ดู: 1954|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เครียด!!!!

[คัดลอกลิงก์]
คืออยากจะทราบว่า  เรากำลังจะไปทำจมูกค่ะ  แต่ด้วยที่เราเป็นคนที่มีฟันเหยิน มีแต่คนบอกว่าให้ไปดัดฟันก่อนดีกว่า  ถ้าเราไปทำจมูกก่อน  และค่อยมาดัดฟัน มันจะส่งผลอะไรมั๊ย อยากรู้มากจริงๆๆค่ะ
ในความคิดของผมนะครับ  ตอนที่ผมคิดและกำลังจะไปทำจมูก  เลยบอกเพื่อนว่าจะทำจมูก แต่เพื่อนมาทักว่า ทำไมไม่จัดฟันก่อนแต่ฟันผมแค่ฟันซ้อนกันครับ  ผมเลยตอบเพื่อนไปว่า ตอนนี้อยากทำจมูกขอเอาจมูกก่อน และอีกอย่างที่สำคัญ การทำจมูก ทำครั้งเดียว เสียเงินครั้งเดียวครับ ผมทำจมูกราคา 8000 บาท  แต่ถ้าจัดฟัน 8000 ยังไม่พอค่าเหล็กครอบเลย และอีกอย่างการจัดฟัน เงินมันไม่ได้หยุดอยู่กับที่เหมือนทำจมุก คือต้องจ่ายค่าทำฟันทุกเดือน  ผมเลยเลือกทำจมูกก่อนครับ เพราะตอนนั้นกำลังเรียนอยู่ มีเงินเลยเสริมจมูกก่อน  แต่ตอนนี้ไกล้เรียนจบแล้วกำลังเก็บเงินจะจัดฟันด้วย  แต่สำหรับพี่ผมว่าเลือกทำฟันก่อนก็ได้ครับ  เพราะบางครั้งเวลาหมอจะจัดฟัน  ถอนฟัน บางครั้งมันอาจโดนจมูกบ้าง   หรือถ้าอยากทำจมูกก่อน  ก็รอให้เข้าที่ก่อนประมาณ 3-6 เดือน  หรือถ้ารอไม่ไหวก่อนทำฟันก็บอกหมอ ว่าทำจมูกมา พยายมหลีกเหลี่ยงด้วย  ไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ
ผมก้อทำจมูกพร้อมกับจัดฟันมันไม่มีปัญมีปัญหาอะไรนะคับ ทำได้ ถึงผมไม่ใช่หมอแต่เท่าที่ถามมา มีคนบอกว่าโครงกระดูกส่วนของจมูกและฟัน คนละส่วนกัน ไม่มีปัญหาคับทำได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้