ดู: 5188|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] --40 วันกับจมูกหมอบุญถิ่นค่ะ--

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rilakkuma เมื่อ 2012-4-10 23:48

ยังไม่หายเจ็บเลยค่ะเวลาทาครีม ทาแป้ง แถมสิวเสี้ยนขึ้นตรึมและจมูกลอกมากๆๆเลยตรงแผล

อยากตัดปีกกะเพิ่มหยดน้ำจังค่ะ

ดูไกลๆมั่งค่ะไม่โด่งมาก ชอบแบบธรรมชาติ แต่ปลายไม่สวยนี่สิ กลุ้ม มันบานๆๆๆ จมูกใหญ่

sgtrtrvgf.jpg (123.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แสดงความคิดเห็น

จะเอารูปออกยังไงอ่ะ ซ้ำกัน  โพสต์ 2012-4-10 23:49
จริงๆตอนนี้ก็ดูสวยเป็นธรรมชาติแล้วนะค่ะ ดูมีดั้งโอเคเลยค่ะ^^  โพสต์ 2012-4-10 22:51
แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ เข้าที่รึยัง มีรีวิวบางไหมค่ะ อยากเห็นจังเลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-10 22:53:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนทำมาไม่ได้ถ่ายเลยอ่ะค่ะ มันไม่สวยฮ่าๆๆ ตรงหว่างตาบวมมาก แต่สี่วันก็ยุบแล้วค่ะ ตอนนี้ยุบลงมากเลยแต่ยังเจ็บๆต้องระวังจมูกให้ดี
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-10 22:57:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บางวันรู้สึกปลายจมูกมันใหญ่ แปลกๆค่ะไม่รู้ใครปีกจมูกใหญ่เหมือนเรามั้ย
แต่ดูจากรูปก็ไม่เห็นใหญ่เลยนะค่ะ แล้วตอนทำมารักษาตัวยังไงบ้างอะคะ กินยาอะไรไหม
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-10 23:30:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สงสัยเราวิตกจริตไป ฮ่าๆๆๆ
หลังทำนะคะเราซื้อยาเรพาริลทั้งแบบกินและแบบทา น้ำเกลือ คอตตอนบัดเยอะๆ เจลประคบสีฟ้าสองแผ่นเล็กเอามาสลับกันประคบใต้ตาหน้าเราไม่ล้างตั้งห้า-หกวันแน่ะค่ะ เช็ดด้วย cleansing express เอาสะอาดดี ล้างแผลด้วยน้ำเกลือในวันที่สองแล้วทาด้วยขี้ผึ้งที่หมอให้อ่ะค่ะ แผลยุบไวมากเลย นอนหงายสองอาทิตย์ตามหมอสั่งค่ะตอนนี้ยังไม่กล้าใส่แว่นเลย ฮ่าๆ
เคยเสริมจมูกกับหมอบุญถิ่นค่ะ ตั้งแต่ราคายังอยู่ที่4,000บาท ย้อนไปนานพอสมควร คุณหมอทำจมูกได้ธรรมชาติเกินไปค่ะ แม้แต่กระทั้งเพื่อนเอย คนรอบตัวไม่เคยทักเลยว่าเสริมมาทำมาไม่เปลี่ยนไปจากเดิมมากค่ะ ธรรมชาติเกินไป ผ่านไป5เดือนช่วงนั้น เลยรู้สึกว่าจมูกเอียงมาด้านซ้ายเบี้ยวๆยังไงบอกไม่ถูก คือ5จมูกหายดีมากแห้งมากค่ะเราควรจะรู้แล้วว่ามันจะดีหรือเบี้ยว บวกกับว่าตอนนั้นก้กระจะหาที่แก้ทำจมูกใหม่ให้โด่งกว่าเดิมด้วยแระค่ะ จังหวะมันเหมือนซ้อนกันพอดีจมูกเอียง เลยโทรหาคุณหมอและเข้าไปปรึกษาคะบอกว่า อยากจะแก้เพราะเอียงมาก คุณหมอบอกฐานจมูกคนเราไม่เท่ากันถ้าแก้ได้ก็คงต้องเอียงเหมือนเดิม และก็ถ้าอยากได้โด่งกว่าเดิมก็ยกสูงกว่านี่ไม่ได้แล้ว ท้อคะตอนนั้น เสริมมาก็ต้องการโด่งสวยจมูกตรง ถ้าจมูกสวยจะดูมีมิติมากหน้าเป๊ะ!!เลยหาข้อมูลบวกกับเพื่อนสาวประเภทสองหลายคนแนะนำว่าแก้กับหมอชาตรีสิ เพรชบุรีซอย7 เลยตัดสินใจรีบไปแก้เลยเดี่ยวนั้น คำเดียวสั้นๆ สวยมากค่ะจมูกเป๊ะมากโด่งมากปลายจมูกเป็นรูปทรงหยดน้ำค่ะ

ขอบคุณค่ะแต่คงไม่แก้แล้ว แฟนไม่ปล่อยกลับไทยคนเดียวแล้ว เข็ด ฮ่าๆๆ  โพสต์ 2012-4-11 21:07
ไม่ทราบว่าคุนหมอรับแก้มั้ยค๊ะ แล้วราคาทั้งหมดรวมแก้แล้วเท่าไหร่  โพสต์ 2012-4-11 20:21
เอมมี่แก้กับคุณหมอชาตรี เพรชบุรีซอย7ค่ะ แต่มีเพื่อนอีกคนไปทำที่คลินิกฟอร์จูน อยากบอกว่าจมูกคลินิกฟอร์จูนกับคลินิกหมอสยามเพรชบุรีซอย7 ทำรุปทรงจมูกเหมือนกันราวกับแกะกันมาอย่างนั้นเลยค่ะ
ทำออกมาเหมือนกันมาก เหมือนมาก คุณหมอเป็นเพื่อนกันแน่นอนเลยชัวร์
ต้นฉบับโพสต์โดย rilakkuma เมื่อ 2012-4-10 22:57
บางวันรู้สึกปลายจมูกมันใหญ่ แปลกๆค่ะไม่รู้ใครปีกจม ...

แน่นอนปลายจมูกผมก็เป็นแบบนั้นเลยเพราะจมูกเดิมเราไง เราไม่ได้มีปลายจมูกยาวเหมือนคนอื่น
พอเสริมมาก็เลยเป็นแบบนี้แหละ ต้องตัดปีกจมูก จะงามเลย

อยากตัดอยู่ค่ะ แต่แอบกลัวๆ  โพสต์ 2012-4-11 21:04
ของเราปีกจมูกใหญ่กว่าอิก!

ไม่เห็นใหญ่เลยตัวเอง  โพสต์ 2012-4-11 21:10
ทำมาพร้อมกันแน่เลย สวยแล้วนะ ธรรมชาติดีออก ทำออกมาแล้วดูเนียนดีออก ไม่เห้นจำเป้นว่าทำแล้วต้องให้มีใครมาทักว่าทำมาเลย ให้ดุว่าเราจมูกโด่งมาตั้งแต่เกิดดีกว่าป่าว อิอิ แล้วแต่ความคิดเห้นนะ

ถ้าอย่างนั้นหาข้อมูลตาต่อเลยดีกว่านะ  โพสต์ 2012-4-11 22:05
ขอบคุณค่ะงั้นจะไม่ทำอะไรกับจมูกแล้วแต่อยากทำตาสองชั้นจังมันหลบใน  โพสต์ 2012-4-11 21:06
เห็นด้วยครับผู้ชายไม่ชอบผู้หญิงที่ทำจมูกมาซะโด่งสูงหรอกครับ  โพสต์ 2012-4-11 12:07
สวยแล้วค่ะ   เนียบดี  ไม่เหนือธรรมชาติ ไม่เว่อ เราว่าเอาเท่านี้ก้เริสมากแล้ว  ถ้าไปตัดปีกอีกนะ มันก้จะยิ่งดุรุ้ว่าไปทำมา  เราว่าแค่นี้อะเริส  เริสจิงๆๆๆนะ [ของเรายิ่งได้น้อยกว่านี้อีก แต่ก้พอแล้วไม่แก้หรอกมันจะเว่อไป]..... แล้วอ้าว ยเจ็บอะ   เราก้ยังเจ็บอยุ่เหมือนกัน สิวเยอะด้วย  เปงคนไม่เคยมีสิว พอได้ขึ้น แม้!!! ขึ้นตามใจมันเลยอะ ^^

ตั้ง40วันแล้วนะคะ เดี๋ยวเอาแผ่นลอกสิวเสี้ยนแปะดีกว่า  โพสต์ 2012-4-11 22:44
มันลอกไปเรื่อยๆจ้าเด่วก้จมูกใสตามมานะ  โพสต์ 2012-4-11 22:08
สิวเสี้ยนตรึมเลยค่ะ ตรงแผลก็ลอกๆๆ  โพสต์ 2012-4-11 21:07
ขอบคุณมากค่ะ ปล่อยมันไปแบบนี้แหละเนอะ  โพสต์ 2012-4-11 21:06
สิวขึ้นเยอะไหมอะค่ะ  โพสต์ 2012-4-11 14:46
แนะนำเจ้าของกระทู้พอดี เพื่อนไปทำตา มาแบบเย็บสามจุดที่ เอสพีคลีนิค ออกมาเป้นธรรมชาติดีนะคุณหมอก้ใจดีด้วยจ้า
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-11 22:45:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ อยากทำมากๆแต่กลัวและคงไม่มีเวลาไปคนเดียวด้วยอ่ะค่ะ แค่ทำจมูกก็ทะเลาะกะแฟนแล้ว ฮ่าๆๆๆ ฝรั่วนี่ชอบอะไรธรรมชาติเนอะ คอนแทคเลนส์ยังไม่ชอบเลยค่ะ เซ็งจิต
เราบอกจะไปทำเหมือนกันแฟนบอกว่าเธอต้องทำทั้งหน้า ก้าก ก้าก

ฮ่าๆๆ หยอกแรงจริงหยิกให้พุงเขียวเลยค่ะแบบนี้  โพสต์ 2012-4-11 23:59
สามีพี่เขายังไม่เชื่อเลย ว่าพี่เสริมขนาดบอกกันตรงๆๆ

ก็พวกเราเป็นสาวเอเซีย 5555  โพสต์ 2012-4-12 19:16
ของหนูก็เค้าถามนี่ทำแล้วหรอ ไม่เห็นต่างจากเดิม ฮ่าๆๆๆ  โพสต์ 2012-4-12 00:54
ไม่ได้เข้ามาหลายวันใจจะขาดคิดถึงเพื่อนพี่น้องชาวดั้งโด่งทุกคนเลยสงกรานต์ ดำกันไหม้แล้วมั้งนะ อิอิ อะล้อเล่นนะจ้ารักหรอกถึงหยอกเล่นนะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-16 04:29:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อดเล่นมาหลายปีแล้วฮะ แต่ดำไม่เสื่อมคลาย ฮ่าๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้