ดู: 87762|ตอบกลับ: 100
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ร่วมแชร์ประสบการณ์ฉีดผิวขาวกัน ใครมีสูตรดีๆแนะนำบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
ดีคะ เพื่อนๆ ทุกคน เรา ชลลี่นะคะ เคยเป็นสมาชิคได้สักพักละ
และหายหน้าไปนานเลย เนื่องจากงานเยอะและไม่ได้อัพเดท การฉีดผิวเลย
โดย ส่วนตัวเป็นคนฉีดผิว เหมือนกันคะ ยอมรับตรงๆเลย

ก่อนหน้านี้เป็นคน ผิวคล้ำมาก
เคยฉีดมาได้สักพัก จนรู้สึกว่าดีขึ้น และ ได้เลิกไปพักนึงแล้ว แต่กลับรู้สึกไม่มั่นใจ เลยกลับมาฉีดอีกครั้ง

ช่วงนี้ เห็นว่า มีสินค้าตวใหม่ๆมามาก

ก็เลยอยากรวบรวมข้อมูลจากเพื่อนๆที่เคย มีประสบการณ์ฉีดโดยตรง ว่าเคยลองสูตรไหนมาบ้างเอ่ย?

รู้แต่ว่า การฉีดกลูต้าไม่มีสูตรที่ตายตัว แต่ก้อยากแชรกันนะคะ

โดยส่วนตัว ตอนนี้ลองที่

MixingWhite Energize 1amp.+BioMe 2amp.+Biocell placenta1amp.+VitC2amp.

ฉีด อาทิตละครั้ง ก้อรู้สึกว่าขาว ขึ้นกว่า สมัยที่ฉีดกลูต้าแรกๆเยอะกว่าเก่าเลย

เพื่อนๆละคะ มีสูตรไหน แนะนำบ้างไหมเอ่ย?

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ต้นฉบับโพสต์โดย mama55 เมื่อ 2012-5-12 00:34
ผมฉีดผิวขาว กับหมอบางมด นอกคลีนิคครับ ฉีดเข็มเดียวต ...

ผมคิดว่าจะมีผลอยู่บ้าง เพราะตัวที่ผมฉีดแรงมาก แต่ตอนนี้ยังไม่มีผลอะไร แต่หมอก็บอกว่าปลอดภัย แต่ผมไม่สนเพราะอยากขาว 555+ หมอเก่งมากตอนนี้ลดเหลือ1900ครับ ฉีดมาแล้ว6เดือน ผิวขาวขึ้นเรื่อยๆครับ ดีมาก////--ส่วนเพื่อนที่ไปซื้อแล้วมาให้หมอฉีดเองไม่มีใครขาวเลยซักคนครับ แต่พอเปลี่ยนมาฉีดกับหมอคนนี้ขาวขึ้นทุกคน อย่าๆปหลงเชื่อสูตรบ้าบอของคนไม่ใช่หมอนะครับ เพราะพวกนี้เน้นหากินบนความอยากสวยของคนอื่น

แสดงความคิดเห็น

สนใจอยากฉีกกะคุณหมอมากเลยค่ะพี่มีเบอร์หมอมั้ยค่ะนู๋ยุนครพนมค่ะ ไกลๆ  โพสต์ 2013-12-21 12:15
ถ้าจะฉีดลดทั้งตัวเท่าไหร่พอจะรู้ไหม  โพสต์ 2012-8-31 23:33
ไบโอเซลล์อะค่ะ เคยฉีดและเพื่อนๆก็ใช้แล้วใสขึ้น แต่ตอนนี้ไม่ได้ฉีดแล้ว อยู่ต่างจังหวัดหาที่ฉีดไม่ได้เลยT^T

เเล้วฉีดลดขาละ ช่วยเเนะนำหน่อยนะค่ะ  โพสต์ 2012-8-31 23:31
ยังไม่เคยฉีดเลยคร้า...อยากฉีดเหมือนกัน แต่ติดที่กลัวผลข้างเคียงอะคะ คุณเจ้าของกระทู้เคยฉีดมานานเท่าไหร่แล้วคะ มีผลข้างเคียงอะไรหรือป่าว รบกวนด้วยคะ อยากฉีดแต่ยังกล้าๆกลัวๆอะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย อุไรพร เมื่อ 2012-5-11 11:29
ไบโอเซลล์อะค่ะ เคยฉีดและเพื่อนๆก็ใช้แล้วใสขึ้น แต่ต ...

จังหวัดไหนเอ่ย
ไม่เคยฉีดเลยค๊า  อาศัยทาครีมเอา แต่ก็ขาวขึ้นมากๆ ><

ครีมอะไรบอกได้มั๊ยค๊าา  โพสต์ 2012-7-23 22:23
สองเดือนขึ้นไปก็ใสขึ้นแล้วนะ แต่ฉีดทุกอาทิตย์นะ ตอนนี้อยู่ตาก ถามหาร้านฉีดไม่มีที่ไหนรับเลย ว่าจะลองฉีดเอง(แอบกลัว)
ผมฉีดผิวขาว กับหมอบางมด นอกคลีนิคครับ ฉีดเข็มเดียวตื่นเช้ามาส่องกระจกตกใจ ขาวขึ้นทันตา เค้าบอกว่าเป็นยาผสม3ชนิด คือ กลูต้า พาเซนต้า และดีเอ็นเอ ราคา2500บาทครับ ลองโทรหาน้องชายเค้าดูนะครับ 087-9643662 เมธ ผมไม่ได้โฆษณาและได้เปอร์เซ็นใดทั้งสิ้นแค่แนะนำ

มีฉีดเมโสเฟตไหม  โพสต์ 2012-8-31 23:32
เข็มเดียวเห็นผลเลยเหรอค่ะ มีผลข้างเคียงไหมค่ะ  โพสต์ 2012-8-23 15:36
น่าสนใจ ^^  โพสต์ 2012-7-23 22:26
ดีจริงหรอค่ะ เอาไปจัดเซตลดราคาให้ลูกค้ามั่งดีกว่า ><
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-12 19:07:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เจ้าของกระทู้ ฉีดมาได้ประมานปีกว่าแล้วคะ

ส่วนผลข้างเคียง มี คะ

" รู้สึกมั่นใจขึ้น และมีคนทัก ว่า สวยและขาวขึ้น" อิอิ ขำขำ นะคะ
ไม่มีผลข้างเคียงอะไรคะ

ส่วนเพื่อนๆ ฉีดกัน มา ไม่ต่ำกว่า 3 ปีแล้วคะ

สูตร มีอีกเยอะนะคะ

แต่ทั้งหมด คือ ดูแลอย่างอื่น ควบคู่ไปด้วยคะ ทั้งกินอาหารเสริม ออกกำลังกาย ที่สำคัญไม่กินเหล้าคะ

เดี๋ยว จะไปเอา สูตรจากเพื่อนๆ ที่เคยใช้มาแนะนำนะคะ ประสบการณ์ตรงทุกคน

คอนเฟริม ไม่มีการไป ก๊อป ข้อมูลคนอื่นมาแชร์คะ

เพราะใช้กับตัวเองจริงๆ

เจ้าของกระทู้ฉีดที่ไหนค่ะ อยากฉีดบ้างจัง  โพสต์ 2013-4-24 13:21
ตัวเก่าที่ว่าขาวขึ้นฉีดติดกันนานขนาดไหนคับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-13 20:18:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัวเราเองฉีดกัน ต่อเนื่องช่วงใหม่ๆที่เริ่มฉีด 4เดือนแรก ฉีดอาทิตละครั้งต่อเนื่อง

หลังจาก นั้น เราก้อเริ่ม ฉีดเป็น Set 2 อาทิตครั้ง ต่อเนื่องมาจน รู้สึกเริ่มพอใจคะ

ช่วง สมัยก่อน
ฉีด
NC24+Placentex+vitC
เปลี่ยนเป็น
Bayer
P-3000
Biome
เป็นเวลา 4 เดือนคะ เพื่อดู ว่าเราถูกกับ กลูต้าตัวไหน?

เพราะ การ ฉีดกลูต้า ไม่มีสูตรตายตัวและสูตรสำเร็จคะ ต้องลองด้วยตัวเอง ถึงจะรู้ เพราะไม่ใช่ว่าทุกคนจะใช้เหมือนกัน แล้ว ขาวได้เท่ากัน
เพราะความเข้มข้น ของเม็ดสี ของแต่ละคนมีมากน้อยไม่เท่ากัน (ยืมคำมาจากแฟนคะ อิอิ)

หลังจากนั้น ก้อเริ่มเล่นฉีดเป็น Set คะ
อยากฉีดเหมือนกันค่ะ
แต่ก็แอบๆกลัวเหมือนกัน
กลัวเจอยาปลอม กลัวผลข้างเคียง
เพราะเป็นคนผิวคล้ำ(กรรมพันธุ์)
อยากขอข้อมูล ที่ซื้อยากับที่ฉีดที่ไว้ใจได้
จขกท. พอมีที่ไหนแนะนำบ้างมั้ยคะ   
ถ้าเกรงว่าตัวไหนจะปลอม ให้ซื้อตัว TAD ไปใช้ดีกว่าค่ะ
ก่อนหน้านี้ฉีดคอมพลีทสองกล่อง ตอนนี้เพิ่งลองฉีด mixing en + biocell placenta 1 + biocell collagen 1

ต้องเพิ่มอะไรอีกไหมคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย envy_poison เมื่อ 2012-5-21 16:47
ก่อนหน้านี้ฉีดคอมพลีทสองกล่อง ตอนนี้เพิ่งลองฉีด mixing ...

แนะนำว่า ใช้ตัวนี้ไปก่อนให้ครบ 4 - 6 สัปดาห์ นะคะ

อย่าเพิ่งเพิ่มอะไรลงไปค่ะ

เพราะระยะเวลาผลัดผิวจะอยู่ช่วง 20-25 วัน เราจะสามารถสังเกตได้ว่า ยาออกฤทธิ์ดีมากน้อยแค่ไหน นั่นเองค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย BABY-PinK เมื่อ 2012-5-12 19:07
เจ้าของกระทู้ ฉีดมาได้ประมานปีกว่าแล้วคะ

ส่ว ...

มีสูตรไห่นสำหรับคนผิวคล้ำกรรมพันธุ์บ้างคะ แต่ไม่ได้ดำปี๋นะคะ
แนะนำสูตรเจ๋งๆทีค่ะ เคยฉีดมาบ้างแร้วด้วยน่ะค่ะแต่ยังไม่ค่อยขาว
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย loukmeaw เมื่อ 2012-7-18 23:36
มีสูตรไห่นสำหรับคนผิวคล้ำกรรมพันธุ์บ้างคะ แต่ไม่ไ ...

คล้ำกรรมพันธุ์ ต้องใช้กลูต้าปริมาณสูง ผสม โคจิก และวิตามินซี

โดยอาจเพิ่มพลาเซนต้าช่วยเร่งผลัดเซลล์ผิว เข้าไปด้วย

ใช้พวกนี้ต้องอดทน

เพราะกว่าจะชัดเจนใช้เวลาหลายเดือน

ไม่ใช่เพียง ไม่กี่ครั้งนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เป็นคนผิวขาวเหลืองแต่อยากขาวเด้ง เคยฉีดแต่วิตซีที่ Bangkok clinic เพิ่งเริ่มฉีดต้องฉีดตัวไหนดีค่ะ
อยู่พิษณุโลก อยากฉีด  มีที่ไหนรับฉีด ใครรู้บ้างมั้ยคะ TT
อยากฉีดแต่ก็แอบกลัว
ต้นฉบับโพสต์โดย MaruForfuN เมื่อ 2012-7-20 23:17
อยู่พิษณุโลก อยากฉีด  มีที่ไหนรับฉีด ใครรู้บ้างมั้ยค ...

พิโลกมีอยู่นะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mama55 เมื่อ 2012-5-12 00:34
ผมฉีดผิวขาว กับหมอบางมด นอกคลีนิคครับ ฉีดเข็มเดียวต ...

ครับ เคยฉีดวุฒิศักดฺิ์ 2900 ไม่ได้ผลเลย

ครับ เคยฉีดวุฒิศักดฺิ์ 2900 ไม่ได้ผลเลย

pdl
4000 ยังไม่เห็นผลเลยค่ะ  โพสต์ 2014-5-29 21:01
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้