ดู: 2423|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] อยากแก้จมูกต้องรอกี่วันคะถึงทำได้ ><??

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VaNeSa เมื่อ 2012-5-1 01:27

ตอนนี้ 80% คิดว่าจะกลับไปแก้ค่ะ หลายคน (เกินครึ่ง) บอกว่าเบี้ยวไปทางซ้าย

ถ้ามองเทียบ2ข้าง ข้างซ้ายมันรัดเห็นแกนชัดขึ้นมาเลย ข้างขวาดูปกติ

ตอนนี้ทำได้20วันแล้ว จะแก้ต้องรออีกนานมั้ย?? หรือไปทำได้เลยคะ

คุณหมอนัดอีกครั้งตอนครบ3เดือนค่ะ แต่กลุ้มใจมากคือเราทำงานต้องพบลูกค้าตลอด ไม่มั่นใจเลย
ต้องรอ3เดือนอย่างต่ำถึงจะแก้ได้ค่ะเพราะเนื้อจมูกจะเข้าที่ หมอจะเห็นทรงจริง ถึงจะประเมินได้ว่าควรแก้ทรงยังไงค่ะ เรารอดูอาการตั้ง6เดือนแน่ะ จนมั่งใจว่าทรงมันไม่ดีจริงๆเลยตัดสินใจแก้ค่ะ^^
แต่ถ้าเรื่องเบี้ยวหรือเอียงเข้าไปให้หมอดูเลยค่ะ อาจดัดได้แต่ต้นๆจะได้ไม่ต้องเจ็บตัวแก้นะคะ สู้ๆค๊า
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-1 09:38:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-5-1 01:47
แต่ถ้าเรื่องเบี้ยวหรือเอียงเข้าไปให้หมอดูเลยค่ะ อา ...

หมอดัดให้แล้วค่ะ รู้สึกดีขึ้นมานิดนึงแต่ก็ยังเบี้ยวอยู่ค่ะ

ไม่อยากรอถึง3เดือนเลย ทำงานอยู่หน้าเคาท์เตอร์เจอลูกค้าตลอด ไม่มั่นใจอย่างแรง -___-"
ต้นฉบับโพสต์โดย VaNeSa เมื่อ 2012-5-1 09:38
หมอดัดให้แล้วค่ะ รู้สึกดีขึ้นมานิดนึงแต่ก็ยังเบี้ ...

ถ้าหมอดัดเป็นตัวอย่างแล้วก็กลับมาดัดเองได้ค่ะ ครั้งแรกเราก็ดัดเอง มันก็ตรงได้ เพราะดัดครั้งเดียวไม่อยู่แน่นอน

แสดงความคิดเห็น

ดัดได้เองจริงๆหรอค่ะ ตอนนี้กังวลมากเลยทำได้5แล้วเห็นชัดว่าเอียงซ้าย  โพสต์ 2013-6-5 20:19
ของเราก็เบี้ยวเหมือนจขกทจะเบี้ยวไปทางซ้ายเยอะเลยเราทำได้5วันแล้วตอนนี้กังวลมากเลยเราทำที่บีบียูเชียงราย แต่เราอยากถามจขกทว่าตอนให้คุณหมอดัดให้จมูกของจขกททำได้กี่วันแล้วคะของเราวันที่9มีถุนานี้หมอจะนัดอีกรอบถ้าจมูกเราได้9วันแล้วยังจะดัดได้มั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้