ดู: 4170|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะแก้จมูกที่ฉีดไบโอมายังไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
ไปเสริมจมูกโดยฉีดไบโอ มา แต่มันไม่เป็นธรรมชาติคะ สันจมูกดูใหญ่มาก แล้วเบี้ยวด้วย จะมีวิธีแก้ไขยังไงดี และควรทำกับหมอที่ไหนดีคะ รบกวน ช่วยตอบให้ทีนะคะ ขอบคุณมากค่า
สวัสดีค่ะ เจี๊ยบก็เพิ่งไปเอาไปเอาไบโอออกและใส่ซิลิโคนเข้าไปใหม่ ตอนนี้จมูกเรายังเขียวอยู่เลยเพราะว่าเราเป็นคนช้ำง่ายมาก เราไปทำกับคุณหมอชาลีมา คุณหมอจบด้านจมูกจากอเมริกา แคนาดา ญี่ป่น สามารถแก้เคสจมูกใหญ่ให้เล็กลง เคสไบโอ และเสริมจมูกได้สวยเป็นธรรมชาติมาก ลูกค้าส่วนใหญ่ก็เป็นพวกนางแบบ ดารา พริตตี้ ต่างชาติ ยังไงก็โทรมาคุยกันได้นะ เบอร์โทร ยินดีให้คำแนะนำ เราสนิทกับคุณหมอบอกได้เลยว่าเจี๊ยบแนะนำมาจะได้ราคาพิเศษ
สวัสดีค่ะ เจี๊ยบก็เพิ่งไปเอาไปเอาไบโอออกและใส่ซิลิ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย Jeab78 เมื่อ 2010-10-19 19:43

คุณเจี๊ยบมีรีวิวมั้ยครับ
เพื่อนจะได้เห็นผลงานคุณหมอ ว่าก่อนแก้กับหลังแก้
ผลงานเป็นยังไง สวยงามดังคำล่ำลือหรือไม่
จะได้ให้เพื่อนๆใช้ในการประกอบการตัดสินใจนะครับ
แล้วอีกอย่างทางเวป ไม่อนุญาติให้โพสเบอร์โทรศัพท์ในหน้ากระดานครับ
เราก็ไปเสริมจมูก กับคางมากับ หมอไพศาลที่ไบโอคลีนิค ดอนเมือง ประมาณ สิบปีแล้ว จมูกไม่เป็นไรไม่มีปัญหา แต่คาง เราไม่ได้รูปแล้วก็แดงช้ำ เริ่มเห็นเหมือนมีสิวที่ใต้คาง แต่น่าจะเป็นพังพืดหรือหนองก็ไม่แน่ใจแต่ไม่เจ็บอะไร แต่ถ้าจับดูจะแข็งและก็เป็นก้อนๆ ตรงคาง เครียดมากเลย เป็นมาหลายปีแล้ว อยากจะเอาออกมาก แล้วปวดหัวบ่อยไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันมั้ย เห็นว่าหมอเฉลิมเก่งมากเลยอยากทราบว่าอยู่ที่ไหนมีเบอร์คลีนิคมั้ย รบกวนด้วยนะค่ะ ยิ่งอ่านยิ่งเครียดอยากเอาออก ไม่อยากเสริมต่อแล้ว
เราก็เคสเดียวกับคุณ 4# เลย แต่ของเราเข้าปีที่ 9 แล้ว บอกตรงๆว่าเข้าใจความรู้สึกมากๆ มีอาการปวดหัวเหมือนกัน เป็นมานานแล้ว แต่ไม่เคยเอะใจว่ามันเกี่ยวกับคางรึเปล่า เข้าใจว่าเป็นไมเกรน เพราะปวดมากๆแล้วก็บ่อย แต่พอมองย้อนไปก็เริ่มไม่แน่ใจ เพราะมีอาการหลังจากทำจมูกกับคางมาเหมือนกัน เพียงแต่ช่วงนั้นไม่ทันได้สังเกตตัวเอง อยากบอกว่าคุณยังมีเราที่หัวอกเดียวกันและเป็นกำลังใจให้นะ อย่างน้อยก็ยังมีคนที่อาการเหมือนกัน เรา pm ไปแล้วนะ เผื่อว่าจะได้ปรึกษากัน แต่ปัจจุบันนี้เราก็ยังไม่ได้ทำอะไรเหมือนกัน
พี่ก็แก้ไบโอแล้วเสริมใหม่กับหมอชาลีห้วยขวาง คุณหมอตัดออกให้ยันหว่างคิ้วเลย แต่ดูรีวิวหมออื่นเขาจะไม่ค่อยทำกันเพราะมันยุ่งยากและเสียเวลา โทรไปนัดคิวปรึกษาที่เบอร์ 0837132089 กับเจ้าหน้าที่คลีนิคจะดีกว่านะค่ะคุณหมอติดเคสทั้งวันไม่ค่อยสะดวกคุย http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=23484
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-4-6 07:40

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-4-6 07:39

ปัญหาจากการฉีดซิลิโคน
ซิลิโคนมีคุณสมบัติเป็นน้ำมัน เมื่อปะปนกับเนื่อเยื่อจึงยากแก่การเลาะออก
และมีค่าความเสี่ยงในการที่เมื่อเปิดแผลแล้วจะเย็บไม่ติด

แต่กรณีของไบโอจะเป็น ซิลิโคนปั่นผสมกับซิลิโคนเหลว
ดังนั้น ส่วนที่เป็นชิ้น ๆ จะเอาออกได้ บ้าง

ป้าวุ้นเส้นขอ ย้ำ  ได้บ้างนะค๊ะ ไม่ใช่ทั้งหมด แต่งานแก้ แน่นอนว่ายากค่ะ
ดังนั้น คุณหมอส่วนใหญ่จึงไม่ค่อยรับ

แนะนำให้ลองไปปรึกษาณพลักษณ์คลินิกนะคะ เพราะที่นี่แก้ไบโอได้ดีมาก และก็มีคนไปแก้เยอะมากค่ะ
เปงคนนึงที่แก้มาแล้วพอใจมากค่ะ ลองดูริววิวนะคะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=23259
หมอก็งี้ พูดให้เจ้บเราโดนหมอตอกแทบบ้าเลย แต่มันเป็นความผิดเราให้ทำไง
เราเอาออก 2 วิธี แบบของดาวมยุรี ใช้กระบอกไม้ไผ่ อีกวิธี คือผ่าออก
ไม่ว่าจะใช้วิิธีไหน มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ 100% และมีผลข้างเคียง
วิธีดาวมยุรี คือ ผิวจะเป็นคลื่่นๆ เอาออกมากไป เป็นหลุมยุบลงไปเลย
อีกวิธีผ่าออก แย่กว่าคางม่วงอยู่เลย เจ็บมากๆ
ที่สำคัยมันจะอยู่เป็นเพื่อนเราชั่วชีวิต เฮ้อ
ลองดูในอัลบั้มภาพเราได้ เราเก็บภาพทุกวันเพื่อเป็นกรณีศึกษา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้