ดู: 4227|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะเอาซิลิโคนออกหรือเกบมันไว้ดี กลุ้มมากกก...

[คัดลอกลิงก์]
คือจากกระทู้ที่แล้วซิลิโคนมันคด สามารถดูได้จากลิงค์นี้นะคะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=41099

ตอนนี้เสริมดั้งมาได้ 17 วันแล้วคะ วันนี้ได้ไปหาหมอ หมอก็บอกว่ามันคดดัดไม่ได้ แล้วอยู่ว่าเราจะเอายังไง จะอยู่แบบคด ๆ หรือ เอาออกดี ช่วยกันแสดงความคิดเห็นน่อยนะคะ

นี้รูปหน้าตรงปัจจุบันคะ

ด้านข้างคะ

อีกข้างมีปัญหาคือ เปนรอยบุ๋มอะคะ ใต้ตาก็ยังช้ำอยู่ เมื่อไหร่มันจะหายคะ แปะพาสเตอไปเรียนทุกวัน (เหมือนโดนซ้อมมา แหะๆๆ )

อีกรูปมุมเงย ไม่สวยก็ทนดูไปก่อนนะคะ   ยังมีรอยเยบอยู่เรยอ่า คือคุนหมอเค้าเยบข้างนอกอะ ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันคะ...

เพื่อนก็บอกว่ามันคดแต่ถ้าไม่สังเกตดีๆๆ ก็ไม่เหน ก็ยังสองจิตสองใจว่าจะเอาไงดี จะป่อยแบบนี้ มีดั้งแต่คด หรือจะเอาออกเปนดั้งแหมบเหมือนเดิม กลุ้มมากคะ ใครก็ได้ช้วยหนูที
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-10 21:08:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอิ่ม... จริง ๆ เสริมมาแล้วก็ไม่ค่อยจะพอใจเท่าไรคะ หมอบอกว่าจมูกแบน ทู่ แล้วก็สั้น จะเยอะไปไหน เศร้า...
หมอบอกว่าเสริมได้แค่นี้ มันไม่สวยอ่าา (ในความคิดนะ) มันจะมีทางไหนทำให้มันสวยได้มั้ยอะ อุส่าเกบเงินเสริมมา ดันมีปันหา เริ่มท้อแล้วค้าาาา
แสดง ว่าชิลิโคนที่ใช้มันอ่อนใช่ป่าว
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-10 22:03:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gggooo เมื่อ 2012-6-10 21:58
แสดง ว่าชิลิโคนที่ใช้มันอ่อนใช่ป่าว ...

ไม่แน่ใจนะคะ สงสัยมันคงจะเปนแบบอ่อนอะคะ แล้วถ้าใช้แบบแข็งมันจะไม่คดใช่ป่าวคะ...
สู้ๆนะค่ะเราก็ทำมาจะ2ปี รู้้สึกไม่ชอบอยากเอาออกเหมือนกันเลยค่ะ แต่ระด้านแกนขึ้นไม่เท่ากัน จนทุกวันนี่
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-10 22:13:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย up25 เมื่อ 2012-6-10 22:04
สู้ๆนะค่ะเราก็ทำมาจะ2ปี รู้้สึกไม่ชอบอยากเอาออกเหมื ...

ขอบคุนมากคะ แต่คนเราก็อยากสวยอยากหล่อใช่มั้ยคะ ไหนๆๆ ทำมาแล้วก็อยากให้มันดี
แนะนำนะครับ ถ้าอยากแก้ใหม่ ให้ไปแก้ที่หมอชาตรีสยามคลีนิก เลยครับ แล้วปัญหานั้นจะหมดไป ก่อนหน้านั้นผมก็เป้นคล้ายแบบนี้ แต่ของมันเบี้ยวปลายขดไปทางซ้ายคับ ตอนนี้โอเคแล้ว เป็นกำลังใจให้นะคับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-10 23:07:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-6-10 22:32
แนะนำนะครับ ถ้าอยากแก้ใหม่ ให้ไปแก้ที่หมอชาตรีสยามค ...

ตอนแรกก็จะไปทำที่หมอชาตรีคะ แต่เพื่อนบอกว่าเปนทรงของผู้ชาย จะทำสวย แต่ของผู้หญิงก็ไม่ทราบเหมือนกัน แล้วที่หมอชาตรีมีทำปลายจมูกมั้ยคะ เท่าไรคะ ขอบคุนมากคะที่แนะนำ
หมอโอเค ครับ อาไรที่ให้ได้สุดๆ หมอก็ใส่ให้สุดๆ เลยครับ ตอนนี้ ราคาแก้อยู่ที่ 13000-15000 คับ ทั้งหญิงทั้งชาย ทำเยอะ พอๆ กันเลย ลองหารีวิวดู นะครับ ลองเข้าไปคุยกะหมอดู ^ ^
หัวอกเดียวกันเลยค่ะ แต่ทรงเราใครๆก็บอกว่าสวยอยู่ แต่มานเบี้ยว เหมือน จขกท เรยอ่ะ ที่คลีนิคเค้าบอกรอให้ครบเดือนแล้วจะแก้ให้ คิดค่ายา 1200 แต่ก็แอบกลัวว่ามันจะเบี้ยวเหมือนเดิมมั้ย เพราะก่อนทำไม่ได้ปรึกษาหมอเรยค่ะ ไม่รู้ว่าฐานจมูกเดิมเอียงหรือปล่าว สองจิตสองใจว่าจะแก้หรือจะเอาออกไปเรยดี ตอนนี้ 3 สัปดาห์ปวดมาก เหมือนจะอัีกเสบด้วยค่ะ เครียดมากกกกกกกกกก
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-11 15:16:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-6-11 02:23
หมอโอเค ครับ อาไรที่ให้ได้สุดๆ หมอก็ใส่ให้สุดๆ เลยคร ...

ขอบคุนมากคะ แล้วตอนไปแก้ แก้ได้เรยหรือว่าต้องเอาออกแล้วรอสามเดือนถึงจะใส่ได้คะ
คืออยากเอาออกแล้วใส่เรยอะคะ มันจะได้มั้ย???
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-11 15:18:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maewjomyoong เมื่อ 2012-6-11 10:53
หัวอกเดียวกันเลยค่ะ แต่ทรงเราใครๆก็บอกว่าสวยอยู่ แต ...

เปนกำลังใจให้นะคะ แต่ทรงของเรามันไม่สวยอ่า ของคุนยังดีน้าที่สวยอยู่ หมอที่ไปทำเขารับผิดชอบแค่เอาออก ถ้าจะใส่ใหม่ก็ต้องเสียเงินอีกรอบอะคะ จะเอาออกก็เสียดายนะคะ ไม่รู้ว่าแก้ใหม่จะเหมือนเดิมหรือป่าว ตอนนี้ก็คิดอยู่ว่าถ้าไปแก้คงจะไปทำที่หมอคนอื่นอะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย jaajar เมื่อ 2012-6-11 15:16
ขอบคุนมากคะ แล้วตอนไปแก้ แก้ได้เรยหรือว่าต้องเอาออ ...

ไปถึง ก็ไปคุยกะหมอคับ แล้วก็เลือกทรงกับหมอ อันไหนหมอโอเค เราก็เอาแบบนั้น มาทำอีกทีวัน นัดคิว ได้เลยครับ จริงๆ คิว มัน4-5วัน แต่ผมอยากทำ ผมเลยขอหมอ แทรกให้คิวสุดท้าย วันที่ 30 เมษายน 2555 เลยครับ แบบว่าอยากทำเร็วๆ ไม่ต้องถอดซิลิโคนพักครับ ถ้าหากปกติดี ไม่ติดเชื้อ ก้ไม่ต้องถอดซิลิโคนพักจมูกครับ แก้ออก ทำไม ใส่ได้เลยคับ เป๊ะ ^ ^

แสดงความคิดเห็น

พิมผิดนะคับ "ทำใหม่" ไม่ใช่ "ทำไม" นะคับ ^ ^  โพสต์ 2012-6-11 15:43
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-11 18:43:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-6-11 15:42
ไปถึง ก็ไปคุยกะหมอคับ แล้วก็เลือกทรงกับหมอ อันไหนห ...

ไปวันไหนก็ได้หรอคะ เพื่อนบอกว่าหมอชาตรีมาทำแต่วันเสาอะคะ เพราะต้องไปทำหลายจังหวัด แล้วต้องโทรไปก่อนมั้ยคะ ขอบคุนมากคะ (แหะๆ เกรงใจอาจจะคิดว่าทามไมไม่ไปถามเองละ ไม่กล้าอ่าาาาาา ) อีกเรื่องมีเบอมั้ยอะคะ ขี้เกียจหาไหน ๆ ก็ถามแล้ว อิอิ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-11 18:50:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-6-11 15:42
ไปถึง ก็ไปคุยกะหมอคับ แล้วก็เลือกทรงกับหมอ อันไหนห ...

อ๊าาาก ขอโทดจร้า ถามไปซะเยอะ นึกว่าอยู่เชียงใหม่ แหะๆ

แสดงความคิดเห็น

ขอโทดคร้า แล้วหมอชาตรีของคุนนามสกุลไรคะ เผื่อเปนคนเดวกัน แหะๆ  โพสต์ 2012-6-12 17:14
อ้าวววววว.. เวรกรรม !!!!  โพสต์ 2012-6-11 22:27
พี่ค่ะ หนูทำที่ คลีนิคณรวี มา ใช้กระดูกหลังใบหูทำ แต่จะสองปีแล้ว เวลาเอาพัฟแป้งตลับทา มันยังเจบๆ อะ มีรอยแดงตรงหัวคิ้วนิดหน่อย มันเปนรัยอะ หนองก็ไม่มี ปกติอะค่ะ จิตตกมาก เพราะ ทำรอบ2 แล้ว รอบแรกหมอ ทำปลายงุ้ม แก้ใหม่ใช้กระดูกหลังใบหูแต่เสียเพิ่มอีก20000 บาท แหน๊
แล้วถ้าเอาออก มันจะยุบปลายไหมค่ะเพราะมันมีกระดูกหลังใบหูอยู่อะค่ะ ช่วยพี่แนะนำหน่อย               
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-6-10 22:32
แนะนำนะครับ ถ้าอยากแก้ใหม่ ให้ไปแก้ที่หมอชาตรีสยามค ...

หมอชาตรี ทำสวยจริงๆ
เราเคยฉีดฟิลเลอ แล้วไปขูดกับหมออรรถพร เพราะว่าใกล้แถว ม.
แต่ก็อยากทำหมอชาตรี
พี่ว่าของน้อง มันคต นะ ไปแก้ดูกว่าไมค่ะ
เอาไว้แล้วเป็นก้อเอาออกเถอะค่ะ  เสียสุขภาพจิตค่ะ สู้ๆนะึ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้