ดู: 15870|ตอบกลับ: 99
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วันที่ 5 ธันวา จะไปทำแล้วค๊า

[คัดลอกลิงก์]
คือมีคำถามค่ะ นัดตรวจพร้อมทำเสาร์ที่5ธันวา จริงๆแล้วจะทำกับหมอ พิชญ์ ที่ YH แต่วันนั้นคุณหมอไม่อยู่
ก็เลยปรึกษากะSalesของ ร.พ. เค้าบอกว่า ทำกะหมอคนไหนก็เหมือนกัน
หมอมีประสบการณ์กันทุกคน และการที่เบี้ยวไม่เบี้ยว หมอจะดูจากโครงเดิมของเรา
ว่ามันเบี้ยวหรือป่าว Sales บอกว่าถ้าโครงจมูกเราเบี้ยว ทำออกมามันก็จะเบี้ยว
แต่ถ้าโครงจมูกเราดี ทำออกมาก็ดีหมด มันจริงไหมค่ะ

แล้วเนื้อจมูกบริเวณระหว่างตา เราดูมันน้อยๆ กลัวทำมาแล้วมันดึงหัวตาแหลมอ่ะทำไงดีหว่า

แล้วพอจะแนะนำได้ไหมค่ะว่า จะทำกะหมอ วิเชียร หรือ หมอ ธวัชชัย ดี เพราะหาข้อมูล หมอยันฮีไม่ได้เลย
มีน้อยมาก เหอะๆๆ
ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไรเลยค่ะ  เด่วรอให้กูรู พี่ๆๆ ห้องดั้งโด่งมาตอบละกันนะคะ
แต่แวะมาเป็นกำลังใจให้ค่ะ Count down ขึ้นเขียงทำสวยละเนอะ
ยังไงอย่าลืมมารีวิว ความสวยกันบ้างนะจ๊ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-29 16:02:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้เลยค่ะ คิดไว้แล้วว่าจะมารีวิวให้ดู
แต่ก็หวั่นๆ เพราะปกติไม่มีดั้ง อยู่ๆดั้งจะมีแว้ว...
กลัวรับหน้าตัวเองไม่ได้ อิอิ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-29 20:52:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อ อยากรู้ว่า เวลาทำจมูกใหม่ๆ เราล้างหน้าได้ไหมค่ะ แล้วแปรงฟันมันจะกระทบกระเทือนป่าวเอ่ย
อ่ะ แวะมาตอบคำถามครับ... sales อ่ะ ไงก็พูดดีเสมอครับ อยากให้เราทำนี่นา
ดังนั้นเวลาฟัง ไม่ว่าจะหมอ รึ เซลล์ ก้ต้องฟัหูไว้หูครับ ศึกษารอบๆ ด้านด้วย กูเกิ ช่วยได้

เรื่องเบี้ยว มีปัจัย 3 อย่างครับ ...
1. ฐานเดิมเบี้ยว ทำให้ยากแก่การจัดแกนซิลลี่ให้ตรง แต่หมอบางท่านก็แก้ได้นะครับ
2. หมอแซะร่องเอียง อันนี้ โทษหมอเต็มๆ คือจมูกเราอาจไม่เบี้ยวแต่หมอดันแซะร่องเอียง
3. การดูแลรักษา นั่นคือ องค์ประกอบด้านบนดีหมด แต่เราดันนอนตะแคง ไม่ก็ไปโดนบ่อยๆ เลยเบี้ยว
แต่ถึงแม้องค์ประกอบเหล่านี้ทำให้เบี้ยว หมอบางท่านก็รับประกัน ในการแก้นะครับ...

เรื่องเนื้อจมูกน้อย มันไม่ดึงตาขนาดนั้นหรอก แล้วหมอจะดูความเหมาะสมด้วยแหละครับ
หมอไม่ทำให้เยอะจนกระทั่งดึงหัวตาได้หรอก ก็อาจเสริมไม่ได้มาก...
สู้ๆ จร้า

รอดูรูป ก่อน-หลังจร้า
แก้วันที่ เป็นมงคล ซะด้วยยยยยยยยย สุขสันต์ วันพ่อ และ ขอต้อนรับ หน้าใหม่นะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-30 20:30:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด mirrorpink เมื่อ 2009-11-30 21:21

ควรจะทำจมูกแบบไหนดีค่ะ ^^'

IMG_4838 copy.jpg (65.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

IMG_4838 copy.jpg

IMG_4839.jpg (70.01 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

IMG_4842 copy.jpg (72.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

IMG_4842 copy.jpg
โชคดีนะครับ...

เป็นกำลังใจให้นะ

สู้ๆๆๆๆๆ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-30 21:52:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
9# sakura_70

ขอบคุณมากๆค่ะ หวั่นๆอยู่เหมือนกัน
ไม่เคยคิดมาก่อนว่าจะทำ แต่นึกยังไงไม่รู้สิ
อยู่ๆก็ฮึดขึ้นมาเฉยๆว่าจะทำ แถมที่บ้านก็สนับสนุน
ก็เลยตัดสินใจทำเลย อิอิ กลัวจัง แต่อยากสวย อิอิ
โชคดีค่ะ...สู้..สู้
ขอให้สวยสมใจนะคะ  อัพรูปให้ดูด้วยนะจ๊ะ  คนสวย
ทำแล้วลงรูปมาให้ชมด้วยนะคะ
สู้ ๆ คะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-4 17:09:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอให้สวยสมใจนะคะ  อัพรูปให้ดูด้วยนะจ๊ะ  คนสวย
ต้นฉบับโพสโดย nacha เมื่อ 2009-12-4 16:57

สาธุ...... กลัวค่ะ กลัว...  พรุ่งนี้แล้วสินะเรา
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-5 18:36:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปทำมาแล้วค๊า  เด่วจะมาลงรูปให้ดูนะค่ะ และจะมาเล่าให้ฟังนะค่ะ
ตอนนี้ขอพักก่อน เริ่มปวดหน่อยๆล่ะ :)
เป้นไงบ้างจ๊ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-5 18:55:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืม.. วันนี้ไปแต่เช้าค่ะ ได้ตรวจก็9โมง แต่กว่าจะได้ทำ เที่ยงแน่ะ
ตอนแระจะทำ หมอ พิชญ์ แต่หมอหยุด ก็เลยจะทำกะคุณหมอ สานิจ หยุดอีกแน่ะ
เค้าบอกมี คุณหมอกรีชาติ (แต่ใจเรากลัวมันโด่งเกิน) ใจเราก็เลยเลือก หมอวิเชียร
หมอบอกว่า เนื้อจมูกเรามันน้อย แถมจมูกเชิดด้วย คงทำได้แค่เพิ่มตรงระหว่างตา
แต่ปลายจะเหมือนเดิม เราก็ เอาไงดีหว่า สรุป ไหนๆก็ไหน เอาว่ะ คุณหมอถามว่าทำเลยไหม
ก็บอกว่า ทำเลยค่ะ (คุยกะคุณหมอไม่ถึง 2นาทีเลยอ่ะ) ก็ไปจ่ายเงิน (รอนานหน่อย)
แล้วพยาบาลก็มาตามไปเปลี่ยนชุด แล้วนอนรอที่เตียง เผลอหลับไป ตื่นมา อีกที พยาบาลมาปลุก
ให้ไปห้องผ่าตัด พอไปถึง ก็มัดมือเรา 2ข้างเลย วัดความดัน แล้วให้เรานอนรออีกตามเคย เข้าห้องตอน11:15
ได้เริ่มทำ ตอน12:15 โห จับเรามัดเป็นชั่วโมงแน่ะ (หลับๆตื่นๆ) สักพักก็มาฉีดยานอนหลับให้เราที่มือขวา
แล้วก็ เหมือนฝันไปเลย มันหวืด เห็นสีอะไรต่ออะไรก็ไม่รู้ สักพัก ก็เริ่มรู้สึกว่า มีใครมากดๆจมูกฉัน แป๊บเดียว
พยาบาลเรียกให้ลุกขึ้น ไปนอนห้องพักฟื้น ประคบเย็น แล้วประมาณเกือบๆบ่าย2ก็เรียก ญาติเข้ามารับ กลับบ้านได้

(หิวมากมาย เลยสั่งพิซซ่ามากินซะเลย แต่กินไม่อร่อยอ่ะ 55 ปากมันชา ต้องฉีกเป็นชิ้นเล็กๆ ค่อยๆเคี้ยว)

รูปนี้หลังจากพยาบาลมาปลุกให้กลับ (สดๆร้อนๆ)

IMG_4846.jpg (52.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-6 08:31:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้วันที่2 ตื่นมาหน้าบวมมาก แทบลืมตาไม่ได้เลย
เด่วจะเอารูปมาลงให้ดูนะคะ  หน้าเราเปลี่ยนเป็นเอกชัย ศรีวิชัยไปแล้ว
ทำไมคุยกับหมอไวจังอ่ะครับ  ขอให้สวยๆๆนะครับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-6 10:00:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
20# yonan

นั่นสิค่ะ รู้สึกว่าคุยกะหมอแป๊บเดียวจิงๆ
ตอนเปิดประตูเข้าห้อง คุณหมอมองหน้า
พอนั่งลง คุณหมอ ยื่นมือมาจับๆที่จมูก
และถามว่าทำจมูกใช่ไหม แล้วก็บอกว่าเนื้อน้อยนะ
ทำได้แบบนี้ๆ ทำเลยไหม   แค่นั้นแหละค่ะ จบข่าว 55
ยังไม่ทันได้หยิบรูปที่เตรียมมาให้หมอดูเลย
พอหมอบอกว่า เนื้อน้อย ไอ้ข้อมูลที่เตรียมมา รูปที่เตรียมมาไม่ได้ใช้เลยค่ะ

นี่คือรูปวันนี้ วันที่2ค่ะ บวมฉึ่งเลย

Snapshot_20091206.jpg (15.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

สู้ๆครับ...  เดี๋ยวสิ้นเดือนผมขึ้นเขียงบ้างแล้วจะเอามาอัพบ้างครับ

YH สู้ๆ

^^
เด๋วก้อสวยแล้วจร้า ..เราก้อคุยกะหมอ 2-3 นาทีเอ้ง ก้อ เออๆ ตามหมอไป .วันที่ 5 เราก้ออกนอกบ้านได้แล้ว make up ปิดๆ หน่อย  ใส่แว่นตา ก้อพออำพรางรอยซ้ำเหลือง ๆ ได้หน่อย แหงกอยู่บ้านตั้งหลายวัน เบื่อโคดๆ ..หายไวๆนะจ๊ะ จะรอดูรูปตอนสวย ^__^
ต้องประคบเย็นไว้เรื่อยนะคะ ตาจะได้ไม่ช้ำ

ป่าน ไม่มีรอยช้ำเลย บวมอย่างเดียว ฮ่าๆ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-6 14:13:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องประคบเย็นไว้เรื่อยนะคะ ตาจะได้ไม่ช้ำ

ป่าน ไม่มีรอยช้ำเลย บวมอย่างเดียว ฮ่าๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย paaan เมื่อ 2009-12-6 11:59

อิจฉาจังเลย ไม่ช้ำไม่เลยหรอ เราสิ เหมือนโดนต่อยมาเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้