ดู: 74478|ตอบกลับ: 398
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 12วันจมูกใหม่กับหมอชาตรีสยามคลีนิค เหมือนจะเบี้ยวคับ!

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีคับเพื่อนๆชาวดั้งโด่ง วินได้ทำการเสริมจมูกเป็นครั้งแรกครับกับคุณหมอชาตรีสยามคลีนิค ตอนนี้ครบ 12 วันแล้วครับ 5 วันที่แล้วรู้สึกเหมิือนว่าจะเอียง แต่ก็คิดว่ามันยังคงบวมยุบไม่หมด แต่เมื่อวานส่องกระจกดูปลายแกนด้านล่างจมูก ชัดเลยครับว่าปลายเอียงไปข้างนึง ถ่ายรูปหน้าตรงก็เห็นว่าเบี้ยว จึงให้น้องๆกับแม่ช่วยดู ทุกคนลงความเห็นว่าเหมือนมันเบี้ยวจริงนิดๆแต่เหมือนว่าไม่ยุบ ตอนนี้เลยไม่ค่อยสบายใจเพราะคิดว่าถ้าไม่เกิดปัญหากับจมูกมาก ไม่เอียง หรือทรงออกมาไม่ตรงใจแปะซะทีเดียวก็จะไม่แก้มัน และส่วนตัวมั่นใจหมอชาตรี เพราะไม่ค่อยพบปัญหาเอียงหรือเบี้ยว จนถึงขั้นต้องแก้เลย

วินควรรอดูให้มันยุบหมดก่อน ลองดัดดู หรือรีบไปพบคุณหมอดีครับ อยากปรึกษาเพื่อนๆและผู้ที่อาจเคยมีประสบการณ์ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :)

นี่คือรูปหลังทำ 10 วันครับ

รูปนี้เหมือนจะเห็นชัดว่าเอียงเป่า

แสดงความคิดเห็น

รูปอัพเดตเข้าเดืนที่สอง หน้า 12 นะครับ :)  โพสต์ 2012-5-23 18:16
มีรูปภาพหลังแก้ในหน้า 8 นะค้าบ  โพสต์ 2012-5-2 17:21
ตอนนี้จมูกตรงแปะและคับ ขอบคุณคับ  โพสต์ 2012-5-2 17:21
รูปก่อนและหลังทำมีเพิ่มเติมในหน้า 5 นะค้าบ  โพสต์ 2012-4-26 19:11

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทรงสวยมาก แอบอิจฉา
พี่วินเป็นไงมัง
398#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-17 20:47:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย joinjoyjoy เมื่อ 2013-4-17 15:55
คุณวินค่ะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เราก็ทำกับหมอชาตรีได้6เด ...

จากภาพที่เห็นนั้นชัดเลยครับว่าเอียงจริง แต่เคสที่เพิ่งทำได้ใหม่ๆ ช่วงเดือนสองเดือนแรก มันมีโอกาสที่ยังยุบบวมไม่เท่ากันและดูเอียง มีแบบนี้หลายเคสนะคับ บางครั้งตัวเราเองหรือหมอก็อาจยังไม่ชัวร์ว่าตกลงมันเอียงมั้ย  แต่กรณีนี้ 6 เดือนแล้ว ก็ชัดแล้วว่าเอียงครับ อยากให้เข้าพบหมออีกครั้งเพื่อหมอจะจัดการใช้วิธี "เจาะ" แก้เอียงให้ครับ ส่วนเรื่องว่าหมอจะดูแลให้มั้ย ตรงนั้นอย่าเป็นกังวลครับ เพราะมีเพื่อนหลายคนที่พบปัญหานี้ มีอยู่เคสหนึ่ง ทำผ่านไปหนึ่งปีแล้วเข้าไปให้หมอแก้เอียง หมอก็ดูแลให้นะครับ ส่วนผลลัพธ์หลังเจาะขึ้นอยู่กับแต่ละเคสครับ หากเป็นการเอียงากการวางซิลิโคนที่ไม่ตรงอันนั้นผลลัพธ์ดีครับ แต่หากเอียงเพราะโครงสร้างกระดูกเดิมที่เอียง ซึ่งแบบนี้พบหลายเคส อันนี้อาจไม่ตรงแต่อาจดีขึ้นได้ครับ

รับพหมอนะคับ เป็นกำลังใจให้ครับ
397#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-17 20:47:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย joinjoyjoy เมื่อ 2013-4-17 15:55
คุณวินค่ะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เราก็ทำกับหมอชาตรีได้6เด ...

จากภาพที่เห็นนั้นชัดเลยครับว่าเอียงจริง แต่เคสที่เพิ่งทำได้ใหม่ๆ ช่วงเดือนสองเดือนแรก มันมีโอกาสที่ยังยุบบวมไม่เท่ากันและดูเอียง มีแบบนี้หลายเคสนะคับ บางครั้งตัวเราเองหรือหมอก็อาจยังไม่ชัวร์ว่าตกลงมันเอียงมั้ย  แต่กรณีนี้ 6 เดือนแล้ว ก็ชัดแล้วว่าเอียงครับ อยากให้เข้าพบหมออีกครั้งเพื่อหมอจะจัดการใช้วิธี "เจาะ" แก้เอียงให้ครับ ส่วนเรื่องว่าหมอจะดูแลให้มั้ย ตรงนั้นอย่าเป็นกังวลครับ เพราะมีเพื่อนหลายคนที่พบปัญหานี้ มีอยู่เคสหนึ่ง ทำผ่านไปหนึ่งปีแล้วเข้าไปให้หมอแก้เอียง หมอก็ดูแลให้นะครับ ส่วนผลลัพธ์หลังเจาะขึ้นอยู่กับแต่ละเคสครับ หากเป็นการเอียงากการวางซิลิโคนที่ไม่ตรงอันนั้นผลลัพธ์ดีครับ แต่หากเอียงเพราะโครงสร้างกระดูกเดิมที่เอียง ซึ่งแบบนี้พบหลายเคส อันนี้อาจไม่ตรงแต่อาจดีขึ้นได้ครับ

รับพหมอนะคับ เป็นกำลังใจให้ครับ
คุณวินค่ะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เราก็ทำกับหมอชาตรีได้6เดือนแล้วค่ะ อาการคือเบี้ยวมาก เราเห็นเบี้ยวตั้งแต่เดือนแรกก้เข้าไปพบหมอ แต่หมอบอกว่าเบี้ยวไม่มาก ไม่เป็นไรหรอก แล้วหมอก็หันไปคุยกะคนไข้คนอื่น...เราก้ออกมาแบบงงๆ ถ้ามีปัญหาแบบนี้ หมอจะรับแก้ให้เราไม๊ค่ะ?

hre.jpeg (70.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

หล่อแท้. อิจฉา
พี่ขยันตอบจัง...น่าร๊ากกกกอ่ะ..อิอิ
ทรงสวยมากค่ะ
392#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-13 09:33:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pattrick501 เมื่อ 2012-11-25 22:19
อยากทำบ้างจัง

เก็บข้อมูลให้พร้อมครับ และก็ทำเล้ย!
อยากทำบ้างจัง
390#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-2 22:21:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Magnificent เมื่อ 2012-11-2 17:30
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Magnificent เมื่อ 2012-11-2 18:16

แก้ไขครั ...

อย่าเพิ่งเครียดนะครับ พี่วินเข้าใจความรู้สึกดี แต่ให้น้องมีความหวังก่อนและตั้งสตินะ
เริ่มจากดัดด้วยวิธีที่ถูกต้องที่หมอสอนครับ แต่วันนึง 3 ครั้ง เช้า กลางวัน เย็น น่าจะพอครับ เยอะไปจะอักเสบเป็นปัญหาเพิ่งขึ้นนะครับ

หากดัดแล้ว ยังคงเอียงอยู่ หมอก็จะเจาะแก้ให้ครับ  แต่ที่หมอบอกประมาณเดือนนึงเป็นเพราะแผลที่ทำครั้งแรก ยังไม่หายดี ผ่าแก้ซ้ำเร็วไปจะเสี่ยงกับการอักเสบติดเชื้อมากๆครับ มีหลายเคสที่เกิดปัญหานี้เพราะเจาะหรือผ่าซ้ำห่างกันระยะเวลาไม่นาน

ของพี่วินเจาะแก้ สัปดาหที 3 หลังทำครับ ซึ่งก็เสี่ยงมาก แต่ก็ขอบคุณพระเจ้าที่ไม่เป็นอะไร
พี่วินว่าระยะหลังหมอจะรอเดือนหนึ่ง เพื่อความปลอดภัย ซึ่งถ้าหมอที่อื่นต้อง 3 เดือนอัพ ทุกที่ครับ

น้องเป็นคริสเตียนป่าวครับ พี่วินก็เป็นคริสเตียนเช่นเดียวกัน พี่วินจะอธิษฐานให้น้องครับ
ขอให้น้องมีกำลังใจ และผ่านพ้นปัญหานี้ได้ ออกมาดีอย่างที่ตั้งใจครับ
มีอะไรให้พี่วินช่วยก็บอกหลังไมค์ได้ครับ สู้นะครับ พระเจ้าอวยพรครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Magnificent เมื่อ 2012-11-2 18:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Magnificent เมื่อ 2012-11-2 18:14

ไปหาหมอแล้วครับพี่ เบี่ยวจริงง หมอดัดให้แล้วสอนวิธีดัดมาทำที่บ้านเช้า-เย็นเหมือนกัน แต่วันหนึ่งผมทำตั้งหลายรอบ เพราะผมออกแนววิตกจริตไปแล้ว เข้าห้องน้ำไปดัดเป็นชั่วโมงเปิดไฟทุกดวงส่องสว่างเพื่อดูหน้าตัวเอง.....++++โคตรเครียด  ดัดจนปวดหัวแล้ว ทำยังไงก้อไม่หายเบี้ยวอ่ะพี่ เหมือนเดิม  .... ควรไปเจาะเลยไหมอ่ะพี่  หรือควรดัดให้ครบ 1อาทิตย์แต่ผมก็ไม่เห็นมีวีแววเลยยยย  ผมทำได้8-9วันเเล้ว  เบี้ยวไปทางขวา แต่ตอนนั้นได้ยินหมอบอกให้รอก่อนตั้งเดือนหนึ่ง ถึงจะไปแก้ได้
ทำไมต้องรอ อ่ะเบี้ยว เห็นได้ชัด พยายามถามทุกคนรอบข้างว่าเบี้ยวไหม ปรากฏว่า เบี้ยวชัดเริ่มอายคนแล้วครับ  ............พี่ต้องรอเหมือนผมไหมครับ?????? ขอบคุณพระเจ้า เพราะพระคุณพระเจ้าและเป็นพระองค์เหมือนดั่งเช่นเคยที่ครั้งนี้พระองค์นำพาพี่มาช่วยผม ครับบบบพี่    What we have ,we have in Christ.
388#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-1 12:21:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Magnificent เมื่อ 2012-10-31 12:42
ผมเหมือน จะเบี้ยววว จิตตก ส่งกระจกทั้งวันดูว่าเบี้ย ...

การดัดทำได้ช่วงต้นหลังเสริมจมูกมาไม่เกิน 1 เดือน การดัดที่ถูกซิลิโคนต้องเคลื่อนจริงและต้องเจ็บครับ แต่ทั้งนี้ต้องเรียนรู้วิธีดัดที่ถูกต้องจากหมอครับ

ส่วนการเจาะ ขั้นตอนคล้านการผ่าตัดเสริมจมูกครับ เพียงแต่ยาชาน้อยกว่า ผ่าเปิดแผลเพียงข้างเดียว
เข้าไปเพื่อเลือนจัดวางซิลิโคนใหม่ โดยไม่มีการดึงซิลิโคนออก หรือประบแต่งทรงใหม่ วิธีนี้เจ็บกว่าแน่ครับแต่เจ็บเพียงครั้งเดียวได้ผลทันที หมอจะเย็บ และต้องทานยา อาจมีอาการบวม ก็จะยุบ ใน 7 วันครับ และ 7 - 10 วันก็ตัดไหม   

ยังไงอยากให้เข้าปรึกษาหมอก่อนเลย จะได้ดูว่าเบี้ยวจริงหรือไม่ และเริ่มการแก้ไขที่ถูกต้องครับ
สู้ๆนะครับ ทุกปัญหามีทางออกครับ

ข้อมูลเพิมเติม ดูได้จากกระทู้ล่าสุดของวินหลังเจาะแก้ ตามลิงค์นี้นะครับ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=43532
ผมเหมือน จะเบี้ยววว จิตตก ส่งกระจกทั้งวันดูว่าเบี้ยวหรือเปล่า แต่ว่า การดัด นี้ เจ็บไหมอ่ะพี่ การเจาะแก้อ่ะ ระหว่างสองอันนี้  อันไหนเจ็บกว่ากัน????  พักนานเหมือนทำครั้งแรกป่ะ ขอบคุณคร๊าบบ
386#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-27 14:05:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ipingpong111 เมื่อ 2012-8-10 22:43
ทำไรบ้างคับ ทำไมขาวขึ้นเยอะเลยยย  อยากกขาวบ้างT T ...

จมูกอย่างเดียวครับผม  ก็ขาวขึ้นนะครับแต่ไม่ได้มากมายครับ

ช่วงหลังกิน Vit C 4000 มิลลิกรัมต่อวันและก็อาหารเสริมอื่นๆ  ออกกำลังกายบ่อยด้วยครับ

เรื่องฉีดตระกูลกลูต้าแนะนำว่า อย่าเด็ดขาดครับ!
ทำไรบ้างคับ ทำไมขาวขึ้นเยอะเลยยย  อยากกขาวบ้างT T
384#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-25 21:53:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hypermote เมื่อ 2012-7-22 23:26
ขยันตอบกระทู้จัง........ชอบครับ

มีเวลาปุ๊บก็จะพยายามเข้ามาตอบครับพี่โมทย์ ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย hicavin เมื่อ 2012-7-20 14:16
1หมื่นบาทครับ , ซิลิโคนแข็งระดับ Mediam เมกา , แก้จากปัญ ...

ขยันตอบกระทู้จัง........ชอบครับ
382#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-20 14:16:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย IPowerranger เมื่อ 2012-7-16 01:07
ค่าเสริมจมูกเท่าไหรหรอคับ ? หมอใช้ซีลิโคนของอะไรหรอ ...

1หมื่นบาทครับ , ซิลิโคนแข็งระดับ Mediam เมกา , แก้จากปัญหาที่นี่แก้ฟรีทั้งค่าผ่าตัดและค่ายา
หากแก้ทรง คนไข้เดิมประมาณ 3,000 - 5,000 บาทครับ
381#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-20 14:14:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aonnaus เมื่อ 2012-7-15 05:33
พี่วิน จมุกไงบ้างไปดัดมายัง ของผมยังไม่ได้ไปดัดเลย ...

ผ่านการดัด การเจาะแก้ จนตรงแล้วครับ ข้อมูล ลองดูจากหน้าท้ายๆนะครับ

ขอบคุณครับ
380#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-20 14:13:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rewly เมื่อ 2012-7-14 07:36
มีรูปก่อนทำไหมค่ะ แต่ต้องถ่ายหน้าตรงอะค่ะ จะได้ช่วย ...

ขอบคุณครับ ตอนนี้แก้เรียบร้อยครับ

รูปก่อนทำชมได้ที่หน้า 5 ครับ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=5
379#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-20 14:09:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เอ๊ก เมื่อ 2012-7-14 01:02
หล่อมากเลยค่ะ มันยังมีบวมอยู่นิดนึงนี่ทำไมไม่รอครบ ...

ขอบคุณครับ แก้มาเรียบร้อยครับ
378#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-20 14:09:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tormodashi เมื่อ 2012-7-14 00:40
ขอทราบราคาได้ไหมครับ แล้วประมาณกี่วันหายบวมครับ ^ ^ ...

ราคาล่าสุดต้องเชคกับคลินิคนะครับ แต่ตอนที่วินทำนั่นคือ 1 หมื่นบาท
แต่ละคนยุบบวมใช้เวลาไม่เท่ากัน ส่วนของวินบวมเยอะหน่อยวันที่ 3 วันที่ 7 ก็ยุบไปมากครับ
377#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-20 14:07:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cindy เมื่อ 2012-7-11 21:57
เจาะนี่ เจาตรงไหนอะครับ เจาะตรงใต้ที่เดิมที่เย็บแผล ...

ครับ เจาะจากแผลเปิดจุดเดิม และตอนหลังก็เย็บเหมือนเดิมทุกอย่างครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้