ดู: 4747|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สิ้วเสี้ยนเยอะมากๆ หลังจากทำจมูก

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้ค่ะว่า หลังจากทำจมูกแล้ว นอกจากจมูกเราจะเงาและมันจนจะลูบขอหวยได้แล้ว
มีใครที่มีสิวเสี้ยนขึ้นเยอะๆบ้างค่ะ ปกติมันไม่เยอะแบบนี้ ตอนนี้มันผุดขึ้นมาเยอะมาก
อยากจะใช้แผ่นลอกสิ้วเสี้ยน แต่ยังใช้ไม่ได้ เนื่องจากจมูกเพิ่งผ่านมือหมอมาได้ 4 วัน
มันยังบวมอยู่ เราจะทำยังไงดีค่ะ เห็นแล้วรำคาญ บวกกับ อายคนอื่นด้วย มันขึ้นเยอะมาก
จนเห็นชัดเจนเลยค่ะ
อยากรู้เหมือนกัน
ตอนทำมาช่วงแรกของกุ้งก็เยอะมากๆคับ

พออาทิตย์ก็ใช้แผ่นลอกสิวเสี้ยน ใช้โฟมล้างหน้าของ นูโทรจิน่า ขจัดสิวเสี้ยน

ตอนนี้ก็หลุดออกไปเยอะมาก สบายใจขึ้นเยอะเลยคับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-8 21:49:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนทำมาช่วงแรกของกุ้งก็เยอะมากๆคับ

พออาทิตย์ก็ใช้แผ่นลอกสิวเสี้ยน ใช้โฟมล้างหน้าของ นูโทรจิน่า ขจัดสิ ...
ต้นฉบับโพสโดย kunkung1 เมื่อ 2009-12-8 21:38

อาทิตย์เดียว ใช้แผ่นลอกสิ้วเสี้ยนได้แล้วหรอ จมูกจะไม่เบี้ยวหรอค่ะ เวลาเรา ลอก ออกอ่ะ
กลัวจมูกเบี้ยว อิอิ
ทำแบบเบามือที่สุดอ่ะคับ
จะบอกว่าเห็นเหมือนกันเลย สิวเสี้ยนเยอะจิง ๆ เห็นแล้วเซ็งมากเลยอะ
หน้าหายช้ำแล้วยังคะ update รูปบ้างนะ
เป็นทุกคนครับ ผมก็มีครับ สิวเสี้ยน
เหมือนกันเลยจร้า เรามีสิวผดกะสิวเสี้ยน นะจ้ะ
ขึ้นชัดเลยคับ ปกติขึ้นไม่ชัดขนาดนี้
แต่ตอนนี้ผ่านไป9วัน หายไปบ้างล่ะคับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-9 21:11:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอมเพี้ยง... สิ้วเสื้ยนและความเหลือง ความบวม จงหายไปเด่วนี้น๊า ฮือๆๆ
ของเราก็ขึ้นนะค่ะ   แต่ว่าเราเอาคัทเติ้ลบัท จุ่มน้ำอุ่นถูเบาๆ
มันก็ช่วยได้นิสนึงอะค่ะ  (เบาๆนะค่ะ  อิอิ)
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-13 00:00:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ เข้าวันที่ 8 แล้ว จะใช้แผ่นลอกสิ้วเสี้ยนได้อ่ะป่าวเอ่ย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-15 19:22:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากผ่านไปอาทิตย์กว่าๆ สิ้วเสี้ยนเริ่มน้อยลงแล้ว
ดีใจจัง
เราก็เยอะเหมือนกัน 3 เดือนแล้วยังไม่ลดเลยแถมยังมีผื่นแพ้เจลล้างหน้าก่อนห้องผ่าตัดอีกเฮ้อเซ็งจังใครมีวิธีกำจัดบอกต่อกันบ้างนะคร้า
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-16 09:12:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากผ่านไป 11 วัน ก็เลยลองเสี่ยงใช้ แผ่นลอกสิ้วเสี้ยน
ผลปรากฎว่า ผ่านไปได้ด้วยดี 555 สิ้วเสี้ยนหลุดออกหมดเลย เย้ๆๆๆ
ปล. เวลาลอกแผ่น ลอกเบาๆนะค่ะเพื่อนๆ
ช่ายคับ ตอนนี้หายไปหมดล่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-1-2 14:39:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด mirrorpink เมื่อ 2010-1-2 14:40

สิ้วเสี้ยนหายแว้ววว
แต่รูขุมขนกว้างขึ้น เกี่ยวกันไหมอ่ะ
เป็นเรื่องปกตินะคับ ที่สิวเสี้ยนชัดเจน

และดูเยอะเป็นพิเศษหลังเสริมจมูก

มันจะผลัก สิวเสี้ยนออกมาอ่ะคับ

เรยทำให้เห็นเยอะเป็นพิเศษ

สักพักก็จะกลับเข้าสู่ภาวะปกติ

หรือสามารถใช้แผ่นลอกสิวเสี้ยนก็ได้

หลังตัดไหมแล้ว แล้วทำแบบเบามือที่สุดคับ
เปนเพราะเนื้อมันโดนขยายคับ รุขุมขนจะขยายตามมา สิวเสี้ยนก้อจะเกิดขึ้นเยอะ เด๋วสักพักก้อดีขึ้นคับ
9..วันแล้วค่ะ
ผมยังไม่หายเลยครับ
ยังไม่หายเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้