ดู: 3133|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปัญหาจมูกเอียงเบี้ยวไปด้านขวา ช่วยผมที!!

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกกับหมออรรถพรได้1ปีกว่า แล้วมันเอียง และเบี้ยวไปทางด้านขวาอย่างเ็นได้ชัด เคยเข้าไปหาหมอ หมอก็ดัดๆอะไรก็ไม่รู้ จนมันกู้ไม่กลับหมอเลยบอกให้ทำใหม่ โอเค ตัดสินใจอยู่อย่างเบี้ยวๆไปก่อน พอปิดเทอม เรามากับครอบครัวที่คลีนิกหมออีกที เตรียมใจจะมาทำใหม่ เมื่อหมอเรียกไปคุยปรากฏว่าห่มอบอกให้ถอดออกพักไว้3เดือน แล้วค่อยใส่ใหม่ เรานอยด์มากเพราะทำไมตอนแรกหมอไม่บอกเราก่อนละว่าจะให้ถอด เราจะได้กะเวลาที่จะมาถอดแล้วทิ้งพักไว้แล้วค่อยมาทำใหม่อีกทีถูก นี่มาบอกตอนนี้ แล้วบ้านเราอยู่ไกล กว่าจะมีเวลามาทำ กว่าจะพักฟื้น เราเรียนมหาลัยนะ ถามเขามีวิธีอื่นมั้ย เขาก็บอกไม่มีแล้ว ถ้าหมอทำให้ใหม่ทำได้แต่โอกาสจะเบี้ยวมีอีก80% เพราะโพรงเดิมมันเบี้ยว เราเครียดมาก เลยอยากปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆชาวดั่งโด่งว่ากรณีแบบนี้้้้้้้้้้้้้มันแก้เลยไม่ได้หรอ ทำไมต้องถอดซีลีโคนเก่าออกและรอเวลาเวลา3-4เดือน ตอนนี้เหลือเวลาแค่2เดือนครึ่ง ถ้าแก้หมออื่นเลยจะได้มั้ยครับ ช่วยแนะนำผมด้วยนะเครียดมาก แนะนำหมอที่น่าสนใจด้วยนะครับ
ลองไปทำกับหมอเกมส์ที่ BB You แถวรังสิตสิครับ เห็นเพื่อนทำมาสวยดีไม่ต้องแก้เลย
สู้ๆ ครับ ผมก็มาหาข้อมูลให้แฟนอยู่เหมือนกัน
หมออรรถพรก็เบี้ยวเยอะนะค่ะ แนะนำให้ไปหมอชาตรี สยามคลีนิค มีคนไปแก้ที่หมอคนนี้เยอะมาก ให้คะแนนเต็มเรื่องความโด่ง และทรงที่เรียว ทำออกมาหน้าตาจะคมคล้ายๆแขก ราคา 9000 บาท เคสแก้ 15000 บาท สามารถถอดและใส่ใหม่ได้ทันที อยู่ที่ฝีมือหมอ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 12:19:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nunew_za เมื่อ 2012-4-11 11:54
หมออรรถพรก็เบี้ยวเยอะนะค่ะ แนะนำให้ไปหมอชาตรี สยามค ...

ผมก็เห็นด้วยกับคุณนะ อยู่ที่ฝีมือหมอ เพื่อนผมก็ทำที่เดียวกันเบี้ยวแล้วแก้อีกเบี้ยวปลาย  เลยหาที่ใหม่ ผมก็เพิ่งมาเจอกับตัว รบกวนขอเบอร์และคลีนิคหมอหน่อยครับ พอดีมีเวลา2เดือนกว่าเอง แล้ว...เรื่องแ้ก้ เห็นเพื่อนบอกหมอชาตรี12000ไม่ใช่รึหรือว่าขึ้นเป็น15000 รบกวนตบด้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้ตอบด้วยนะครับ ขอบคุณค๊าบบ!!

แสดงความคิดเห็น

02-215-5007 เบอร์คลีนิคค่ะ ถ้าไม่มีแท่งแล้ว ถือเป็นการเสริมใหม่ ราคา 10000 บาท  โพสต์ 2012-4-11 12:42
แล้วตอนนี้แท่งยังอยู่ในจมูกอยู่หรือเปล่า  โพสต์ 2012-4-11 12:41
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 12:21:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nomad เมื่อ 2012-4-11 10:42
ลองไปทำกับหมอเกมส์ที่ BB You แถวรังสิตสิครับ เห็นเพื่อ ...

ครับ! หมอทำราคาเท่าไหร่บ้างครับ แล้วกรณีแก้เสียเท่าไหร่?
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 12:21:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pichchoa เมื่อ 2012-4-11 10:52
สู้ๆ ครับ ผมก็มาหาข้อมูลให้แฟนอยู่เหมือนกัน ...

ผมเริ่มเทใจให้หมอชาตรีแล้วอะ จากที่ดูรีวิว  สู้ๆนะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 20:28:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Colaboom เมื่อ 2012-4-11 12:19
ผมก็เห็นด้วยกับคุณนะ อยู่ที่ฝีมือหมอ เพื่อนผมก็ทำท ...

มีอยู่ครับ แต่ผมต้องการทำใหม่เลยอะ บอกหมอใหม่ จะเอาทรงใหม่
จริงๆแค่เอียงแก้ได้เลยค่ะ จมูกไม่ได้ทะลุ ไม่จำเป็นต้องถถอดรอให้เสียเวลา หมอคนนี้ชอบบอกปัดไปเรื่อยๆ จนคนไข้ทนไม่ไหวก็ไม่แก้ที่อื่นเองค่ะ ... เจอมากับตัว ถ้าไม่จ่ายเงินไม่มีทางทำให้ใหม่ เราเคยโดนไล่ให้ไปแก้กับหมอคนอื่นเลย ... เราจะไปทำจมูกใหม่หมอหลุยส์ค่ะ เคยทำมาไม่เบี้ยวเลยหน้าคมดีด้วนแต่10ปีแล้วจมูกมันรั้งค่ะ เลยแก้ที่อื่นผลออกมาไม่สวย+เอียง ต้องกลับไปตายรังหาหมอหลุยส์เหมือนเดิมค่ะ .... ยังไงขาให้เจอหมอที่ถูกใจไวๆนะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 21:12:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-4-11 21:04
จริงๆแค่เอียงแก้ได้เลยค่ะ จมูกไม่ได้ทะลุ ไม่จำเป็นต ...

อ๋อ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ พี่ผมงงที่ว่า1Oปีแล้วจมูกมันรั้ง้ ยังไงอะ เป็นงัย แล้วเป็นทุกคนมั้ย รบกวนตอบด้วยนาครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปูน้อย เมื่อ 2012-4-11 22:30
ต้นฉบับโพสต์โดย Colaboom เมื่อ 2012-4-11 21:12
อ๋อ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากครับ พี่ผมงงที่ว่า1Oปีแล้ ...

ถ้าจำไม่ผิด12ปีเลยค่ะ ทรงจมูกสวยค่ะแต่เหมือนพอนานๆแล้วเนื้อรัดซิลิฯ.. ปลายดูสั้นขึ้นค่ะ แต่ไม่มากมายอะไร คือไม่แน่ใจว่าเป็นกับคุณคนรึป่าวนะคะ นี้เป็นความเห็นส่วนตัวพี่เองน๊า   .... คือทรงเก่าเป็นซิลิโคนแบบมีขา ปลายจมูกเป็นหยดน้ำชัดดีทำให้ ปลายไม่เอียงด้วย โกดตัวเอง แก้ทำไมไม่รู้อ่ะ .... น้องดูหมอคนไหนเป็นพิเศษรึป่าวอ่ะค่ะ
จมูกเราตั้งแต่ทำกะหมอเกมส์มาไม่เคยมีปัญหา เลยค่ะ
เห้นแต่เพื่อนๆเราบ่นทำกับหมอคนนู้ เดี๋ยวเสียวจมูกบ้าง เดี๋ยวแดงบ้าง เพิ่งทำมาก็เบี้ยวซะงั้น
เราว่าหมอเกมส์ดีมากค่ะ บริการหลังทำเยี่ยมเลย คอยโทรฯถามตลอดว่ามีปัญหามั้ย จะเข้าไปหาก้ไม่มีค่าบริการใดๆเพิ่ม ผ่านมาจะ 3 ปีแล้วค่ะ ทำครั้งเดียวพอใจมาก แนะนำเลยนะคะ

ถ้าใครสนใจตอนนี้หมอเค้าเปิดสาขาใหม่ที่รังสิต ศัลยกรรม ตา จมูก ปาก ฯลฯ ราคาเดียวค่ะ 7900 ถูกมากค่ะ หมดโปรเราว่าราคาคงสูงนะคะ เพราะหมอเกมส์เราทำอยู่ที่ 25000 บาทค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย jujubbabe เมื่อ 2012-4-11 21:58
จมูกเราตั้งแต่ทำกะหมอเกมส์มาไม่เคยมีปัญหา เลยค่ะ
เห ...

เปิดสาขาใหม่ที่รังสิงใช่ BB You หรือป่าวครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย Colaboom เมื่อ 2012-4-11 12:21
ครับ! หมอทำราคาเท่าไหร่บ้างครับ แล้วกรณีแก้เสียเท่ ...

เห็นว่าเพิ่งเปิดสาขาใหม่ มีโปรฯราคา 7900 อะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้