ดู: 5525|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ขอคำแนะนำค่ะ ช่ ว ย ที หมอภู หมอนก หมอพีระ

[คัดลอกลิงก์]

[/attachimg]1. โมไปหา  หมอภู  มาค่ะ เมือวันที่ 19 มีนา 55  ที่ผ่านมาใจจดจ่อเพราะขอคิวรอมา 2เดือนค่ะ พอถึงวันตื่นเต้นๆ  มากๆๆ    พอไปถึง เขาก็ให้เราเขียนประวัติ ไปตั้งแต่ก่อนบ่ายสองโมงตรงนัดเป๊ะๆ  พอถึงบ่ายสองก็นั่งรอ  รอ รอ ถึงบ่ายสามโมง ในที่สุดโมก็ได้คุยกับหมอภูที่เขาบอกว่าหล่อหล้อหล่อ    พอเข้ามาถึงห้องเราก็บอกไปว่าอยากได้แบบนี้ค่ะ  เอาแบบไปให้หมอดู เสร็จหมอก็ให้เราทำปากเฉยๆ หมอก็บอกว่า โอ้....ปากบางมากแล้วนะเนี้ย  เสร็จแล้วก็บอกให้เรายิ้ม หมอใช้ไม้จิ้มฟันจิ้มๆที่ปากดู  และแล้วต้องพบกับความผิดหวัง  หมอบอกทำไม่ได้  แล้วอย่าไปหาทำที่อื่นด้วยไม่ดีนะเพราะจะออกมาไม่สวย  เราเกือบน้ำตาไหลเลยเพราะผิดหวังและเสียใจอย่างแรง  แต่เราก็ยังไม่ยอมแพ้  พอออกจากห้อง  ก็ตรงไปที่เค้าเตอร์ถามพนักงาน  ว่าไม่เคสแบบที่หมอไม่ทำให้ไหมค่ะ   เขาก็บอกว่ามี  เขาก็เราสาเหตุให้ฟังว่ามีคนที่หมอไม่ทำให้แต่เขาทะยันทะยอให้หมอภูทำจนได้ แต่ผลออกมากลับเป็บยิ้มเห็นเงือกต้องไปกรอฟันให้สันลงอีก  แต่เรายังไม่หมดความพยายามเพราะเตรียมตัวเจ็บมา   สรุป  วันนี้ต้องเจ็บตัวให้ได้  คริคริ (แอบสาดิสค่ะ)  เราเลยบอกพนักงานขอพบหมออีกรอบ  พนักงานบอกได้ค่ะแต่ต้องเสียค่าปรึกษาหมอด้วย 200 บาท  ไหนๆมาแล้วขอคุยอีกรอบแล้วกัน  อิอิ    นั่งรอจนคนกลับหมดจาก7-8คน  สี่โมงครึ่งก็ได้คุยอีกรอบ  แต่ก็ต้องผิดหวังอยุ่ดี  เลยกลับบ้านด้วยความเซง

2 .  คุณหมอพีระ   สุดหล่อของแท้       เรานัดไปคุยกับหมอพีระ  เรานึกว่าหมอภูหล่อแล้ว  หมอพีระหล่อและดูดีกว่า ใจดีเหตุผลก็เหมือนหมอภูค่ะ  แต่หมอพีระบอกทำให้ได้  การวิเคราะห์จากการถ่ายรูปปากเราของหมอพีระทำให้เราดีใจมากๆ  เราได้นัดวันที่  21  เมษาค่ะ  แต่แล้วเราก็ไปปรึกษาหมอนกอีกอยากรู้เรื่องการวิเคราะปากของหมอสามคน   เพราะหมอภูบอกทำไม่ได้    หมอพีระบอกทำได้   หมอนกบอกทำไม่ได้     สรุป   เราจะเชื่อใครดี

3.   หมอนก  คลีนิคสมชาย  คุณหมอบอกว่าปากเราทำไม่ได้ไม่มีมิติ  เรียบยไปเลย จากการเอากล้องมาถ่ายแล้ววิเคราะห์  เหตุผลก็คล้ายๆกันค่ะ

แบบที่อยากได้คืออยากให้ปากเป็นปีกนกเป็นทรงอ่ะคะ

หรือจะปรึกษาหมออื่นอีก ขอคำแนะนำด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-3 22:12:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันบางตรงไหนใครบอกทีค่ะ
เราก็พึ่งไปทำกับหมอภูมานะ ปากบนเราก็บางแต่ไม่เป็นทรง ปากล่างห้อยมาก ถ้าหมอบอกว่าทำไม่ได้ก็น่าจะเชื่อหมอนะเกดว่า แต่อีกนัยนึงคืออาจจะทำได้แต่คงไม่ได้ดังใจ100เปอเซนหรือป่าวค่ะที่คุนหมอแนะนำ
เอาใจช่วยนะคะ ขอให้สวยในเร็ววันค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 00:50:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร้า
เรากำลังจะไปทำที่ยันฮีวันที่ 6 เคยไปหาหมอภู ได้เหตุผลเดียวกับเจ้าของกระทู้

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-4-5 12:39
ถ้าทำไปแล้วออกมาไม่ได้ดั่งใจร้อยเปอร์เซ็นแล้วรับได้มั้ยคับ. ถ้ารับไม่ได้อย่าทำเลยเราว่า. แต้ถ้าคิดว่าไม่มีอะไรจะเสียก้ทำเลย ถามใจตัวเองดีๆนะคับ เอาใจช่วย. :)

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-4-5 12:39
คิดดูดีๆค่ะเพราะปากมันเฉือนออกแล้วเอาคืนไม่ได้อ่ะ ... ตัดออกมันไม่เหมือนเสริมเข้านะ ^^

เราทำมาแล้วกับหมอภู...ก้อโอนะ
ใช่คนที่มากับน้องชายรึเปล่า วันนั้นเราก็ไปหาหมอภูเหมือนกัน  ปากคุณ จริงๆ ก็บางอยู่แล้วนะ

แต่ถ้าหมอพีระ บอกทำได้ ก็ตัดสินใจทำไปเหอะ เพราะหมอพีระก็ไม่ใช่หมอที่เสี่ยงทำให้ใครต่อใครทุกเคส

ถ้าำวิเคราะห์แล้ว มันทำไม่ได้ หมอเค้าก็จะไมรับทำ( เราเคยโดนหมอพีปฏิเสธมาแล้ว)

แล้วแต่ซิคับ ปากคุณเอง คุณอยากทำใจมันอยากทำก้ทำไปเลย
แต่คุณก้ต้องยอมรับกับสิ่งที่เกิดขึ้นหลังทำ โดยที่ไม่ต้องไปโทษใคร
แน่นอนว่าหมอแต่ล่ะคนอาจจะมีเทคนิคไม่เหมือนกัน แต่เป็นผมก้เชื่อหมอที่บอกว่าทำไมไ่ด้นะ
เพราะดูแล้วปากคุณอ่ะ ไม่เป้นทรงจิง แต่ปากก้บางพอยิ่งทำจะยิ่งบางเมหือนปากการ์ตูน
เหมือนหมอจัดฟันหน่ะแหละ บางคนฟันดีอยู่แล้วไปให้หมอจัด เพราะด้วยความอยากนี่แหละ
ส่วนหมอบางคนนะ ก้ไม่มีจรรยาบรรณ ก้ยังจัดให้ หวังจะเอาเงิน
ก็แล้วแต่วิจารณญาณของตัวคุณเอง ตัวคุณ คนอื่นกำหนดไมไ่ด้หรอก

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-4-5 12:35
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-5 12:10:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้