ดู: 6061|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปัญหาจมูกเอียง เบี้ยวไปทางด้านขวา ช่วยอ่านทีครับ!!

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกกับหมออรรถพรได้1ปีกว่า แล้วมันเอียง และเบี้ยวไปทางด้านขวาอย่างเ็นได้ชัด เคยเข้าไปหาหมอ หมอก็ดัดๆอะไรก็ไม่รู้ จนมันกู้ไม่กลับหมอเลยบอกให้ทำใหม่ โอเค ตัดสินใจอยู่อย่างเบี้ยวๆไปก่อน พอปิดเทอม เรามากับครอบครัวที่คลีนิกหมออีกที เตรียมใจจะมาทำใหม่ เมื่อหมอเรียกไปคุยปรากฏว่าห่มอบอกให้ถอดออกพักไว้3เดือน แล้วค่อยใส่ใหม่ เรานอยด์มากเพราะทำไมตอนแรกหมอไม่บอกเราก่อนละว่าจะให้ถอด เราจะได้กะเวลาที่จะมาถอดแล้วทิ้งพักไว้แล้วค่อยมาทำใหม่อีกทีถูก นี่มาบอกตอนนี้ แล้วบ้านเราอยู่ไกล กว่าจะมีเวลามาทำ กว่าจะพักฟื้น เราเรียนมหาลัยนะ ถามเขามีวิธีอื่นมั้ย เขาก็บอกไม่มีแล้ว ถ้าหมอทำให้ใหม่ทำได้แต่โอกาสจะเบี้ยวมีอีก80% เพราะโพรงเดิมมันเบี้ยว เราเครียดมาก เลยอยากปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆชาวดั่งโด่งว่ากรณีแบบนี้้้้้้้้้้้้้มันแก้เลยไม่ได้หรอ ทำไมต้องถอดซีลีโคนเก่าออกและรอเวลาเวลา3-4เดือน ตอนนี้เหลือเวลาแค่2เดือนครึ่ง ถ้าแก้หมออื่นเลยจะได้มั้ยครับ ช่วยแนะนำผมด้วยนะเครียดมาก แนะนำหมอที่น่าสนใจด้วยนะครับ
ลองไปปรึกษาหมอชาตรี สยามคลินิค ดูสิครับเพราะเห๊นพี่ๆ เค้าบอกว่าที่หมอชาตรีแก้สวย ออกมาดูดี ได้ตามความต้องการ แต่เค้าเน้นโด่ง เรียว นะครับ แต่เรื่องเวลาผมไม่แน่ใจครับยังไงก้อลองไปปรึกษากับตัวหมอเองดีก่าครับ
จริงๆแล้วถอดออก ก็ใส่ใหม่ได้เลยคะ ถ้ัาหมอคนเดิมไม่เก่ง แก้อีกก็จะเบี้ยว และเอียงอีกคะ ควรปรึกษาหมอคนอื่นดูคะ แต่เสียเงินอีกครั้งคะ
จิงๆน่าจะแก้ตั้งแต่ตอนหมอบอกตอนนั้นพังผืดยังไม่มาก แนะนำแก้กับหมอฉันทัส แพงแต่คุ้มราคาคะ แล้วแต่นะคะว่าชอบสไตล์ไหน
ของเราเป็นแบบคุรเลยค่ะ นัดแก้ แต่พอไปได้ถอดพักเนื้อ

แต่รอตั้ง 6 เดือน

สาเหตุที่พักคือแก้แล้วรอบแรก ยังเอียง หมอเลยแนะนำพักดีกว่า ต่อรองหมอซะจนหมอรำคาญ สุดท้ายก็ถอด

แต่ถอดพักก็ดีนะคะ ตอนนี้ 2 เดือนแล้ว กำลังคิดอยู่ว่าจะทำใหม่ดีป่าว  เริ่มชอบดั้งแบนๆ โด่งมาแปดปี 555
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 12:09:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย OTOP_2832 เมื่อ 2012-4-11 09:38
ลองไปปรึกษาหมอชาตรี สยามคลินิค ดูสิครับเพราะเห๊นพี่ ...

ขอบคุณครับ พอดีกำลังสนใจหมอชาตรีอยู่ กำลังศึกษาๆเลย เพราะมีเวลาแค่2เดือนครึ่งมหาวิทยาลัยเปิดแล้ว อยากรู้ว่าสถานที่อยู่ตรงไหน แล้วก็รบกวนขอเบร์ติดต่อด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 12:11:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Costaldi เมื่อ 2012-4-11 09:42
จริงๆแล้วถอดออก ก็ใส่ใหม่ได้เลยคะ ถ้ัาหมอคนเดิมไม่เ ...

ครับเตรียมทั้งเงิินทั้งเวลาและร่างกายพร้อม แต่หมอกลับให้ถอดแล้วรอผังผืดงอก ผมเห็นหลายๆคนเป็นพอไปแก้ก็หายได้ ไม่จำเป็นต้องพักเลย ผมเห็นด้วยกับคุณนะ อยู่ที่หมอด้วย TT
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 12:12:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nunuiza เมื่อ 2012-4-11 10:19
จิงๆน่าจะแก้ตั้งแต่ตอนหมอบอกตอนนั้นพังผืดยังไม่มาก ...

ครับ แล้วกรณี จมูกเราก่อนศัลยกรรมจมูกไม่เบี้ยวแต่เพิ่งมาเบี้ยวตอนทำครั้งแรกนี่ แล้วพอแก้จะสามารถหายได้มั้ย!!  ขอบคุณครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 12:14:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kaab เมื่อ 2012-4-11 10:54
ของเราเป็นแบบคุรเลยค่ะ นัดแก้ แต่พอไปได้ถอดพักเนื้อ ...

กรณีของคุณKaabหมอเดียวกับผมหรอ!! แล้วมันสามารถแก้ได้เลยมั้ย ถ้าแก้หมออื่น ผมไม่มีเวลาแล้ว ง่า
ต้นฉบับโพสต์โดย Colaboom เมื่อ 2012-4-11 12:09
ขอบคุณครับ พอดีกำลังสนใจหมอชาตรีอยู่ กำลังศึกษาๆเล ...

ถ้าสนใจนี่ครับเบอร์ หมอนะคับ 02-2155007 ถ้าตัดสินใจจะทำกับหมอชาตรีแล้ว ทำเส๊ด/แก้เส๊ดมารีวิว ให้ผมดูด้วยนะครับบบบ อย่าลืมนะครับ !!!!!!!
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 13:08:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย OTOP_2832 เมื่อ 2012-4-11 13:01
ถ้าสนใจนี่ครับเบอร์ หมอนะคับ 02-2155007 ถ้าตัดสินใจจะทำ ...

กลัวแก้อออกมาแล้วเอียงเหมือนเดิมอ่าครับ แล้วหมอเขาจะเหลากระดูกจมูกเราให้เล็กลงไหมอครับ กลัวพอเอาซีลีโคนออกจมูกจะเล็กติ้ว กลัวมากอันนี้ แล้วที่สำคัญหมอทำโด่งสมใจไหมอ่า อยากได้โด่งๆ :)
ว่าแต่มีงบเท่าไหร่คะ ถ้าอยากได้โด่งไม่เสี่ยงต้องต่อปลายด้วยกระดูก ราคาจะสูงกว่าเสริมธรมดานะคะ แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับเนื้อจมูกเดิมของคุณด้วยว่าโด่งได้มากน้อยแค่ไหน สู้ๆคะ ถ้าจมูกเดิมไม่เบี้ยว ก็ต้องแก้ได้คะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 20:26:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nunuiza เมื่อ 2012-4-11 16:01
ว่าแต่มีงบเท่าไหร่คะ ถ้าอยากได้โด่งไม่เสี่ยงต้องต่ ...

ครับ! งบมีพอสมควร ส่วนเรื่องหยดน้ำที่ได้มาแต่กำเนิด หมอที่เราเคยไปทำบอกทุกคนว่าหยดน้ำเยอะมาก ทำออกมาได้แน่นอน แต่ที่กลัวคือ หมอจะเหลาอะไรกับกระดูกจริงของเราป่าว เผื่อวันใดวันนึงเอาออกแล้วไม่มีซีลีโคนจมูกเราจะเล็กติ้วป่าวอะ โดยเฉพาะช่วงปลาย
ลองปรึกษาหมอดูนะคะ เราชอบหมอฉันทัสอะถ้าสนใจเข้าไปปรึกษาหมอก่อนได้คะ คลินิกอยู่ทาวอินทาว
ของเราก็ไปเสริมมาค่ะ...แต่เบี้ยวไปทางซ้ายเยอะมากจนเห็นได้ชัด มันไม่ได้เบี้ยวเพราะเกิดจากตัวเราเลยน่ะเราทำขั้นตอนหมอบอกทุกอย่าง นอนหงายมาเกือบ2เดือนไม่เคยตะแครงเลย กินอาหารอ่อน ไม่ให้อ้าปากกว้าง อยู่แต่บ้านไม่ทำอะไรแรง แต่ผลปรากฎจมูกเบี้ยวเวอร์อ่ะ เราเพิ่งเสริมมาแค่ 2 เดือนเอง กลับไปหาหมอ สรุป หมอบอกต้องถอดออกอย่างเดียวเลย เราเลยถามว่าเอาออกแล้วเสริมใหม่ได้เลยไหม หมอบอกว่าเอาออกแล้วต้องพักฟื้นไว้อีก3เดือนหรือมากก่านั้นให้เนื้อเยื่อมันสมานกันดีก่อน ถึงจะเสริมใหม่ได้ สรุป เราต้องเจ็บตัว 2 ครั้ง แต่ได้จมูกเก่ากลับมา ต้องรออีกหลายเดือนเลยก่าจะกลับไปเสริมใหม่ได้ ....เศร้าเลย....เจ็บซ้ำๆๆ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-14 01:24:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ไชยนัน เมื่อ 2012-4-13 22:41
ของเราก็ไปเสริมมาค่ะ...แต่เบี้ยวไปทางซ้ายเยอะมากจนเ ...

หมายถึงหมอไหนอะครับ? แล้วตอนนี้คุณทำใหม่แล้วหรือยังแล้วทำกับหมอไหน
ทำที่เดียวกันเลย ของเราแปดเดือนล่ะ ไปหาหมอตอนครบสามเดือม หมอก็บอกว่าไม่เอียง ของเราเอียงมาทางซ้ายอ่ะ ตอนนี้นะเด่นชัดมา ทำมาก็พอราคา ตอนนี้ยิ่งเอียงเราเริ่มเครียดล่ะ เพราะเริ่มมีคนทักเยอะอ่ะ แต่เราไม่ได้ไปหาหมออีกเลยนะเพราะเรารู้สึกไม่ค่อยปลื้มอ่ะกะหมอ รอเก้บเงินทำใหม่แม่งเลย เอียงก็ใช้ไปก่อน ถ้าถอดเราว่าหน้าเราคงไม่เวอร์ เฮ้ยเข้าใจปัญหาของเธอเลยอ่ะ
แมกเองก็เบี้ยวขวาคับจากหมอ อรรถพร หลังทำได้3เดือนตัดสินใจเอาออก เพื่อไปรับปริญา ตอนนั้นมันแย่มากๆเลย

แสดงความคิดเห็น

ถอดออกแล้วปกติมั๊ยค๊ะ  โพสต์ 2013-8-22 17:29
ต้นฉบับโพสต์โดย Colaboom เมื่อ 2012-4-11 13:08
กลัวแก้อออกมาแล้วเอียงเหมือนเดิมอ่าครับ แล้วหมอเข ...

จะบอกว่าเราทำหมอชาตรีได้ประมาณ3เดือนแล้วค่ะ เบี้ยวมาก เซงมากตอนนี้ ไปถามหมอ หมอบอกว่าให้ทำใจเพราะฟิลเลอร์ที่เคยฉีด สรุปคือเราต้องไปทำใหม่?
ต้นฉบับโพสต์โดย joinjoyjoy เมื่อ 2012-12-17 23:25
จะบอกว่าเราทำหมอชาตรีได้ประมาณ3เดือนแล้วค่ะ เบี้ยว ...

หมอชาตรีไหนครับ

แล้วได้แก้จมูกแล้วที่ไหน หรือยังครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้