ดู: 3349|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูกแล้วเกิดปัญหาแบบนี้ ทำไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
ช่วงที่ทำจมูก สิ้วเสี้้้ยนขึ้นที่จมูกเยอะมากเลยค่ะ อีกไม่กี่วันต้องไปทำงานแล้ว ซื้อที่ลอกสิวเสี้ยนมาลอกได้ไม๊คะ ตอนนี้ทำแบบโอเพ่นมาได้ 9 วันแล้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น

อย่าเพิ่งลอกค่ะ เอาแหนบดึงๆออกเบาๆนะค่ะ เราทำแบบนั้นค่ะ  โพสต์ 2012-6-25 20:10
เห็นคนอื่นมาโพสต์ก็บอกว่า ปัญหาของคนเสริมจมูกคือ มีสิวเสี้ยน เราเองก็เป็นวังกล เพราะเป็นคนมีสิวง่ายซะด้วย เราได้คิววันจันทร์หน้านี้อ่ะ ได้ความยังไงจะมารีวิวเน้อ
ของเราก็เยอะคะ แบบเยอะหนัก ทำมาได้2อาทิตย์ล้ะ
เราป่อยตามเลยคะ ให้มันหายเอง TT
ผมทำก็เป็นเหมือนกันครับ แต่ประมาณ 2 อาทิตย์หลังจากทำมันก็จะหายกลับสู่ สภาวะปกติของผิวหน้าเรา
ปล่อยมันเลยค่ะให้ทาแค่ยาแก้สิวอักเสบเท่านั้นก็พอ เพราะมันจะหายไปเองอย่าไปแกะไปกดอาไรมันเลย เดี๋ยวมันอักเสบมาจะแย่ดีไม่ดีอาจเป็นมากทำให้เสี่ยงทะลุได้นะค่ะ  ขอให้หายไว้ๆจะได้สวยสมใจค่ะ
เปนสิวเสี้ยนเยอะ หลังทำจมูกเหนเพื่อนๆบ่นกันหลายคน แนะนำล้างหน้าให้สะอาด นำไข่ขาวมาทาจมูกให้ชุ่มแล้วแปะด้วยกระดาษทิชชู่ ทิ้งให้แห้งแร้วลอกออกคะ ถ้าต้องการเอาออกอีกก้อทำซ้ำได้คะ ดีกว่าแผ่นที่ขายสำหรับลอกสิวเสี้ยนอีก คะ
ทำมาเหมือนกันค้ะ วันอังคารนี้จะครบ 3 อาทิตย์
ช่วงแรกมันจะมีสิวเสี้ยนเยอะ ,, อย่าไปลอกหรืออะไรนะคะ สักพักมันก็จะหายไปเอง

แค่ล้างหน้าให้สะอาด ใช้โทนเนอร์เช็ด ( ถ้าทำจมูกเกิน 3 วันมาแล้วนะ )
แต่ถ้ายังไม่ถึง 3 วันก็ใช้ผ้าชุบน้ำเช็ด

ถ้าใช้แผ่นลอกสิวเสี้ยน เวลาดึงแผ่นออก ด้วยความที่จมูกยังไม่เข้า
อาจทำให้ซิลิโคนเลื่อนได้ แล้วจะส่งผลให้จมูกเอียงนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้