ดู: 22595|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หลังจากเสริมหน้าอก จะทำสิ่งเหล่านี้ได้เมื่อไหร่คะ

[คัดลอกลิงก์]

1. อยากทราบว่าหลังเสริมหน้าอก จะยกของหนัก (หนักจริงๆ) ได้ตอนไหน
2. และหลังเสริม ตอนที่แผลยังไม่ทันหาย ยกได้หนักสุดเท่าไหร่คะ
3. กี่เดือน จึงจะลงสระ และทะเลได้ มีอะไรต้องห้ามหรือเปล่า
4. แล้วลากจูง ผลัก สิ่งของหนักได้ไหมคะ

คือว่าเราไปอ่านข้อมูลจากเว็บหนึ่งค่ะ มีท่านหนึ่งบอกว่า ห้ามลงสระหรือทะเล อย่างน้อย 3 เดือน
ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ

ขอบคุณมากค่ะ
ของเปียนะ
1. เปียไม่ยก 2 อาทิตย์
2.อันนี้ไม่รู้ แต่เปีย ถือของหนักสุด คือ ขวดเหล้า ลิตร
3.ทำมา ยี่สิบวัน ก็ไปว่ายน้ำ ทำได้สองวันหมอก็บอกอาบน้ำได้เลย
4. ผลักได้นะ เพราะบ้านเปีย ขายของ มีแต่ของหนักๆ แต่เปียก็ลากเอา

อ้อ  ไดรกอลฟได้ด้วย ทำได้ทุกอย่าง ถ้าเราไม่เจ็บแผล
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-21 19:12:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Miyakehub เมื่อ 2012-5-21 08:41
ของเปียนะ
1. เปียไม่ยก 2 อาทิตย์
2.อันนี้ไม่รู้ แต่เปีย ...

ขอบคุณนะคะ
คือเราไปอ่าน จากเว็บ ladyinter มีท่านหนึ่ง บอกว่า ห้ามพวกเหล่านี้  ถ้าไม่ต้องทำเลย จะดีต่อหน้าอก แต่เราไปอ่านจากเว็บฝรั่ง เห็นเค้าอุ้มลูก หนักสิบกว่าโล หลังทำไม่กี่วันค่ะ และก็ลงสระ หรือทะเล หลังจากแผลหายเลย

แต่ทำไม คุณคนนี้บอกห้ามไปหมด เราเลย ไม่แน่ใจ ถ้าห้ามขนาดนี้ ก็เหมือนคนเป็นโรคแล้วค่ะ
เปียก็ไม่รู้เหมือนกัน เปียก็ดูมาเยอะ คงแล้วแต่ หมอ เทคนิค ต่างกัน อย่างของเปีย ทำหน้าอก สองวันหมอก็เกะพลาเตอร ให้อาบน้ำได้เลย

ล่าสุดทำตา ลุก จากเตียงผ่าตัด ก็บอก กลับบ้านไปอาบน้ำ ล้างหน้าล้างตา ได้เลย

3. วันก็ ขับรถได้  

5 วัน ไปแย่งรับดอกไม้งานแต่ง ไปแดนซ์ กินเหล้าอีก หุหุ

ก็ไม่เป็นอะไร นะ อ้อ กลับจากโรงบาลก็เดินไปบ้านน้า ไปซด ส้มตำ เลย มันอดไม่ได้ อยุ่โรงบาลสองวัน เช้า กลางวัน เย็น มีแต่ข้าวต้ม

สรุป ไม่ เจ็บ  ใช้ชีวิต ลำบาก ช่วงสองอาทิตยแรก แต่ ช่วยเหลือตัวเองได้ ไม่ต้องเพิ่งคนอื่น สู้ๆ นะ
เก่งมากเลยค่ะคุนเปีย
อยากทราบว่าหลังทำน่าอกกี่วันถึงจะสามารถฉีดกลูต้าได้ค่ะ
คุนเปียทำที่ไหนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้