ดู: 3444|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ขอความกระจ่างหน่อยค่ะ ว่ากินวิตามินอะไรได้ก่อนผ่าตัด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย abc456 เมื่อ 2012-5-10 18:48

เนื่องจากตามอ่านรีวิว ต่างๆ บางคนก็บอกว่า ให้งดวิตามินทุกชนิด
แต่บางคน ก็บอกว่า กินวิตามินซี ก่อน และหลัง จะช่วยให้แผลหายเร็ว

สรุปกินดี หรือไม่กินดีกว่ากันคะ

จากการเสริทหาข้อมูล คุณหมอส่วนใหญ่ ก็จะเน้นให้งด วิตามินอี น้ำมันปลา อิฟนิ่งพริมโรส ฯลฯ จำไม่ได้ว่ามีวิตามินซีด้วยหรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ
ขอรอฟังด้วยคนนะจ๊ะ
สงสัยเหมือนกัน...ขอรอฟังด้วยคนนะค่ะ
วิตามินซีมีส่วนช่วยในการสร้าง คอลลาเจนใต้ผิวหนัง ทานได้ แต่ห้ามรับประทาน วิตามินอี และ อีฟนิ่งก่อนและหลัง ผ่าตัดจะทำให้แผลและเลือดหยุดช้า
หมอบอกทานได้ปกติน่ะครับ งด VITAMIN E อ่ะครับ

ของผมทานแล้วแผลหายไวมากครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-11 03:30:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ ปกติ ก็ทาน เลิกไปแล้ว เพราะเตรียมตัวผ่าตัด งั้นเริ่มทานใหม่อีกค่ะ
ตอนผมทำ ผมบอกให้งดวิตามินซีอ่ะครับ เพราะจะทำให้เลือดหยุดไหลช้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้