ดู: 13217|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รีวิว ศัลยกรรมปาก กับหมอภู ภูณิศา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jikky2124 เมื่อ 2012-4-15 16:04

หาข้อมูลจากเวปดั้งโด่งมาเยอะค่ะ เลยคิดว่าจะเอามารีวิวให้ชมกันบ้างค่ะ
ตัดสินใจจองคิวกับหมอภูค่ะ ได้คิววันที่ 7 เมษายน 2012 เวลาประมาณ 5 โมงเย็นก็เข้าไปปรึกษากับคุณหมอค่ะ ตอนแรกว่าจะทำทั้งปากบนปากล่างเลยเพราะว่าเป็นคนเนื้อปากเยอะ (ปากห้อยค่ะ) แต่พอให้คุณหมอตรวจดูแล้วคุณหมอให้คำแนะนำว่าถ้าทำทั้งบน-ล่างเดี๋ยวปากจะปิดไม่สนิท อยากให้ทำแค่ข้างบนไปก่อนค่ะ วันนั้นก็เลยได้ทำแค่ปากบนอย่างเดียว เพราะถ้าไม่เชื่อหมอเดี๋ยวปากจะออกมาไม่สวย แล้วอีกอย่างโดยส่วนตัวแล้วไม่ชอบปากบางมากเกินไปค่ะ อยากให้คงความหนาไว้แต่ให้มีทรงนิดนึง หลังจากที่คุยกับคุณหมอจบก็ แปรงฟันล้างหน้า ใส่หมวกครอบผมค่ะ แต่กว่าจะได้ทำก็เกือบทุ่มนึงค่ะ ลูกค้าคุณหมอเยอะ ก่อนผ่าตัดไม่รู้สึกตื่นเต้นอะไรเลยค่ะเฉยมากๆ แต่พอขึ้นเตียง คุณหมอเริ่มเอาปากกามาขีดๆวาดทรงก็เริ่มป๊อดนิดๆค่ะ ยิ่งตอนฉีดยาชาเนี่ยเริ่มป๊อดอย่างมากค่ะกลัวเจ็บ แต่คุณหมอมือเบาค่ะ พอทนได้ คุณหมอชวนคุยทำให้เราลดอาการเกร็งไปได้บ้างค่ะ (แต่แอบมีน้ำตาไหลตอนคุณหมอนวดแก้มตอนฉีดยาชา) แล้วคุณหมอก็จะtest ยาชาโดยการเอาเข็มมาจิ้มที่ปากเราถ้าเจ็บตรงไหนก็ให้บอกคุณหมอค่ะ คุณหมอก็จะเพิ่มให้ ตัวกี๋เองนับได้ประมาณเจ็ดเข็ม หลังจากนั้นก็เริ่มถึงช่วงปาดค่ะ หมอภูมือเบาค่ะ มีกดริมฝีปากนิดหน่อยแต่ไม่เจ็บ ใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมงค่ะทำเสร็จเรียบร้อยออกมาก็อัดยาพาราเลยค่ะ 2 เม็ด มีเจ็บเล็กๆค่ะ ตื่นเช้ามาวันแรกก็กินโจ๊กโดยใช้หลอดค่ะ บ้วนปากด้วยน้ำเกลือ ทานยาลดบวมแล้วก็ยาแก้อักเสบตามที่คุณหมอแนะนำ และก็ทานน้ำมะพร้าวทุกวันวันละ 3-4 ลูกค่ะ พอดีว่าที่บ้านมีมะพร้าวน้ำหอมหลายต้นเลยไม่ต้องซื้อ วันที่ 2 เนี่ยจัดข้าวเหนียวกับหมูยอทอดได้สบายเลยค่ะ ไม่มีอาการเจ็บแต่อย่างใด

วันผ่าตัด- รูปนี้หลังจากทำเสร็จสดๆร้อนๆค่ะ

วันที่2 ค่ะ เริ่มบวมค่ะ

วันที่3-4 ค่ะ เต่งตึงมาก มีเขียวเล็กๆเนื่องจากเผลอเกาตอนหลับค่ะ

วันที่5 ค่ะ มีลอกคราบปากด้านใน

วันที่6 ค่ะ ความบวมยังคงอยู่แต่ลดลงนิดนึงแล้ว

วันที่7 ค่ะ ปากเริ่มคล้ำ วันนี้ว่าจะไปตัดไหม คุณหมอบอกแผลยังปิดไม่สนิทค่ะเลยยังไม่ตัด

วันที่8 ค่ะ เริ่มๆจะหุบปากได้บ้างแล้วแต่ก็ยังมีบวมอยู่
เท่าที่ได้คุยกับทางผู้ช่วยคุณหมอเค้าบอกว่าไหมที่เย็บเป็นไหมละลาย ถ้าเราไม่ตัดเนี่ยนานไหม๊ค่ะกว่ามันจะหลุด เนื่องจากรู้สึกป๊อดกับการตัดไหมอีกครั้งเพราะมันคงเจ็บมาก แล้วตรงติ่งกลางริมฝีปากที่เป็นปากนกเนี่ยค่ะมันจะหดอีกไหม๊ถ้าเรานวด อยากให้มันหดอีกน่ะค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-15 16:07:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปใหญ่มาก ออกแนวน่ากลัวนิดนึงนะค่ะ
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ กำลังจะไปทำกับคุณหมออยู่ค่ะ แต่อยากทราบว่า ทำไมต้องกินน้ำมะพร้าว เห็นคนกินกันหลายคนเลยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-15 20:13:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้ยินว่าน้ำมะพร้าวช่วยลดบวม ลดการอักเสบอ่ะค่ะ
ศิษย์หมอภูไม่ค่อยจะผิดหวังกันนะครับ  สวยทุกคน
เรื่องบวมก็รอนิดนึงครับ  เรื่องน้ำมะพร้าวถ้าหาทานได้ก็ดี  แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร ทานยาลดบวมต่อเนื่องไปอีกซักระยะก็ได้  และประคบเย็นเสริมบ่อยๆ ครับ
อยากเห็นตอนที่ตัดไหมแล้วจังเลย ถ้าเป็นศิษย์หมอภูเค้าบอกว่าทำออกมาสวยแทบทุกคนอะ ปากเนี่ย>< ติดตามนะคะ ขอให้แผลหายไวๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-16 20:11:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวถ้าตัดไหมแล้วจะมาอัพให้ดูอีกทีนะค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านค่ะ
ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วอ่าค่ะ  
นานไหมกว่าไหมจะละลายหมด
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 20:45:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ปากล่างราคาอยู่ที่10,000 ค่ะ ถ้าทำบน-ล่างก็20,000
ส่วนไหมเนี่ยวันที่9แล้วยังไม่ละลายคาดว่าน่าจะสองอาทิตย์ขึ้นไปน่ะค่ะ เพราะไปหาหมอโรงพยาบาลอื่นที่ไม่ใช่คลีนิคเค้าไม่ยอมตัดให้เค้าบอกปล่อยให้ละลายเองดีกว่า
เรื่องไหมละลาย คุณหมอที่มินไปทำปากบอกว่า 3-4เดือนกว่าจะละลายหมด หรือถ้าทานของร้อน 4-5วันก็ละลายหมดค่ะ ทางที่ดีตัดดีกว่าค่ะ หมอบอกงั้นนะค่ะ
ปากหมอภู ขึ้นราคาแล้วคะ ข้างละ 13000
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-22 21:36:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอขึ้นราคาเร็วมากอ่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-22 21:37:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ไหมมันงเวลายิ้ม เริ่มๆรำคาญแล้วค่ะ แต่ปล่อยไว้สองอาทิตย์แล้วยังละลายไม่หมดเลย
เดี๋ยวหายแล้ว สวยแน่นอนค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-25 18:04:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
แผลสวยมาเรยค่ะ รูปปากสวยเริ่มเปนทรงแร้ว
ปากล่างทำรึยังค่ะ รอชมค่ะ>.<
อยากทำมากเลยค่ะ  ตัดสินใจไม่ถูก กลัวออกมาแล้วไม่ได้ดั่งใจ
คลีนิคหมอภูอยู่ที่ไหนค่ะ ขอที่อยู่เบอร์โทรได้ไหมค่ะ เดือนหนึ่งแผลจะหายดีไหมค่ะ
อยากทำมาก แต่ทำงานอยู่กลัวลาไม่ได้หลายวัน อยู่ตจว.ด้วย อยากจองคิวเหมือนกัน
แต่อยู่ในช่วงการตัดสินใจ  ใครเคยทำช่วยแนะนำทีได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ
หายเรวๆนะจ่ะ
เพิ่งไปทำมาเมื่อวาน คอนเฟิร์มคุณหมอฉีดยาชามือเบามากกกกกกกกก อ่ะ  แต่ตอนนี้มันบวมๆ และดูเหมือนเบี้ยวๆ กลัวจังไม่อยากเจ็บตัวแล้ว
เพื่อนๆ  คลีนิคหมอภูเวลาเปิด-ปิด กี่โมงอ่ะค่ะ ใครรู้บอกที
คลีนิคเปิด 12.00 น.ปิด 6 โมงเย็นค่ะ ยกเว้นวันพุธค่ะปิด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้