ดู: 11247|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โหนกแก้ม/กราม] ตัดกรามและโหนกแก้มคะ ใครเคยมีปสก.ชี้แนะหน่อยค่ะ เราควรยกกระชับแก้มไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ตัดกรามและโหนกแก้มกับหมอ ส. โรงพยาบาลยันฮี ครบหกเดือนแล้วค่ะ หน้ายังไม่เท่ากันอยู่ดีแต่ก็ดีขึ้้นค่ะ และเวลายิ้มแก้มบวมมาก ห้อยๆอ่ะค่ะ T^T ใครมีประสบการณ์รบกวนบอกหน่อยได้ไหมคะว่าแก้มมันจะกลับไปแนบเหมือนเดิมหรือเปล่า ตอนนี้หน้าบานกว่าตอนก่อนตัดอีกค่ะ T^T เครียดมาก เมื่อไหร่จะยุบคะ มีอะไรทานแล้วยุบเร็วๆไหมคะ ไม่แน่ใจว่ามันยังบวมอยู่หรือลดได้แค่นี้แล้ว จริงๆก็รู้ว่าต้องรอซักหนึ่งปีใจเย็นๆถึงจะเห็นผล แต่ว่าตอนนี้ชีวิตแย่มากเลยค่ะ ตั้งแตตัดโหนกตัดกรามหน้าตาแย่ลงมาก บวมและบานมากคะไม่เท่ากันอีกตังหาก 5555 แฟนทิ้งเลยคะ T^T ไปเจอผู้คนก็ไม่ค่อยกล้า โฮฮฮ ถ้าเรายกกระชับแก้มจะช่วยไหมคะ หรือทำเลเซอร์ ulthera อะไรซักอย่างเนี่ยคะ บอกว่าเป็นการยกกระชับผิวว แต่เราไม่กล้าทำเพราะเหมือนมันบวมข้างในไม่น่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่าคะ ตอนนี้เครียดตรงโหนกแก้มมากอ่ะค่ะ แก้มห้อยย้อยใหญ่มากๆยิ่งเวลายิ้มนี่บานเป็นจานดาวเทียมเลย มันไม่ใช่sagging skinใช่ไหมคะ ไม่รู้จะทำยังไงดีแล้วคะT^T ใครมีสูตรบำรุงร่างกายให้ยุบบวมเร็วๆบ้างมั้ยคะ หรือว่ามันไม่ได้บวมแต่จะบานอย่างนี้ตลอดไป T^T ฮือออ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
สู้ๆ ครับเป้นกำลังใจให้ครับ เป็นการผ่าตัดใหญ่คงต้องใช้เวลาพักฟื้นนานหน่อยคับ
ลองซื้อยาหยุนหนานไป่เหยา มากินดูนะคะ เหนเค้าบอกว่าแผลหายช้ำไว
ขอให้หายเร็วๆนะค่ะจะเป็นกําใจให้ แต่ทางที่ดีกลับไปปรึกษาแพทย์ดีที่สุดน่ะค่ะ
เหลาโหนกแก้มมาเหมือนกัน เนื้อที่อยู่ตอนโหนกแก้มสูง มีนก้ลงมากองที่แก้มงี้แหละ ดูมีแก้มมากขึ้น ตอนนั้นก้นอยเหมือนกัน เลยไปฉีดเมโสแฟต ก้พอช่วยบ้างนิดหน่อย ต้องใช้เวลาปีนึงกว่าจะรู้สึกเหมือนเดิมแต่โหนกแก้มหายไปหมดเลย จัยเย้นๆนะ สู้ๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-14 23:04:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะะ T^T แล้วเมโสแฟตช่ว่ยได้ไหมคะ เราควรยกกระชับแก้มดีไหมอ่ะ แล้วยยกกระชับแก้มมันเป็นยังไงอ่ะคะ เหมือนดึงหน้ารึป่าว TT
เมว่า ถ้าอยากหัยดูแก้มตอบหน่อย ลองไปฉีดโบท้อกไหม อย่างน้อยมันก้เล้กลง พอโบท้อกหาย ห้าเดือนมาดูว่าแก้มเข้าที่หรือยัง ค่อยว่ากันใหม่ สู้ๆ ^^
เมโสแฟตเมว่าก้ลดลงนิดหน่อย แต่ก้น่าจะลองดู ถ้ามันเปนไขมันจิง เมโสแฟตน่าจะช่วยได้ เห้นมีคนไปฉีดที่หมอภูมิ ตรงปิ่นเกล้าและยุบไปเยอะ ลองหารีวิวดูนัจ้ะ ^^

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะรอดูอีกสักพักนะคะให้เข้าที่มากกว่านี้ แต่ถ้ายังมีไขมันแก้มหรือเหนียงใต้คางเยอะแนะนำฉีดเมโสเลยคะแต่เลือกตัวที่ไม่แสบและได้ผลดีด้วยนะคะ แนะนำเข้าไปดูในกระทู้นี้เลยคะเค้าลงข้อมูลไว้เยอะมากพร้อมรูปประกอบคะ.......[ทั่วไป] คนเดียวกันนะครับ

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-23 01:27:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ สรุปคือมันไม่ได้บวทมเนื้อเยื่อแล้วใช่ไหมคะ แต่เป็นไขมันที่กองลงมาจากโหนกแก้มใช่ป่าววคะ
ขอบคุณมากๆนะคะ T^T ตอนนี้หน้าก็ยังไม่เท่ากันเลย โฮฮ
เราก้ตัดและกรอโหนกแก้มมาได้5ปีแล้ว มีปัญหาแบบเดวกานเลยค่ะ คือแก้มช่วงบนหย่อนห้อยลงมาทำให้เหมือนเรามีแก้มเยอะ และเมื่อเร็วๆนี้เริ่มสังเกตูเห็นร่องตาลึกเพิ่มมาอีกด้วย..ช่วงปีแรกหลังที่ทำมา แก้มเริ่มห้อย ย้วยเหมิงคนแก้มป่องอมซาลาเปาไว้แต่อมแบบตำ่ๆนะค่ะ ใกล้คางเลยทีเดว เหมิงผิวหย่อนยานอ่ะค่ะ (เพื่อนแอบแซวมีคาง3ลูก55) เราเริ่มเห็นปัญหาเลยไปทำเลเซอร์ยกกระชับแก้มลงคอร์สที่เม....คลิกนิก ช่วงโปรซื้อ1แถม1 ราคา40,000- ทำได้ 12 ครั้งทุก2สัปดา ผลกระชับได้บ้างนิดหน่อยแต่แก้มยกไม่เยอะและยังป่องไม่เรียวดั่งใจ เลยคิดเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นอีกอย่างแพงด้วย ตอนนั้นเค้ากำลังฮิตยกกระชับด้วยเครื่องRF แต่ราคาแพงมาก ไม่อยากผ่าตัดหรือดูดไขมันแก้มเลยลองทำที่ไ....สปาของไฮโซชื่อดัง ครั้งละ10,000- ครั้งแรกเห็นได้ชัดว่าแก้มยกขึ้น หน้าเรียวขึ้นแต่ไม่มาก ติดใจผลลัพแต่ไม่ติดใจราคา แหะๆ แต่ก้ห้ามใจไใม่ไหวทำอีก4 ครั้ง ติดต่อกานทุกสัปดาห์ เรียวและยกอย่างเห็นได้ชัด เลยหยุดทำประมาณ1เดือนแก้มเริ่มออกและห้อยกลับมาสู่สภาพเดิม สรุปไม่คุ้มอยู่ไม่ทน เลยไปปรึกษาคลินิกย่านลาดพร้าว เอ....คลินิก หมอแนะนำให้ดูดไขมันแก้มออกด้วยVaser อะรัยจำมะได้ หมออธิบายผ่าประมาณ2เซนแล้วเอาท่อเล็กๆใส่เข้าไปทำความร้อนให้ไขมันละลายแล้วค่อยดูดออกมา ถ้าหมอไม่ชำนาญอาจโดนเส้นประสาทที่แก้มอาจทำให้ปากเบี้ยวได้หรือแก้มเป็นคลื่นๆไม่เรียบ ฟังดูผลข้างเคียงเยอะเลยไม่ทำ กลัวค่ะ แต่ยังไม่ละความพยายามค่ะ เพื่อนแนะนำให้ฉีดเมโสกะโบทอก เลยลองฉีดเมโสมาหลายคลินิกไม่ลดค่ะ กลับบวมมากทุกครั้งที่ฉีด ต้องใช้หน้าตาทำงานเลยไม่ชอบฉีด เลยหยุด และไม่นานก้ได้ไปพบกับเมโสรุ่นใหม่ที่ฉีดแล้วไม่บวมแต่ราคาก้แพงตามแถวรัชดา ลองฉีดมาได้4ครั้งแล้วชอบตรงที่บวมแค่1-2วันเองและบวมไม่มากเหมิงแบบเดิม หมอแนะนำให้ฉีด5-6 ครั้งเพราะไขมันแก้มเยอะมากกก...ค่ะ ผลจากตัดโหนกและอายุเข้า30 แล้วด้วย เริ่มเห็นว่าแก้มลดลงชัดขึ้นค่ะแต่ต้องขยันฉีดนะค่ะอัดไปเลยเยอะๆยิ่งดีแก้มลดแต่ไม่กระชับ เลยแถมด้วยร้อยไหมละลายยกกระชับแก้มช่วงบนและล่าง40เส้นข้างละ20เส้น อัดไปด้วยเลยค่ะ ...หลัง2สัปดาร้อยไหมละลายก้ไปฉีดเมโสเพิ่มอีกค่ะ ...เพื่อให้แก้มลดและกระชับไปพร้อมๆกาน ไหนๆก้ลงทุนมาเยอะแล้วอยากไห้เห็นผลสักครั้งเลยอัดไปเต็มที่เลยค่ะ..ผลตอนนี้เป็นที่หน้าพอใจมากค่ะ แก้มลดและกระชับขึ้นเริ่มเรียวเริ่มเป็นv-shape บ้างแล้วค่ะ แต่ยังไม่พอใจเลย อยากเล็กและเรียวมากก่านี้ค่ะ..คุณหมอบอกผลของไหมละลายจะเริ่มกระชับขึ้นเรื่อยๆค่ะ สรุปตอนนี้ ที่ทำคือ ฉีดโบทอกกราม+ฉีดเมโสลดแก้มแบบไม่บวม+ร้อยไหมละลายยกแก้ม เราว่าเริ่มเห็นผลดีขึ้นนะถ้าขยันทำต่อเนื่องในช่วงแรกๆค่ะ อาจจะเล่ายาวหน่อย แต่นี่คือประสบการจิงที่เอามาแชรืกานค่ะเผื่อเป็นทางเลือกอีกทาง
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-14 14:21:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะคะ TT ซึ้งใจเลยค่ะ ไหมละลายนี่ถ้าเลิกร้อยมันจะกลับมาห้อยอีกไหมอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้