ดู: 3952|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยรักษารอยเเตกลายบ้างคะ กลุ้มใจมากTT

[คัดลอกลิงก์]
คือน้ำหนักขึ้น10โลอ่าค่ะ เเล้วรอยเเตกลายเเดงๆก็ลายมาเต็มไปหมด กลุ้มใจมากก  ใครรู้วิธีรักษา สถานที่รักษา หรือเคยได้รับการรักษาก็ช่วยเเนะนำหน่อยนะคะTT  
ถ้ายังเป็นแดงพอจะยังรักษาทันนะครับ เอาแบบเห้นผลสุดๆ ก็หาหมอยิ่งเลเซอร์เลย แต่ค่าใช้จ่ายสูงมาก
แต่ถ้าเอาแบบประหยัดๆ แนะนำ Smooth E cream ที่เป็นครีมทาตัวนะครับ ตัวนี้ดีมาก เวลาทาจะเหนียวตัวหน่อย
เปนอยู่อะคะแต่เปนรอยสีขาวละ ของคุนเปนรอยแดงๆนี่่รักษาง่ายนะคะเพราะพึ่งเปนใหม่ๆทาครีมยังทัน ของเรานี่ต้องไปเลเซอร์ค่ะ แต่แพงมากๆ เราไปทำที่ รพ ผิวหนังอโศกค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-4 10:14:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย NUni69 เมื่อ 2012-6-4 00:26
ถ้ายังเป็นแดงพอจะยังรักษาทันนะครับ เอาแบบเห้นผลสุด ...

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำเเนะนำ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-4 10:15:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fernjoe69 เมื่อ 2012-6-4 01:42
เปนอยู่อะคะแต่เปนรอยสีขาวละ ของคุนเปนรอยแดงๆนี่่รั ...

เเล้วเลเซอร์นี้ต้องทำหลายครั้งรึปล่าวคะ?  
เคยไปซื้อคอสไว้10ครั้งอะค่ะ เพราะว่าถ้าทำแบบครั้งต่อครั้งมันแพงมากอะ แต่เราไปทำมาได้4ครั้งแล้ว ก้จางลงไปนิสเดียวนะ  มารู้จากหมออีกคนทีหลังว่าความจิงเดอร์มาเอาเองเลยก็ได้ (โง่มาตั้งนานแถมไม่แพงด้วย)  แต่ยังไม่ได้ลองเด๋วได้ลองมะไรจะเล่าให้ฟังนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-6 18:42:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fernjoe69 เมื่อ 2012-6-4 14:39
เคยไปซื้อคอสไว้10ครั้งอะค่ะ เพราะว่าถ้าทำแบบครั้งต่ ...

เดอร์มาเอง ยังไงหรอคะ  เล่าให้ฟังด้วยน๊าา กลุ้มมากอ่าค่ะTT
แนะนำทำคาร์บ็อกซี่ รอยแตกลายค่ะ สามารถปรึกษาได้ที่จัตุจักรขอนแก่น คลินิก นะค่ะ หรือโทรสอบถามได้ที่ 043-332932 ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย fernjoe69 เมื่อ 2012-6-4 14:39
เคยไปซื้อคอสไว้10ครั้งอะค่ะ เพราะว่าถ้าทำแบบครั้งต่ ...

สนใจเดอร์มารอยแตกลายด้วยตัวเองเหมือนกัน ^^
แต่เกรงว่าจะทำเองไม่ถนัด 55555
ทำเองเลยค่ รูจักเดอร์มากันอยู่แล้วปะค่ะ บ้านเราจะเรียกเดอร์มาโลดลอร์อะคะหรือสากลจะเรียกเครื่องmts มันเปนเครื่องกลิ้งด้วยมืออะคะบ้านเราไม่แน่ใจเรื่องราค่อะคะว่าเท่าไร น่าจะประมาน3พันนะคะถ้าจำไม่ผิดแต่ถ้าเป็นเครื่องแบบมอเตอร์ลักแสนค่ะ แตเราไปซื้อมาจากฮ่องกงอะ2พัน มันเปนแบบมีเข็มอยู่รอบใช่มะคะ จะมีสองแบบๆที่กลิ้งเอาไว้ใช้กับหน้า ส่วนแบบกลิ้งไม่ได้คือเปนเข็มแบบตรงๆเลยเอาไว้ใช้กับตัวค้ะ เลือกแบบ0.5-1ซม.นะคะ ส่วนกลิ้งเสดแล้วก็ใส่ตัวยาลงไป (ยาต้องไปหาซื้อเอาเองนะคะ)เวลาที่เข็มมันจิ้มเข้าไปมันจะไปช่วยกระตุ้นผิวหนังชั้นคอลลาเจนให้ซ่อมแซมตัวเองซึ่งเปนสาเหตุของรอยแตกลายคะ
เพิ่มเติมนิสนึงค่ะก่อนจะกลิ้งยาลืมใช้ยาชาช่วยนะคะไม่งั้นเจ็บมาก ใช้อาเมร่า5%ก้ได้คะกะลังพอดี
เราแตกลายจากมีน้องค่ะ มีประสบการณทำ Fraxel ที่ยศสินีคลินิกมา 10 ครั้งดีขึ้นมากมาย 25000 ค่ะ หมอบอกว่าทำคาบอกซี่ก็เวิร์คแต่เจ็บกว่า ถูกกว่า คาบอกซี่คอร์สไม่กี่พัน แต่เรากลัวเจ็บเลยขอแบบเจ็บน้อยสุดดีกว่า เราว่าเดอร์มาทำเองน่ากลัว อย่าเสี่ยงเลยค่ะเด๋วเสียโฉม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้