะเราก็ทำแล้วก็ดีขึ้นอย่างน้อยก็มีความมั่นใจ พอมั่นใจแล้วทำอะไรก็มันก็ดีแล้วครึ่งหนึ่ง ที่เหลือก็องค์ประกอบของบุคคล  แต่ความประทับใจแรกเห็นนี้สำคัญ ให้ไปครึ้งหนึ่งแล้วกัน+องค์ประกอบของส่วนบุคคล เช่น ความรู้สึกนึกคิด ความชำนาญ กว้างไปนะ ถ้าเราไม่มีความชำนาญกับงานนั้น ถึงจะมีรูปร่างดี สวยงัย มันก็ไม่ประสบความสำเร็จ แต่ถ้าทั้งสวย หล่อ ชำนาญกับสิ่งนั้นมันก็ดีนั้นแหละ  เอาเป็นเราต้องมั่นใจตัวเราเองละกันเนอะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้