ดู: 10270|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สูตรพอกหน้าใสกิ๊กๆ 7 สูตร

[คัดลอกลิงก์]
สูตรพอกหน้า 7 ประเทศ

หากคุณเป็นผู้หนึ่งที่อยากมีใบหน้าสวยใส ดูอ่อนกว่าวัยอยู่เสมอ วันนี้เรามีสูตรการพอกหน้าแบบพิเศษ ที่สรรหามาจากทั่วโลกให้คุณได้บำรุงผิวหน้าของคุณ ให้คุณมีผิวที่ขาวใส แลดูอ่อนกว่าวัยคะ

แบบที่ 1 พอกหน้าด้วยน้ำผึ้ง (ประเทศสเปน)
       วิธีการ : ล้างหน้าให้สะอาด เช็ดให้แห้งแล้วใช้ปลายนิ้วแตะน้ำผึ้งลูบไล้บนใบหน้าและลำคอเบาๆ สักครู่ แล้วนวดหน้าด้วยปลายนิ้วอย่างแผ่วเบาประมาณ 5 นาที จนน้ำผึ้งเหนียว นวดต่อไปไม่ได้แล้ว ก็ปล่อยทิ้ง ไว้ประมาณ 10-15 นาที ระหว่างนั้นให้นอนพัก ศีรษะอยู่ต่ำกว่าระดับปลายเท้า เพื่อให้เลือดไหลมาหล่อเลี้ยง ที่ใบหน้าและลำคอได้สะดวกยิ่งขึ้น เมื่อครบเวลาแล้วก็ค่อยๆ ใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นเช็ดน้ำผึ้งออก ให้สะอาด เป็นอันเสร็จพิธี

แบบที่ 2 พอกหน้าด้วยแอปเปิ้ล (ประเทศเบลเยี่ยม)       
        วิธีการ : ปอกแอปเปิ้ล คว้านเอาไส้และเมล็ดออก บดให้ละเอียด ขณะที่บดให้ผสมน้ำผึ้งลงไปด้วย เมื่อบด จนเข้ากันดีแล้ว นำเอาส่วนผสมนี้มาพอกหน้าทิ้งไว้ 20 นาที แล้วใช้นมสดเย็นๆ ล้างออก

แบบที่ 3 พอกหน้าด้วยแตงโม (ประเทศตุรกี)
       วิธีการ : ฝานแตงโมเป็นชิ้นบางๆ จากส่วนที่แดงที่สุด นำมาแปะให้ทั่วใบหน้า แล้วใช้ผ้าขาวบางคลุมหน้าไว้ ทิ้งไว้ประมาณ 30 นาที แล้วล้างออกด้วยน้ำเย็น

แบบที่ 4 พอกหน้าด้วยไข่ขาว (ประเทศสวิตเซอร์แลนด์)       
        วิธีการ : ต่อยไข่ไก่ 1 ฟอง แยกไข่แดงออกเทเฉพาะไข่ขาวลงในถ้วย ใช้ส้อมตีไข่ขาวจนเป็นฟองพอสมควร แล้วใช้แปรงขนนุ่ม จุ่มไข่ขาวทาให้ทั่วใบหน้าและลำคอ ทิ้งไว้ประมาณ 20 นาที จนไข่ขาวเริ่มจับตัวแข็ง แล้วล้างออกด้วยน้ำเย็น

แบบที่ 5 พอกหน้าด้วยน้ำมะนาวและน้ำผึ้ง (ประเทศฝรั่งเศส)       
     วิธีการ : ผสมน้ำผึ้ง 1 ช้อนโต๊ะ กับน้ำมะนาว 1 ช้อนชา คนให้เข้ากัน แล้วนำมาทาให้ทั่วทั้งใบหน้าและลำคอ ทิ้งไว้อย่างน้อย 30 นาที แล้วล้างออกด้วยน้ำอุ่น

แบบที่ 6 พอกหน้าด้วยมะเขือเทศ (ประเทศญี่ปุ่น)
       วิธีการ : ฝานมะเขือเทศ 1 ชิ้นหนาๆ ถูให้ทั่วใบหน้าและลำคอเบาๆ ตรงบริเวณที่มีสิวเสี้ยน มะเขือเทศมี วิตามินซีและกรด AHA จะช่วยลอกผิวหน้าที่ตายแล้วให้หลุดออกได้ หลังจากนั้นจึงค่อยใช้สำลีชุบน้ำเย็น เช็ดมะเขือเทศออกให้สะอาด

แบบที่ 7 พอกหน้าด้วยนมเปรี้ยว (ประเทศรัสเซีย)
       วิธีการ : สำหรับผู้ที่มีผิวหน้ามัน ล้างหน้าให้สะอาดก่อนจะเอานมเปรี้ยวที่แช่เย็นจัดพอกหน้า ทิ้งไว้ประมาณ 20 นาทีหรือนานกว่านั้น แล้วใช้ผ้าขนหนูนุ่มๆ เช็ดออก ตำรานี้จะใช้ได้ผลดีมากในหน้าร้อน เพราะจะช่วยให้ ใบหน้าที่ซีดเซียวกลับเปล่งปลั่งขึ้นได้ จะเห็นว่าสูตรหน้าที่กล่าวมาทั้งหมด ทำได้ง่ายๆ จากของใกล้ๆ ตัวอันมาจากธรรมชาติโดยเฉพาะ ลองเลือก ใช้สูตรใดสูตรหนึ่งดู แล้วแต่คุณถนัดหรือพอจะหาวัตถุดิบได้ รับรองว่าใบหน้าขาวสวยใสคงอยู่ไม่ไกลเกิน เอื้อมแน่นอน...
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-2 11:40:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอกหน้าด้วยโยเกิร์ต เกิ๊ด เกิด เกิด เกิด เกิด...

เอาโยเกิร์ตรสธรรมชาติ ประสมกับ น้ำผึ้ง (อย่างละครึ่งช้อนโต๊ะ)
พอกหน้าไว้ นานเท่าที่ต้องการ.. จากนั้นล้างออกด้วยน้ำเปล่า ทาครีมบำรุงปกติ
ประมาณอาทิตย์นึง เริ่มเห็นผลคือ แผลแกะสิว เริ่ม สมานเร็วขี้น แล้วก้อสิวอักเสบเริ่มน้อยลง แต่ก็ยังมีอยู่บ้าง
ผิวดูกระจ่างขึ้นนิดนึง รูขุมขนช่วงแก้ม เล็กลง สิวผดหายไปนิดหน่อยแต่เวลาอากาศร้อนก็เห่ออยู่ดี เพราะมันหายขาดไม่ได้

* * * สูตรนี้บางทีอาจจใช้ไม่ได้กับทุกคน เพราะบางคนก็เเพ้น้ำผึ้ง หรือโยเกิร์ต ก็ว่ากันปายย.
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-2 12:03:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ ยา ชอบพอก โยเกิร์ต น้าคร่า

ว่าจาลองพอกมะเขือเทศดูหน้าจาด้ายใสๆๆๆๆ

IMG0136A.jpg (5.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

โยเกิร์ตเกิดจริงๆพอกหน้าก่อนนอนทำประมาณ1อาทิตย์นอกจากจะได้หน้านุ่มแล้วหน้ายังขาวขึ้นอย่างเห็นได้ชัดหนับนุน
ใช้สูตรโยเกิตเหมือนกันครับแต่เพิ่ม มะนาวอีก 1ช้อนโต๊ะ ทำให้ขาวขึ้นด้วยครับ
น้ำผึ้งแท้ หายากจัง ครับ ซื้อกันที่ไหนหรอ กลัวมันไม่แท้อ่ะ
แล้วประเทศไทยอ่ะครับ
ใช้สูตรอะไร
น้ำผึ้งแท้ หายากจัง ครับ ซื้อกันที่ไหนหรอ กลัวมันไม่แท้อ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย savedee เมื่อ 2009-12-2 18:01

"ขอบคุณค่ะ...มีให้เลือกใช้หลายสูตรเลย"

ขอตอบค่ะ....น้ำผึ้งที่ 7eleven แบบหลอด ก็มีขายค่ะ...
แต่ถ้าเป็นขวดใหญ่ซื้อตามBIG C หรือห้างทั่วไปก็มีค่ะ(ของแท้ค่ะ)
เอามาพอกหน้าหรือหมักผมก้ได้ค่ะ
ขอบคุงค่าความรู้ดีจัง
อยากทำแต่กลัวกินหมดก่อนอ่าดิ 5555
ความรู้ดี ๆ ขอบคุณมากๆ ค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-3 08:10:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วประเทศไทยอ่ะครับ
ใช้สูตรอะไร
ต้นฉบับโพสโดย chanchai_k เมื่อ 2009-12-2 18:11

ประเทศไทยหรอคร่า...

คงจาเป็น มะนาว+ดินสอพอง ( เพิ่มน้ำผิ้งก็ได้ถ้ามี ) อันนี้ 1 สูตร

แล้วก็พวกมะขามเปียก+ขมิ้นชัน+นมสด อันนี้ก็ได้อีก แต่สูตรที่ 2 นี้อะใส่เกลือลงไปขัดผิวด้ายเลยน้าคร่า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-3 08:12:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากทำแต่กลัวกินหมดก่อนอ่าดิ 5555
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2009-12-3 00:40

อันนี้อาจจาเป็นกรณียกเว้น ( ทำให้เสร็จก่อนแล้วค่อยกินนะค่ะคุงพี่ขา ) อิ อิ
คอบคุณค่ะ  สำหรับคำแนะนำดีดี
คุงน้องยา หน้าใสอะค่ะ

ไม่รู้ว่าถ้าลองแล้วจาได้แบบนี้อะเปล่า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-3 09:23:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุงน้องยา หน้าใสอะค่ะ

ไม่รู้ว่าถ้าลองแล้วจาได้แบบนี้อะเปล่า
ต้นฉบับโพสโดย _oil_oil_ เมื่อ 2009-12-3 08:59

ม่ายขนาดนั้นนนนนน

ถ้าเป็นอย่างที่บอกได่ก็จาดีใจมักมากเลยอะคร่า

( อิ อิ แอบดีใจเล็กน้อยที่มีคนชม ช่วยดึงหน่อยคร่า จาลอยละ555+ )
จะลองทำตามนะคะ

ขอบคุณสำหรับสาระดีๆค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-3 11:03:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะลองทำตามนะคะ

ขอบคุณสำหรับสาระดีๆค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย nisa1981 เมื่อ 2009-12-3 10:53

ลองทำดูคร่าหน้าจาได้ใสๆ  

แต่! แค่นี้ก็สวยมากๆอยู่แล้วนะคร่า ( แอบอิจฉาเล็กน้อย 55+ )
แอบมาจดสูตรอีกรอบบบบ
ถ้าโยเกิตนี่ รสอารัยเหรอค่ะ  หรือว่าใช้รสอารัยก็ได้ บอกทีนะ อยากสวย อยากเนียน+ขาวด้วยคนอ่ะ
หน้าใสจังเลยคะ  อิอิ  ^^
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-25 08:02:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าโยเกิตนี่ รสอารัยเหรอค่ะ  หรือว่าใช้รสอารัยก็ได้ บอกทีนะ อยากสวย อยากเนียน+ขาวด้วยคนอ่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย nujoy_za เมื่อ 2009-12-23 03:27

ถ้าเป็นเรา เราจาใช้รสผลไม้รวมน้าคร่า

แต่เห็นคนอื่นเค้าใช้รสธรรมชาติอะ  มี 2 รสให้เลือกใช้นี่ละคร่า หน้าจาได้ใสๆๆๆๆๆๆ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-25 08:04:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หน้าใสจังเลยคะ  อิอิ  ^^
ต้นฉบับโพสโดย noonZajUnG เมื่อ 2009-12-24 16:30

ขอบคุณคร่า สำหรับคำชม

แต่คุงพี่ก็หน้าใสมักมากเลยน้าคร่า เห็นในรูปไม่ได้หน้าใสอย่างเดียวด้วยน้า หุ่นยังดีอีกด้วย
บอกได้ว่าดีมากๆๆ ค่ะ
ดีมากๆ เลยความรู้ใหม่ มาพร้อมการทดลองใหม่ๆ ฮ่าๆ ขอบคุณ จขกท.ครับผม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้