ดู: 5071|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] หลังทำตามา 6 เดือน

[คัดลอกลิงก์]
ฝากให้เพื่อน ๆที่ตัดสินใจทำศัลยกรรมตาค่ะ อย่าใจร้อน ให้เวลารักษาบาดแผลแล้วจะดีขึ้นค่ะ เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ ทุกคนนะค่ะ

GetAttachment.aspx.jpg (6.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-2 12:57:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราก้อเป็นสมาชิกของดั้งโด่งไม่นาน เข้ามาอ่านเม้นของเพื่อนๆหลายครั้ง อยากเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่รับการผ่าตัด ขอให้ใจเย็นๆ ค่อยๆให้เวลารักษาบาดแผลกันบ้างนะค่ะ อย่าวิตกกันจนเกินไปค่ะ เราทำตาที่หมอกรีชาตค่ะ ไม่ได้หวังผลมากแต่ขอให้ดีขึ้นบ้างค่ะ เราเป็นคนหนังตาตก อยากทำให้แต่งหน้าได้ง่ายหน่ะค่ะ  สู้ สู้ นะค่ะ
หมอไหนคะนี่ ตาสวยมาก อยากได้ตาแบบนี้อ่ะ
อ่อ หมอกรีชาติ นานมั๊ยค่ะกว่าจะได้ขนาดนี้
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-2 22:04:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมาประมาณ 5 เดือนกว่าๆได้มั้งค่ะ ตอนแรกก็วิตกเหมือนกันแต่ทำใจเอาไว้แล้วเราไม่ใช่คนสวยคิดว่าได้ขนาดนี้ก็พอใจแล้วค่ะ ทำที่ยันฮีค่ะ รอนานมากแต่พยาบาลดูแลเทคแคร์ดีค่ะ สงสารคุณหมอด้วยวันๆนึงทำหลายเคส พอใจแล้วหล่ะค่ะ
สนใจอยากทำกับคุณหมออยู่เลยค่ะืแต่สวยมากกกค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-14 14:03:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Oilsuchaya เมื่อ 2012-5-14 13:10
สนใจอยากทำกับคุณหมออยู่เลยค่ะืแต่สวยมากกกค่ะ
...

ทำเลยค่ะ ไม่เจ็บอย่างที่คิด แต่ต้องมีใจเต็มร้อยที่จะทำ รักษาแผลให้สะอาดด้วยนะค่ะ ทานยาตามหมอบอกก็โอเคแล้วหล่ะค่ะ เอาใจช่วยนะค่ะ สู้ สู้
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-14 14:04:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย orangeddz เมื่อ 2012-5-2 15:06
อ่อ หมอกรีชาติ นานมั๊ยค่ะกว่าจะได้ขนาดนี้ ...

ไปทำมารึยังค่ะ เป็นอย่างไรบ้าง
อยากทราบว่าฉีดยาชาเจ็บไหมค่ะ แล้วมียาสลบไหมค่ะ คือกลัววเข็มมากกค่ะ
ของหนูเป็นแบบ ตาสองชั้นหลบในทำได้ไหมค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-14 15:03:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Oilsuchaya เมื่อ 2012-5-14 14:48
อยากทราบว่าฉีดยาชาเจ็บไหมค่ะ แล้วมียาสลบไหมค่ะ คือก ...

คุณหมอให้ทานยานอนหลับก่อนค่ะแล้วให้เรานอนรอ พอเข้าห้องผ่าตัดก็จะมียาฉีดที่สายน้ำเกลือ เริ่มเบลอๆเหมือนลอยได้สักพักทีนี้ก็ไม่เจ็บเรยค่ะ แต่ได้กลิ่นไหม้เนื้อสงสัยหมอตัดหนังตาค่ะ แป๊บเดียวค่ะเวลาทำนะ แต่รอคิวนานมากกกค่ะ
ขอบคุณมากกเลยค่ะ ว่าแต่ว่ามีน้ำเกลือด้วยเหรอค่ะเนี่ยยย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-14 15:10:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Oilsuchaya เมื่อ 2012-5-14 15:07
ขอบคุณมากกเลยค่ะ ว่าแต่ว่ามีน้ำเกลือด้วยเหรอค่ะเนี ...

อิอิ ฉีดทางมืออ่ะค่ะ เลยไม่แน่ใจว่าใช่สายน้ำเกลือหรือป่าวอ่ะค่ะ
ลืมถามเลยค่ะ กรีดใช่ไหมค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-14 15:17:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ รูปอายไม่ได้เก็บเอาไว้เลยไม่มีให้ดู ของหมอกรีจะเป็นการกรีดตาค่ะดูเหมือนจะเย็บแผลไม่สวย ค่อยๆปล่อยเวลารักษาแผลให้สะอาด เจ็บอีกทีก็ตอนตัดไหมอ่ะค่ะ
แสดงว่าทำพร้อม ๆ กับเรา ตอนนี้ของเรา 6 เดือนกว่าละ
ของ จขกท. สวยดีนะคะ ยินดีด้วยค่ะ ^^
ทำกับคุณหมอกรีชาติ เหมือนกันแต่เย็บแผลไม่ค่อยสวย กรีดลึกไปนิด ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ค่ะ
ทำกับหมอกรีชาติเหมือนกันค่ะ ได้18วันแล้วตายังบวมอยุ่ค่ะ แต่รอยกรีดลึกมากค่ะเห็นเป็นเส้นเด่นชัดมาก อยากถามว่ารอยกรีดจะตื้นขึ้นหรือป่าวค่ะ กังวลมากค่ะ ส่วนชั้นตาก็หนาด้วยค่ะ จะยุบลงสวยเหมือนพี่ใช้เวลาอีกนานหรือป่าวค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้