ดู: 74281|ตอบกลับ: 398
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 12วันจมูกใหม่กับหมอชาตรีสยามคลีนิค เหมือนจะเบี้ยวคับ!

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีคับเพื่อนๆชาวดั้งโด่ง วินได้ทำการเสริมจมูกเป็นครั้งแรกครับกับคุณหมอชาตรีสยามคลีนิค ตอนนี้ครบ 12 วันแล้วครับ 5 วันที่แล้วรู้สึกเหมิือนว่าจะเอียง แต่ก็คิดว่ามันยังคงบวมยุบไม่หมด แต่เมื่อวานส่องกระจกดูปลายแกนด้านล่างจมูก ชัดเลยครับว่าปลายเอียงไปข้างนึง ถ่ายรูปหน้าตรงก็เห็นว่าเบี้ยว จึงให้น้องๆกับแม่ช่วยดู ทุกคนลงความเห็นว่าเหมือนมันเบี้ยวจริงนิดๆแต่เหมือนว่าไม่ยุบ ตอนนี้เลยไม่ค่อยสบายใจเพราะคิดว่าถ้าไม่เกิดปัญหากับจมูกมาก ไม่เอียง หรือทรงออกมาไม่ตรงใจแปะซะทีเดียวก็จะไม่แก้มัน และส่วนตัวมั่นใจหมอชาตรี เพราะไม่ค่อยพบปัญหาเอียงหรือเบี้ยว จนถึงขั้นต้องแก้เลย

วินควรรอดูให้มันยุบหมดก่อน ลองดัดดู หรือรีบไปพบคุณหมอดีครับ อยากปรึกษาเพื่อนๆและผู้ที่อาจเคยมีประสบการณ์ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :)

นี่คือรูปหลังทำ 10 วันครับ

รูปนี้เหมือนจะเห็นชัดว่าเอียงเป่า

แสดงความคิดเห็น

รูปอัพเดตเข้าเดืนที่สอง หน้า 12 นะครับ :)  โพสต์ 2012-5-23 18:16
มีรูปภาพหลังแก้ในหน้า 8 นะค้าบ  โพสต์ 2012-5-2 17:21
ตอนนี้จมูกตรงแปะและคับ ขอบคุณคับ  โพสต์ 2012-5-2 17:21
รูปก่อนและหลังทำมีเพิ่มเติมในหน้า 5 นะค้าบ  โพสต์ 2012-4-26 19:11

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

มันเป็นเงา หรือว่าเอียงคะ
คิดว่าเอียงนะครับ แต่ทรงสวยดี ไม่น่าแก้
สวยแล้วละครับ
คล้ายกันเลยคับ  ไปปรึกษาหมอครับ หมอชาตรี จรรยาบรรณสูง คับดัด ๆ ได้ครับ
จมูกสวยมาก ถ้าไม่มั่นใจไปให้หมอดูดีกว่า เผื่อแกจะแนะนำอะไรได้มั่ง เช่นให้ดัด หรือใส่ใหม่ หมอน่ารักคับไม่ต้องเกรงใจแกหรอก
มันเอียงหรือว่าพี่ถ่ายรูปแล้วทำหน้าเอียงๆ ค่ะ ดูไม่ค่อยเห็นว่าเอียงเลยอ่ะคะ แต่โดยรวมๆ ก็โออยู่นะ
หล่อแล้วคับทรงในฝันผมเลยเอียงแล้วได้แบบนี้ผมยอมนะ5555  (ไม่เห็นจะเอียงตรงไหนเลย)
ขอ BEFORE หน่อยนะครับผมมม
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 22:10:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
"คิดว่าเอียงนะครับ แต่ทรงสวยดี ไม่น่าแก้"

นั่นซีคับ เศร้ามากถ้าต้องแก้ เคยชมรีวิวของคุณ hypermote เห็นว่ามีปัญหาเอียงและหมอชาตรีปรับให้ใช่ปล่าวครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 22:13:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
"คล้ายกันเลยคับ  ไปปรึกษาหมอครับ หมอชาตรี จรรยาบรรณสูง คับดัด ๆ ได้ครับ"

เคยทราบว่าใช้วิธีดัดได้ถ้ายังไม่ถึงเดือน แล้วหายปล่าวคับ? คับวางใจคุณหมอครับ นี่กำลังจะโทรหาท่านคับน่าจะเสร็จงานแล้ว มีเคสเยอะทุกวันเลยคับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 22:18:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
"หล่อมากอะ อิอิ รีวิวรูปก่อนทำหน่อยสิคับ"
"ขอ BEFORE หน่อยนะครับผมมม"

ขอบคุณค้าบ คงดีถ้าไม่เอียงนะคับ ก่อนทำไม่หล่อหรอกค้าบมีโอกาสจะเอาภาพมาให้ได้ชมแน่คับ ส่วนหลังทำอย่างที่บอกคือขอชมหมอชาตรี สยามคลีนิคคับ แค่สัปดาห์เดียวคนชมกันเยอะมากเลยคับ แต่จู่ๆเหมือนเอียงซะงั้น ต้องรอดูกันต่อไปคับว่าจะเป็นไง
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 22:24:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
"จมูกสวยมาก ถ้าไม่มั่นใจไปให้หมอดูดีกว่า เผื่อแกจะแนะนำอะไรได้มั่ง เช่นให้ดัด หรือใส่ใหม่ หมอน่ารักคับไม่ต้องเกรงใจแกหรอก"

ขอบคุณมากคับ กำลังจะโทรหาคุณหมอละคับ ชอบผลงานที่หมอทำมากครับ ออกมาน่าพอใจ และช้ำน้อยมาก 5 วันตัดไหมได้แล้ว อยู่ๆยิ่งยุบยิ่งเหมือนเอียงได้งั้ย ภาวนาว่าให้ดัดและกลับมาโอเค ก็พอใจแล้วคับ อย่าให้ถึงขั้นต้องแก้กันเลยยยยค้าบ เห้อออ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 22:27:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

"หล่อแล้วคับทรงในฝันผมเลยเอียงแล้วได้แบบนี้ผมยอมนะ5555  (ไม่เห็นจะเอียงตรงไหนเลย)"

โอวววว  เอาแบบทรงสวย และตรงแบบปกติดีกว่าค้าบบบบบ 55555+ กำลังลุ้นไม่ให้เอียงจริงๆคับ แต่เกิน 10 คนแล้วที่ผมให้ดูแล้วเค้าว่าเอียงคับ
เลือก ทรงไหนอ่ะครับ  คล้ายๆของผมเลยอ่ะ ผมเอารูป คิมบอมไป ทรงออกมาคล้ายๆแบบของคุณเด๊ะเลย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 22:37:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

"เลือก ทรงไหนอ่ะครับ  คล้ายๆของผมเลยอ่ะ ผมเอารูป คิมบอมไป ทรงออกมาคล้ายๆแบบของคุณเด๊ะเลย"

ตอนที่ไปคุยกับคุณกับคุณหมอไม่ได้เตรียมอะไรไปเลยคับ มีปลายอยู่แล้ว แต่ดั้งน้อยคับเลยให้คุณหมอเพิ่มให้ คุณหมอชาตรีก็ดูจมูกและเลือกรูป "คิมบอม" มาให้ดูว่าน่าจะเหมาะ เพราะทำโด่งได้มีเนื้อมากพอและปลายไม่ต้องแต่งมากหมอว่าไงก็ว่าตามนั้นคับ ก็เลยได้แบบนี้มาคับ   เคยเห็นรีวิวของ Dr.Feelgood มาก่อนหน้านี้ที่จะทำ ส่วนตัวก็ชื่นชมจมูกของคุณอยู่แล้วด้วยนะคับ สวยมากคับ :)

ขอบคุณครับ แบบเดียวกันเด๊ะเลย แฮะๆ  โพสต์ 2012-4-18 22:49
ดูดีแบบนี้ไม่ต้องแกหรอค่ะ แต่ถ้าดัดๆได้ก็โอเลย

ขอบคุณค้าบ ภาวนะให้ดัดได้คับ :)  โพสต์ 2012-4-18 23:30
ต้นฉบับโพสต์โดย hicavin เมื่อ 2012-4-18 22:37
"เลือก ทรงไหนอ่ะครับ  คล้ายๆของผมเลยอ่ะ ผมเอารูป คิม ...

แต่ผมคิดไว้ว่าจะไปแก้  อยากได้ปลายแบบพุ่งๆแล้ว  มีคนบอกเหมือนจมูกเหยี่ยว บางคนบอกปลายเชิดกว่านี้จะสวย  ผมละกลุ้มใจ ฮ่าๆ ส่วนตัวก็อยากแก้ บางทีก้ไม่อยากแก้   งงกับตัวเอง
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 23:43:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Dr.Feelgood เมื่อ 2012-4-18 22:58
แต่ผมคิดไว้ว่าจะไปแก้  อยากได้ปลายแบบพุ่งๆแล้ว  มีค ...

ฮ่าๆๆ เข้าใจครับ บางทีคนรอบข้างเราก็แสดงความเห็นต่างๆนั่นนี่ ผมว่าสุดท้ายแล้วก็อยู่ที่เราคับ แต่ผมว่าสวยอยู่แล้วจริงๆนะครับ ไสตล์แบบเราเป็นปลายงุ้ม ที่เค้าว่าเหมือนเหยี่ยว ผมว่าเหมาะกับผู้ชาย แบบปลายเชิดมันน่าจะเหมาะกับผู้หญิงปล่าว แต่ก็เหมือนกันนะครับตรงที่อยากได้พุ่งกว่านี้ ของผมมันเพิ่ง 10 กว่าวันเองคับ เห็นว่ามันจะเปลี่ยนไปอีก สุดท้ายมันจะเป็นไง มันจะพุ่งอีกหรือยุบลงอ่าคับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 00:02:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นจากเพื่อนๆนะครับ ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ที่คลีนิคแล้วครับ เค้าให้รีบเข้าไปให้คุณหมอดูพรุ่งนี้ ว่าตกลงมันเบี้ยวไม่เบี้ยวแล้วบอกว่าถ้าเบี้ยวก็ไม่ต้องซีเรียสคุณหมอมีวิธี อุ่นใจไปนิดนึงนอนหลับคืนนี้ได้คับ พรุ่งนี้จะไปพบคุณหมอแต่เช้าเลยครับ

มีโอกาสจะหารูปก่อนทำมาให้ชมครับ พอดีได้รูปที่ถ่ายกับน้องสาววันก่อนไปทำ ( วินกับน้องสาวทำพร้อมกันเลยครับ ) ก็เลยขอเอามาลงให้เพื่อนๆได้ชมกันก่อนนะคับ ดูแล้วถ้าเปลี่ยนไปในทางที่ดี ก็ขอบคุณพระเจ้าและฝีมือคุณหมอครับ แต่ถ้าไม่ได้เรื่องก็ให้เป็นความผิดของผมก็แล้วกันนะค้าบ เหอะๆ

อันนี้รูปที่น้องสาวถ่ายไว้เช้าวันที่กำลังจะไปทำคับ

และนี่คือรูปที่ถ่ายเมื่อวานนี้คับ

รูปวินจากสงกรานต์ที่ผ่านมาคับตัดไหมได้ 2 วัน คุณหมอบอกเปียกได้คับ ฮ่าๆ

ขอบคุณคะแนนนะคับ รูปหลังแก้ให้ตรงอยู่หน้า8นะค้าบ  โพสต์ 2012-5-2 17:51
:)  โพสต์ 2012-5-2 17:49
ก็หล่อดีนะคะ  โพสต์ 2012-4-28 20:11
ทรงสวยดีนะเนี่ย เล่นอินสตารแกรมด้วยหรอออ ขอยูสหน่อยสิๆ  โพสต์ 2012-4-19 00:43

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทรงจมูกสวยดีครับ ชอบคับ ก็แล้วแต่มุมถ่ายรูปหรือเปล่าครับ ถึงดูเอียง
จมูฏสวยมากเลยคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้